Ragnarok Battle Offline

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi sonkid1412, 11/10/06.

1. silvermouse

silvermouse Youtube Master Race

Mình thấy cái này có lâu rồi, nhưng mà cái vụ có patch eng nữa thì mình chưa biết, có lẽ mới có gần đây.:-?
    Vả lại trong bài viết của dog_hunter khá đầy đủ rồi, không lẽ các bạn lại không down được sao? Chắc mình phải hướng dẫn lại 1 lần nữa. Mình kiểm tra đường link rồi, link còn rất tốt và chưa bị die.
    Đầu tiên các bạn vào đây, nhìn qua bên phải sẽ thấy 1 khung nhỏ nằm dọc đề chữ TOP 10 LIST, dòng đầu tiên là RBO EXE Installer - đây chính là phần chủ chốt của trò chơi, dung lượng nén của nó là ~400MB, nhưng khi cài đặt ra thì nó bung ra đến 1,6GB - công nhận thằng cha nén nó cũng trâu bò :devil:. Dòng thứ 2 là Expansions-All 3 in one, đây là tổng hợp 3 phần expansion (mở rộng) của trò chơi, được nén lại dưới dạng rar. Phần 3 là bản patch tiếng Anh, các bạn kéo xuống dưới và nhìn bên phải, có 1 file nhìn giống như là Folder trong máy tính vậy đó-nó có tên là English Patches, các bạn nhấn vào đó thì sẽ ra phần để down.
    Cách down thì rất đơn giản, không cần phải reg nick gì cả, vì đây là phiên bản free. Khi nhấn vào đường link download sẽ hiện ra khung download. Phía bên tay trái là thông số kĩ thuật và hầm bà lằng các thông tin liên quan đến phần download này, nếu muốn tìm hiểu thêm về tác giả hay gì gì đó thì tìm hiểu, còn không thì hãy chú ý đến phần bên phải. Ở đó có khung lựa chọn sever chứa file cần down Select A Sever , nếu sever bên này chậm thì hãy chọn sever khác, khỏi phải mắc công ngồi đợi tới lượt mình làm chi cho lâu, và ở ngay phía dưới đó là ô chữ nhật màu đỏ nổi bật Begin Download, nhấn vào đó, các bạn thấy 1 khung hiện ra hỏi bạn xài kiểu download nào, 1 là KEEP WAITING-nếu down free, 2 là FREE ACCOUNT-nếu bạn đã đăng kí thành viên bình thường, 3 là PREMIUM-dành cho thành viên cao cấp. Và lẽ dĩ nhiên là mình đang chỉ dẫn cho các bạn down free và không cần đăng kí account, cho nên việc phải làm bây giờ là nhấn vào KEEP WAITING, và cũng tất nhiên khi xài free kiểu này các bạn phải ngồi đợi đến lượt mình. Cũng là cái hình chữ nhật nhưng bây giờ nó sẽ xám ngoét và các bạn không thể ấn vào nó (muốn thì cứ ấn, nhưng mình dám cá là sẽ chẳng được ích lợi gì, vì nó vẫn xám ngoét như vậy). Ở phía dưới là Sever Load-hiển thị số người đang sử dụng sever này-con số này CÀNG ÍT CÀNG TỐT, và Remaining Wait-thời gian bạn phải chờ, nếu cảm thấy đợi được thì hãy đợi, còn không thì lời khuyên dành cho bạn là đóng lại và chọn sever khác. Sau khi đợi xong rồi thì cái ô xám ngoét í sẽ hiện ra chữ DOWNLOAD READY, việc cần làm bây giờ là nhấn vào đó và ngồi đợi down xong.
    Sau khi down cả 3 phần xong, các bạn hãy cài đặt phần RBO Installer trước, sau đó là giải nén Expansions-All 3 in one và lần lượt cài từ Expansion 1 đến Expansion 3, và cuối cùng là bản English Patches. Và điều quan trọng nhất là phải cài đặt và giải nén chúng vào chỗ cài đặt duy nhất, cài linh tinh sẽ không có tác dụng.
    Việc sau cùng cần làm là nhấn chuột phải vào biểu tượng trò chơi ở ngoài desktop và chọn Properties, chọn tab Compatibility, nhấn chọn Run this program in compatibility mode for rồi chọn Windows 2000. Sau đó là vào trò chơi và tận hưởng cảm giác kill boss đi thôi.
    Còn cái "vụ án" xài skill như thế nào, các bạn có thể tự tìm hiểu lấy, đơn giản lắm, hoặc nếu không biết xài skill thì úynh bình thường cũng tốt chán :devil:.
    E hèm, trong trò RBO này, các bạn sẽ làm quen với 4 phím di chuyển và 4 phím đánh thông dụng là A B C D , tổng cộng 8 phím, còn nhiều nữa nhưng nếu muốn thì hãy tự khám phá lấy. Ở đây mình muốn nói về bốn phím A B C D, cách sử dụng như sau:
    Phím A: weak hit (đánh nhẹ)
    Phím B: strong hit (đánh mạnh)
    Phím C: guard (đỡ)
    Phím D: Special (đặc biệt)
    Sử dụng phím A B C cho tất cả các class, còn phím D thì dành cho 1 số class sử dụng skill phép như Magic (Pháp sư) và Ecoy (linh mục-viết tắt vầy không biết đúng không?). Cách thức cast skill thì đơn giản, nếu không muốn nói là cực kì đơn giản, cụ thể như là:
    down - down - hit
    down - up - hit
    down - forward - hit
    forward - forward - hit
    forward - backward - hit
    up - forward - forward - hit
    Chú ý: down: xuống, up: lên, forward: tới, backward: lùi, hit: phím A hoặc B - trường hợp đặc biệt dành cho Magic và Ecoy thì hit ở đây cũng có thể hiểu là phím D. Và cũng trong trường hợp đặc biệt là dành cho Magic và Ecoy thì cách thức cast skill ở trên được ấn sau khi ấn phím D.
    Một số ít bạn khi chơi game offline thường có tâm lí chán nản vì lvl thấp và thường muốn hack lên lvl cao dễ chơi hơn. Thì đây, nếu muốn hack thì lời gợi ý duy nhất của mình đó là xài ArtMoney, còn cách chỉnh như thế nào thì tự mà tìm hiểu lấy, mình không mặn mà gì đối với cái kiểu chơi gian lận thế này (mặc dù mình đã hack lag cả game:devil:).
    Chúc các bạn có những giờ phút thư giãn bên những con boss "ngu si" nhưng mạnh "trâu bò" trong game này.
    SilverMouse.

2. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Mới chơi lại thấy ghiền quá =)) , đánh sướng cả tay ;)) .
    @Hiện giờ mình ko tìm dc host nào ngon hết T_T . Up lên mega hay rapid thì sợ down ko dc . Hiện đang up lên host này hi vọng sẽ tốt T_T

3. hurrycanger

hurrycanger Donkey Kong

vậy làm nhanh nhanh nha, up lên host nào dễ down ấy, mega và Rapid thì nhà mình ko tài nào down dc

4. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

5. hurrycanger

hurrycanger Donkey Kong

ko dc lun bạn ơi, vẫn bị cái lỗi 403 forbiden

6. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Hix , mình chịu =.=' cai host mình nói giới hạn file chỉ có 400mb mà file thì đên 437mb lận :| , nếu thix mạo hiểm thì ra Y!M treo máy rồi mình send qua luôn =))

7. hurrycanger

hurrycanger Donkey Kong

chắc phải thê' thui (cầu cho Y!M ko dis)

8. hurrycanger

hurrycanger Donkey Kong

ức thiệt, có file rùi thì giải nén ko dc, chẳng hỉu cái quái gì nữa =.="

9. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

tớ down về vẫn vô tư ... ko hiểu máy cậu có vấn đề hay file có vấn đề nữa :|

10. silvermouse

silvermouse Youtube Master Race

Trang chủ của RBO vẫn cho down bình thường, mình mới test mấy cái link xong và chẳng thấy có sự cố gì. Bạn huri coi lại xem có bị ban ip không? Hay là bị giới hạn download rồi? Thử sử dụng proxy xem.
    http://ragnarokbattle.filecloud.com
    Còn vụ án xài skill thì dễ thôi, có ai đã từng chơi Fata Fury hay King of Fighter thì sẽ thấy cách sử dụng skill ở đây giống y chang, chỉ có điều là một số câu lệnh hơi quái gở chút xíu, chẳng hạn như là:
    down-down
    down-up
    up-forward-forward...
    Cũng còn tùy theo char mà có cách ra skill khác nhau, nhưng theo mình thì chơi char Magic nhiều skill nhất (mạnh nhất là lighning storm):hug:

11. wod89

wod89 Youtube Master Race

12. odanobunaga

odanobunaga Youtube Master Race

http://ragnarokbattle.filecloud.com
    Trang này vẫn cho down bình thường mà,ko nhưng vậy tốc độ rất tốt, vừa down 3 bản EXP tốc độ ổn định ở 100~120KB/sec ngon lành luôn,đang chơi lại cho vui ^^ trước chơi bản tiếng nhật phải mò mẫm :p
    bác nào chơi hết các job rùi cho hỏi về vụ sau khi hoàn thành các job thì có thêm nhân vật mới là thế nào,mỗi job phải hoàn thành hết cả female&male hay chỉ cần hoàn thành 1 trong 2 loại là đc.Thanks ^_^

13. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

:eyebrow:, bạn đang ở đâu mà tốc độc down sợ vậy :eyebrow:, tớ down mà tốc độ cũng chỉ 40-60 là hết cỡ, chắc bạn đang ở nước ngoài?
    Quên mất, bạn chỉ cần chơi hết ep 1 với tất cả các job (gender nào cũng đc!) thì sẽ có thêm job mới - super novice ::)
    p/S: list skill bạn kia đưa ra vẫn chưa đủ, muốn đủ thì vào tìm manual trong thư mục RBO, sau đó lên translate.google.com mà dịch từ nhật sang eng!

14. PhuThuyNoob

PhuThuyNoob Mr & Ms Pac-Man

cai game này hồi trước mình có đĩa nhưng mà giết xong con dracula thi hết luôn ah, thế nên xóa, các bạn chơi có chỗ map mới ko ???

15. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

tìm lại mấy bài trc, có 3 bản expansion (mở rộng) có thêm mấy con boss sau này của RO, còn bản đầu thì chỉ đến Baphomet là hết :-<

16. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Cách seve sao nhỉ.
    Rồi cách để lại các phím điều khiển nữa,
    Làm ơn giúp dùm cảm ơn lắm.

17. Gaucho

Gaucho T.E.T.Я.I.S

Sao mình ko giải nén file RBO_INSTALL được vậy? Mình down 2 lần rồi đều bị thế. :(

18. great_hero_2065

great_hero_2065 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tại sao coi bản demo được tới lv 25,26,30...Mà chơi thì chỉ tới lv 20 là max rùi

19. ĐạtFlower

ĐạtFlower Donkey Kong

Làm sao để có thể save lại thế, em hổng save lại đc. :((

20. Squall_234

Squall_234 Youtube Master Race

làm sao để sử dụng mấy cái expansion vậy mấy bạn