Resident Evil 5 PC Benchmark !!!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Mai Thùy Linh, 17/7/09.

1. heavenly sword

heavenly sword Legend of Zelda Lão Làng GVN

làm sao mà biết được bao nhiêu FPS khi không có cái 9500GT để thử cơ chứ , còn tùy thuộc vào độ phân giải nữa , cái VGA đó thì nên tắt hết khử răng cưa đi , chạy trên DX9 và độ phân giải 1024.768 và có thể để các cái khác high cũng được , game này nó rất nặng ở cái khử răng cưa : HDR : và DX10 nữa

2. Rainie's World

Rainie's World Donkey Kong

Nè ông Hevenly tui công nhận điều ông nói mắt con người chỉ phân biệt được 24fps là đúng nhưng khi ông chơi RE5 ở 24fps và 150fps ông sẽ thấy ngay sự khác biệt, ở 24fps khung hình game rất chậm thậm chí có một số đoạn còn bị giật khung hình còn ở 150fps thì khung hình chạy rất mượt mà và ko bị chậm, cho nên việc ông nói 24fps và 150fps ko khác gì nhau là quá sai lầm [-X

3. heavenly sword

cũng có thể là như vậy , bởi có khi người ta thiết kế ra game chạy cần nhiều khung hình trong 1 khoảng thời gian thì mới đúng nhịp của game , tuy mắt người không nhìn thấy nhưng , game vẫn phải có khung hình cao để đáp ứng tiến độ nhất định do người xản xuất đã định sãn , nếu chạy ở 24 FPS thì game sẽ bị chậm đi do máy chưa xử lí kịp

mắt người không nhìn thấy sự giật của game nhưng , có khi là game sẽ bị chậm lại , ví như khung hình 9-10FPS chẳng hạn thì phải mất rất lâu để nero trong Devil may cry 4 mới đi từ chỗ này đến chỗ khác

4. Crow18th

Crow18th Dragon Quest Lão Làng GVN

FPS thì ko thể khẳng định đc chính xác bao nhiêu , nhưng yên tâm đi , mua ko hối hận đâu , đá tung đít em 9500GT kia .. theo dàn desktop của cậu mà mua thêm HD4670 thì yên tâm chơi Re5 high settings , no aa , res 1028x768 ngon lành ..

5. jgray

jgray Mario & Luigi

ồ thế thanks pác ná !!!! Đang góp tiền tết sắm :D

6. Holy_Master

Holy_Master The Warrior of Light Lão Làng GVN

Các nhà khoa học đã chứng minh mắt người có thể nhận biết được hơn 200 khung hình giây :), 24,30,60 chỉ là chuẩn chung nsx đưa ra để khiến người xem không cảm thấy giật thôi. Với 24,30fps thì phải thêm cái motion blur đánh lừa thị giác thì người xem mới ko thấy giật, còn 60 fps thì khỏi. Đó là lí do tại sao gần đây bắt đầu xuất hiện nhiều loại TV hơn 200Hz.:)
    bằng chứng đây.
    http://amo.net/NT/02-21-01FPS.html
    http://amo.net/nt/05-24-01FPS.html

7. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

nếu thế thì nên sắm 1 con vga sịn nếu có dk chơi mà giật hơi khó chịu Tuy nhiên với em thì con 6600GT vẫn làm việc tốt lắm nên chưa cần mua con mới;))

8. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bó tay bạn heavenly sword, bạn đang nói cái 24 hình/s với 150 hình nó ko khác gì, vậy bạn qua cái crysis làm chi vậy ai nói tới cái game đó, độ phân giải của crysis 1280x1080 là và các xác lập bạn chỉnh max thì nó là max rồi, còn cái độ phân giải bạn nói, bạn có tiền mua cái màn hình độ phân giải 2 ngàn mấy x mấy đó như bạn nói hay ko? Cái gì nó đẹp tới mức chấp nhận được là ok rồi. Cho nên ko thể nói game crysis chưa có cái card trên thế giới nào chịu nổi nó, đó là do bạn muốn nó phải làm những việc quá sức với nó, nói như bạn ko chỉ crysis mà game nặng gần đây cũng chả có game nào max như bạn nói chứ crysis là cái gì. Bạn muốn nâng lên như vậy thì bạn phải có đủ phụ kiện, màn hình theo bạn nói đó thì giá cỡ mười mấy triệu đó, ko biết có ko cũng ko tìm hiểu mà thường người ta xài 2 cái gộp laị cho đỡ tốn.

Nói lạc đề để chống chế cho cái phát biểu tầm bậy của bạn à, suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé, 24 = 150

9. kentamio2912

kentamio2912 Youtube Master Race

các pác xem hộ em.máy của em có chơi dc Re5 ko
    core 2 duo 2.8
    VGa:GF9500GT
    Ram DDR2 2Gb Bus 1066
    thanks

10. Crow18th

Crow18th Dragon Quest Lão Làng GVN

C2D Exxxx ? vậy ?? nhìn chung thì desktop bạn chơi đc medium settings , no aa , resolution 1024x768 , ko bật motion blur .. nhưng tầm này chắc cũng ko đc mượt lắm đâu , nếu mà lag thì xuống low .

11. edorado

edorado Youtube Master Race

máy mình chỉ được 25fps khi nâng max

12. Daai

Daai Youtube Master Race

Không biết bạn có đã benchmark thử chưa, nhưng tôi thì đã làm rồi và kết quả là luôn >30fps với điều kiện là max setting 4xAA (dưới 1360x768 nhá!)
    Tôi có chứng minh ở trang trước http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=612222&page=18

13. hope_of_love

hope_of_love T.E.T.Я.I.S

ma hinh như ban Dâi có oc con này xíu ah ???

14. ignore

ignore Mr & Ms Pac-Man

ông heavenly sword nói ngang quá,nói như ông thì mọi người sắm máy khủng làm gì :)) cái gì nó cũng có lý có lợi của nó thì người ta mới mua,hay ông nghĩ mọi người mua máy khủng về để chụp ảnh cấu hình PC của mình đem lên mạng khoe thôi.Bỏ đống tiền ra mua máy để lên hơn 60fsp chả nhẽ chỉ = mấy cái máy lên đc có 24,30fsp thôi à.Thế máy ông như nào ông cứ khoe ra đi ko phải ngại đâu mà cứ ngồi chém linh ta linh tinh =))

15. heavenly sword

xin lỗi các cậu nhé :D nếu mình nói có gì sai , mình cũng không muốn war , sắp đến lúc phát hành game rồi , cãi nhau rất vui :D , đó chỉ là ý kiến của mình thôi , có thể là sai đó , mong các bác thông cảm

16. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

Với em thì mua 1 cái PC chơi game ngon ko có nghĩa là khủng, miễn sao game nào cũng chơi được và trên 30FPS hoặc cùng lắm là 20 .Chứ cứ như mấy bác công nghệ mới ra hốt hàng về thì có lẽ ko được:))Trở lại vấn đề là còn khoang 4 ngày nữa có Re 5 rồib-)

17. ignore

ignore Mr & Ms Pac-Man

Cái gì cũng phải chờ bọn nước ngoài nó up lên web rồi mới đến lượt FAN VN leech up lại nhé leech sang MF í cắm máy down cho lành

18. haitac_murom

haitac_murom Mr & Ms Pac-Man

mình thử benchmark rùi, được hạng C và khoảng 12fps~10fps, vậy có chơi được không nhứt là khi zombie đông quá có bị đứng màn hình không?

19. heavenly sword

10-12 là đã giật mờ màn hình rồi còn gì nữa cậu , nó xuống đến 1 FPS thì chơi kiểu gì

20. Leon S Kenedy

Leon S Kenedy Youtube Master Race

máy tui tét kq dc 25->27fps nếu chỉnh med res 800x600 mà còn thấy hơi khó chịu huống hồ 12~10 như pác nói :(:(