Requiem :Bloodymare cuối cùng đã close beta ( Ver Eng)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lina_angel, 27/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Hix giờ đang form cái G mới , ai chơi requiem thì vào pm celius ... hi vọng ngồi đợi đến tối đủ 10 chữ kí mới có 3 cái

2. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

nhờ bon nước ngoài kí củng được mà
    invite đại thằng nào đi
    lúc trước mình làm G củng vậy thôi,10 chủ thì hết 5 chủ la của bon nước ngoài ko quen biết rồi

3. redie

redie Claude, S.A gang boss ⛨ Empire Gladiator ⛨ CHAMPION Lão Làng GVN

Tình hình là đợt tới sẽ reset chả và item mail :)) thế nên ko cần phải cố cày kéo cho mệt nữa ^^
    Tớ thì luôn chơi ở sever nào có pvp, đang phân vân giữa soul với dè ;)) nhưng mà soul như shi...t ấy

4. thedeath_009

thedeath_009 Youtube Master Race

Cậu cảm thấy bực mình chứ còn tớ là tớ thấy bình thường , đang chuẩn bị mua premium bằng tiền ngoài và chờ server open là tớ chiến .
    Tớ đã chiến 1 con lên lvl 59 100% - max lvl và tớ thấy quá nhiều cái hay cần khám phá ở bản full . Bảo tớ cày trâu ? Ừ, trâu ; bảo tớ chỉ biết đâm đầu vào farm không tìm hiểu cái hay ? Sai, tớ cầy trâu là muốn mình là người đầu tiên khám phá , tìm hiểu nó . Và thế là tớ đứng trên cùng của top , giờ tớ bị wipe, tớ cảm thấy bình thường khi cùng mọi người bắt đầu một nhân vật mới .
    Muốn chơi game hay mà không muốn mất tiền thì xin đợi có server lậu . Còn ở đây họ vẫn hỗ trợ cho chơi free thì đó là 1 điều đáng mừng rồi . Tôi vẫn muốn P2P thì hay hơn .

5. redie

Tớ ko thắc mắc về tiền và cũng chẳng bao h đòi hỏi free to play, tớ chơi game nn rất nhiều nhưng lần đầu thấy 1 game cash làm mất tính cân bằng đến thế.
    Vấn đề tớ nói là nó ko cân bằng chứ ko phải là mất tiền! còn wipe hay ko với tớ cũng chẳng quan trọng lắm, chỉ có 1 def 26 với 1 soul 24 thôi, grind lại lúc nào chẳng được, điều tớ bực là vừa wipe và vừa premium !

6. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

khi nào thì chính thức reset và có server mới pvp vậy?
    update tình hình anh em biết nhé,để tiện chơi lại

7. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

phát này chơi lại ta nên chơi con gì nhỉ ??? đang muốn chơi 1 con phép đây , hay là chơi buff nhỉ :D , tiện thể nói luôn đến lúc chính thức OB mình sẽ lấy nick khác ;)) ( đang nghĩ ) còn thành buff hay mage thì còn tuy xem cần thiết hay không đã ( vote xem chơi class nào này :D )

8. thedeath_009

Mình thấy không có gì là mất cân bằng , cái pre hay basic là không bắt buộc, trong con mắt của mình nó là 1 trong những items trong item mall . Bạn nghĩ lại xem đúng không ?

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=456180

9. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

Hack& Slash ! vậy cái này cách điều khiển, đánh quái giống RYL phải ko ? :x

10. ltmt_hiteam

ltmt_hiteam Youtube Master Race

Hi all req player,
    oh vậy là sắp wipe char rồi à :D, mục đích mình chơi khám phá thôi, tui chơi tàng tàng cũng leo được đến 43 Warrior - server2 (Lintra). Do mới chơi Requiem lần đầu từ OB, nên bị vụ skill point add tùm lum chưa hợp lý lắm.
    Chơi 1->43 chưa phải đi train j nhiều, đa số toàn làm main Q, agent Q, nói chung leveling đến mức 4x này vẫn thấy cũng ok, chỉ khó nhất là sao kiếm nhiều clant để up đồ, con War đã 43 mà đang mặc bộ 30 Amplio guardian reinforce+HP+Evasion+10 def vẫn train Solo ok đối với mobs bên NovaLux, camping solo trong AT 1 lần 2 con Soldier, đang dùng VK Amplio Vortex Axe+attack strength(%), đang thử compound lên cấp cao hơn (poten, ulthetus ... ) nhưng bị rớt thê thảm mất luôn item, tiền, xeon :(

Theo tôi chơi nhiều game online, thì thấy thông thường f2p+item mall tốn nhiều tiền hơn cả p2p, f2p đặc biệt xuất hiện nhiều dân cày gold+bot... OB mà kênh region lúc nào cũng đầy các thông tin bán gold, báo bots - pótay

Sẽ tiếp tục chơi lại War nếu có thời gian, chưa đánh boss hay battle map lần nào nên lần sau sẽ khám mấy cái dungeon, set bonus .... see later & have fun !

1 vài SS :

Amplio weapon stats

Possession Beast

11. thedeath_009

Một phần, không có đánh thường AOE, exp không tăng quá đáng như party trong RYL, từ LV 5x party là tuyệt đối quan trọng để grind cũng như để "giết mobs" + dungeon + boss + raid boss .
    Hi vọng server chính thức open sẽ mở full để chúng ta có thể tìm hiểu thêm .

12. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Có chút thắc mắc hỏi bà con tí :d
    Trong mấy món item thì còn thấy 2 class hunter với cả priest , ko hiểu bao giờ mới có nhỉ ?
    Nhân tiện hỏi luôn có bác nào định premium thẻ thì tui gửi tiền mua hộ , chuyển qua ATM cho nhanh chứ bi giờ đi lập cái tài khoàn paypal thì ngại quá +_+

13. chaika

chaika Mr & Ms Pac-Man

Tớ chắc nhờ đứa bạn bên nước ngoài thanh toán giùm 15$ trước để lên level nhanh trong tháng đầu tiên.
    À, các bạn chơi warrio cho mình hỏi :
    1 - chơi warrio nên chơi các skill gì ( cái nào cần full thì bảo nhé ) và bỏ skill nào ko cần thiết . Tớ build tùm la tùm lum cuối cùng chả ra thể thống nào cả
    Skill nào dùng để buff, skill nào dùng để tấn công?

2 - Nên thiên về biến hình thành 1 monter hay là để cân bằng cả 2 monter nhỉ?

3 - Khi open các bạn tập trung hết ở sever 1 - map Crenset nhé , có mấy anh em VN chơi với nhau mà còn lạc thì chán bỏ xừ

14. redie

lên 4rom ấy, trên đó chúng nó nói cũng khá rõ mà !
    Cứ sever PvP mà táng :)) chỉ kết PvP thôi!

15. thedeath_009

Requiem còn 1 tộc nữa chưa xuất hiện . Thêm nữa là còn khá nhiều loại vũ khí cũng chưa được add, hi vọng sẽ có trong bản full này .
    Bọn mình cũng đang nhờ người mua premium, tạo tài khoản bây giờ mất ít nhất là 1 tuần trong khi đó trước 12/6 phải mua mới được vào chơi trước 3 ngày .
    Cách build mỗi nhân vật là tùy vào sở thích và cách train, rất khó để có một chuẩn mực bởi như thế họ mới bán được item reset skill point chứ :D . Nếu bạn có một party thường xuyên thì nên tăng các skill AOE , còn hay solo thì nên tăng vào các skill selfbuff, bởi nếu có solo mà dùng các skill thì 3-4 skill đã hết mana còn mob thì cũng mới mất 1/2 máu là cùng .
    Với beat thì hãy lên LV hẳn về một con , bởi beat lv càng cao càng mạnh , và các item dùng bởi beat có lvl càng cao thì skill càng "quái dị".

16. ltmt_hiteam

ltmt_hiteam Youtube Master Race

hi @,
    tôi thấy việc đóng phí game này cũng ok, nó không phải là phí định kỳ, giống như mua item cash vậy thôi, có tiền thì đóng, không đóng thì là free player. Vả lại có mức gói basic cũng ok, tuy nhiên vẫn không biết item mall sẽ bán cái gì nữa.
    À quên 1 điều nữa, đăng ký gói Basic vẫn có thể tham gia Requiem ngày 16/6.

have fun !

17. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

AOE là cái gì?:D
    tớ mún hỏi là cách điều khiển nhân vật , có sử dụng phím wsad ko? :D

18. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest

all of enemy, có awsd mà còn khá đặc thù nữa ko giống mấy thằng kia đâu, giống wow =))

ko đôi co làm gì, requiem chưa chơi sâu vô vì thông tin wipe char có từ lúc mới open nên chờ thôi tôi cũng post cảnh báo từ lâu rồi ai theo dõi tự biết , đừng có bro nào nghĩ tôi thích rohan hơn requiem nhá :'>

19. chaika

chaika Mr & Ms Pac-Man

bạn nào chơi Warrio hay shaiman level 4x trở lên thì PM tớ mượn acc vào xem skill với nhé ( Sau khi reset lại hết bạn đổi pw hoặc chơi acc mới , à nhớ Pm cả pw char nữa nha ).
    Tớ muốn chắc chắn chọn 1 char hợp với mình nhất để sau chỉ tằng tằng mà chơi thôi

20. QDat

QDat Youtube Master Race

Nick mình đang trong giai đoạn mua premium nên chắc không đưa cho cậu được , có gì mình chụp lại thông tin con shaman cho cậu sau .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.