Rappelz SEA OpenBeta

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Funnnny, 5/12/08.

1. kiru115

kiru115 Youtube Master Race

ông kai cùng server với tui nè,cho nick đi ép friend nào
    ai vào server pk chơi đê:wink:

2. ormard1990

ormard1990 Mr & Ms Pac-Man

tui nick LordHBL nha.có gì thì vào ma ép đi.đang chơi class sorcores ko nhớ nữa ghi đại.^_^ lever 20 à

3. Đại Cường

Đại Cường Mr & Ms Pac-Man

Ai biết quái nhiệm vụ chuyển job đánh sao chỉ em với, Và em dùng Creature Taming ma chẳng bắt được con thú nào mà trong thùng em có rất nhiều bài rùi ah. Ai chỉ giúp em

4. chúbébướm

chúbébướm Mr & Ms Pac-Man

bắt thú dễ thôi mà
    - kiếm bài thú cần bắt
    - cast creature taming lên nó (có khả năng miss) rồi giết nó,thấy có hình trái tim hồng hồng là thành công đấy ,bắt xong thì card empty của bạn sẽ có hình con vừa bắt
    - bật ALT+Y lên cho card đấy vào slot
    - summon nó bằng skill summon

5. satan_kg

satan_kg Youtube Master Race

sao đăng ký acc hoài ko dc .Ai rảnh đăng ký dùm 1 acc dùm dc ko.client down gần xong rồi nè.pm yahoo:dinhbatho nhe .rat cam on đó:hug:

6. blu[e]yes

blu[e]yes Donkey Kong Lão Làng GVN

Nếu mình ko lầm...thì bạn có potera card và turtle card?2 loại card đó chỉ bắt đc 1 số loại nhất định thôi...turtle thì bắt rùa,ko có gì để bàn,còn cái pontera thì dùng để bắt con dạng giống như con " long mace ...." gần mấy con horn đấy ( sry,chơi lâu quá rùi,mình ko nhớ rõ tên :| )

7. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

lv 1 đc vào ko BoA :x :x .

8. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Cần skel :D, anh em ai có lòng cho tớ 1 con :">

9. xAlpha8x

xAlpha8x Youtube Master Race

Trò này có vẻ phải cày skill giống SR nhỉ ::)

10. Alexi_Laiho

Alexi_Laiho Mr & Ms Pac-Man

Báo danh nhé
    Char Euronymous ser WhiteDragon nhé ^^

11. Alexi_Laiho

Alexi_Laiho Mr & Ms Pac-Man

Thông báo với anh em là chơi Magic tốn mana ko đỡ được :( Mua cái pure magic mà hồi không được bao nhiêu :(( Nên lập 1 team để đi train đỡ tủi anh em ạ >"<

12. Alundra175

Alundra175 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Game này phải chỉnh lại cooldown potion và cả chỉ sô nữa.Tui chơi mage mana hơn 1400 ở lv 2x mà chỉ dùng dc loại bình hồi 160MP lại còn 60s mơi dc uông 1 bình ko bõ bèn gì.
    Ngoài ra còn vấn đề tiền rót ít quá.Quại lv 2x mà rớt có 60R/con mà đồ trong shop thì trời ơi giá khủng khiếp chưa tính đến tiền upgrade.

13. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

tình hình là chơi buff có 1 mình buồn wa , nên chuyển sang chơi kuhuna zùi , việc lập G chưa dc (chưa đủ lv mà ;)) ) Ai lv 20 lập G đi có 100K R thui mà :D . Hình như bên nhóm Summoner bắt pet dễ hơn thì phải có ai chơi summon lv cao chưa ( cho anh em nhờ tý ;)) )

14. blu[e]yes

-Muốn bắt pet dễ,nên chọn 1 thằng job là Breeder,tỉ lệ thành công cao hơn ( với điều kiện nó học skill đầy đủ)
    @alaixi : cái game này,bạn nên theo pt train trong dungeon,mình đã có nói trong các bài trước,full pt càng tốt,tiết kiệm mana mà lại exp nhìu.Nên có 2 healer ( cleric ) đây là ý kiến của mình vì mana recovery quá chậm,2 cleric sẽ tốt hơn,Ngoài ra,nếu pt trong dun,các bạn nên sử dụng mana scroll để hồi sp cho cleric ( có 3 loại hồi mana : mua các loại tea,bình mana pot,hoặc xài scroll)....1 số kinh nghiệm của mình,mong bạn tham khảo :D
    @Alundra : bạn có thể làm Q tại thằng Q client tại horizon ( giữa thành lun ),càng về sau,số tiền sẽ càng nhìu.
    @all : khi các bạn up 50 rùi,các bạn hãy check thử trên website....Bên gpotato khi các bạn unlock đc 1 chỉ tiu đặt ra ( trên web có ) nó sẽ cho các bạn 1 số point tương ứng,và các bạn có thể dùng số điểm này để đổi ra item ( có thể là card để tame pet,1 số card rất godly như Angel,orc,yeti,red pixie,blue pixie có thể trade tại đây,hoặc trade 1 số item khác và bán lấy tiền ).
    thân.

15. ormard1990

ormard1990 Mr & Ms Pac-Man

tui mới 21 à .Nick LordHBL nha.không nói sớm bữa tui up cai cay gây lên 5 hết 230k rồi giờ nghèo T_T

16. ThiệnBòHúc

ThiệnBòHúc Mr & Ms Pac-Man

- đăng ký xong gòi, setup nốt, vô game thì bị vậy :((

17. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Chỉnh lại đồ họa thấp xuống xem nào :))

18. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

trời ơi hết x2 lên lv lâu pà cố :(( chưa lên dc 2x nữa chán ghê , ko biết Noen này có x2 nữa hok huhuhu

19. ThiệnBòHúc

ThiệnBòHúc Mr & Ms Pac-Man

- chỉnh đồ họa maxium rồi chỉnh low....chỉnh thêm đủ loại refresh rate mà vẫn thế X(

- ai bít bị gì hok, giúp tớ với =((

20. blu[e]yes

cho hỏi bạn xài card màn hình nào?Thử down version mới nhất của card màn hình bạn đang xài :|
    @Love : quái bên ngoài đánh chết nhanh,nhưng chỉ đc khoảng vài trăm exp 1 con thì phải,bạn chịu khó kiếm pt vào dungeon ( gọi là dp ),1 con đc khoảng 1k+ exp,nhưng pt lại đánh nhanh,nên sẽ lên nhanh thôi.
    -Những con quái bên map ngoài dungeon,là để phục vụ việc farm Q,nên exp sẽ ko nhìu.Khi lập G,nếu G bạn chiếm đc dungeon,thì khi train,ta sẽ đc +max 10% exp.
    @All :Nếu để ý,các bạn sẽ thấy dưới nhân vật của mình,còn có 1 thanh gọi là stamina ( cây này là 1 hình thức x2 exp,nếu stamina bạn càng nhìu.khi đánh quái,bạn sẽ đc x2 exp)(Stamina sẽ tự tăng lên khi bạn log out hoặc ko đánh quái).Do đó,khi bạn out game,nên mua 1 item bên hidden village,item này có tác dụng tăng stamina nhanh hơn.Hoặc bạn nên làm Q,sẽ đc tặng Stamina pot ( bình màu vàng ),hoặc sẽ đc cho stamina saver ( cái này giữ cho stamina ko bị hao hụt trong 1h,tất nhiên bạn sẽ đc x2 exp trong thời gian này):D
    -Chỉ nên sử dụng stamina trong dungeon,khi đó 1 con quái bạn sẽ đc ~2k exp,lvl 24,25 pt vào dun là đc rùi,nên đánh ~ con quái active trước :|
    -Có thể kiếm tiền = cách,khi bạn đánh quái,sẽ thu đc LAK,có thể dùng cái đó để đổi lấy tiền,or đổi lấy chip ( dùng để x2 dmg trong khoảng 10s thì phải,rất cần thiết khi đi train)phys dmg xài force chip,magic xài soul chip,cái còn lại,xài đc cho cả phys và magic.