Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

_Muốn nhiều đồ thì đánh rùi card mod rùi vào đánh lấy lại ,vậy là tha hồ mà có đồ,khỏi phải dùng cheat cho mệt.

2. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Bạn nói vậy chứ dùng Card mod đổi thành Item thì lâu lắm mà chưa chắc đã có được những thứ mình cần

3. RamBo III

Các bạn có biết Item "Adamatine" có tất cả là mấy cách lấy vậy.Ngoại trừ cách đánh với con cua máy.

4. RamBo III

Còn Item "Dragon Skin" các bạn có biết mấy cách lấy ko.

5. high summoner

high summoner Fire in the hole!

trùi đất ui muốn item nào card mod item đó mà bảo là lâu thì tui cũng bái dài=)) .....ví như ông muốn có str up thì card eden là được ai biểu card lung tung chi ...
    mà tui thấy hình như chỉ có tui zdới ông là nhắc đến cái vụ này thui ultima àh ....kekke MP của ông cũng bằng tui chớ mấy hehe
    cái này vào trong topic đố vui có thưởng mà tra ..câu này ultima ra rồi nên có nhiều người trả lời tường tận lém ..như tui nà=))
    Còn Item "Dragon Skin" các bạn có biết mấy cách lấy
    item này thì đánh nhau với các con thuộc họ "rồng rắn lên mây" #>:) ..như con anacondour,blue dragon đoá ...da rồng mờ #>:) nói chung là đánh con anacondour là tốt nhứt đoá ..mà đây là thắc mắc hay là bạn muốn thử tài tụi tui zdậy ???

6. deadly

deadly C O N T R A

Đổi từ card 2 anh em GF brother, đánh con robot máy ở FH, đánh con rùa ở bãi biển nào thì quên rồi, mà cái thứ ấy đâu có thiếu.
    Dragon skin tui có 2 cách lấy. he he.

7. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Phải phòng tranh là từ chỗ con Sphinxara rẽ phải rùi rẽ phải nữa, vào phòng có cái dây thòng xuống phải ko. Nếu đúng vậy sao tui ko thấy cái tranh nào hết vậy.

8. Funboy

Tui chỉ biết đổi card Brother hay đánh rùa Adama.. gì đó ở đảo Longhorn Island gần dollet.

9. ma_day

ma_day Mario & Luigi

ne mấy pác có biết cách luyện AP ở chỗ nào ngoài chỗ đánh nhau với con cua máy không

10. Funboy

Hình như là từ chỗ con sphinxara rẽ trái mới tới phòng tranh phải ko, sao tui zô đó rùi nhấn X liên tục mà ko thấy cái gì xảy ra hết (tui chơi trên PC), mấy huynh biết sai chỗ nào chỉ giúp chớ đoạn này mất thời gian quá rùi.

11. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Ra cái bãi biển gần sa mạc ấy,gần nhà Edea
    Ra chỗ sa mạc mà đánh nhau với mấy con xương rồng á
    Cái phòng mà có đầy tranh ấy +_+
    Theo thứ tự
    Messenger-sleep-garden

12. bdts221

bdts221 Dragon Quest

wIN XP thì chịu rồi , nhưng tại sao bác không thử ra ngoài chỉnh lại chế độ hiển thị , để nén khoảng 400x600 gì đấy có lẽ sẽ giúp bác qua được đoạn đó . còn muốn chơi hết thì nên cài win 98 cho máy ( chạy song song với xp cũng không sao), FFVIII không thích hợp cho người sử dụng WĨnp đâu.

chúc thành công>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>cẩn thận hai win nó táng nhau nhé....he.he.he.h.eh.eh.e..............e

13. high summoner

tìm cái phòng đó ko có bộ ko biết đi thêm 1 phòng nữa hả ?????nó là cái phòng kế tiếp đó ..thụ động dữ zdậy hả!?!?

14. deadly

deadly C O N T R A

ha ha ha ha, người ngoại đạo quá ku ơi, nói gì lạ vậy.
    lỗi này có thể do Win nhưng phần lớn klà do đĩa. Đặc biệt là đĩa 2. Tui đĩa 1 cũng bị bay còn đĩa 3 thì đứng chỏng kèo luôn, xui quá.
    Chú em nói vậy là sai ròi, hiện nay dòng Win XP đã hổ trọ hâu fhết các loại game ròi, trước kia tui chơi cũng không bị đứng. và bây giờ đã ra SP2 bổ sung các lỗ thủng rất nhiều rồi.
    Mà cái này ở đâu ra vậy, sao chú trích dẫn ra đây, tui nhớ cái này được hỏi lâu lắm rùi mà?????

15. Funboy

Tới đó là tịt luôn ròi còn sang phòng kế tiếp sao được, ko biết có phải do tui ko mà tui ko leo xuóng được cái dây đó.

16. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

oái, bác phải đi theo cầu thang mà xuông chứ (phòng đó có cầu thang mà. Sợi dây đó không phải để leo, nó để kêu omega dậy đó. Xuống chân cầu thang mới kéo được nó. Mà nếu bác muốn kiếm phòng tranh thì đừng đụng tới sợi dây đó làm gì. cứ đi xuống cầu thang rồi qua cánh cửa bên dưới là tới rùi.

17. Funboy

Phòng nì là phòng từ chỗ con sphinxâra rẽ phải, đúng ko. Sao câu hỏi ở trên tui có hỏi rẽ trái thì có bác gì đó bảo đúng là sao.

18. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Đúng rùi đoá ,quẹo phải sau đó đi về phía sau cái chỗ đổi nhóm ở đó có cái phòng tranh ,vào đoá mà tìm con Trauma ở trong đó.

19. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Có ai biết chính xác chỗ rơi của Lunar base ko vậy ? đây là bí mật cuối cùng mà tui chưa khám phá ra , giúp tui vói bà con cô bác ơi ^:)^

20. high summoner

ở cái hòn đảo chút xíu ngoài erthar đó,gắn end-none và chạy lung tung là gặp ..quên tên gòi ..nhưng mà nếu đã tìm hết bí mật thì tìm nó làm gì ...nó chỉ có mỗi tác dụng tìm ra queen card ở đĩa 4 thui ...lúc đó nếu thiếu bài thì ông có thể tìm đánh với cc group vì vậy tìm bả làm gì nữa ..đâu quan trọng ???