Ragnarok - Thăm dò ý kiến

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi ro_online, 9/11/12.

1. knightteamm

knightteamm Youtube Master Race

@^ Thì đấy cho nên những người ko biết Bot sâu như bạn đều tụt lại :-s
    Bot nó làm mất Ro nhiều cái lắm bạn ạ, như trên nhiều người cũng đã nói rồi. Ro là game gắn kết người ta bằng tình cảm chưa kể nó là một trò chơi đặc sắc trong những Game Online mình từng biết "Tao chưa thấy trò nào chơi dễ chết như rag " trích nguyên văn lời thành bạn mình, Ro nó còn khái niệm đi team bạn à chứ không phải suốt ngày solo cày game đâu =) mà nếu như bot suốt ngày thì lấy đâu ra người quen mà đi team :-s, ngoài ra nó còn có kĩ năng trong đó, bạn có thấy một con whitesmith né asura bằng tay trong khi con champ dang ruwach?, hay đơn giản một con blacksmith/whitesmith hay sniper train lvl solo trên bio 3 :O (server lowrate nhá), những kinh nghiệm pvp mvp nếu muốn thấy mình sẽ share vài video trên youtube =)
    P/s : thôi ko tranh luận nữa nhá bạn có quan điểm riêng của mình mình có quan điểm riêng của mình, bạn ko thay đổi được mình mình cũng vậy.Tất cả đều không ảnh hưởng tới hòa bình thế giới vậy nhá :v

2. Number 11

Number 11 Mr & Ms Pac-Man

@^ vấn đề tc thì game nào cũng có, ko phải chỉ Ro mới gắn kết = tc nhé.
    T cũng nói lại là ko có luật nào cấm bot ko đc log game hết, lúc cần vẫn chơi game như thường, chứ nếu chỉ bot 24/24 thì gọi j là chơi game nữa :4cool_doubt:
    MVP, PvP, woe vẫn team như thường, rảnh rỗi log game 8, làm quen, bồi dưỡng, cưa cẩm, lừa tình etc chả thiếu j cả. Có bot thế nào đi nữa thì những hoạt động đó vẫn tham gia. Bạn đừng nghĩ ng ta bot thì chỉ có bot ko.
    Còn cái vấn đề kỹ năng thì ko liên quan rồi, như vấn đề né asura thì mình chọn wpe/rpe ngon lành hơn nhiều. Mà t cũng chả thấy ai bot PvP cả, trừ những sv có thưởng PK points :5cool_ops:

3. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

Ý của bạn ấy là train lvl + item thì bot, còn các event thì tham gia bằng tay :)). Tớ thì ủng hộ cái này vì xưa đến giờ tớ cũng thế, chỉ mỗi tội ngày xưa chơi Pri support không thích ngồi leech nên train tay thôi.
    Nói chung là openkore là hàng khủng rồi, chả có event nào có trình tự mà không viết được macro cả.

4. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Chắc hẳn các bạn đề cao cái team work mà hiện tại vn không có luôn cho tớ khẳng định câu trên vì 100% server 2 năm nay đều là mid - highrate solo train lv , solo săn đồ ....
    Chỉ khi woe , 300 , pvp , mvp mới có team work mà cái này thì bot hay không bot đều như nhau (trừ server legacy đoạn đầu low rate lên party nhiều ) . Còn chơi high rate đến 2 năm trời tớ thừa biết cái cảnh đi săn card 1 mình , đi level 1 mình , party leech ư xin lôi 1 thằng treo máy cho 1 thằng leech đó còn gọi là team work không . Cái định nghĩa party để level là định nghĩa quá xa vời đối với rok hiện nay rồi . Còn bảo bot thế khác gì high rate thì quá nhầm high rate 3 ngày tớ max vài acc là ít full đồ cũng không ít ( time có tất cả nhanh , time mất tất cả nhanh không kém kết quả 2 tháng toi 1 cái server ) . Bot ư nhìn qua thì kiểu như bọn này chơi bẩn v....v.... ừ thế đó mà ở vn thì không biết người cần bot nhiều hơn hay người cày tay nhiều hơn đơn giản đến gần như 100% game nào cũng phải có auto thế auto không là bot thì là gì , thế nhưng cái bot cũng có bao nhiêu cái lợi mà không ai biết ( 1 đoàn zombie online còn hơn không có ai online , đi train cùng 1 đống zombie còn hơn là ngồi solo , zombie tạo lên con số , zombie tạo lên time thích 8 thì tám thích làm gì thì làm không quá phải lệ thuộc , zombie đi săn đồ ư low rate mà còn dài dài mới rớt không như high rate đâu ) . Có thế server không bot sẽ có thêm người ủng hộ vì server không bot , mà cũng chưa ai nói được cái số lượng ngừoi chơi vì không có bot mình dám đảm bảo đến chục đứa mình quen không có time chơi nhưng time bật bot thì nhanh lắm . Bot hay không bot đều có cái lợi và cái hại riêng đừng có nhìn về 1 phía . Tớ ủng hộ bot dù server nào đi nữa mà định hướng server theo offical mà mình chưa thấy cái offical nào không dùng bot =)).

5. dayhoa290

dayhoa290 Youtube Master Race

cuối cùng lại là chã có ma nào chơi game cả! chỉ là mấy cái xác không hồn đi vs nhau! ta chỉ thich một team toàn là người đi train chung chết lên chết xuống nó mới thú . chứ cái khoãng train lv mà nhìn mấy đứa " vô hồn " nó ks thì .....! mà tui cũng bot như mọi người lun thì còn j` để nói! thực chất là chã cóa ai chơi sever cả chỉ là mấy cái phần mềnh chạy vs nhau thôi! còn về khoãng item chấp nhận là rate thấp thật nhưng nếu nhiều người hunt thì cũng ra nhanh thoi! vd hui asrok rate x0.75 mà tui danh rơi 60 cái cảd high orc ! nói chung nếu để bot thì xin lỗi 100% chã cóa ai chơi game đâu! chỉ là "mấy cái xác không hồn vất va vất vưỡng " chạy qua chạy lại cho đến một ngày ko xa sever nó chết như những server khác thôi! điển hình là asrok! lâu nay chơi h rate thấy dể quá . nhìn cái rate 1 ghiềng! nhưng lại có bót thì thôi rồi!

- - - Updated - - -

tư tưởng của mấy bác kia hình như thích ngồi mát ăn bát vàng ấy chứ!

6. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Tớ đảm bảo mở server low rate không bot để kiếm được 1 party cũng không dễ đâu mà mơ vs cả tưởng chết lên chết suống =))

7. knightteamm

knightteamm Youtube Master Race

MÌnh đồng ý với bạn là lập team chơi Ro thời nay ko có, tại vì sau thời asro thì còn cai low nào đâu mà thời đó tui nó toàn bot thì lấy team đâu ra mà đi, các bạn đã nhiễm cách chơi của server mid high toàn solo thì nói làm gì nữa :v. Còn server low mà không dễ kiếm party ah` :( phải nói là dễ kiếm chứ khoảng thời gian từ trường tập sự đến train lvl chả lẽ bạn ko gặp ai à, không chịu mở mồm ra làm quen ah` :( hay là kiếm vào cai Guild nào đó hẹn nhau chơi :(. Nói thật server Off là không cho bot nhá tại do bọn VN nó làm ăn dở quá thôi cơ bản như mấy server Jro,Kro,...

8. 10th

10th Mr & Ms Pac-Man

Đúng là chả mấy khi người ta party đi train đâu, trừ phi là bạn bè quen biết từ trước hay là cùng guild.
    Hồi trước cũng lượn qua vài sv ngoại (low rate nhé), cứ mở sv là mỗi người 1 main 1 buff slave (có khi còn nhiều hơn) solo ầm ầm chả cần tìm party.
    Trừ Iro Classic ra là lúc mới mở nhiều party vì ko dual client được, nghèo ko có tiền mua pot nên mới phải kiếm party.
    Dĩ nhiên là cho bot thì lúc đi train hay hunt đồ ko cần pt cứ bot pri slave là đc. Ko bot thì may ra còn kiếm đc 1 vài ng train cùng.

Tóm lại thì vẫn muốn có bot hơn, bây h ko phải như thời vinagame dư dả thời gian cày vài tiếng liền hay cả ngày, lớn hết cả rồi, còn phải lo cho cuộc sồng nữa.

9. ro_online

ro_online Youtube Master Race

Chài,

Lâu ngày ko quay lại, Topic sôi động lên tưởng vấn đề gì ai dè lại đề cập tiếp vấn đề BOT =.= các bạn mỗi người có 1 quan điểm thì nói đến khi nào xong? Với lại ở Topic này chỉ có mình là Admin của ro.maxgame.vn chứ ko có Staff nào cả, mình cũng từng tuyên bố nếu Staff nào nói kiểu đuổi khách, ko chơi thì biến thì mình đuổi ngay lập tức. Pà kon thay vi tranh cãi thì giới thiệu bạn bè để bít tới Server, với đừng nên đề cập BOT nữa chả bao giờ giải quyết được.

Thân

10. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Trả phải muốn khơi lại ngay từ đầu mỗi người đã có quan điểm riêng nhưng cứ thích khơi lại thì mình nói theo thôi mà tại admin không cho info gì bọn mình chán thì chém gió có chết ai đâu vs cả vui mà =)) , mỗi người một quan điểm cãi nhau mới thích nó tăng khả năng analysist lên =)).

11. Number 11

cũng tại vì có bạn chả hiểu già tới đâu nhưng phán ng khác trẻ trâu như đúng rồi ấy. HK vãi :5cool_big_smile:

12. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

sau 1 hôm mà topic lên page ghê qá @@ mình thấy thực ra bot nó phục vụ nhiều mục đích cho người ko có time chơi nhiều. nhưng mà mình thấy nếu lớn rồi thì chúng ta tham gia game cho vui thôi. ganh đua gì nữa. còn lần này thực sự có bot thì mình và 2 chục mạng xin chia tay sv :( đùa chú quảng cáo với tụi nó sv là off ko có bot =)) gãy cả lưỡi tụi nó mới tham gia :-< h mà có bot thì thôi xin kiếu == mặc dù cũng chả có time chơi lắm :D mà chơi cho vui cùng mọi ng chứ vào sv thi nhau viết macro buồn lớm :( # j hồi chơi asro

13. plainy

plainy Youtube Master Race

Ừ thì có người tìm dc niềm vui ở cái công cụ bot, có người không. Nói chung cái nguy hiểm chính ở đây là nó gây ra sự mất cân bằng khá lớn. T có thằng bạn cũ là chủ tiệm net chơi sv asrok, tên này không giỏi IT lắm và cũng chả phải bỏ công viết macro ngày đêm gì cho mệt, cứ down thẳng về + lướt web chút là dùng ngay. Ban ngày mỗi máy hắn để 1 acc bot, tối đến không còn người chơi thì cứ để 5-10 acc 1 máy chạy phà phà. Công việc lúc này chỉ có lên forum đăng bài bán item = VNĐ với treo char mở shop ở pron. Item + equip cứ dần mất giá, lạm phát tăng cao cho đến khi sv sập thì tên đấy không những gom lại đủ số vốn bỏ ra mà còn hốt dc 1 khoảng lời không nhỏ từ việc bán item.

14. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Đã private mà bạn cứ như offical ý mà đòi cắm acc farm zen để bán kiếm tiền tùy vào số lượng người chơi nữa chứ . Cái này không nói trước được ngay G cũ của mình hồi đó bot đông lắm nhưng mà phát thara free phát pot free phát marc free chả ai bán cả cả G full đồ =)).

15. plainy

plainy Youtube Master Race

Private vẫn bán ào ào chứ có vấn đề gì ? Những loại card và equip thiết yếu thì bao giờ cầu cũng lớn hơn cung nhé.

16. h04ngh4i

h04ngh4i Youtube Master Race

Hồi trước thấy ở đâu admin bảo là sv sẽ ko có poster quảng cáo. hay là đến tận các quán game đề nghị down game và dán poster quảng cáo nhỉ =.=.

17. ro_online

18. Number 11

vừa nhìn thấy ty Caesar trong admin group :5cool_ops:
    Có khi chả dám chơi sv này quá :7cool_waaaht:

19. ro_online

Chào bạn,

Caesar bị sao hả bạn? Bạn này cũng chỉ là cộng tác viên bên mình, cũng chỉ lo về phần nội dung website, và game mà thôi. Ko có phải GM gì cả. Mà bạn cho mình bít tại sao bạn lại nói vậy đc ko?

Thân

20. GaSieuKhung

GaSieuKhung Youtube Master Race

Theo mình , nên đi theo hướng của Iro ý ,

nếu bạn có thể quản lí tốt việc giới hạn acc BOT của 1 IP , thì quá tốt ,
    mình rất mong bạn có thể làm đc điều này .

chơi Iro hay , mỗi tội ping cao , dùng lower ping thì hết lag , nhưng 30p dis 1 lần là cả vấn đề .