Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. Anima

Anima Youtube Master Race

chỉ cho tui cách lấy hết các lá bài với
    ma truy cập vào Chôcbo Word để lấy các GF phụ của trò chơi như thế nào
    ma đòn Shockwase là đon Limit cuối cùng của Quistí lấy như thế nào ?tiện bạn chỉ tui lấy tất cả các đòn của Quistí nhé?

2. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Bạn muốn đủ hết các lá bài thì đến mà đánh bài với nhóm cc ở đĩa 2 ấy sau đó đến đĩa 4 thì bạn hãy đánh bài với 2 cô gái trong phi thuyền của bạn là xong 2 con bé đó có hết các bài luôn . Còn cái chiêu đó của quitis thì bạn hãy vào mục hướng dẫn hoàn chỉnh của ruby mà xem có đủ hết đó

3. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Lấy hết các lá bài thì chỉ được có ngôi sao màu vàng bên cạnh menu Card thôi chứ chả có cái gì đâu , mà muốn lấy hết thì rất cực đó và tốn time rất nhiều

4. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Muôn lấy shocwave cho quistis thì u luyện thần Siren lv 100 , lấy 100 curse spike ( từ con bộ xương ở chỗ lấy Odin ) sau đó dùng chức năng đổi đồ của thần Siren sẽ cho ra món đồ học chiêu đó thui , chiêu này đánh trên 9999 hp đó , nhìn rất đẹp , chỉ thua chiêu của thần Eden

5. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

chiêu đó đánh trên 9999 à, seo tui ko bít nhẩy

6. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Có gì mà mất thời gian hả bạn ? Mình tới đĩa 4 mà lấy chỉ mất 1 tiếng là đủ hết bài ngay thoai .Nếu mà bạn thích kiếm đủ bài từ đĩa 3 mới khó chứ .CÒn lấy bài ở đĩa 4 thì ngon ơ.KHông khó đâu

7. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

Chài chơi FF8 mà ko bit chiu này seo nà,tên đầu đủ của nó là Shocwave Pulsar,damage khoảng 25.000+,nếu chỉ số Magic của cô ta cao thì có thể hơn nữa,chiêu này đổi từ Item có tên là Dark Matter,món này chơi Chocobo World cũng có,hoặc đổi từ 100 Curse Spike wa khả năng Tool của GF Siren.Ngoài ra 1 Dark Matter còn có thể chuyển thành 100 phép Ultima(hình như vậy) nữa đấy.
    À,chữ ký của pác Julian đề nghị làm nhỏ lại giùm cái,nội vô room thấy cái chữ kí của bác chiếm gần 1/3 trang gòi,làm kéo chuột mệt wé.

8. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Các bạn có biết làm cách nào để chuyển hết các Item trong "Chocobo World" Về FF8 không?.Mình chơi Chocobo World lấy được nhiều Item lắm nhưng trong bảng Item của FF8 lại ko có gì.Bản hướng dẫn của Ruby có chỉ nhưng mình ko hiểu.Các bạn có chỉ rõ hơn được ko?

9. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

Dung roi do cai Shockwave do ma choi Chocobo lay ty Disc 2 thi khoe lam tui danh duoc khoang 32000 Hp nhung dung Chocobo Buckle van la suong nhut danh duoc 99999 lan ! --> khoe vai !!! nhung ko đẹp = Apocalyse !!!!

10. meioh

meioh Youtube Master Race

Cho tôi hỏi 1câu khi ở disk3 quay lai Dollet chay lên đỉnh tháp ta gặp 1con nhện máy khổng lồ (Vit002)nhưng vừa chạy lên thì đất sụt chắn ngang đường ở giữa không lên dược còn con nhện cứ đứng nhìn mình :-/ làm thế nào để đánh nó đây ,không lẽ nó đứng đó cho mình ngắm :whew:

11. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

bác khônglàm gì dược con cua máy ý đâu. Mà em nhớ là có lúc lên đó có 1 thằng lính không cho minh lên. Nếu mình cứ lên sẽ gặp 1 con cua máy tính đánh mình, nhưng nó sụp hố, con thứ 2 cũng thế. Dâu có chuyện nó ngắm mình

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cũng chả hiểu vì sao nữa mà tui chỉ đánh con đó đến đó được thui
    Còn đánh chết con đó thì chưa đánh bao giờ +_+

13. donkihoteanh

Muôn đập chít con đó thì sang đĩa 1 mà đập. Đĩa 3 nó chỉ là cảnh mà thôi. Bác thử đi lại đĩa 1 đi, luyên cho kĩ vào rồi đập nó.

14. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Tui chỉnh cheat cho GF học thử Minimog mà sao gọi nó ko ra, nó bảo Minimog ko thể ra gì gì đó. Tui chưa chơi ChobocoWỏld, làm sao gọi nó ra.

15. high summoner

high summoner Fire in the hole!

because minimog is not here .....ý nó nói là minimog ko có trong ff8 world ..phải chuyển nó từ chocobo qua mới được lận ...nếu bạn ko có CW thì chắc ko gọi được đâu

16. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Sao ko có ai trả lời hướng dẫn cho mình vậy.Các bạn hãy bỏ 1 chút thời gian giải đáp đi mà.Năn nỉ :-s

17. cuncondungcam

cuncondungcam Youtube Master Race

tui có vấn đề tương tự như vậy.Sau khi tui chuyển hết itiems về ff8 rồi save lại ,sau đó chơi tiếp thì không chuyển con chocobo về ff8 được nữa

18. donkihoteanh

Em nhớ là vào save rồi chọn vô chocobo rồi chọn mang con gà về FF8. sau khi lấy hết item, nếu bác muốn chơi tuyêt chiêu của con gà thì để nó lại đó, còn nếu không thibác phải chọn dòng đưa nó về chocobo world để chơi tiếp chocobo.

19. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Cái này mình thấy đã có trong bài viết hướng dẫn của Ruby rùi cơ mà các bác thắc mắc làm gì cho mệt ? Cứ vào mà xem bài của ruby ấy . Có hết đó .Cái này mình thấy có mà

20. hongdo

hongdo Youtube Master Race

về con cua máy tui mới phát hiện 1 điều thú vị: có 1 lần tui dùng phép thunder đánh nó ngất đi, sau đó bỏ chạy thì nó cho tui 50AP 1 lần, dùng để luyện kỷ năng cho GF tốt lắm