(R.i.p)..Phút kinh hoàng của tân sinh viên bị đâm nhầm..

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Mr.Samurai, 31/10/09.

1. Game_Lord

Game_Lord Lục Cẩu Chân Nhân

thật là thì không thể nói người xung quanh là này nọ được vì lúc như thế máu liều của mấy thằng kia cao,xông còn can là chúng nó phơ ngay,nhưng cũng kô thể kô trách vì nếu gọi sớm thì duy có thể còn sinh nhật muộn,h thì con đâu,tính ích kỷ + nhiều điều khách quan đã khiến người dân + bảo vệ làm ngơ trước cảnh tượng thương tâm ấy,thôi thì sống chết có số.
    R.I.P người bạn mãi mãi tuổi 18 =((

2. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

sinh nhật tớ vào đúng 24/10
    đúng hôm đó lúc Duy bị nạn xong tớ đứng chờ xe bus ở bến xe kim mã đoạn đầu đường vào trường Nguyễn Trãi

tớ thấy nguyên 1 đám tầm lớp 10 11 mặc áo học sinh phi xe máy ầm ầm lao từ đoạn đường ấy ra lúc đó ko hiểu có chuyện gì về nhà sáng hôm sau mới biết có người chết oan :(

@theo tớ nghĩ : Khốn Kiếp ở đây ko phải là việc cứu người lúc bọn kia còn ở đó
    mà là cái lũ khốn kiếp ko thèm cứu người ta khi tụi sát thủ đi rồi mà lảng đi chỗ khác

thật buồn tâm lý của người việt nam trước giờ vẫn vậy họ vẫn để trong lòng câu: Chẳng Dại Mua Dây Buộc Mình thì đó là lý do nhiều người mất mạng vì thói thờ ơ của mọi người

thật xấu hổ chỉ vì cái tính sợ rắc rối mà họ đứng nhìn người ta chết mà chẳng mảy may giúp đỡ

3. superminh

superminh Mr & Ms Pac-Man

Xem cái tin này muốn chửi nhất là cái thằng bảo vệ. Nghe lời kể của Tuấn mà càng tức... Còn cái thằng gì tên Chiến nữa, thấy bạn bè trong nhóm bị như vậy run quá rồi đứng khóc :|, cậu này cũng đã là sinh viên năm 1 rồi đấy :-o .Thiệt tình buồn cho cậu bạn gì tên Duy thật!

4. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

em nói thật với các bác nếu cho em xét xử bọn côn đồ kia chắc chắn em Chặt Đầu Cả Đám Treo Cổng Trường Nguyễn Trãi với Đống Đa

5. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nếu đám điên kia vẫn còn đó mà người bị nạn chạy đến chỗ mình thì xin lỗi, mình ko dám giúp, còn lũ kia đi rồi thì = hết sức có thể của mình, mình giúp = mọi giá...

Có bạn còn so sánh 1 người chết đuối với người bị nạn trong trường hợp này, quá ư khập kiễng. Người chết đuối có thể vủng vẫy hết sức để sống, lúc này có thể người cứu sẽ bị vạ lây, còn đằng này, người bị nạn chỉ nằm thoi thóp mà ko lẽ ko làm đc cái gì để giúp người ta hay sao...:|

6. Harlekairi

Harlekairi Mario & Luigi

Mấy đứa kia đi rồi thì có gì mà không giúp được nhỉ 8-}. Không dám sờ vào thì ít ra cũng hô hào, bấm đt để người khác làm cho. Chả hiểu mấy ông này thấy khó khăn ở chỗ nào.

7. kind289

kind289 Mario & Luigi

cái đ cả nhà thằng bảo vệ khốn nạn . Rồi đời con cháu nhà mày cũng ko ngóc đầu lên đc đâu .

8. soituthan

soituthan C O N T R A Lão Làng GVN

Bên mẽo thì 16t hình như đủ rồi , bên mình là 18t :| .

9. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Sao nhiều đã ko ng` đưa 2 bạn ấy đi cấp cứu nhỉ :-?

10. mrivan

mrivan Donkey Kong

chú ý, nạn nhân cũng là 9x nhé, các bác đừng vơ vào là "cái lũ 9x", gọi là bọn hung thủ hoặc lũ du côn đi :(

11. BigWeedz

BigWeedz T.E.T.Я.I.S

Thằng cháu nó đang học cùng mình ;))

12. monkey3101

monkey3101 Mario & Luigi

Đ m nó X-( x-( đọc ức chế cái thằng bảo vệ vãi cả ** dửng dưng như đúng rồi ý

13. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Nhiều bố phán rất hay là sao lúc đó mình ko ra tay nghĩa hiệp, thử hỏi 1 thằng học sinh lớp 10 chạy bộ đua với 2 thằng cưỡi LX thì ai nhanh hơn?:|
    Tưỡng nhớ anh Trần Công Duy@};-

14. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Lý do chính là do giáo dục của GĐ, XH
    Lũ tội phạm do GĐ bỏ bê, nhà trg` ko rèn luyện đạo đức, XH cuốn chúng theo tội lỗi
    Còn những ng` vô tâm, phần chính là do GĐ, bản thân tôi khi tr'c hay nói chuyện bất bình với cha mẹ, nhưng khổ nỗi cha mẹ tôi lúc nào cũng bảo "lo học đi, đừng quan tâm chuyện ng` khác làm gì, tội gì dây vào mình", vâng, ko phải chỉ cha mẹ tôi, tôi biết nhiều gia đình cha mẹ có kiểu giáo dục con cái như thế, cái tư tưởng đó nó ám vào trí óc từ nhỏ thì sau này lớn lên kiểu gì cũng sẽ nhớ cái "lời dạy" đó, nên thiết nghĩ sau này ai có là bậc cha mẹ thì làm ơn đừng giáo dục con cái kiểu đó nhé :|

15. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nói chung là các bạn đừng để cái suy nghĩ " mình ko làm thì cũng sẽ có người khác làm " nó lấn át lý trí , đừng đổ tại hoàn cảnh hay gì cả .
    Mình biết người VN ta có 1 bệnh là nhìn nhau trước khi làm 1 việc gì đó mang tính xã hội , đến lúc nhìn hết 1 lượt rồi thì đã quá muộn , cái này phải sửa chứ đừng có dửng dưng thờ ơ như vậy .

Đọc #112 , mình có thắc mắc là tại sao bạn lại nghĩ post kia có ý bảo bạn đuổi theo con NVLX

16. Saqll Leonhart

Saqll Leonhart Donkey Kong

ý post ấy và ý mình là lúc ấy bạn nên đưa bạn ấy đến bệnh viện...
    ... nhưng thôi, nói gì nữa thì DUy ko sống lại...

17. re][ic

re][ic The Warrior of Light

Farewell !

18. giang127

giang127 Mr & Ms Pac-Man

Giúp đỡ cái người bị ngã ấy chứ ai cần đuổi theo 2 thằng kia ?

19. pntk

pntk Mario & Luigi

Nếu mình là ông bảo vệ,thấy bọn kia đang chém nhau thì lập tức gọi công an + cứu thương chạy đi kiếm dụng cụ sơ cứu,đợi nó chém xong là chạy tới băng cho bạn Duy để cầm máu lại.Mấy việc này đâu có khó lắm đâu nhỉ ?

20. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Thế nên lần sau có tập trung ở đâu thì đừng có đứng ở cổng trường, nhất là cái trường đầy tai tiếng như thế :-j
    Taxi nó không chở chắc sợ xui + phải lau dọn xe...