Requiem :Bloodymare cuối cùng đã close beta ( Ver Eng)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lina_angel, 27/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GreenGreen

GreenGreen Donkey Kong

Vậy chúc may mắn bên Rohan, mình chơi bị delay 5s nên dứt túi ra đi rồi

cái vụ face2face này thì đúng là khó chịu thật nhưng với game di chuyển = WASD thì nó phải vậy thội, ít nhất là nó năng động hơn click chuột.
    uh thì click vào mob rùi atk nhưng gặp delay thì cũng như ko, game bây h đa số toàn là aggressive mobs, delay chút chút cũng khỏi đỡ bạn đừng so sánh với Requiem (or RYL ?)

cái này tớ ko ý kiến vì lỗi nhiều thiệt :D

2. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

cho hỏi server down đến mấy giờ thì vào được vậy?
    trò rohan mình chơi lúc closed 1 tí ko nhớ rỏ mà hình như ko co di chuyển WASD hoặc là có nhưng mà ko được thoải mải như requiem và WOW đúng ko?

3. ziken

ziken Donkey Kong

trò rohan co di chuyen = wasd và cũng có di chuyen = chuot lun mà, thoải mái hơn cái này chứ, cái này phải bắt buộc di chuyển = WASD và numlock de auto , mệt thấy mồ luôn.
    Thứ 3 hoặc thứ 4 tuần sau là OPEN BETA luôn rồi, mà tui vào chơi lúc close beta đông lắm mà có delay gì đâu, mạng ông bi lỏm rồi đó, tui cung chơi cái này để đợi ROHAN do
    Ai có chơi thì chơi serve đầu nhé ^^

4. thedeath_009

thedeath_009 Youtube Master Race

Thứ nhất về mạng, Việt Nam chơi bất kì game nước ngoài nào cũng lag và delay, ít hay nhiều .
    Thứ hai về đồ họa ,đối với riêng tôi Requiem là game có đồ họa đẹp . Màu sắc phù hợp với bối cảnh, nội dung trò chơi .Đừng nhìn nhân vật xấu xí mà dánh giá đồ họa . Game yêu cầu cấu hình máy tính khỏe (đồi với chúng ta) để chơi 1 cách ổn định nhất .
    Một đứa trẻ đẻ ra cần thời gian để nó trưởng thành, một game mới cần các gamers để nó hoàn thiện. Người nước ngoài họ phàn nàn về trò chơi trên diễn đàn không phải vì họ có tư tưởng của phần nhỏ người VN, mà bởi vì họ đam mê game đó, họ báo lỗi để mong sớm hoàn thiện game. Giai đoạn open beta này là lúc phát hiện nhiều bug nhất , bởi đó là giai đoạn test game diện rộng, trước khi hoàn thiện để vào giai đoạn thương mại hóa .

Mỗi người một quan điểm , một sở thích. Thích thì chơi, không thích thì bỏ . Mắt thẩm mỹ mỗi người một khác , nhưng đối với game này, nếu có người bảo không đẹp thì chắc phải so sánh đồ họa của nó với đồ họa của VLTK thì chắc hẳn họ thấy vltk đẹp hơn cả vạn lần chăng ?

5. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Game này khả năng wipe out rồi reset sv 1 lần nữa sau OB là khá cao đấy , cho nên các bác thích cày trâu cứ chuẩn bi tinh thần trước .

6. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

erm.... cái requiem này rate có còn trâu như hồi CB không hay nhẹ đi rồi ?

7. ziken

ziken Donkey Kong

uh, lên forum mà xem, nó nói có thể sẽ reset nhan vật khi OPEN beta kìa, lolz, cày trâu rồi nó reset nản ghê, nè ale ông chơi ROHAN lấy nick gì, tui lấy nick zikenVN luôn đó hihi,
    vô xem thấy nó ghi khi lập GUILD sẽ có thêm skil mới đấy trong ROHAN day ALE

8. GameOnlineProVip

GameOnlineProVip Mario & Luigi

Mạng mấy ông bị sao ấy tui xai FPT gói cước MegaYou, máy thì dual core,ram 2ghz, card 512, tui cày tiền volam 30acc mà chơi Requiem bình thường chỉ lâu lâu bị lag vị trí thôi .Tui cũng đã test 2 đợt CB của Rohan lvl 45 nhưng theo tui thấy Rohan không hay bằng trò này đâu .Tụi Rohan JP lên lvl cao không biết làm gì ngoài việc săn boss, Rohan không có hệ thống battle .Tùy vào mọi người nhưng tui thấy nên chơi trò này vì trò này cách build rất hay và nhiều chức năng hơn bên rohan bù lại Rohan nó phát triển hệ thống bang hội rất hay.
    P/s Hồi tối này mới giết con boss lvl 43 với tụi nước ngoài ở Acient Temple ai chơi thì train lẹ lên tui sẽ dẫn vào ae mình săn đồ set lvl 40 của các class nhe tầm lvl 36 là vô đó được rồi,tui ráng lên 40 lẹ rồi kéo lvl ae cho khỏe....NeverDeath

9. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Trâu điên loạn :lol: , tôi chơi class Defender pure Tanker mới lv15->lv17 mà đã train nản kinh , Q Scroll thì đc 1 tí exp chả thấm , Q thường thì đi bộ kiếm NPC̣ mệt gần chết cũng chả lên bao nhiêu , còn đi grind lv thì toàn bị KS vì mấy bãi ít mob mà đông pt wá =((

Nếu có quyết định reset sv lần 2 thì bọn nó cũng sẽ chả công bố sớm làm gì , vì như vậy người chơi sẽ quit OB hết & chả còn ai test game cho nó fix bug :lol:
    Nick ông trong Requiem là con buff kenchiVN fải ko , tôi thấy ông cày cũng thuộc hàng trâu bò :| Còn nick Rohan thì tui chưa tính vì còn dự định chơi chung acc với thằng bạn.

OMFG ... LMAO =)) =)) =))
    Hình như bạn nói nhầm

10. chaika

chaika Mr & Ms Pac-Man

quyết định từ bỏ ROHAN chơi cái trò này .
    Di chuyển và đánh hơi khó chút nhưng lúc quen rồi thấy thoải mái lắm.
    Đánh quái có cảm giác thật hơn rohan ( thích mỗi cái này )
    Tớ chơi ở sever đầu tiên ( ko nhớ tên :D ) , các bác tập trung ở đâu thế?

11. ziken

ziken Donkey Kong

HIX, tui cũng định chơi cái requiem lun vì mới vào chơi mà wen đông anh em wa hihi, nhưng nghe nói sẽ reset nên làm biếng cày wa ko thôi = level cái ong neverdeath rồi hihi, tui với mấy thằng bạn đang chờ cái game ROHAN nên chơi luôn nên đành ngồi chờ rồi chơi lun cai ROHAN nè hihi, ko reset là ok , lập GUILD lun, bedethuong wa ROHAN với zikenVN lun nè hihi và ông neverdeath nữa wa chung lun đi hihii

12. shinobiss

shinobiss Mr & Ms Pac-Man

Qua Requiem chơi đi anh em ::) , phần trăm wipe OB cũng thấp lắm , GM nó vẫn phân vân chưa quyết định mà ^^, khi chơi CB của Rohan đến bg mình cảm thấy game Requiem hay hơn Rohan nhiều chỉ tội bug hơi nhìu nhưng cũng thông cảm đc , cóa game nào mới OB mà ko cóa bug đâu ^^.Anyway nếu anh em chơi nên vào G FriendsVn :D hầu như tất cả anh em vn đều tập chung ở đó và rất nhiệt tình giúp đỡ lẫn nhau :x nick mình :BboyViet :x

13. soquadi

soquadi Youtube Master Race

cái game này update kinh thật chưa gì đã đến 0.39 rồi, mình lại đang chơi bên sv thứ hai rồi vì hồi đầu chơi sv đầu lag quá, giờ đang lv 9 100% làm hết Q của thằng skill master rồi mà vẫn chả nhận được Q change job chán vãi bạn nào biết chỉ giùm với, mình xuất hiện ở cái chỗ làng kurt gì đó

14. shinobiss

shinobiss Mr & Ms Pac-Man

Q change job nằm ở North WatchTower , Q đó hình như tên là Temparation Qualifications ::) good luck !!

15. Dark Blood

Dark Blood Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

anh em nào ở SG update thành công 100% cho tớ vác HDD wa copy dc hem vậy ? cứ chơi kiểu copy patch rùi edit version hoài bug vẫn còn mà dis thì liền tù tì nản quá

Dis kiểu này chắc bay qua Rohan lại quá T_T

16. soquadi

soquadi Youtube Master Race

tớ down cái client 1.1 2.30gb về cài là update ngon lành lần nào cung complete hết chắc mấy bạn down bản client 1.0 nên mới update khổ thế.
    cuối cùng cũng change job được rồi mừng ghê theo dòng rouge cầm song kiếm chém đẹp phết :)
    à mà làm sao để ép vũ khí sáng lên vậy mấy bạn

17. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Mọi người chơi bên Valdes hết à ???, sao tớ ko vào được server đó nhỉ

18. Zero_Thunder

Zero_Thunder Mr & Ms Pac-Man

vào sẻver đầu tiên đc 1 lúc là dis là sao . Ai co cách j khắc phuc không zi.

19. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

server đang down à?..................

20. Zero_Thunder

Zero_Thunder Mr & Ms Pac-Man

không down nhưng vào là dis........Zzz

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.