(R.i.p)..Phút kinh hoàng của tân sinh viên bị đâm nhầm..

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Mr.Samurai, 31/10/09.

1. Mainboard

Mainboard Donkey Kong

Cảm ơn đã nói giùm ý mình.
    Bỗng nhiên nhớ tới cái tin này.
    http://www17.24h.com.vn/news/detail/159/256078/Tinh-ban-cam-dong-cua-hai-chu-cho.24h

2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Không phải người có chuyên môn di chuyển sai có khi làm họ shock chết trước khi tới viện ấy chứ.
    Mà công an thì có lẽ nhiều người ghét cho nên họ không làm gì ...

Mà cậu này có chơi gta ? wc3... lúc đấy lại không biết mà đánh lại cái bọn này =_=

3. pmvuong

pmvuong Mr & Ms Pac-Man GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

Cậu chơi gta?cậu đánh dc 5+ thằng cầm dao,đầy sát khí khi mà ko có 1 tấc sắt trong tay ko:|,trong gta chết đi thì sống lại dc,còn đây là gì,có cái giới hạn máu ko mà đòi đánh lại:|.

4. neverdied32

neverdied32 Donkey Kong

Bọn bảo vệ kg được đào tạo,toàn gắn cái mác ngồi đợi đến tháng lĩnh lương 1 phần vì cuộc sống 1 phần vì công việc kg trách làm gì :|
    Thử hỏi bác gặp 1 đám chém nhau 1 thằng trong đám đấy người đầy máu me chạy lại bạn thì bạn sẽ sử xự ntn kg khéo nhiều bạn co giò lên chạy cũng nên :|
    Chỉ trách sao ông trời vô tình :(

5. cat_miu

cat_miu The Warrior of Light

Tớ chỉ mún nói cái này
    Con người ai cũng có suy nghĩ và suy nghĩ đó là xấu hay là tốt là theo họ nên dù họ có suy nghĩ trái ngược mình thì cũng chịu
    Anyway
    Nhưng gặp người lâm nạn mà ko cứu thì ............
    Làm mình nhớ đến cái topic con chó còn bên cạnh bạn nó dù đã chết , hà sao con người lại như vậy .
    Đọc topic này tui ko khóc vì người ra đi vì tui ko wen gì người này nhưng khóc vì thấy tình người sao bạc bẽo quá . Cả người đâm và cả 2 tên bảo vệ kia .

RIP Duy : Dù ko wen biết gì bạn nhưng bạn đã sống và đi qua cuộc đời này 1 cách rất tốt :(

6. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

ặc, bạn bị đâm này là một member của GVN hả ? :( thôi xin chia buồn nhé ..

7. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Cái chuyện này cũng thường gặp rùi, ai cũng nghĩ là sẽ có người làm thành ra lại ko có ai làm. Hồi đó có đọc 1 câu chuyện TA, liên wan tới 4 người: nobody, somebody, everybody, anybody... v.v
    Thành ra gặp chuyện thì mỗi người giúp 1 chút.

8. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

gặp 1 đám chém nhau nếu thằng bị chém chạy về chỗ tớ thì tớ chẳng ngu gì thò tay giúp nó cho đám kia tưởng nhầm mà chém cả mình. đơn giản thì cũng làm như tay bảo vệ đối với người tên Tuấn, coi như không biết quay đi chỗ khác nhưng khi chuyện đã rồi, đám kia đi rồi thì sẽ làm tất cả những gì mình có thể để giúp họ. Người ta tức 2 thằng bảo vệ khôgn vị việc không giúp Tuấn mà bỏ mặc Duy nằm đấy 20p dù vị trí đó cách phòng bảo vệ có 5m, thậm chí 113 cũng không gọi chứ đừng nói 115

9. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

đậu phụ mấy cậu ở đây éo chịu đọc bài gì cả
    cái đoạn này đã nói rõ là bọn kia sau khi đâm chém xong đã rút hết đi rồi, bố nạn nhân cũng đến rồi mà cái lũ súc vật kia cũng có thèm ngó ngàng giúp đỡ đâu
    éo = nổi 1 con chó, cả những thằng trong bài viết cũng như mấy thằng cãi ngu trong topic này x-(
    ăn thẻ cũng phải nói

còn cái bọn sát thủ kia thì bắn bỏ đi còn hơn, cho chúng no tù chục năm xong ra thì cũng lại trở thành rác của xã hội, ko đâm chém nữa thì cũng lại tệ nạn thôi

10. [Phong Vân]

[Phong Vân] Mr & Ms Pac-Man

Không hiểu là cái thằng bạn tên Chiến ở đấy làm gì, sao không thấy nhắc đến nhỉ?

11. sweetsin

sweetsin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ở đâu cũng thế cả thôi, có chuyện ko chắc là có ai dám chạy vào giúp ko :-s , ko riêng VN. Nhiều người bu vào giúp sợ cậu ấy còn chết lẹ hơn. Nhưng cái việc gọi cho bệnh viện cũng ko ai làm thì...= =!
    Ở VN ko quản lý số DT. Nên gọi vớ vẩn chả sao. Đâm ra nhiều thằng mất dạy gọi để chọc phá, đến lúc cần thì lại fai gọi ngược lại để xác minh -.-!
    Nhiều lúc cũng ko hiểu nổi dân VN. Lúc thì thờ ơ, luc thì có chuyện cả đám bâu vào dòm ngó chỉ trỏ rồi ngu+nhiệt tình. Đến mức lực lượng chuyên môn đến thì ko có đường vào 8-}

12. vincent_atm

vincent_atm Mr & Ms Pac-Man

vào đây chỉ để chia buồn cùng ra đình và tiễn 1 người đi xa .
    P/s : ai đúng ai sai thì cũng đã rồi topic này mong mọi người đừng bàn luận chuyện đấy nữa .

13. eminemco

eminemco Mario & Luigi

ôi cái trường nguyễn trãi .... trường cấp 3 mình học... :|sau bao năm nó vẫn tiến lên đều đều... :|

ra trường được 1 năm thì nghe trường cũ có vụ hs cướp taxi... :|
    đến giờ thì lại vụ này...:|

/chia buồn với gia đình bạn Duy :(

14. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

Hay , + rep cho anh , anh nói rất chuẩn

15. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:-? Lúc đó chú CA bị đứt lìa người rồi ! Ko thể bế đi được nữa , chỉ có thể chở , với lại mọi người lúc đó cũng hỏi chú CA tên tuổi đ/c , liên lạc với người thân , gọi cấp cứu . COi như cũng làm hết sức có thể rồi !

16. uminhcusi

uminhcusi The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sống chết có số, thôi thì viết bài chia buồn cùng gia đình bạn Duy...Bạn thật ko may khi vô tình bị 1 lũ côn đồ vô học chém nhầm...
    Qua những vụ thế này mới thấy đc nhiều thứ : đời người thật nhỏ bé. 20 năm trời cha mẹ giữ gìn mạng sống, nâng niu đứa con mình cho ăn học nên người giờ ra đi như sao băng rơi, thoáng cái đã mất.
    Thêm đó là thấy được bản chất con người. Khi cuộc sống bình ổn thì ai cũng tự nhận mình tốt, mình giỏi... Đến lúc gặp chuyện mới lộ bộ mặt thật đằng sau lớp mặt nạ đạo đức ra. Thôi thì mỗi người 1 tính, có người giàu nhiệt huyết và lòng nhân ái - như bạn học sinh vô danh giúp Tuấn - sẵn sàng giúp đỡ, có người thì lo giữ thân mình mà thờ ơ mặc kệ. Có người cũng ko hẳn vô tâm mà còn phải lo bao việc gia đình, con cái mà tự nhiên trở thành vô cảm -> đó là do áp lực cuộc sống. Vì vậy các cậu cũng ko nên chửi người khác làm gì, xã hội mà...

17. Crais

Crais Legend of Zelda

bế ông ta lên , nội tạng rơi hết ra ngoài còn mang tội giết người nữa kìa .:|

Nói chung ,thực tế thế nào không biết chứ tớ xem phim nếu trường hợp khẩn cấp thì bộ phận cấp cứu của Mĩ có mặt chỉ sau vài phút .

18. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

=)) Ở Việt Nam - tp HCM giấc tầm 5 h chiều kẹt xe khỏi đi luôn ! Xe cấp cứu 15 p có mặt là nhanh lắm rồi

19. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái lũ 9x đó đủ tuổi chịu trách nhiệm hình sự chưa nhỉ

----Thân----

20. RockLeeXXX

RockLeeXXX Mario & Luigi

đời đúng khốn nạn...............