Request For TsClient

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Dragon St.Knight, 2/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. angelnight46

angelnight46 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn nào có ý muốn làm 1 BOT gate thi` vui lòng wa bên topic Bot mới cho TSonline mà coi mình đã BOT bên đó rồi. Còn nếu muốn chờ mình làm thì chắc thứ Hai tuần sau minh mới làm được vì hiện tại mình không có ở nhà nên không thể làm được.
    Và các bạn lưu ý 1 điều ở đây là Topic giải quyết những lỗi của Tsclient. Xin đừng vào đây Spam bài như bên topic cũ. Các bạn phải tự chịu khó nghiên cứu cách sài tạo những BOTgate đó là cách tốt nhất làm cho Tsclient phát triển đừng nên trông mong vào người khác làm dùm mình. Phải tự mình làm thì mới hiểu rõ Tsclient.
    Mình chỉ có bao lời đó để nói thôi nếu có đụng chạm tới ai xin bỏ qua cho

2. angelnight46

Bạn xóa hết thư mục Tsclient giải nén bản mới ra là khắc phục được vấn đề này. Hay bạn xóa hết thư mục Data cũng được sao đó lấy Data mới chép vào và thiết lập lại là chạy tốt

3. Wood Dragon

Wood Dragon Donkey Kong

Mình thấy TSC giờ cũng khá ổn về set vị trí đánh , party , skill đánh , kênh trò chuyện và có thể cả tự động di chuyển ( đôi khi dis ).
    Mình có góp ý và request vài vấn đề hy vọng pác drongcan xem xét :hug:
    Không chạy nổi TSC khi đang chạy nhiều alogin (ví dụ 5 alogin khi làm Q ) vào cái TSC biến mất hoặc vào đc thì ko conect đc nó sẽ hiện ra kiểu câu đầu tiên là :
    xxx vừa mới ngồi xuống
    hoặc
    Connect is established!
    10:21:22 PM
    etc... --> nên giảm bớt các chức năng không cần thiết như xtênx bị loại khỏi vòng chiến hay dạng xtênx sử dụng 1 xxxitemxxx và ngay sau đó là xtênx bỏ 1 xxxitemxxx , có thể tắt kênh trò chuyện khi cần ,ect..
    Chạy chương trình tăng tốc độ lập tức TSC biến mất(cái này không quan trọng lắm nếu bot nhanh sẵn :D )
    Nếu chạy party leader = truebot (mình không có ý so sánh) và member = TSC thì chờ khá lâu nó mới đánh --> TSC chậm --> nên có phần chỉnh delay.
    Nhiều gate có nói chuyện mới đánh mặc dù mình tìm được NPCdialogID nhưng không biết để vào đâu cho nó đánh cả --> nên có tự động SendEnd khi nó nói chuyện vớ vẩn.
    Khi bị disconect vì lý do nào đó thì TSC không biết nên không reconect lại được --> có cái này cũng hay hơn không.
    Phần tự động ngồi xuống hoặc tự disconect khi hết HP nên để conect xong rồi gammer tự chỉnh (nếu check option đó thì mới có tác dụng ) bác không cần phải check option đó trước vì khi vào ID mới mất thời gian login logout.
    Bác nên làm nó ẩn đi khi cần để dùng nhiều cái TSC hoặc chương trình khác đỡ rối thanh Taskbar
    Cảm ơn bác đã lắng nghe.Em nói gì sai mọi ng bỏ qua cho em chỉ vì em thích bot #>:) #>:) #>:)

4. baller

baller Youtube Master Race

sao em lại gặp trường hợp này
    Connect is established !
    10 : 42 ...
    10 : 43 ...
    account is run !
    connect is closed !

5. vuongkimhuy

vuongkimhuy Youtube Master Race

Bac Oi Cho Em Hoi Muon Bot Song Long Có Phäi Vao Muc Di Chuyển Ko .khi Vào Minh Thấy Co Mấy Cai File Bot Song Long , Cầu Trác Quận..............................tới đó Rôi Sao Nửa Lick Vảo Thi Thấy Nhân Vật đứng Yên Ko Danh Gi Cả .mong Cac Ban Có Thể Hương Dẩn Minh Với . Cảm ơn Trước Nha .con Cự Lôc Thì Ko Duoc Rồi ở đó đông Quá Hay Bi Dic

6. zZPowerMGZz

zZPowerMGZz Mr & Ms Pac-Man

thế nó là bạn tui tui kô kêu vậy kô lẽ kêu = anh à
    Dragon cho hỏi cái chiến thuật dùng để làm gì và cách sử dụng ra sao
    to KEN_BALAMO: cha này đi đâu cũng nhiều chuyện

7. vo_danh4227

vo_danh4227 Youtube Master Race

bạn phải wa cửa thứ nhất rồi login = TSClient
    cái đó dành bot cửa thứ 2
    mình đang tìm cách đánh cửa 1 đây
    anh angell42 nói thì biết là tự tìm hiểu rồi nhưng có những cái ngoài khả năng nên mới hỏi chứ
    đâu cần làm phách vậy
    có những gate phải nói chuyện mà anh drongcan kh chỉ làm sao tạo được
    đây
    bàn tay còn ngón dài ngón ngắn người thì cũng có người này người kia
    có gì cùng nhau bàn luận ỷ mình biết làm thấy ghê
    xi'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''

8. Ninokyox

Ninokyox Mr & Ms Pac-Man

Nino nghi~ Drongcan nen bo nhung cai ko ca`n thiet nhu la` ma'y con NPC chet ko ca`n hgi phai loa.i ra vong chien va` phan vi tri' danh moi~ lan danh thi no hien ra theo lun do' NIno nghi~ rang ma'y cai do ko can thiet lam Drongcan oiiiiiii

9. samla

samla Youtube Master Race

chaii` ai
    Dragon cần gì cực khổ sợ Spam như vậy !
    lâu lâu ông vào giải thích cho ai đó thì xóa bài người đó đi
    như vậy sẽ tránh đc tình trạng topic kéo dài cả trăm trang

sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks sẵn đây cho tui xin ít Mp ! thanks

10. Wood Dragon

Wood Dragon Donkey Kong

Nhiều thấy nhiều bạn không biết tìm warpID hay code jump của gate nên mình post hướng dẫn có hình luôn cho dễ.
    Để tìm thì chạy wpe , alogin , target alogin ấn play wpe --> chui vào gate --> stop wpe.
    Chon byte 8 mà mình send

xem phần code là cái này và chuyển sang số , ai không biết chuyển thì code dùng đã chuyển sẵn sau :

AC 1
    AF 2
    AE 3
    A9 4
    A8 5
    AB 6
    AA 7
    A5 8
    A4 9
    A7 10
    A6 11
    A1 12
    A0 13
    A3 14
    A2 15
    BD 16
    BC 17
    BF 18
    BE 19
    B9 20
    B8 21
    BB 22
    BA 23
    B5 24
    B4 25
    B7 26
    B6 27
    B1 28
    B0 29
    B3 30
    B2 31
    8D 32
    8C 33
    8F 34
    8E 35
    89 36
    88 37
    Cái dịch ra số dùng caculator dịch , phần dịch sẵn mình thấy trên GVN nhưng không nhớ của ai nên ko ghi copyright , bỏ qua cho mình
    Sau khi có code bạn đã có thể tự làm phần tự động di chuyển để bot gate riêng cho mình.
    Post vào chủ đề này không đúng lắm nhưng để các bạn tiện theo dõi vì nó cũng liên quan đến TSC.

11. Wood Dragon

Wood Dragon Donkey Kong

Khắc phục bằng cách chạy ít TSC thôi , nói chung càng ít chương trình càng tốt và không chạy các chương trình tăng tốc độ.Mình đã gặp và giải quyết như vậy thấy chạy đc

12. sSsMTVsSs

sSsMTVsSs Youtube Master Race

Ẹc.Xin cái forn chữ mà không cho lại còn delete bài viết nữa.Ức vãi.Ai cho cái forn chữ cái

13. huytungls

huytungls Youtube Master Race

em chạy được Cự Lộc rồi nhưng mà chậm lắm. có cách nào nhanh hơn không anh

14. Wood Dragon

Wood Dragon Donkey Kong

Cái này ai cũng bị mà , hy vọng bản sau sẽ cải thiện tốc độ hơn.Các chương trình tăng tốc độ đều gây disconect TSC nên mình khuyên là ko nên dùng.

15. zFantasy

zFantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi cái sao tui chỉnh chiến thuật ko đc chọn cái 0,2 để đánh con CTK phải ko, chọn xong nó vẫn 0,0 pó tay ai chỉ giùm với :|:|:|:|

16. angelnight46

Ý mình là những vấn đề về BOTgate mình đã Post lên rồi và bạn chỉ làm theo những gì mình đã Post là làm được. Cái này bạn tự coi và làm chứ vì hiện giờ mình không có ở nhà nên không thể làm giúp được. Còn bạn muốn nói sao về mình thì tùy bạn. Và bạn nên nhớ là mình chưa bao giờ làm phách với ai cả những gì mình biết mình đều post lên cả tại bạn không chịu đọc wa. Và xin nói ở đây 1 điều BOTgate cho dù có nói chuyện hay không nói chuyện chỉ cần mình có code change map là có thể BOTgate thoải mái không cần quan tâm tới nói chuyện mới đánh được.

17. angelnight46

Bản 18-2 không thể chỉnh chiến thuật trực tiếp trên Tsclient mà bạn phải vào file save chiến thuật mà sửa. Cách sửa thì bạn vào Topic Bot mới cho Tsonline tư` trang 130 trở về sau( sorry tại đang sài Dial up nên không thể trích dẫn wa đây được) Chịu khó tìm dùm

18. angelnight46

Vẫn không được đâu Version đó bạn cũng phải vào chỉnh trong file save chiến thuật à không thể chỉnh trực tiếp trên Tsclient

19. angelnight46

Cái hướng dẫn thì mình đã post bên topic Bot mới cho Tsonline trang 130 trở về sau bạn vào đó mà coi mình hướng dẫn chi tiết rồi

20. zFantasy

zFantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cái này phải ko
    Mã:
    Đầu tiên bạn vô chọn skill cho BOSS/ Fat skill turn mấy thì chọn hết nhe sao đó bấm vào chữ lưu và lưu vào đâu thì nhớ nhe. Và vào chỗ bạn vừa lưu mở file đó lên(mở bằng NotePad) nó sẽ có như thế này:

Code:

1;0;2;BD 8A;0
    1;1;2;BD 8A;0
    2;0;2;1F 9B;10
    2;1;2;C4 EF;0
    3;0;2;1F 9B;10
    3;1;2;C4 EF;0
    4;0;2;C4 EF;0
    4;1;2;C4 EF;0
    5;0;2;C4 EF;0
    5;1;2;C4 EF;0
    6;0;2;C4 EF;0
    6;1;2;C4 EF;0
    7;0;1;BD 8A;0
    7;1;1;BD 8A;0
    8;0;1;BD 8A;0
    8;1;1;BD 8A;0
    9;0;1;BD 8A;0
    9;1;1;BD 8A;0
    10;0;1;BD 8A;0
    10;1;1;BD 8A;0
    11;0;1;BD 8A;0
    11;1;1;BD 8A;0
    12;0;1;BD 8A;0
    12;1;1;BD 8A;0
    13;0;1;BD 8A;0
    13;1;1;BD 8A;0
    14;0;1;BD 8A;0
    14;1;1;BD 8A;0
    15;0;1;BD 8A;0
    15;1;1;BD 8A;0
    16;0;1;BD 8A;0
    16;1;1;BD 8A;0
    17;0;1;BD 8A;0
    17;1;1;BD 8A;0
    18;0;1;BD 8A;0
    18;1;1;BD 8A;0
    19;0;1;BD 8A;0
    19;1;1;BD 8A;0
    20;0;1;BD 8A;0
    20;1;1;BD 8A;0

pt[1]: là turn
    pt[2]: là BOSS hoặc FAT. 0 là BOSS 1 là FAT
    pt[3]: là vị trí từ 0-9 bạn coi mình đánh vị trí nào thì sửa vào
    pt[4]: là code của skill bạn chuyển từ DEC sang số của TS. Nếu không biết thì bạn cứ vô chọn skill xong lưu lại thì nó sẽ hiện ra skill đã trong file đã lưu và cứ việc vô đó sửa turn vị trí lại là được 
    pt[5]: là lượng SP tiêu hao khi sài skill đó nhớ đánh đúng nhe 
    Sau khi sửa xong thì save lại. Sau đó bạn chạy Tsclient vô chọn skill chọn nút Nạp và bạn chon file bạn đã sửa lúc nãy.Sau đó bạn bấm vào nút Thiết Lập là xong 
    Chúc bạn vui
    Hơi khó hiểu chút nhưng mà muốn đánh con ở giữa hàng sau chọn 0,2 lúc đầu phải ko còn chỉnh skill lại là sửa BD thành "4E 83" là hỏa tiễn phải ko :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.