Reported : Lừa đảo trong clan GVN ????

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi _Revolution_, 31/3/14.

1. snakenum1

snakenum1 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác bị ban thì cố gắng là chat với support hay call trực tiếp, chứ đừng có ticket làm gì, năn nỉ ỉ ôi vào, lấy đủ các lý do,bảo là acc tôi từ trước đến giờ trong sạch, chỉ vì quá đam mê diablo 3 mà chỗ tôi ko thể mua trực tiếp, nên có mua qua ai đó, thành thật tôi ko biết, rất mong đc khôi phục lại acc có bản gốc - tất nhiên nói suông thì có thể nó sẽ ko chịu đâu. Thì khi đó có cái key ROS mới sẽ dễ nói chuyện hơn : tôi đã mua key ROS mới, key retail box chẳng hạn,đưa key cho nó làm chứng, rồi nhờ nó add lại luôn. Kế này chắc là được. Các bác soạn sẵn văn phong tiếng Anh như vậy đi. Mình nghĩ thành công là cao.

2. DKem

DKem Youtube Master Race

Cảm ơn ông Revolution!
    Tôi vừa thống kê lại toàn bộ thì trường hợp như thế này bị dính 1 -4 account thôi nhé! Những anh khác vẫn chơi bình thường.

3. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

éo ............................................... :D

4. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest

ticket hầu hết là trả lời tự động theo quy trình liên quan đến vấn đề nào sẽ được ráp vào như vậy nhớ hồi xưa send 3 cai ticket với 3 cậu hỏi tương tự nhau nhưng không giông hoàn toàn đều có chung 1 câu trả lời.

5. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bác catman đâu rồi nhỉ,hay là quy ẩn giang hồ vui thú điền viên với vợ con rồi ?

6. [Pu]

[Pu] Legend of Zelda

Không có đâu.

Bữa mua nhầm cái Deluxe với cái CE Reaper of Souls, submit ticket thông thường thôi mà bọn nó vẫn vui vẻ refund lại key Deluxe để mình add key CE vào.

7. reltih

reltih Donkey Kong

Như vậy bây giờ mọi tội lỗi là do thằng nào đó bên US? Mua bằng Balance không bao giờ an toàn, ko thể tin tưởng được. Nếu bị ban thì tất cả acc liên quan phải bị hết. Bị từ 1 tới 4 người là sao?

Theo như trên forums thì đây ko phải là lần đầu có vấn đề (VOZ có 1 bài tương tự cách đây 1 năm).

Chỉnh sửa cuối: 2/4/14
  8. DKem

DKem Youtube Master Race

theo như mình vừa tìm hiểu thì Balance lúc mình kiểm tra lúc đầu thì nguồn gốc hoàn toàn chính đáng, không có vấn đề, nhưng đang thắc mắc ở chỗ là có key bị có key vẫn sử dụng tốt. Liệu có khả năng khác không ? hay ông ấy có cách qua mặt mình?
    Còn với anh em trong Clan thì không phải suy nghĩ, tôi nhiều lúc đã coi GVN như là ngôi nhà thứ 2 của mình rồi. Tôi sẽ cố gắng giải quyết sớm nhất cho anh em.

9. pharaoh0000

pharaoh0000 Youtube Master Race

bác KEM đã xuất hiện và có lời như vậy thì mình cũng an tâm hơn rồi
    giờ mình đang gửi thêm cái ticket nữa để hỏi cách giải quyết đây
    trường hợp tốt nhất có lẽ là add đc key khác vào và chơi tiếp với đồ đạc, hero cũ
    ko thì vẫn acc cũ, battle tag cũ nhưng mà hero mới
    còn tệ nhất là phải làm acc mới
    dù trong trường hợp nào thì cũng cần sự hợp tác của cả 3 bên
    giờ mọi việc tuơng đối rõ ràng rồi nên mình nghĩ những ai bị ban và bác KEM nên hẹn nhau gặp mặt nói chuyện hoặc ko có điều kiện thì chat với nhau qua fb cũng đc
    để bàn hướng giải quyết
    mà nhân tiện có ai bị ban thì báo danh luôn cho tiện việc giải quyết nhé

10. _Revolution_

_Revolution_ Legend of Zelda

bây giờ chủ nhân đã lên tiếng rồi ... anh em những ai đã từng mua key của KEM thì báo danh battle tag tại đây ,mình sẽ cập nhật trên #1 để KEM tiện hướng xử lý ....

báo danh đầu tiên
    zLegacy#1226

11. pharaoh0000

GhostDragon#6606
    ếu muốn bỏ cái tag này đâu
    số đẹp vãi
    T_T

12. JakeZodiac

JakeZodiac Youtube Master Race

Kunchi#1585

hiện tại vẫn đang chơi bình thường..cơ mà không biết mình thuộc diện nào =))

13. pharaoh0000

nó báo thế này là sao đây trời?
    >"<
    hỏi hướng giải quyết mà lại trúng trả lời tự động à?
    Mã:
    Greetings,

Thank you for your continued correspondence. After a thorough final review of the action taken against this license, we have arrived at the same conclusion. The action will not be reversed or changed under any circumstances.

We understand that you may still have concerns regarding the action, but we must reiterate that it was taken to address a violation of our policies (http://us.blizzard.com/en-us/company/legal/), which all players accept before logging into the game.

As this issue has been reviewed by multiple representatives, it is now considered closed. If you have questions regarding a different license or issue, please feel free to contact us again. However, further inquiries regarding this issue will no longer receive a reply.

14. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

ko, trả lời rõ luôn rồi mà ... giết ko tha :D khỏi cần hỏi nữa ... bất cứ câu hỏi nào về vấn đề tha ... nó sẽ ko reply lại nữa :D

15. trib1209742

trib1209742 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tenseiga#1440
    báo danh, hiện vẫn đang chơi bình thường

16. pharaoh0000

tức là ko thể dùng cái battlenet account này để chơi diablo nữa à?
    battle tag mà cũng ko cho giữ luôn
    =.=!
    mà tự dưng để cái code xong nó tràn hết trang rồi
    mod sửa lại giúm với
    tìm chỗ để sửa bài mà ko thấy đâu

17. DKem

DKem Youtube Master Race

Đã có danh sách anh em bị dính phải key lỗi ở trang nhất. anh em cập nhập nhé để sớm có danh sách thuận tiện cho việc điều tra và giải quyết nhé.
    Anh em có tên trong danh sách xin vui long send ID và Pass mình check và hoàn tiền cho các bạn. (có thể SMS hoặc mail qua diễn đàn nhé)

P/s: Mình đứng ra nhận trách nhiệm rồi, Nhờ Mod sửa dùm cái tiêu đề topic nghe sock quá ^_^!

18. _Revolution_

_Revolution_ Legend of Zelda

hoàn tiền có hoàn lại được account ko ???

1 cái key standard 600k nữa tính sao :-w + công train level nữa

vụ này cứ xác định nếu bồi thường thì phải là cả cái acc chứ đâu phải 1 cái keys ... 1 cái key giết 1 cái acc ,giờ mua lại mất 1m4 tính sao ...

thôi đến 1m đi ,400k coi như đánh lô thua 20 điểm :2cool_sad:

19. X9Vaviant

X9Vaviant Donkey Kong

Thật ra ông KEM đó đã báo là key lỗi,nên có gì thì mỗi người chịu thiệt đi 1 chút là được.
    Ha ha,ông GhostDragon bị ban rồi kìa,dự là sẽ có nhiều người nữa bị

20. linhmoi1

linhmoi1 Mr & Ms Pac-Man

đòi lại được là mừng rồi bạn (Key Standar+ROS....), cày LV cũng mau mà, vô nhờ anh em kéo tiếp cho. Những không biết có được cái cánh nữa không? @@