Questions & Answers! Những câu hỏi linh tinh thì vào

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Aasa, 18/3/05.

1. kidreturn

kidreturn Mr & Ms Pac-Man

hix đang chơi ngon lành bỗng dưng nó dis ra ngoài luôn rồi sao bây giờ ! đang chơi thì đúng 5 6s rồi chơi tiếp chơi tới màn ở cái khu vui chơi gì đó tự dưng nó dis ra không cho chơi tiếp rồi làm sao giờ ! máy mình Ram DR3 2Gb VAG Asus EAH5570 1Gb Main Asus P8H61-v CPU Core I3 ! không lẽ kham không nổi với thiết lập LOW :(

2. kidreturn

theo tìm hiểu thì 1 số thông tin là : tắt anti virus , chạy win7x64 ( cái nì khi cài game có cái support vcreadit gì đó x64 với x84 mình cài dc cái x84 ko cài dc cái x64), update patch game lên, up driver ATI,.... Tóm lại giờ phải làm sao đây giúp mình cái nì mình ngu cái vụ này luôn rồi :( Nếu update thì chắc up từ bản 1.00 lên cho mình cái link dùm lun thanks) Không lẽ del Spliter Cell Conviction :( game hay phết thế bỏ uổng quá :(

3. hachinh96

hachinh96 Youtube Master Race

đây là cấu hình pc của em (vì ko biết cần n~cái nào nên em cứ đánh hết ra,em xem trong dxdiag :D ) :
    Name : Intel(R) G41 Express Chipset
    Manufacturer : Intel Corporation
    Chip type : Intel(R) 4 series express chipset family
    DAC type : Internal
    Approx. Total memory : 256 MB
    Curent Display mode : 1208x1024 (32 bit ) (60Hz)
    Monitor : Plug and Play moniter
    Memory : 2014 MB RAM
    directx ver : 9.0c
    Processor : Pentium Dual-core CPU E5700 @ 3.00 GHz

em muốn hỏi là với cấu hình trên em có chơi đc assassin's creed 2 ko ? em cảm ơn

4. kidreturn

không ai hướng dẫn nữa quá chắc del game qua chơi ASC lun quá ( mà ai biết bản ASCreed nào hay nhất không phân vân giữa ASC II với ASC Brotherhood )

5. [GST]GhoST0613

[GST]GhoST0613 Mario & Luigi

chip, ram đều ổn
    up VGA lên rồi nói tiếp

ACB giống như là bản extended của AC 2 vì vậy khuyến cáo nên chơi AC2 trước khi chuyển sang ACB
    nếu muốn hiểu rõ hơn cốt truyện thì hãy chơi từ AC1

6. bluedragon0307

bluedragon0307 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Win 7 64 bit bạn cài bản 32bit thì chơi kiểu gì 8-}

7. kidreturn

thế giờ mình phải làm sao ? mà mình thấy AC II cốt truyện đàng hoàng thực thế hơn mà cũng là dc nhiều người bình chọn hơn là AC Brotherhood mình nghĩ chắc phải mua đĩa ACII chơi trước rồi từ từ ngâm con ACB sau :D . Còn đang ngâm con SP conviction nhiều khi nó đúng phải chơi lâu mà còn phải chơi lại nhiều mission khó nữa chắc ngâm cũng cả tuần :)) mà với tình trạng vậy chắc chưa phá đảo đã tìm đảo khác phá mất rồi :(

8. bluedragon0307

AC thì giống như Ghost nói, ít nhất phải chơi từ bàn AC2, ko thì phải chơi từ AC1 mới hiểu hết dc. Win 64 bit thì bạn phải kiếm bản cho 64 chứ sao lại cài bản 32 bit là sao :) Conviction thì đơn giản mà, chơi xong series AC thì đảm bảo chơi Conviction theo hướng Sealth cực dễ, trừ khi bạn chơi kiểu rambo thì ko qua màn dc đâu :))

Chỉnh sửa cuối: 13/10/11
  9. kidreturn

mới chơi tới mission của Uncle Mario của Ezio nv đó là xông vào cái thành gì đó giết thằng nhóc làm Ezio bị viết sẹo ngay miệng giết nó xong bị dis ra vãi hàng ?? Mà sao bạn biết máy mình win 64bit mà cài 32 bit vậy mình đâu có nói đâu ?? :)

10. bluedragon0307

Từ cái này nè :))

Xài win 64 bit dc cái là hỗ trợ ram nhưng mà kiếm soft đôi khi cũng mệt phết đấy :)

11. [GST]GhoST0613

nói chung là cài lại đi
    không thì khỏi chơi :))

12. hachinh96

hachinh96 Youtube Master Race

em thay cai cau hinh toi thieu cua ac2 no doi vga 256mb ,vay em da choi dc chua ,xl onl bang dthoai nen danh ko dau

13. [GST]GhoST0613

^ cho đầy đủ chứ cho mỗi ram VGA thì để làm gì :|

14. kidreturn

đã cài Win 7 64bit nhưng hình như ram 2Gb chạy không nỗi giựt hình hơn win 32 lúc đầu chắc phải cắm thêm cây Ram 2Gb nữa mới được ! VGA thì 1Gb rồi chắc cũng khỏi lo

15. kidreturn

16. bluedragon0307

Cái này có lâu lắm rồi :)) hình như ko có Vsub đâu, mà nghe tập TA cho quen đi bạn :)

17. kidreturn

gấn phá sập ASC II rồi mà thắc mắc 1 chỗ sao mấy thằng cầm Rìu, Kiếm 2 tay hoặc thương thì không đỡ rồi phản đòn nó dc toàn đánh trực diện lâu lâu đánh tay không mới giật dc vũ khí của nó không bao giờ kill = 1hit cả !

18. bluedragon0307

chỉ đánh tay ko dc thôi nhé :)) Sang ACB có chiêu sút hỏng chym nó rồi nhảo vào thịt :))

19. kidreturn

hix phá đáo nhưng còn cái the trut với mấy cái lông chim chưa tìm ra hết nên cứ vòng vo trong đó hoài nên nản ! phải chi cốt truyện ở quá khứ lun càng hay tự nhiên khúc cuối thấy pha viễn tưởng 1 cái thấy không vô gì cả ! "Who is Desmond" nghe Ezio hỏi chả biết nói gì :))

---------- Post added at 22:57 ---------- Previous post was at 22:55 ----------

chắc mai hay ngày kia mua cái ASC Brotherhood chơi lun xem có cải tiến cách đánh nhau không mà gét cái vụ tay cầm súng bắn chả đâu vô đâu với boss cả phang chừng 3 viên đạn chả trúng đâu mà thấy trên Utube mấy combo = tay 0 nhìn hay không biết làm sao mình lâu lâu né đập cũng dc vài skill còn hầu như là đấm thẳng vô mặt là hết ! :(

20. bluedragon0307

Bắn súng phải giữ chứ, bấm rồi thả luôn thì đứng cách nó 50cm chưa chắc đã trúng =))