Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Đi mua đĩa khác di, đĩa hư rùi. Xem lại xem , có phải dĩa trầy nhiều quá không.

2. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Chơi FFVII . VIII trên PS ( nhất là PS2 ) vẫn là tuyệt hơn cả . Chứ PC thì cần đồ họa tốt thì hình mới đẹp được .
    Mình chơi trên PC 2 Lần , PS2 1 lần nên có kinh nghiệm quá rùi !
    Disc ko vào thì xem lại disc đi , ko thì dùng giả lập ePSXe 1.6 cũng được !

3. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

mấy cái FF7,8 mà cũng có PS2 hả

4. now_ands_forever

now_ands_forever Youtube Master Race

hướng dẫn tôi cách chơi chocobo world đi, chơi tới cuối disc 3 rồi mà chưa chơi chocobo lần nào.
    lúc vào khu rừng chocobo ở gần Edea's house, có thằng nhỏ nó nói cách chơi nhưng tui chưa nắm rõ lắm, đã vậy còn toi mất $ cho nó

5. Tùng

Tùng Guest

0
    .
    Trước giờ tui chỉ nghe có FF8 trên PS2 thôi có cả FF7 nữa hả ,chắc hình ảnh đẹp lắm
    Bác vào phần hướng dẫn mà xem ,ở trong đó cả đấy

6. rinoaheartilly

có giề khó đâu, cứ đi dò ân thanh thoai, mà $ thì tận đĩa 3 thiếu giề chớ

7. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Dễ lắm bác ah .
    Vào một khu rừng chocobo mua ống sáo (nghe giống như sáo nen tui gọi sáo luôn). Sau khi mua, bác được quyền nhấn 2 nút (D _ vuông thì phải , O) (nếu tui nhó không nhầm). Nút O để bác thổi sáo, nút D để bác chọn loại sáo mà thổi. Có 2 loại sáo, một là sáo dò xem gà con ở đâu, loại kia là sáo gọi gà con ra. trước tiên bác phải dò xem gà con ở đâu (cứ đi và nhấn O liên tục cho tới chỗ có tiêng sáo lớn nhất thì dừng lại), dò được chỗ thì bác chỉ việc lấy sáo gọi chocobo để kêu nó ra. Thường sẽ có nhiều chỗ gọi chocobo trong 1 khu rừng, nhiệm vụ của bác là làm sao chỉ còn 1 con gà con duy nhất còn lại, mỗi khu rừng sẽ có 1 mẹo riêng để làm viêc này (ví dụ như kêu được 5 con gà, nhấn X vô 1 con đặc biệt nó sẽ ủi hết mây con khác đi...). Sau khi chỉ còn 1 con, bác nhấn X vô nó, con gà mẹ sẽ ra. Bác lại đi vòng vòng trong khu rừng, vừa đi vừa thổi sáo, sẽ có một chỗ đặc biêt nơi chôn báu vật của con gà. Bác làm vậy ở mỗi khu rừng (6 thì phải), sau đó tới thánh địa chocobo (lục địa Esthar) sẽ lấy được lá bài Chicobo.
    Bác nên lên vùng tuyết để thử trước (dễ hơn). Chỗ khó nhất theo tui là khu gần Odin.

8. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

[/QUOTE]Nhấn vào Start -> Control panel -> add remove problems -> kiếm Virtual Drive và double click vào nó, nếu có hỏi gì thì trả lời là Yes hay Yes to all. Sau thao tác xoá bỏ Virtual Drive thì bác nạp lai phần mềm lại từ đầu. Sau khi nạp xong, thay vì bác tạo mới 1 drive thì bác add new drive , và đưa đường dẫn tới tập tin ảnh của drive cũ. Nếu bác nạp lại mới toàn bộ Windows thì chỉ việc nạp lai Virtual drive và làm tương tự.

9. LuckySeven

LuckySeven Youtube Master Race

Huong dan lay Apocalyse o ngoai World map day !!! Bac nao co hung thu thi vao Ym chat voi tui !!A` ti quen nick cua tui la luckyseven9004 !!

10. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

cái giè lấy acapolyse ở ngoài world map á,bác làm sao mà hay quá dzậy,tui nhớ là chỉ có ultimecia's castle mới có thui mà,bác làm ơn post lên cho anh em biết với chứ ym thì chỉ có vài người biết thui hà,mà sao cái lv của bác lại là NAN dzậy

11. LuckySeven

Sao ko lay duoc lay duoc thi lam sao bac mat gi !?

12. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

tôi tưởng chỉ bản PS tiếng nhật mới lấy được chứ. nếu bản eng cũng lấy được thì U nói xem nào. tui đang chơi lại đây. để tui thử luôn

13. rinoaheartilly

cứ post 1 tấm ảnh lên đây thì teo mới tin

14. LuckySeven

Troi tui dang hoi cach post anh len ma chua bit cach ne` !! Voi lai nha tui ko con dia FF8 nua dau (dang choi MU online ma`)bac nao co gui cho tui gui luon cho toi File Save Disk 3 tui moi kiem duoc chu !!!

15. Beckhamvn

Beckhamvn Mr & Ms Pac-Man

kiếm Dragon fang,Pulse Ammo ở đâu vậy

16. LuckySeven

Kiem o disc 1 thi ban co gang danh Khung long (T-rexaur ) nhe kha lau day ! Còn Pulse Ammo thì bác đánh bài vớ thằng da đen ở trong khu ăn uống ở trong Balamb Garden đó !! Nhưng bác cứ đánh với cái thằng ngồi câu cá ở Balamb nó ra nhanh hơn !!!

17. high summoner

high summoner Fire in the hole!

oh my god???????=)) rinoa có boy theo kìa bớ bà con ui=))...kiểu này gamevn bị omo hết roài =)). ..trời ko hiểu sao có người nhầm nó thành con gái nà ..lại kêu là "nàng" nữa chớ ...=))rinoa ơi sao để "chàng" của "nàng" phải khổ thế=))
    DF thì đánh con blue dragon lv khoảng 40 là có chắc còn pluse ammo thì oánh bài lấy 10 eloyne mà đổi ....

18. quachtinh_12

quachtinh_12 Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ cho tui cách boots gf cao không?tui cố gắng lắm thì cũng chỉ lên 130 là cao,mà đánh chỉ mất 3000-->4000HP.Chỉ cho tui nhé

19. high summoner

high summoner Fire in the hole!

đó là do bạn boot dở ...nhấp nhiều, nhanh là được thoai mà ....cái đó có gì đâu mà bày với vẽ ....nhấp nhanh khi nào nó hiện dấu chéo thì đùng có nhấp nữa ko nó trừ ..vậy là xong chớ sao ..chơi trên pc hay ps ??

20. quachtinh_12

quachtinh_12 Mr & Ms Pac-Man

nhấp nhìu nhanh thì cũng chỉ lên tới 130-->135 là hết cỡ,mà mấy con GF của tui level cũng cao lắm thế mà chỉ đánh đến 4000hp là cao,có phải tăng cái gì để gf cả mình mạnh lên không?À mà tui chơi trên pc