Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. deadly

deadly C O N T R A

Khoan cái đã, tui thấy tội gì mà phải ém LV nếu như cứ ép buộc như vậy. Cứ chơi bình thường nhưng mỗi nơi nên nán lại một thời gian đề có thể kiếm đủ các thứ, các boss thì không nên tha bất cứ món đồ nào cả, còn Odin thì thu phục sau cũng được không có gì cả, tui thì không cần Odin, tui chơi PS mà đâu có cần ém LV vẫn vuwoth qua vô tư.

2. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Bác không biết rùi. Nếu bác chơi không nén level thi bác chỉ có thể đặt chỉ số tối đa cho các nhân vật qua chocobo , quên, con Devour nữa chứ (chắc chắn rùi). Mà Devour thì hơi bị lâu nên cần tận dụng cá Str , Vit..... Bonus.

3. deadly

deadly C O N T R A

Ém gì cứ luyện hết từ từ 3 cái Str bonus và Magic.... từ từ từng tên một sẽ xong thôi, ai bảo không có đủ chỉ số hả, cho nó chết bớt là xong, xài thêm ENC-none là đủ rồi.

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

xời ơi ai mà chẳng biết ..ff8 đâu có cần phải luyện ém chi cho mệt ....em' lv chủ yếu là để thấy mình vẫn mạnh ..vẫn đánh được omega ko cần tàng hình ko cần chocobo đó ....
    sao ko ..mất card odin ....mất luck-j-scrool ..chơi trên ps mấy đó quý lắm chứ có đùa đâu

5. donkihoteanh

Chài, bác xem lại dùm, muồn lên đầy đủ chỉ số cho từng cái level up thì bác phải có hoặc là GF Cactuar có 5 bonus hoặc Ifrit, Siren, Brothers, Carbuncle,Leviathan (mỗi GF có 1 bonus), mà với tình trạng là bác cứ lên level vèo vèo, thì nếu bác chơi trên PS liệu bác định tốn bao nhiêu thời gian để Devour. :-/ :-/ :-/
    Quên , ENC-NONE cũng là 1 phần của nén level mà bác.

6. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Bác cún con nói phải lắm . Tui thấy chơi trò này chỉ thú vị và hay , tốn thời gian nhất là cái trò ém lv các bác ạ . Mà với lại mình luyện lv lúc đó thì làm sao ấy chưa đủ GF mà dã luyện tùi đúng là tốn tiền . Còn việc để lv lên vù vù là đốt lv đó còn tốn thời gian ăn thịt nữa chứ .

7. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ém lv thì có gì mà lâu, quái vật cũng íu như mình mà, trò này luyện khá nhanh, chỉ cần 1,2 tiếng là xong, chứ như FFX giã nhân vật có mà chết mệt. Tiền thì chỉ cần có GF Tonbery thì khoẻ roài. Cần gì dùng devour chứ, lên lv 100 thì các chỉ số phía bên trái cũng max roài mà

8. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Làm sao mà max hết được cơ chứ you có nhàm không vậy ?
    Tui luyện cả ém lv kết hợp lẫn luyện mà cũng có max hết được đâu . Tui phải gắn magic và đồ cộng vào mới được 255 đó . Còn cái này tiền có quan trọng gì cơ chứ chỉ lên 9999999 cho đẹp File mà thui.

9. high summoner

high summoner Fire in the hole!

đúng Rài Ko Có Max được Hết đâu ..tui để Lv7 đến Cuối đĩa 3 Mới Luyện Mà Nó Cũng Có Max Hết đâu ...chưa Kể Ko Lắp Hp Bonus Nên Hp Có 9400 àh ...hình Như Chỉ Số Của Str Hay Vit Khoảng 180+ Thì Phải

10. LuckySeven

LuckySeven Youtube Master Race

Max the que nao duoc . Tui lap Apocalyse vao str moi duoc co 248 !A` ma choi tren PS 1 thi cu hoc Bonus la nhanh nhat con bac Devour thi den doi nao (chua ke dia tren cho gioi bay gio chan lem vua moi mua dia ve duoc 3 hom hong luon) !!!!!

11. rinoaheartilly

có đâu mà lắp, bác chơi bản J à

12. donkihoteanh

Ổng cheat đó. .
    Đừng trừ MP.

13. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Vậy cuối cùng thì chơi trên PC nén ỏ ko nén lv cái nào lợi hơn. mình lắp cái bonus vào có hơn gì mấy cái +80%.... Mà Caraway Mansion là chỗ nào vậy.

14. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nếu mà chơi bản Japanes thì bạn phải tới đĩa 3 mới có magic đó cơ mà . Nếu mà gắn magic đó vào mà được max chỉ số thì cũng lợi lắm đó . Nhưng liệu gắn nó vào có được tăng nhìu như magic Ultimate không hả các bác ? Còn luyện Lv mà không xài mấy cái Bonus thì quả là uổng thiệt đó

15. donkihoteanh

Nếu chơi cheat với bác không thành vấn đề thì có nén level hay không cũng như nhau. Cứ lên level cho nó sướng. Bác muốn chơi cheat thì kiếm 1 cái trainer về chơi là nhanh nhất, còn không thì bác chơi chocobo tạm cũng được. Còn Caraway Mansion thì bác cứ tới Garbadia City lên xe buýt di vài vòng là tới (nhớ là ở đấy có tới 2 tuyến xe buýt, nếu tuyến này không có thì đi tuyến kia)

16. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Tui thấy chuyện này cũng như nhau thui . Tui thấy ém lv cho nó hay hơn các bạn ạ .
    Cái này thì khi gặp quái vật bọn nó yếu lắm mà trong khi đó mình lại khoẻ đánh mới thích chứ . Ai mà chẳng thích quân mình khoẻ hơn quái vật cơ chứ .
    Vd mình lv 7 mà squall 9999 Hp max các chỉ số lên 255 chơi mới đã 1 phát chém 9999Hp là ổn rùi .

17. LuckySeven

Ai bao tui cheat nao` !! Da coc biet gi macung bao cheat disc III tui kiem duoc Apocalyse ne` (Ko phai draw tu Tonberry dau nhe ) nhung mat thoi gian 1 chut thoi vi do la diem Draw an tren World map ma` .Cai nay no xuat hien hoi lau day 1h:15'/1 lan !!Thoi tui di choi day !!!

18. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nếu thiệt vậy thì mình xin lỗi bạn nghen
    Thế điểm draw magic này ở đâu hả bạn ? Có phải là ở trên đảo quái vật không cái đảo Islan con con đó . Nếu không phải thì you hãy chỉ hộ mình với . Mình xin đa tạ nhiều .
    Thế cái magicnày khoẻ = ultimate không hả bạn ?

19. rinoaheartilly

chơi ở đâu thì nén lv vẫn là tốt nhất, mà bonus là nếu lắp vô thì lên lv thì mình được cộng cái mà mình....bonus ;)), còn cái cộng % là công liền hỉu chưa
    đừng có tung bomd, teo chưa nghe bao giờ
    nó nói phét mà cũng có thèn tin, pó tay

20. LuckySeven

Oe. Tren Island Heaven or Hell lam gi co ! Co thi day nguoi bit roai` !! Cho Draw nay hay lem hinh nhu chi co minh tui bit !!Trong luc moi choi FFVIII lan dau tui ko bit duong the la di linh tinh tu nhien lai tim ra no !! hehe .Ma ban hoi no co manh =Ultima ko a' !! Manh thi co manh , dep thi co dep nhung cung chi 9999 ma thoi !!!