Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Mới hôm qua tui nhớ đã coi đâu đó trong đây chỗ nào có cái bản đồ tất cả các điểm draw ẩn, hầu như chỗ nào cũng có ko phải chỉ ở 2 cái đảo đó đâu. Mấy ông thưe tìm đi, ko xạo đâu,

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

biết rồi pa ơi ...có điều chỉ có 2 hòn đảo đó là magic xịn thôi ..mấy chỗ khác làm gì ....đi draw monster ko sướng hơn hả

3. okia

okia The Warrior of Light

có bác nào biết nếu không lấy bài Alexander khi ở trên vũ trụ thì sau này lấy ở đâu ko? hôm qua tui chay ở cái hòn đảo nhỏ ở phía nam của esthar thì vào được một nơi gặp lại cái thằng giáo sư mà nó cầm bài Alex. Chỗ này trên bản đồ không hề đánh dấu.

4. nhat_hao

nhat_hao Mr & Ms Pac-Man

Cho tui chút đi:Pocket Station là cái gì vậy có phải là cần 7 ô trống trong save phải ko.Làm cách nào để đánh có sao vàng.Cách tìm con Monkey ra sao tại sao khi tui tìm được nó thi nó có hiện lên 2 dòng chữ:Throw a rock và Sing.Tui đã bấm thử cả 2 dòng mà sao nó ko ném cụt đá có ghi chữ cho tui có ai biết chỉ giùm đi.Thanks

5. high summoner

high summoner Fire in the hole!

xời,ai chẳng biết ..xưa như trái đất rồi bác ơi ..mới tìm thấy hôm qua àh ..lạc hậu wớ=))
    .
    là cái cục gì gắn vào máy ps ..để chơi chocobo word đó mà ..mua ngoài tiệm ấy..
    lấy hết tất cả các lá bài thì có sao vàng ..vậy mà cũng hỏi=))
    .
    về hồ obel thow a rock ..khi nó hiện many..many times thì vào khu rừng gần dolet và sing ....thế nào con khỉ nó cũng la làng lên và ...đi làm tiếp nhiệm vụ đi=))

6. Sat Trinh

Sat Trinh Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác chỉ em làm sao có Limit cuối của Zell ko? Em khóai cha này lém, sức đánh vật lý mạnh hơn cả Squall nữa, nhưng khi chơi Limit thì lại ko c1ó chiêu cuối, tức quá trời

7. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

.
    về hồ obel thow a rock ..khi nó hiện many..many times thì vào khu rừng gần dolet và sing ....thế nào con khỉ nó cũng la làng lên và ...đi làm tiếp nhiệm vụ đi=))[/QUOTE]

Oẹ SING thui mà nó cũng ra á !!! Tui phải Thorw nó liên tục (Khi nào nó vỡ đầu thì thui :devil: :devil: ) --> đến lúc đấy nó mới Thorw lại mình !!!!!

8. Lucky_Seven

Vào Esthar mua !!1 Nhưng ít người dùng chiêu đó lém chiêu đó chỉ để kết thúc cho đẹp thui !!!!!! :D

9. Beckhamvn

Beckhamvn Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi chém nổ làm như thế nào vậy

10. Lucky_Seven

bác chơi trên PS 1 thì khi nào chém ấn R1 !!!!!!!1
    Còn chơi trên PC thì ấn Trigger ( Bác đặt Trigger là nút nào thì chém = nút ấy) !!!!!!! :D :D :D :D :D

11. KLHH

KLHH Youtube Master Race

muốn chém nổ lúc gần đánh trúnh nhấn E là nó nổ liền à
    cho tui viết thêm mấy chữ để khỏi trừ MP

12. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

lính mới đây không thể là lính cũ được vì có limit của Zell cũng không biết lấy
    u cứ vào erthar mà mua :cool:

13. emerald90

emerald90 Mario & Luigi

trả lời tận tình quá :'> :'>

14. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Limit của Zell dùng khó quá, bấm mỏi cả tay mà Đánh được có và trăm, lên 1000 là cao. Ai biết cách sử dụng bày với.
    Sao tui lên cái cầu thang xoắn trng lâu đài thì đi ra cái đồng hồ luôn, có thấy cái đèn treo chỗ nào đâu, làm sao để gặp con Tiamat bi giờ.

15. KLHH

KLHH Youtube Master Race

Lên cái cầu thang xoắn sẽ thấy 1 caichuống rồi bám vô cái chuông qua bên kia là gặp Tiamat thoi
    Limit cua Zell dễ dùng , mỗi lần nó hiện ra công thức đánh rồi nhấn S dễ dừng lại xem rồi đánh tiếp hehhehe

16. Demonsonglai000

Demonsonglai000 Youtube Master Race

mình chơi tới disk 4 tới chổ chiếc phi thuyền rồi còn thiếu 6 lá bài là chicobo,chubychocobo,phoenix,doom train,kiros,irvine phải làm sao để lấy vậy?mấy bác chỉ tui với

17. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Làm sao để chế tạo magic ultima từ Item trong Abiliti vậy?.Bác nào biết chỉ giùm em chứ em đi tìm điểm Draw mệt wá mà mỗi lần chỉ được mười mấy cái ko biết lúc nào mới lên được 100.

18. Demonsonglai000

mình đã lấy được 2 lá là chicobo và chuby chocobo vậy còn thiếu 4 lá cuối có ai biết cách lấy chỉ mình với

19. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Bác nào biết đánh bài lấy luật All ở đâu ko chỉ giùm tui với?.Chứ tui đánh với Queen ở Balamb cả chục ván mà nó chưa chịu cho

20. Demonsonglai000

ùm bạn tới erthar tìm người đàn ông bí mật tên đó có màu đen ban chỉ cần nhấn X vào gã đó và xuất hiện dòng chữ hehehehehe là bạn sẻ đánh với tên quái vật và bạn nhớ đừng mug đồ của nó nhé sau khi thắng bạn sẻ có 2 hoặc 4 item gì đó tui wên tên rồi bạn chế tạo ra sẻ được nhiều utima lắm đó(mỗi bình 3 utima)bạn cứ làm đi làm lại như vậy thôi