Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Thế you có định chỉ chỗ cho tui không ? Có hay không nói quách ra cho xong úp mở làm gì . Thế cái magic Apocalyse này gắn vào chỉ số nó có cộng hăng như magic ultimate không hả bạn ? Cais magic ultimate gắn vào str tăng ghê gớm .
    Tui nghĩ là magic ultimate vẫn khoẻ hơn vì nó có tên là mạnh nhất mà không có gì có thể sánh với nó được . Tui nói vậy có đúng không ?

2. LuckySeven

LuckySeven Youtube Master Race

Troai` ban nha que wa !! Cu ten la Ultima ma manh a ! Ma ko ai lap vao may cai Str,Vit,Hp... chi so cua tui 255 het rui , cai nay tui chi lap vao Eva thui !!! Ultima duoc 48% ,Apocalyse duoc 60& thi phai !!lau ko choi quen beng mat !! Nhung cai nay lap vao Elemental Defend thi loi lam duoc 100% all !!

3. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nè you nói lại đi nhé lắp vào Elemental Defend chỉ lên được 30% sao xanh cho all thui nhé . Còn cái ultimate này tui thấy tuỳ cách mình gắn vào chỉ số mà thui . Nếu mà gắn vào eva yếu thì gắn vào Hp xem sao hơn 9000 là cái chắc .

4. LuckySeven

Troi dung la bac moi tap choi roai --> bo tay thoi !!! Ultima lap vao cung duoc hon 100%all nen toi hay dung Apocalyse va Ultima trong Elemental Defend ma` duoc 200% luon !

5. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nè bác mới nhầm thì có tuần trước tui mới lắp cho mấy thằng you thì tui thấy nó chỉ lên 30 % cho All thui đấy là bảng Magic còn bảng chất độc thì chưa lắp .
    You về chơi lại cái coi xem ai nhầm nào .

6. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

hai bac hiểu nhầm nhau rùi.
    Nếu bác gắn ultima vào Elêmtal defense thì bác sẽ đươc 100% (màu trắng nha)
    Còn nếu lắp thêm phép khác vào thì được + thêm % màu xanh (ví dụ như gắn Shell với Ultima thì được 20% màu xanh).
    Bảng chất độc không gắn được Ultima đâu.

7. LuckySeven

Bo nay con ngo hon !! Thi lap Ultima vao cha duoc 100% con gi !! Neu bac lap them shell hay protect ,full life hay life thi bac se duoc + them % . VD : Neu bac lap 100 Ultima vao Elemental Defend thi bac se duoc 100 & ok ? roi bac lap them shell vao day thi no se duoc 30% nhung dang truoc co dau* thi co nghia la 130 % .Tui nhac lai nhe neu bac lap Ultima va Apocalyse vao Elemental Defend thi bac se duoc 200% the thui !!!

8. donkihoteanh

Bác thich cái nhau quá nhỉ, mà toàn đánh Tiếng Việt không dấu. Đương nhiên tui biêt là 120%, tui nói 20% màu xanh kia mà, chưa bít đứa nào ngố hơn đâu, có mỗi việc đọc kĩ bài cũng không làm được. Còn tui không tin bác nói tìm được apocalypse trong bản E ở draw point trên bản đồ, nếu được sao không chỉ cụ thể đi. Bày đặt úp úp mở mở.

9. FIGHT THE FUTURE

FIGHT THE FUTURE Youtube Master Race

cho hỏi cách để đánh thắng con GF Diablo , nó mạnh quá .

10. donkihoteanh

Bác dùng phép Blind lên Diablos , hay equip Blind vô bảng status của đứa nào gắn GF siren là dễ nhất với ai không chơi cheat thôi. Blind bác draw ở con côn trùng lúc đánh chung với Quitis trong training center đó. Việc còn lại của bác là chém nó thui.

11. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Con này đánh dễ lắm bạn ạ . Bạn chỉ việc chăm đánh bài mà thui sau đó mod ra magic blind rùi lắp vào element attack là xong bạn chém nó mù sau đó xài limit của các nhân vật mà giết nó hoặc dùng các phép của nó cast lên nó là được mà.

12. LuckySeven

Troai` ! Cac bac thong cam di vi em danh Unicode quen rui nen danh cai VietKey nay ko quen (hinh nhu gamevn dung VietKey , ma em cung ko nho la co phai truoc em dung Unikey nua ko ,cung cha bit duoc ) con cai Apocalyse thi bac lap vao Elemental Defend se duoc 100% va 1* ma` .Ai ma cha hieu giong nhau moi toi dien dat lai coc ai hieu duoc -->bo tay .Con diem Draw Apocalyse trong ban English ban muon toi noi chi gi !? Cau tra loi la :Khong ! .Tui chi goi y thui nhe con ban tu di tim diem draw do nhe :Truoc tien ban lap Move-Find (abiliti cua Siren hay Shiva gi do vi lau ngay ko choi nen quen mat thong cam !) va lap them Rare-Item (Abiliti cua Bahamut) rui bac di tim gan Esthar la co day !!!
    *Nho la tat world map di !!!Mong ban som tim thay de khong vu cho toi la bia dat noi lung tung*

13. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

vietkey gì, có chữ tiếng việt lun rồi, chắc chắn là ko có ai tìm thấy, cá 5 EXP

14. donkihoteanh

Chài, Rare-Item cũng ảnh hưởng bên ngoài trận đáu sao trời. Em mới bít đó. Có bác nào khác xác nhận dùm em vụ này coi.

15. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

ừ cái này tui thấy ruby trong bài hướng dẫn của mình bảo là nếu lắp Rare item của thèng GF bahamut vào khi đánh quái vật trong trận đấu nó sẽ cho đồ xịn hơn hay sao ấy .
    To zidance : Có phải điểm draw này ở trên cái cầu phải không hả bạn ?
    Nếu vậy thì tui đã biết chỗ rùi nhé .

16. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào giúp tui chuyện này với : Máy tui có ổ ảo ( trình Vitual Driver7 ) . Sau khi cài lại Windows ( Win XP ) Thì ổ ảo bỗng biến mất và mỗi khi nháy vào biểu tượng Vitual Driver thì hiẹn dòng thông báo :
    Unable to intialize drive , please restart your computer !

17. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Cái thông báo này là nó muốn khuyên bạn hãy Restart lại máy đó . Có gì mà không hỉu mình bật lại máy là xong ngay mà.

18. Great Se7en

Great Se7en Dragon Quest

Cho hỏi chỗ Deep sea research center mà để bắt GF Bahamut và GF Eden ở góc nào của bản đồ?Có ai tiện post hình lên hộ không?
    Xin cám ơn !

19. donkihoteanh

Bác nói cài lại Window là sao ? Nếu bác cài lại một Windows mới hoàn toàn thì đương nhiên là vitual driver không còn nữa. Còn nếu bác chỉ repair lại Windows thì Virtual Drivẻ cúng không còn như trước. Nếu là trường hợp thứ 2, bác làm theo em nhé :
    Nhấn vào Start -> Control panel -> add remove problems -> kiếm Virtual Drive và double click vào nó, nếu có hỏi gì thì trả lời là Yes hay Yes to all. Sau thao tác xoá bỏ Virtual Drive thì bác nạp lai phần mềm lại từ đầu. Sau khi nạp xong, thay vì bác tạo mới 1 drive thì bác add new drive , và đưa đường dẫn tới tập tin ảnh của drive cũ. Nếu bác nạp lại mới toàn bộ Windows thì chỉ việc nạp lai Virtual drive và làm tương tự.
    Nó nằm ở gần góc trái bên dưới bản đồ thì phải. Đang lười nên chưa kiếm cái bản đồ được, để bữa khác bổ sung vô bài này sau.

20. Never-mind

Never-mind Youtube Master Race

Các bạn trong box FFVIII giúp tui một chút được không ?
    Thế này nha, hồi trước nhà tui dùng win98, tui đã cài và chơi hết bản FF8. Sau đó một thời gian, tui update lên winXP ( bộ FF8 vẫn còn nguyên trong máy ), chơi FF8 vẫn ngon lành. Sau một thời gian không chơi, mỗi lần vào chơi ,load game hay new game và xem hết đoạn FMV đầu xong là tui lại bị bật ra ngoài ( bực wá X( ) . Tui nghĩ rằng có lẽ do mình up từ bản Direct 8.1 lên bản DX 9.0a, nhưng ko có cách rì gỡ DX 9.0 đi được ( nhà thằng bạn tui chơi 9.0 có sao đâu ). Thế là đem lòng yêu FF8 ra, tui cài lại máy hoàn toàn về Win ME, dx8.1 nhưng hiện tượng đó vẫn xảy ra. Cuối cùng, tui format lại toàn bộ ổ C ( ổ chính nhà tui ), cài lại Win98 rùi mua cả bộ FF8 mới về , thế mà khi chơi tôi cũng chỉ chơi được những đoạn ở ngoài thế giới ( tức là save everywhere ấy ), còn vào thành phố thì lập tức lại bị bật ra.
    Ai có khả năng giúp tui thì cố gắng giúp tui với, tui bực lắm rùi