Ragnarok có hơi ... lệch cốt truyện ?

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi AnelPriest, 31/7/12.

1. Number 11

Number 11 Mr & Ms Pac-Man

Hệ thống Q của Ro thì công nhận fail thật, nó ko hướng player vào làm Q, chơi từ đầu đến cuối mà chả làm Q mẹ nào cũng đc. Nhưng nói như kiểu bạn

thì cũng fail ko kém.
    Bạn đọc Q *** hiểu thì đừng vội phán

2. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

hãi với fanboy.

Các chú tưởng mỗi các chú biết tiếng anh ? Mỗi các chú thích đọc hiểu quest ? Khinh nhau quá đáng vừa thôi chứ =))

Tôi bảo rồi , qs system thằng RO ngu bm ra. Chú nào bênh thì cứ việc tôi chả quan tâm , tôi thấy nó ngu thì tôi bảo thế , nếu cái qs system của nó thông minh thì gamer đã chẳng việc gì phải google để xem cách làm. Đừng bảo là trong đây chưa có bạn nào google xem guide qs nhé ;))

Mà đó giờ các game khác nó đều hướng dẫn chỗ làm qs , npc giao qs , npc trả qs , phải đánh quái gì , etc... Thế hóa ra mỗi cái RO thần thánh là có hệ thống làm qs quá tuyệt vời đến mức mà không bất kỳ game nào khác bắt chước được à =))

3. Luna08

Luna08 Youtube Master Race

Vì là ngôn ngữ của họ khi mình tự dịch ra có thể sẽ rất khó hiểu ~> phải tìm Google thôi ?
    Biết tiếng anh là 1 chuyện, dịch đc hay ko lại là chuyện khác.
    Tôi bảo rồi , qs system thằng RO ngu bm ra. Chú nào bênh thì cứ việc tôi chả quan tâm , tôi thấy nó ngu thì tôi bảo thế , nếu cái qs system của nó thông minh thì gamer đã chẳng việc gì phải google để xem cách làm. Đừng bảo là trong đây chưa có bạn nào google xem guide qs nhé ;))
    Nói như vậy ko khác gì bạn tự cho mình ngu.
    Đương nhiên là cũng có vài Q cũng ko cần ra Google cũng có thể làm đc vậy.
    VD như 1 Q trong Vsro (chẳng hạn như Q trên Eden) đc dịch ra tiếng Việt thì chẳng cần gì phải ra Google.
    Như Q change Job Mage chẳng hạn, chẳng phải nó đã hướng dẫn trong Q rồi à. ( Server Vina )
    Đúng là mỗi người có ý kiến riêng. Nếu ko thích cái này thì có thể ko chơi Ok.Đừng vào đây mà ra vẻ mình giỏi tiếng Anh,Ok ? Người này giỏi thì cũng có người kia giỏi hơn.

4. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

Hay thật, các bạn con bò vào đây lập topic chửi RO không có cốt truyện/lệch cốt truyện, thì đã đưa link dẫn chứng là có rồi. Chẳng qua đe'0 chịu đọc: http://forums.irowiki.org/showthread.php?t=49821

Các bạn con bò lại quay sang chửi hệ thống quest không ra gì, nhưng nó có quest log, quest tracking, hints chả khác gì các game bây giờ, riêng yếu tố tự tìm vẫn còn. http://irowiki.org/wiki/Quest#Quest_Window

Thế rốt cục là các bạn con bò muốn gì? bón thìa tận mồm? RO quests nó khác với các game khác, chả có lý do gì 100+ MMO bây giờ phải theo 1 kiểu quest system như nhau cả. Quest của RO có nét riêng của nó, có cái hay cái giở. Quy cho là nó 4` vì không giống các game khác và quá khó phải tra google thì các bạn con bò đúng là bò. Anyway, off-topic cbn rồi, anh mèo lock thread lại đi. :)

5. phongttp

phongttp Mr & Ms Pac-Man

Cái hay của 1 game là nó tạo ra đc sự khác biệt và thành công ,làm nên nét riêng cho game đó .Mỗi game hướng đến 1 lớp đối tượng khác nhau, sở thích .... Mình k thích k có nghĩa là ng khác k thích và nó fail :6cool_smile:

6. Estendius

Estendius Legend of Zelda Lão Làng GVN

Kể ra tự chơi tự mò cũng hay :x...

Có điều quen Gúc gồ rồi :))....

7. wksitar

wksitar Youtube Master Race

mấy bạn tưởng tự mò Q k cần auto là thông minh và siêng à quá nông cạn còn Q Ragnarok rõ ràng là fail mà có đầy game cũ như nó hệ thống Q hay hơn nó nhiều như TS chẳng hạn và xin nhắc lại bạn tự động click nhưng người ta vẫn đọc nội dung Q thì sao cái gì mà ăn sẵn các bạn tự chạy thì cũng = cái auto nó chạy chứ có khác gì đâu nào mấy bạn kêu tự động chạy đến Q là não phẵng và lười biếng thì hãy xem lại mình ngu dốt đến chừng nào đi