Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ông cứ xem, con nào cùng mầu thì giết hết. VD: nếu đã giết 1 con đỏ, thì con tiếp theo phải là con đỏ thì loại đỏ mới chết hẳn, còn nếu ông đánh con vàng thì con đỏ giết trước đó sẽ sồng lkại đấy

2. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi làm sao để biến bài thành item vậy ? Tui chơi tới dĩa 3 rồi mà vẫn chưa biết cách. Có phải đó là 1 thuộc tính của GF ko ?

To deadly: có phải mail của bác là yuna_yuna@yahoo.com ko, nếu phải thì tui đã gửi mail cho bác rồi đó

3. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Đúng zậy đó.
    bác chỉ cần học GF nào có mod card là đc

4. balalaica

balalaica Mr & Ms Pac-Man

Con GF có khả năng đó bác đã có ngay từ đầu rồi, đó là Quezacolt. Nó còn có khả năng Card biến món monster thành những lá bài. Khi bác hoc xong khả năng này thì khả năng Card Mod sẽ xuất hiện. Tuy nhiên một số monster kho biến nên phải làm cho yếu đi trước hay sử dụng vài lần mới hiệu quả. Tôi thấy phần lớn các gamer muốn chơi nén LV thì tận dụng hai khả năng này một các triệt để.

5. whitetiger

whitetiger Youtube Master Race

Có ai làm ơn dịch dùm mình lời bài hát eyes on me với được không?hoặc chỉ chổ cho mình kiếm cũng được.Cám ơn nhiều.

6. deadly

deadly C O N T R A

Bây giờ viết ra thì mất công quá. Nếu bạn muốn biết chỗ thì đây, vô trong bản hướng dẫn của Ruby thì có hết đo, lời Anh lẫn lời Việt.
    To Hoangtubianguoc: bác gởi đúng rồi đó, tui đã nhận được và trả lời bác rồi. Cái bình HP của bác sao khiêm tốn thế.

7. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cái này là ability của GF Quizacotl
    học Card xong rồi sẽ có Card Mod
    Dịch thì ý nghĩa y nguyên như lời bài hát nữa +_+

8. deadly

deadly C O N T R A

Bản dịch của Ruby tui thấy cũng chính xác nhưng không gọn lời để hát, còn dư rất nhiều từ, nhưng nếu dịch để hát thì mất nghĩa , không chính xác. Cách nào cũng có khuyết điểm cả.

9. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Help me, tui đánh không lại con JumboCactuar. Mà sao tui cũng tìm không ra chỗ con Bahamut vậy.

10. high summoner

high summoner Fire in the hole!

limit limit and limit .....hiểu chứ...bahamut ở góc dưới bên trái word map đoá cứ đi vòng vòng ở góc là thấy thôi

11. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

luyện LV cao lên đánh được hết. kiếm aura về, chơi limit là ổn. bahamut thì ở cái nhà mày bỏ hoang góc dưới bên trái. dùng ragnarok bay đến đấy

12. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Cây xương rồng bự đó mà you đánh ko lại thì phải nói là quá tệ hại luôn rồi,tui nhào vô đánh nó mà cứ sợ nó chết ko ấy chứ^^

13. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Con này thì đơn giản thui
    Cứ dùng aura thì ổn tất,nhưng đừng đánh lâu wá,nó chạy là lại đánh lại +_+
    Còn con Bahamut thì ở phía dưới cùng góc bên trái của bản đồ

14. rinoaheartilly

nếu you yếu thì nên cho thêm ability revive vào là ổn, còn về con bahamut thì you ko bít cách lấy hay là ko bít chỗ

15. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

người ta bảo là ko biết chỗ đó rinoa ơi,lâu wá mới gặp lại u.Muốn đánh con xương rồng tui nghĩ tốt nhất là dùng ap ammo của irvine là xong thui,khỏi phải hạ vit xuống 0 cho mệt,còn con bahamut thì nó ở góc trái phía dưới của bản đồ ,đánh nó là cực dễ chỉ cần phối hợp 100 bind và tấn công là nó tiêu đời.

16. rinoaheartilly

ko bít chỗ thì làm sao bít cách lấy [-x
    xạo, chat hoài :))
    đúng gòi, lắp blind vào là vờn thoải mái

17. deadly

deadly C O N T R A

Nhưng quá yếu thì lâu lâu nó trúng 1 phát thì cũng đi Zai mà thôi mấy em ơi, sao ai cũng tiếc thời gian mà không luyện cho mình mạnh hơn nhỉ, khó hiểu, tốn vài tiếng là OK rồi chứ đâu có nhiều.

18. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

xời ơi đánh hai con đó mà cũng luyện lv,lv là chuyện để sau cùng luyện lv trong ff8 đễ thì mồ chừng khoảng 1 tiếng là 100 hết hà,mí lại luyện lv mà không có bonus thì cũng chẳng mạnh lên được chỉ được cái bộ vó lv100 thui

19. high summoner

high summoner Fire in the hole!

nếu chơi lần đầu thì chỉ biết đi tới đâu thì tới chứ đâu có như mấy ông chơi đi chơi lại chứ ...có gì mà khó hiểu ....ko biết thì ko biết thôi ..cứ đem theo vài chục con phoenix theo là được chớ giề ...vào batter chỉnh cho phoenix lên đầu ..nhắm ko xong thì thả ra ngay ...ko những nó cứu mà còn có xác xuất rất cao là khi chết hết no bay ra cứu lại nữa ...chừng vài lần là được thôi mà ...
    con bahamut thì cứ đi vòng vòng góc dưới bên trái của bảng đồ là gặp rồi có gì khó đâu

20. deadly

deadly C O N T R A

No no, sai rùi, tôi chơi lần đầu đã vậy chứ đâu đợi đến lần hai mà nói hả, chơi lầm sau không hay bằng lần đầu, vì vậy lần đầu nên tập trung sức mà chơi mới có hứng, còn chơi lại không cong sướng nữa, mất cả hứng. Đúng là lần đầu chơi bao giờ cũng thiếu sót nhưng tự mò thì cũng không nhiều lắm đâu.Ngoại trừ mấy trò như Chrono Cross, thu phục đến mấy chục nhân vật, không biết đường lần, vậy thì mấy người đi trước thì sao hả, họ cũng mò mà ra cả chứ có ai hướng dẫn đâu, rách việc, dở thì cứ nói dỡ cho rồi....he.....he......