Re: Những cầu thủ trẻ triển vọng cho FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi tryagain, 13/4/06.

1. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Mải bàn bạc về Messi nên hơi bị loãng chủ đề rồi. Giờ tôi lại giới thiệu thêm 1 thèng nữa, có lẽ nhiều bác cũng biết rồi:
    -Tên: Philipp Tschauner.
    -Vị trí: thủ môn.
    -CLB: Numberg(hình như viết là thế, CLB của Đức ấy, em quên tên chính xác ròi :D )
    -Value: 900k
    -Quốc tịch: Đức
    -Ngày sinh: 3-11-1985(em viết cái này là để các bác tự luận ra tuổi bởi mỗi người chơi ở những năm khác nhau, nếu em nói tuổi ra thì đúng với người này nhưng lại sai với người khác)
    Hiện tại, nó chỉ là dự bị cho Kahn ở BM, em đang mượn nó(hờ hờ, cuối năm nó hết hạn hợp đồng, cứ mượn đã rồi sign free cho đỡ tốn tiền) Nhưng thèng này bắt hay lém. Kahn có thể bị lọt lưới chứ nó thì chưa từng. Bác nào vào U21 Đức cũng có thể gặp nó đấy.

2. bergkamp139

bergkamp139 Mr & Ms Pac-Man

tôi giới thiệu thằng thủ môn "ngon của ngon" này !!! các bác cứ tậu về xem , nó đá thì cứ phải là thôi rồi !!! ( à nhầm , bắt thôi rồi !!!).
    tôi ko chính xác đc tên nó lắm nhưng dễ tìm ấy mà
    ...itanje... ( ko chính xác lắm!!!) nhưng là người pháp , gôn chính của LENS (đừng ai nói là ko biết nhé !!!) . nó bắt quên sầu đấy , tôi đảm bảo chất lượng luôn , sút đến quả thứ 10 thì may ra đớp đc thằng này !!!!
    mua đê bà con ơi , cũng khoảng 5--->7 M thôi ( mở ngoặc nè "có thể mặc cả")

3. ilovefootball

Chịu thua bác. Đúng cái quan trọng nhất thì bác lại nhớ không chính xác lémT___T
    Bác cho biết nó bi nhiu tuổi được không. Dạo này máy nhà em đang có vấn đề nên mấy buổi nữa cũng chưa chơi được nên cũng chẳng có cách nào xem được thông tin về nóT____T

4. bergkamp139

thằng này trẻ thôi !!! dưới 23 là chắc , đảm bảo đấy , bắt ngon vãi luôn !!!
    cứ vào đội LENS của pháp là ok ngay , tại tên hơi dài .hic hic ... thông cảm , anh em cũng chỉ muốn giúp thôi mà !!!

5. tryagain

tryagain Donkey Kong

Tên đầy đủ của thằng thủ môn này là Charles-Edouard Itandje, người Pháp, sinh năm 82, chưa 1 lần khoác áo tuyển quốc gia.
    Báo trước là thằng này thuộc tuýp "random" rùi, file của tui, nó số xấu ỉn.

6. serger_clone:D

serger_clone:D Youtube Master Race

Thủ môn hay trong fm thì nhiều lắm. Ngay cả những thằng pot khoảng 150 thì cũng có những thằng hay nữa vd như :Taboada của Spain các chỉ số kỉ thuật khi pt lên hết mức rất tuyệt (hầu hết là 20) và agility 20. chọn vị trí 20 v..v..
    Ngoài ra các bác có ai thử xài thằng tiền đạo Alan chưa( tên đầy đủ là Alan Souza) cầu thủ người braxin(clb:guarani gi gì đó:D). Thằng này khi mua về ko đá chính ngay dc tuy nhiên luyện tập vài mùa thì chỉ số lên vãi hàng( ngang ngữa với Loe Bing) các bác mua về xài thử xem sao.Giá giãi thoát hợp đồng của nó là.....30k

7. serger_clone:D

serger_clone:D Youtube Master Race

Còn tui thì báo trước thằng này ..ko random cho các bác mừng. Lần nào tạo cũng có pot trên 170 :D

8. tryagain

tryagain Donkey Kong

Cũng được, nhìn chỉ số thằng này chắc không đến nỗi tệ. Phải sigh về tđá thử theo lời của bác xem thế nào. Hic

9. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

Các bác này, công nhận Anderlecht có nhiều thằng kinh thiệt: Vanden Borre, Kompany thì ai cũng biết òi, nhưng còn thằng hậu vệ Deschacht thì sao, ko biết có ai biết chưa ??
    Deschacht - DLC, chỉ tốn khoảng 1M Bảng để mua, chỉ số khá đẹp, đá cũng rất tốt, bác nào thiếu hậu vệ thì hốt thằng này về thử đi, bảo đảm chất lượng

10. bergkamp139

nhưng mà nó lởm lắm cậu ạ !!! , lực ngon chưa hẳn đã hay . deschacht là một ví dụ điển hình . tiếc cho sunlight_211 quá !!! cậu giới thiệu thế thì chết người ta ...
    may mà có tui nên mọi người ko bị hớ ! hic hic .........
    nhưng hãy cứ cho ông bạn một tràng pháo tay động viên .
    vào phần chính : tôi xin giới thiệu một cu người Nigieria : đó là Taiwo của O.M (france) người sẽ đánh bại babayaro trong tương lai , một hậu vệ trái chính hiệu , một thương hiệu đã đc khẳng định ở league 1 (France) .
    ngoài ra xin bổ sung thêm Billy Jones , đá tất cả các vị trí ở hàng hậu vệ luôn , nhưng theo kinh nghiệm của tôi , nếu ai muốn nhặt về thì cho đá phải là tốt nhất !!!(nhỏ con thì đá đó là đẹp ) .
    ...... còn rất nhiều và lại cũng phải để anh em cùng đóng góp , bình luận chứ !!!

11. axl

axl Mario & Luigi

thằng nỳ ngon nhăng o ai để ý nè Wayne Routledge, của Tottenham, AMRL, trẻ măng, đá ổn định, o thành sao lớn nhưng mua về ít khi điểm trung bình dưới 7,5 nếu cho đá AMR. Có thể ký free trong mùa kế tiếp, o kiên nhẫn thì táng tiền tầm 8T ( ngu gì, cứ tà tà mà chộp free thôi vì lúc đầu nó ít kinh nghiệm nên đá o hay lắm, nhưng chỉ vài trần là khẳng định chất lượng, hàng công ty, có bảo hành)
    B. Pedretti, DMC, giá mua khoảng 6T ( có thể giảm), phong cách giống Pirlo, DMC nhưng kiến thiết sút xa hay, tuy chỉ số tak+mark o cao nhưng chắc chắn cực kỳ ( hàng công ty tiếp :D)
    Antonio Lopez ( DL ), martin petrov (AML, SC) của A.Madrid, nắm club mới biết, kế tục của A.del.Horno, thậm chí còn hay hơn, martin petrov (AML, SC), Pablo, molinero, joan valera thành trò cưng hết lượt khi tui nắm club này, đã test qua club khác, cũng hay ( hàng xách tay, chất lượng có thể phập phù nhưng đã ngon thì cực ngon luôn)

12. ilovefootball

-Johan Vonlanthen:vị trí ST, người Thụy Sĩ, sinh ngày 1-2-1986, value khoảng 6M, hiện đá cho PSV.
    -Hedwiges Maduro:vị trí DC,DMC; người Hà Lan hiện đá cho Ajax, sinh ngày 13-2-1985, value khoảng 3,6M
    -Ryan Babel: AML,ST; người Hà Lan hiện đá cho Ajax, sinh ngày 19-12-1986, value khoảng 5,5M

13. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

Toàn thằng đắt thế kia thì giới thiệu cho anh em làm giè , với cả chúng nó già hết rồi , Routledge cũng chỉ là hàng xách tay thôi , bù làm sao được với Ramón đá cánh phải ( công ty mất thẻ keke ;)) ) . Về phát động tấn công xin anh em tin rằng không ai lại được với E.Sarki ( thằng này 6.0.3 đã về chelsea rồi , nhưng 1-2 mùa sau mua vô tư , DM ) .Khi Man U bản mới đã có Evra thì các bạn còn chờ gì mà không phang 4M mua Heinze về , đá DLC cực chiến . AMLC là O.Kapo , xin mời toàn hàng thải mà đá kinh khủng :D . Kerlon mọi người tranh thủ mua ngay trong FM đi , vì ngoài đời Man Utd đã đặt hàng của Cru rồi , mấy năm nữa là sang giải Anh đá đấy

14. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Đây chỉ là value thôi
    Chứ chưa phải sale value :D Maduro phải tầm 10M mới bán (6.03)

15. ilovefootball

Chính vì thế tui mới nói là value mà^^. Chứ nếu không thì tôi đã nói là "giá khoảng" nhưng tôi cũng không nắm chắc giá nên mới nói là "value"
    Hờ hờ, tôi cũng có trách nhiệm với thông tin mình đưa ra chứ. :D :D :D

16. tryagain

tryagain Donkey Kong

Maduro và Babel thì công nhận hay thiệt, nhìn lực của nó cũng đủ biết rồi, còn chú Vonlanthen của ông, như xứt, chẳng có cái vị quái nào cả, nhìn là tui không muốn mất tiền vì nó rùi. ^_^

17. bergkamp139

để kết thúc cuộc tranh cãi tôi sẽ giới thiệu với các bác một gương mẹc mà các bác chỉ có cách công nhận giá trị của nó mà thôi !!!
    Akakpo (cái tên có ai thấy là lạ ko ???) , hậu vệ cứng đó , các bác cứ cho đá tầm 2, 3 mùa giải thì cũng ngang có terry hay rio trong đội ...
    còn thằng này tôi rất muốn giới thiệu , và cũng vì đã qua thử nghiệm rồi !!!
    N'Zogbia , tiền vệ trái của Newcastle , một người không phổi thứ 2 ở Premiership , thậm chí tôi còn cho đá 68 trận trong môt mùa mà nó ko than phiền hay muốn nghỉ ngơi đến một lần nào ! . thể lực đã vậy còn về hiệu quả thì cũng xứng tầm , vì số lần tạo cơ hội đã lọt vào top . đây là "hàng" đảm bảo chất lượng tuyệt đối !!!

18. ilovefootball

Ủa, dzậy hả :o :o :o Vậy chắc đây là hàng random rùi. Của tui nó khủng lắm mà. Với lại đừng chỉ đánh giá qua chỉ số, nhiều khi không chính xác lém đâu^^

19. ilovefootball

Típ tục nhé:
    -Oscar Ustari: vị trí GK, quốc tịch Argentina, 19 tuổi, CLB Independiente, giá khoảng 500-600k gì đó. Thèng nì ban đầu không phải là giỏi lém, nhưng càng về sau càng hay.
    -Barnetta: vị trí AMRL; value khoảng 5M, 20 tuổi, CLB tôi không nhớ lém :D
    -Còn thèng nì các bác chắc biết rùi: Sergio Aguero, người Argentina, giá khoảng 7,5M, vị trí AMC,FC.

20. ILOVEALLOFYOU

ILOVEALLOFYOU Youtube Master Race

Barnetta của tôi trông cũng bình thường thôi, kô có gì đặc biệt cả. Ustari thì chưa thử. Còn Vonlathen chỉ số cũng tàm tạm.
    Tôi để ý thì hình như chưa có ý kiến nào về Niko Kranjcar nhẩy. Thằng này rất khá, cho đá tiền vệ công nhô cao thì ghi bàn rất đều đặn, sút xa cũng tốt. Chú thích thêm là một thời Bayern đã định mua em này về thay cho Ballack. ^_^

Trong mục này chúng ta đã nói đến rất nhiều những cầu thủ với chỉ số tuyệt vời cùng một cái giá cũng khá đắt, ở đây em muốn đề cập đến một số cầu thủ có thể là ít được biết đến hơn, những cầu thủ kô phải là quá đặc biệt nhưng cũng có hiệu quả nhất định khi dùng :
    Em James Vaughan - một thời được mệnh danh Rooney mới cũng đáng được xem xét đấy. Các chỉ số ở hai cột bên phải của em này trong game của tôi ngon lắm.
    Ngoài ra cũng còn hai em hậu vệ Anh (kô nổi tiếng bằng Billy Jones đâu) là Steven Taylor của New Castle (thằng này trong game của em chơi đến mùa thứ hai, được máy đào tạo lên giá đến 13M và được cả Man, Liverpool, Chelsea, ... quan tâm) và Gary Cahill của Aston Villa (thằng này có một quả vô lê tuyệt đẹp ngoài đời đó kô biết các bác có xem kô).
    West Ham cũng là một lò đào tạo nổi tiếng, các bác có thể chú ý đến Anton Ferdinand (em trai của Rio đấy, chỉ số trung bình nhưng đá khá ổn), Nigel Reo-Coker (một máy quét ở giữa sân với thể lực sung mãn), Mark Noble (cũng là một thằng khá).
    Ngoài ra cũng có thể nói đến Iraola của Tây Ban Nha, Simone Padoin của Ý,....