Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. okia

okia The Warrior of Light

hỏi cái, tui ko sao bắt được con gà trong cái rừng ở phía bắc của khu đền Odin, làm sao để bắt được nó vậy. Detect mãi mà cái thanh màu đỏ cung không đầy.

2. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Tui có chiêu đánh Omega Weapon ko biết có mới ko: Cho Rinoa theo dùng limit angielo Wiming, lúc đó rinoa sẽ dùng phép thuật tự động vài lần cho đến khi đối thủ die, Tui gặp mấy con qv bình thường thì Rinoa chỉ dùng phép Utima thì nó đã chết, còn con này do chơi Utima chưa chết nên R chơi thêm chiêu The End, Ko phải do may mắn đâu (do tui thấy thắng dễ quá nên chơi lại lần sau cũng vậy, nó chết do chiêu The End),ko cần cho selphie theo để chờ may mắn mới ra the end.
    Mà cái đèn treo rung rinh chỗ đánh con Tiamat là chỗ nào vậy. Chỉ gimù cho tui về nwưõc cái.

3. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Vớ tui thì khu rừng này khó nhất đấy. Khu rừng này chỉ có 1 điểm duy nhất có gà thôi, và điểm này cũng chỉ gọi 1 con gà thui. Mà đi dò thì điểm này chỉ làm cho thanh dò hơi dài hơn những chỗ khác một chút chứ không nhiều nên khó nhận ra. Bác nên nghe âm thanh sẽ dễ hơn. Vị trí cụ thể thì khó mà chỉ cho bác, chỉ có thể cho bác biết vị trí tương đối thôi. Điểm này nằm sát bên cánh tay trái của chocobo boy. bác tới khoảng đó mà dò.

Bác có cheat chiêu The End cho rinoa àh. Chứ không thì cái PS của bác bị điên chứ Rinoa là sao chơi được The End. Còn chố gặp Tiamat thì dễ thôi, trên đường đi gặp Ultimecia, bác có đi qua một đoạn cầu thang xoắn. bác đi theo cầu thang mà lên trên thì bác sẽ gặp 1 cái chuông. Nhảy lên cái chuông rồi nhảy qua bên kia sẽ gặp Tiamat.

4. okia

cám ơn bác nhiều nhé, tui bắt được nó rùi, đúng là cái rừng đấy khó tìm thật, lệch 1 bước chân là mất tín hiệu à.

5. okia

tiện thể bác cho hỏi là khi tui đang làm nhiệm vụ card queen, đánh bài với nó ở chỗ balamb mà nó toàn chơi luật random à, nên tui ko chọn bài để đánh với nó được, làm thế nào để nó đổi luật cho mình, tui xem trong hướng dẫn của ruby bảo là phải đưa nó về Dollet ngay, có nhất thiết phải thế không?

6. Shuiyn_DMC

Shuiyn_DMC Mr & Ms Pac-Man

Tôi có câu hỏi nhỏ:
    làm cách nào để có thể vào được Chocopo swords?Tôi nghĩ cái này rất hay!!!

7. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Đánh bài với thằng đàn ông ngoài bờ biển Balamb,nó sẽ bỏ luật random..và bất cứ khi nào gặp luật này cũng chạy tới chỗ đoá để cho nó bỏ luật
    Chơi trên Pc mới vào CW được,có install sẵn

8. donkihoteanh

bác có thể bỏ hết tất cả các luật (chỉ còn luật One) bằng cách đánh bài với thằng ngồi gần bến cảng ở thị trấn Balamb chỗ hay thấy 1 con nhỏ dẫn chó di chơi đó. Thằng này không phải lúc nào cũng cuất hiện, lúc có lúc không. Bác kiên trì một chút.
    Còn vụ thua cho card queen 1 lá bài do mình muốn, cái này cũng không khó lắm, bác về chỗ card queen ở Balamb, nhớ là xoá hết luật trước khi đấu với bả, bác đánh baìo cho tới khi có được luật Direct thì thôi. Từ bây giờ, mỗi khi bác muốn thua lá gì, chỉ viêc đưa mặt nhỏ ra cho bả ăn. Còn các con khác thì đặt sao cho bả không ăn được là ổn. Còn nếu bác bị random thì luật này cho phép bác giữ lại những lá bài quý, cho tới khi bác thua cho bả lá bài cần thiết.

9. okia

tui đánh bài với cái thằng ngồi ở bến cảng thì luật chỉ có mỗi là sudden death và All, xong vào đánh với card queen thì nó luật cũng tương tự, tui chọn ngay 4 lá bài cần thua, và 1 lá bài bình thường khác, sau đó cố tình đánh thua nó thì nó lấy hết bài của tôi, đánh xong tui hỏi nó sẽ đi về đâu thì nó bảo ngay là nó về dollet (sướng), tui bay đến dollet, vào quán bi-a nói chuyện với nó thì nó khai ngay cho 4 vị trí của 4 lá bài mới. cũng hơi hên các bác nhỉ.

10. donkihoteanh

Hay nhở. Em từ trước tới giờ toàn thua cho bả từng lá một nên phải dí theo bả mệt bở hơi tai. Chỉ muốn trói bả lại vô cây cột điện ơ Balamb cho bả khỏi đi. Chưa bao giờ thua một lúc mấy lá bài cả. Để mốt thử xem sao.

11. okia

lấy bài phoenix thế nào hả bác

12. donkihoteanh

Hình như là đưa cho card queen lá Doom Train rôi lấy lá Phoenix từ thằng đứng trong căn phòng kế phòng Laguna ở Presidental Palace (Esthả đó).

13. okia

thì ra là thua Doom Train cho queen, vậy mà ruby hướng dẫn là thua DT cho chinh thằng cha đó làm tui đánh mãi mà nó cũng không ra, cám ơn U nha.

14. okia

có ai bít chính xác các vị trí của UFO không, làm ơn chỉ giùm cái

15. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Tự tìm ở đây:

16. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Bác nói dzậy thì tội nghiệp lính mới wá,sao ko chịu trả lời luôn đi cho lính mới đó khỏi phải khổ sở vì tìm kiếm .

17. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Ai có bản đò các điểm draw ẩn chỉ cho tui với.

18. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

đồ khùng điểm draw ẩn thì cái lên island closet to hell lắp enc-none với lại cái ki năng gì của con siren đó quên tên rồi vừa đi vừa nhắp x toàn hàng hiếm không đó

19. high summoner

high summoner Fire in the hole!

úi trời khi ko chửi người ta khùng=)) ....hỏi thì trả lời khi lại con khùng với điên ..điểm draw thì thiếu gì trên 2 hòn đảo hell and heaven đó .....

20. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

tui nhớ hình như có bác nào nói rằng tìm được acapolyse ở world map mà ổng post bài lên chưa dzậy tui ngại kiếm quá có bác nào chỉ lại giùm được không