Report các bài viết vi phạm - Ý kiến đóng góp ( Chat nhảm = 10p)

Thảo luận trong 'Hiệp Khách Giang Hồ' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 28/4/07.

1. nguyenstnguyen

nguyenstnguyen Space Marine Doomguy

:| sao bạn Mộng Hân cứ thắc mắc chuyện lập 2pic nhiù nhỉ :|
    1/ đây 4room cỡ bự nhiù mem là + 2pic là bình thường
    2/ đây là box chung trc nó chỉ là HKVN nay nó là HKSea + HKUS :| số lượng thắc mắc đáng lẽ fai x2 box bình thường :)) nhưng co lẽ game ít ng chơi nên sl topic thế naỳ hơi bị ít đâý
    3/ :)) 4room là nơi cho moị ng trò truyện ;)) làm quen :| vào 1 mức độ thôi ;)) thế nên đừng khắc khe quá

=.= xong vào vấn đề 9
    :| đầu tiền đập vào mặt là 1 đống Chú ý đa phần là hướng dẫn :| nhiù caí VD Hướng dẫn change skill :| vaò 2pic là đập 1 baì ngắn gọn ( 1 câu hỏi) _ vi phạm luật và tiếp theo đó là những baì chỉ dẫn lẽ + sơ sài :|2pic đó ko đủ chỉ tiếu để đưa lên thường thì nên lập 1 2pic ngoaì bên dưới cho moị ng tổng hợp ý kiến gom lại 1 cách hoàn haỏ nhất rồi chính mod làm 1 cái úp lên chú ý( ở đây ko cần nữa vì có 1 cái hướngd ẫn change đầy đủ rồi :|
    2/ cái hướng dẫn nv :| nếu mod siêng + thương ng mơí thì nên sửa lại tên quái sang E ;)) hoặc làm 1 cái j` đó :)) vì tôi biết ng mơí nhìn vào cái hướng dẫn nv chẳng hiểu j` đâu -> làm 1 2pic hoỉ nv

2. Alv¡n

Alv¡n Dragon Quest

vậy thì mình nghĩ ý của cậu cũng chẳng cần - del cái topic change skill đi + copy cái cách change skill rồi thay tên topic lại thành 1 topic hỏi đáp chung của 3 loại HK luôn- vậy còn đc hơn :|

3. UngThieuGia

UngThieuGia The Warrior of Light

Cảm ơn nguyenstnguyen đã đưa ra những ý kiến của mình..... !
    - Một topic lập lên, mod coi và xem có để lại hay là del hoặc close. Đối với những topic mà request đó đã có câu trả lời thì sẽ được chỉ (=link hoặc trích dẫn) đến câu trả lời đó, còn những topic lập sai quy định hoặc đã có nơi để Hỏi Đáp - Thảo Luận vấn đề đó thì sẽ up link đến những topic đó và close. Nên chuyện lập nhiều 2pic không cần bận tâm, nhưng cũng chú ý, không nên lập quá nhiều 2pic (ko cần thiết), để chỗ cho những 2pic còn lại được ở trang đầu cho các bạn dễ coi.

--------------------------

- Những topic được sticky (chú ý) có những topic lập từ hồi HKVN, những hướng dẫn đó cho đến bây giờ vẫn còn áp dụng được (ko thừa) do đó vẫn được sticky lên. Mình cũng đã tính đến chuyện unsticky những topic bên trên đã khóa & Lập 1 topic thư viện để tổng hợp lại những link trên hoặc xin unhide cái Sub-Box Thư Viện (giống như Sub-Box Mua Bán bên trên) để đưa những topic không còn thảo luận (topic tạm gọi là quan trọng) vào đó.

- Việc lập 1 topic để tổng hợp các câu hỏi & câu trả lời mấy hôm trước mình cũng đã đề cập đến trong topic Công Viên để tìm người cùng làm, 1 mình mình cũng không thể nào tổng hợp được hết (ít nhất phải đọc khoảng chừng 10000 lượt Reply) do đó cần thời gian rất nhiều, thêm nữa là hiện tại sắp cuối năm nên công việc bên ngoài của mình cũng khá bận nên cái này có vẻ chưa khả thi cho lắm. Mình sẽ thu xếp làm cho các bạn.

- Đối với topic hướng dẫn làm nhiệm vụ, những hướng dẫn đó được copy từ hồi HKVN qua do không có ghi rõ nguồn gốc những chắc chắn những hướng dẫn này xuất phát từ Game Manager của HKVN cũ. Do ko có NV để test Q (lever) nên việc tổng hợp chính xác cho bất kì 1 HK nào (HKSING - HKUS ...) là rất khó khăn (ko làm được) nên topic đó chỉ mang tính chất tham khảo, đôi khi có những NV cách làm hơi khác đôi chút so với hướng dẫn. Quả thực, nếu như đối vỡi những người trước kia chưa từng chơi HKVN thì việc thực hiện theo hướng giẫn đó để làm NV thì rất khó khăn, do không conver được tên của NPC cũng những QV để làm, nhưng có thể gửi request về những NV đó lên các topic Thảo luận- Hỏi Đáp hoặc ngay trến chính topic đó để được giải đáp.

- Mình mới tiếp nhận box được một thời gian, cũng chưa quy hoạch lại box được nên hiện tại nó còn khá lộn xộn (giữa những topic cũ và mới) đôi khi gây khó khăn cho các bạn theo dõi, mong thông càm !

Một lần nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của nguyenstnguyen rất mong nhận được những ý kiến khác của bạn và những thành viên khác. !

P/s: nếu như khắt khe thì tôi có thể warm bạn "Vi phạm nội quy" do bạn lạm dụng quá nhiều emotion trong bài viết (tối đa 10 emo)

4. nguyenstnguyen

nguyenstnguyen Space Marine Doomguy

:-" hê hê tại wen để emo thay cho dấu , +. ;)) cho nó sinh động ấy mà :'>

5. goldendarkness

goldendarkness Mario & Luigi

6. UngThieuGia

Cảm ơn goldendarkness đã update, mấy hôm nữa làm cái Thư Viện, nhóm thực hiện sẽ tổng hợp lại đầy đủ và chính xác.

7. R.O.S.S II

R.O.S.S II Dragon Quest

8. UngThieuGia

Cảm ơn ROSS !
    Do lúc post bất cẩn ko kiểm tra !
    Đã edit.

9. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hân thấy 4rum của mình có tình trạng spam không được ít cho lắm
    Các topic mới lập ra thì thế nào cũng có bài spam trong đó nên vậy Hân thấy nên kiếm thêm Mod hoạt động thường xuyên và đóng các topic được xem là thừa để tránh tình trạng này

10. UngThieuGia

U rất xin lỗi, do mấy ngày qua công việc dồn dập quá nên cũng chỉ onl & view = đt, 2 - 3 hôm nữa rảnh tay xử lý đống spam đó.
    Thx !

11. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hân cũng ít online vì bận đi học xa
    Nhưng hồi nảy Hân mới online thì không thấy topic thảo luận HKUS đâu cả rồi lật qua trang 2 thì mới thí nó nằm bên đó => cũng tại mấy topic linh tinh mà đẩy topic thảo luận HKUS qua tận bên trang 2 , topic mua - bán và bái sư - nhận đệ tử cũng biệt tâm
    Hân thấy Mod nên tổng vệ sinh 4rum mình như là xoá hoặc chuyễn các topic được xem là thừa lập ra các topic với nội dung như
    - Hổ trơ kỉ thuật
    - Thắt mắt linh tinh ( những câu hỏi nhỏ )
    Cuối củng thì Hân thấy Mod mình của nên mạnh tay hơn một chút trong việc quản lý 4rum , nếu cần thì Mod cũng có thể đề cử thêm người để làm chung với mình
    Thân !!!

Chỉnh sửa cuối: 8/5/10
  12. UngThieuGia

Mình đã làm cái topic thư viện tổng hợp để đưa link của mấy cái topic quang trọng vô đó, nên nếu như mấy topic đó có bị chìm thì mọi người có thể vô đó để kiếm. Topic Bái Sư - Nhận đệ tử cũng đã được sticky lên bên trên, còn topic mua bán hiện tại được chuyển vào sub-box mua bán (vì trước kia sub-box đó bị đóng) sau khi nó được mở lại.
    Việc mem tràn ra ngoài lập topic là điều không thể tránh khỏi, các topic này sau khi được giải đáp xong sẽ close lại, do vẫn có một số người coi lại những topic này để giải quyết lỗi cho mình, hoặc suppoter link đến topic này để khỏi phải ghi lại lần nữa; Ngoại trừ một số topic mấy người vào đó spam, chat nhảm sẽ bị del hoặc cho vào thùng rác.
    Còn vấn đề quản lý box mạnh tay hơn thì mặc dù dạo bận nhưng đêm nào U cũng lên box để xem & dọn dẹp những topic (!), một phần cũng để mod Vipgames8 quen với công việc của mình, nên nhiều khi U không tham gia vào sâu. Thêm vào đó là việc Admin ra thông báo không tính các topic chat, nên các fisher (có cả ở các box khác) tràn ra ngoài spam cũng khá nhiều, lượng người chơi HK còn khá ít đa phần hoạt động trên box này, nên việc xử lý mạnh tay có thể làm cho box đi xuống (về số lượng người tham gia) do đó vấn đề này mods cũng đang cân nhắc nên xử lý như thế nào cho hợp lý.
    Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến xây dựng box !

13. kangroshi

kangroshi Youtube Master Race

Chỉ có mod mới giải quyết được mod...
    ThienHa đã gửi tố cáo đối với ColdCream lên mod vipgame8?
    Và vipgame8 ko xử lý giải quyết gì.....
    Các topic của các bạn NiceDay,123ancom123,vv....đều bị ColdCream và Echi091 phá hoại nặng nề = cách gây hấn với từng người để từ 1 topic yên lành thì mọi người đã way wa dồn hết sức lực để chửi rủa đua với 2 người đó,đã rất nhiều yêu cầu close nhưng ko close,và hầu như topic nào cũng vậy..
    Sau mình có lập 1 topic (rõ ràng là ko trùng và ko vi phạm bất cứ gì) nhưng đã bị vipgame8 xóa với lý do bị trùng
    Topic thứ 2 càng ko thể trùng hoặc vi phạm bất cứ gì nhưng vẫn bị del và lần này ko lý do....
    Và 2 topic này dc sự ủng hộ và yêu cầu của các bạn trong Box HK này...
    Sau này vào topic "Tình yêu trong HK" mới thấy rõ khi mọi người đã bị ColdCream và EChi091 gây hấn chửi rủa đã xong vipgame8 mới lộ mặt "Thôi anh Xuân (ColdCream) và EChi tốn hơi chi với lũ người này,sao dạo này toàn bài rác thế nhỉ"....
    Rất rất nhiều bạn đã pm YH mình đề nghị mình vô chửi hộ vì họ wá bức xúc trong khi mình đã khuyên thôi ko nói chuyện với 2 người đó....
    2 người đó đang được cộng đồng gamer HK yêu cầu band,cậu cần thì tớ sẽ nói mọi người gửi từng yêu cầu đến cho cậu
    Nhưng theo mình người đáng bị nặng nhất là vipgame8,topic mình lập ra biết bao tâm huyết hi vọng và công sức,đang dc các bạn ủng hộ để phát triển thì hắn vô.......đã vậy còn coi mọi người chả ra gì,nói mọi người là rác......
    @UTG: mình biết bạn ko lâu nhưng trong mắt mình bạn và KCK rất đáng dc coi trọng,thậm chí là khâm phục,mong bạn giải quyết chuyện này thỏa đáng,ko phải cho riêng mình...Mà cho LongKungFu,123ancom,ThienHa,darkkight,....
    Quyết định của bạn cũng là quyêt định của chúng mình,mong bạn ko làm tụi mình thất vọng

14. oneapple

oneapple Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mỗi lần có đợt sv bị bảo trì hay một người nào đó kẹt acc lại tạo 1 topic để mà hỏi, làm cho cái box trông như 1 đám lộn xộn.
    Đề nghị Mod xử lý mạnh tay vào những thành phần này nhằm thắc chặc nội quy, tránh tình trạng lập topic lung tung , cùng 1 câu hỏi mà cả đống bài.
    Xin hết . :|

15. UngThieuGia

Xin lỗi các bạn, dạo này tôi nhiều việc nên không có thời gian lên box nhiều !
    Không ngờ box lại trở thành như thế này, thật sự thất vọng. Sẽ cố gắng giải quyết tình trạng này trong 1 2 ngày tới.
    Cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bạn.

Cảm phiền nếu smod nào có ghé qua đây xin "tặng" cho Ung 5pts vì thiếu trách nhiệm !

16. copekho

copekho Youtube Master Race

mấy anh ơi em gặp hack đánh xa sv hkLiem nè, em bos đây nếu ko phải mấy anh dời vào đúng vị trí dùm em nha, lần đầu post ảnh

17. Hime Arikawa

Hime Arikawa The Great Ruler

Tháo bớt mấy topic chat xuống đi, cái đó ng ta úp thường xuyên mà. Chú ý thì để ít topic thôi .

18. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

Topic của HKSEA còn ngáp ngáp phía dưới chứ topic HKUS sắp mất r đấy :| k stick lên đi :-w

19. Angel★Online

Angel★Online Youtube Master Race

Các mod trong bõ HKGH sao không anti mấy thằng văng tục chửi thề vậy. topic để ngày này qua ngày khác. nhìn ngứa cả mắt. hay gamevn văng tục thoải mái?

20. CoThyTho

CoThyTho Elden Lord Moderator

Mình vẫn chém liên tục đấy chứ. Tuy nhiên vẫn có thể còn sót người này người khác. Cảm phiền bạn đưa link vi phạm vào đây mình sẽ xử lí hết.