Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Ừ đúng là tên khó dạy đã game over rùi hả ? Xin chúc mừng nhé . Đã lập nick mới rùi à ? Sao vẫn chứng nào tật đấy vậy . Tui khuyên chú sửa lỗi đi . Đừng có mà vênh váo kẻo lại game over nữa đấy . Ha ha bây giờ mới có 4 bài à ? Tội nghiệp wá

2. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

Bo cai thang dien quan trong gi bai viet !!!Tat ca chi tu thang ko biet choi nhu may ma ra !!!

3. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nè you hãy ăn nói cho lễ phép hơn đi nếu không tui lại kêu mấy you mod đến thịt bây giờ đấy . Lần sau lính mới phải ăn nói cẩn thận hơn với các anh trong diễn đàn này nhé .
    Có ngon thì đánh hẳn tiếng việt ra đi chứ việc gì phải nhát đến nỗi gõ nhw chát ấy hả ?
    Còn you bị game over là tại you tự ý lập topic đó ra đấy chứ bộ. Tui đây vô can nhé

4. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Tại sao mình chơi đến đoạn nhóm của Squall vào khu rừng đi vào giấc mơ đổi sang 3 thằng kia để làm nhiệm vụ đến đoạn đánh nhau với mấy tụi lính thì bị đứng hình thoát ra ngoài luôn ko làm gì được sau khi khởi động lại máy đến đoạn đó nó cũng bị đứng.Bạn nào đã gặp trường hợp này chưa?.Vậy là tại đĩa bị lỗi hay là tại máy.Chỉ giùm mình với

Mình đã thử ở máy khác rùi mà đến đoạn đó nó vẫn bị đứng hình à.Vậy phải làm sao bây giờ

5. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Vậy thì 100% do đĩa rồi. Bạn nên đi mua đĩa khác đi. Lúc mua đĩa nên cẩ thận nhìn xem đĩa có bị trầy không.

6. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

Chac dung Win Xp thi no the thoi ! No cu bi loi tung doan ban a ! Cung ko phai la do di a dau !

7. nba_984

nba_984 Youtube Master Race

Cho tôi hỏi một chút!Tại sao khi trả lại chổ thu phục GF Bahamut để thu phục Eden lại không có đường đi xuống??Tôi chỉ thấy có một lỗ đen bự giữa phòng thôi .Làm sao bây giờ hả các bạn????????????

8. donkihoteanh

Cái này hôm trước pót rùi. Bac không chịu coi mấy bài trước gì hết. Trên Gamefaqs nói là chỉ cần bác ra vô cái phi thuyền vài lần là được.

9. deadly

deadly C O N T R A

Mà Gamefaqs là cái zì zậy tui không biết cà. Nói như vậy thì tui cũng chịu chứ đừng nói cụ ấy. Troài ơi là troài.

10. jupiter***V

jupiter***V Youtube Master Race

Tôi có cách này hay lắm : truoc hết cậu làm 1 phát sét của con "Quezacop" nếu nó gục xuống thì thôi còn nó chưa guc thì chơi tiép phát băng của siva nếu vẫn chưa guc thì chơi tiếp nói chung miễn nó gục để có phần bỏ chạy là được sau đó tang GF tiếp để nó đứng lên ........rồi lại táng GF tiếp để nó gục xuống rồi mới chạy với cach này đảm bảo 100% là thành công mà cũng chang lâu lắm đâu............còn muốn cho nó die thì đợi đến còn 4 phút rồi hẵng dùng limit mà giết nó không thì phí lắn đấy nó là mỏ AP mà .Tôi thấy chơi theo cách của RUBY thì không mấy lấn được .

11. jupiter***V

jupiter***V Youtube Master Race

sau khi thu phục GFbahmut bác đã đến gặp laguna ở Esthar chưa nếu chưa thì
    gặp đi rồi hãy đến đó à ìquên sau khi bác thu phục xong GF bahmut thì bac
    hãy đến nhà Edea, vào đó bác rẽ sang bên trái có 1 lối đi, vào đó nói chuyện xong thì bác đi ra rồi hãy đến gặp laguna xong rồi chọn làm sao cho hắn ra luôn nhé đừng hoi llung tung mất thời gian lắm;sau đó bác vao phi thuyền nói chuyện với nhóm của Laguna...... bây giờ thì chinh phục EDEN thôi

12. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Phải đó cái này thì dễ lắm chỉ cần mình làm 2 bước như trên là sẽ được xuống hang ngay thui mà . CÒn muốn được gặp thèng ultima thì bạn hãy lôi thèng Zell vào cho nó đập vỡ cái máy là xong thui . Nếu không thì bạn hãy đặt thứ tự cái Rsp như sau 4 2 1 1 1 đến lầu 3 sẽ có 1 cái máy bạn dặt 1 Rsp vào trong để lấy thêm 3 Rsp nữa . Nhớ là đặ làm sao để mình còn 10 Rsp để đặt vào cái máy bự ở cuối tầng nhé

13. donkihoteanh

Sai rùi nè, lấy thêm 7 chứ không phải 3. Cái phòng đó tên là Steam room. cái máy mà thèng Zell đập đòi tới 10 Rsp, cái máy chỗ con ultima đòi 10 luôn , bác chỉ lấy có 3 thì xuống sao được.

14. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

ừ có lẽ là mình nhớ nhầm . Cái trò đặt Rsp này mình chơi khá lâu rùi nên cũng hổng nhớ rõ nổi nữa . Còn nếu ai không bít thì cứ mang thèng zell theo ấy dể nó đấm nổ cái máy mà đi nữa . Nhưng mà hay gặp quái vật lắm đó nha . Nếu mà ai có đủ 10 rssp thì khỏi phải nhờ nó đấm máy nữa . Còn trước khi đánh ultima thì nhớ dùng khả năng của Gf siren mà save lại nhé . Để có thể vừa hút magic ultima lại vừa hút GF eden nữa nha,.

15. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

tôi tưởng trước khi oanh' nó có chỗ save cơ mà lại nhớ nhầm roài Julian ơi =)) chỗ đó có nhiều cách đi chứ kô phải 1

16. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Lần này thì bạn nhớ nhầm rùi . Tui nhớ rất rõ là có 2 cách đi
    Cách 1 là bạn mang theo thèng zell để nó đấm nổ cái máy nhưng cách này mất thời gian lắm bởi gặp quái vật rất nhìu sau khi phá cái máy .
    Cách 2 là mình phải đặt rsp để còn 10 cái rssp cuối cùng rùi đặt vô cái máy . Cách này thì đỡ mất thời gian vì hổng gặp quái vật mà
    Ở chỗ cái máy có 1 điểm save nếu mà ban dùng khả năng move- find của con gf siren .
    Sẽ có 1 điểm save mọc lên thui

17. deadly

deadly C O N T R A

Cách hai khoẻ hơn, nhưng xài cách một mới thú vị ^_^, không phản đối chứ Julian.
    U nào sợ chết giữa chừng thì xài cái Save anywhere đi, nhưng nói thật không nên xài cheat làm gì.

18. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Ừ nhưng tuy đánh vậy tuy khoẻ nhưng mà tui theo chủ nghĩa ém lv nên hổng thích đánh theo cách 2 mấy . Với lại hồi đó tui chưa xài cheat code nên cái file vẫn phải ém lv như thường thui .

19. deadly

deadly C O N T R A

Hừ thì tui đâu có xài cheat , ám chỉ tui xài cheat hả, never. Đi cách một nhưng gắn ENC-none cũng được he he. Cho một đứa đánh thôi.

20. donkihoteanh

Em cũng nhớ sai rùi.Dể em pót lại.
    Cách 1 : tầng 1 bỏ 4 rsp , các tầng còn lại bỏ 1. Tầng 6, để Zell đập cái máy. Rùi đi xuống, kiểu này thì mỗi tâng 3 trận đánh.
    Cách 2 : Tầng 1 bỏ 4 rsp, tầng 2 bỏ 2, tầng 3 có 1 cái máy (giống cái màn hình) để mở cửa vào steam room (cần 4 rsp), vô steam room lấy 7 rsp, ra ngoài bỏ 1 rsp vô cái máy mở cửa tầng để xuống tầng kế. 2 tầng kế bỏ lại 1 thôi. Tầng 6 dùng 4 rsp (thay vì dùng Zell). Kiểu này thì đi thoải mái hơn.