Resistance: Retribution [DEMO]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi phamhieupsp, 18/1/09.

1. nguyen_quy120288

nguyen_quy120288 Legend of Zelda

ai cho em media với thèm quá :D

2. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Thôi Làm Hòa nha ae, war Mệt lắm! ::(::(::(
    Hự, kiếm đc mấy cái screenshot... Công nhận là đồ họa của game quá tuyệt!

Quái nè:

Concept art:

3. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

:DHờ game hay đồ họa đẹp,chỉ tội súng nhìn hơi cồng cềnh,mấy cái lúc đầu còn "nhẹ mắt" thấy sau nhặt nó thế nào ấy:'>game này ko biết bên gamespot nó đánh bao điểm nhỉ.ư
    Cái này chính xác hơn là thể loại của Resident nhưng lại kiểu hành động giống Shadow.

4. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Ước j có em Slim cắm ra ngoài TV cho sướng mắt.Cầm em Fat màn hình hơi bé.:D

5. cutie_winnie

cutie_winnie Mr & Ms Pac-Man

Game nè hồi trước xem Utube thấy bọn nó đã chơi bản demo gì gì đã vài tháng .. hem hỉu thế là sao :-/ .. trò nè chơi cũng được , mỗi tội điều khiển trên psp ko quen nên hơi khó bắn , giết mãi mới được con robot cuối demo :'>

6. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

game này đồ họa có vẻ tốt, texture mịn, light, smoke các kiều :). Mà mọi người thấy để control kiểu nào dễ chơi nhất, chơi ko quen khó quá.

Mà có mấy bạn trong này trình suy diễn thật là vl :)), người ta chỉ hỏi cái demo chơi thế nào để chơi thử mà vác hẳn bài phân tích thể nào là game thủ.

@ #21
    Thế cho tớ hỏi bạn "game thủ chân chính" chơi được hết các game release trên psp để "rút ra kinh nghiệm,sở thích" cho bạn chưa ::)
    Nếu bạn chưa chơi được hết thì đừng mang cái bài "game thủ chân chính phải chơi blah blah thế này thế kia".
    Bạn chơi được cả fifa cả pes là việc của bạn, còn tớ có cái demo cũng muốn biết nó có đáng download hay ko là chuyện của tớ.
    Mỗi người có 1 hoàn cảnh/sở thích khác nhau thôi. Vd giờ mạng tớ cắm download 24/24, bỏ ra 30 phút download demo tớ cũng muốn biết có đáng hay ko chứ ko phải cắm đâu thấy demo gì là down về.
    ví dụ nhỏ cho bạn hiểu thôi, tát nước theo mưa cũng phải biết đường mà tát nhé, chứ đừng tát vớ tát vẩn, tống 1 bài "game thủ chân chính" chẳng liên quan gì đến vấn đề cả :))

Hơn nữa box này cũng chẳng phải của riêng mấy bạn nào đó, còn "chân ướt chân ráo" thì phải im để cho mấy bạn bố đời hoạnh họe ta đây.
    Vài lời :)

7. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

nhìn cứ như next gen ý nhỉ :x...

8. anhdung_hn

anhdung_hn Mario & Luigi

trên này lại có war rồi,chán nhỉ.game này công nhận hay,đáng để mong chờ ra bản full.trưa down xong mới chơi đc 5' rồi đi có việc,h mới về chiến nốt 10' nữa :))

9. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Tớ vừa Finish Demo trò này chiều nay , nói chung về đồ họa thì thấy ngạc nhiên vì Tex + Effect làm khá quá , cách chơi thì ko biết có ai có cảm nhận giống tớ ko nhưng tớ thấy nó có nét gì đó hơi giống Gear of War :D

10. KL_7891

KL_7891 Mr & Ms Pac-Man

Đây chính là điều mà tớ cứ canh cánh trong lòng từ lúc bắt đầu chơi đến giờ đó, phải nói chính xác rằng Sony tung ra trò này hòng để cạnh tranh với dòng game Gear Of War của XBox 360:D [theo mình nghĩ là vậy]:>

11. AIC4432

AIC4432 Mr & Ms Pac-Man

Giống gears of war wa' :| nhưng mà chơi hay là đc :D

12. neovnnspeed

neovnnspeed T.E.T.Я.I.S

mỗi người có 1 sở thích riêng
    không thể đem sở thích của mình áp đặt cho người khác
    thật là vô duyên, vô lý, vô số tội....
    riêng tôi thấy game này trên PSP là quá hay
    hiệu ứng ánh sáng, khói lửa tốt,tiếng súng nghe đã ke ke ke
    đáng để chờ bản FULL
    hi vọng có sớm hihihi:hug:

13. Blackrose173

Blackrose173 Mr & Ms Pac-Man

công nhận game này bắn sướng, nhất là chơi đến đoạn Boss cuối chap. Bây h các game nó cứ bắt chiếc nhau cái dạng boss khủng long này hay sao ý. Chỉ tội kẻ địch trong này diệt hơi dễ, chỉ việc nấp vào mấy cái thùng mà khặc đạn là xong:p. Độ chi tiết của game theo mình là đụng nóc PSP. Nhất là mấy cái vân trên áo thèng nhân vật chính ý. Đẹp!:wink:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    haha bâyh mới để ý Box này đang có đánh nhau, buồn cười vãi, lâu lâu mới vào lại được nghe các bác chửi nhau. Lời lẽ đều rất thâm thúy, xúc tích....Hô hô:D

14. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

nếu còn xuất hiện 1 bài post đôi co nữa thì tất cả những thành viên dính lứu sẽ bị treo nick 1 tháng nhé. đây là diễn đàn nơi mọi người trao đổi về game và psp chứ ko phải để tranh cãi xem ai có học hơn... Mong các bạn hiểu và tôn trọng diễn đàn cũng như các member khác.

15. cyberbrain

cyberbrain C O N T R A GameOver

Mới chơi xong,phải nói rằng đúng là game của Sony,đụng nóc lun.Có nhiều vũ khí phêt,nhưng ko thích cái kiểu di chuyển = X O /\ V cho lắm.Nếu về game bắn súng thì di chuyển hay vẫn là cái game Chili Con Carnage.

16. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

vừa đọc trên mấy site news thấy bảo nếu connect resistance trên psp với resistance 2 trên ps3 thì nó sẽ có thêm content mới, alter story, etc....
    ngoài ra còn thêm trò dùng controller của ps3 để chơi resistance trên psp

17. AIC4432

AIC4432 Mr & Ms Pac-Man

Thôi bác ơi =.=! đừng nói nữa, ban nick bây giờ :whew:
    Game này bắn phê kinh :-*

18. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

đang down về chơi thử. TKS nhiều lắm hehe :D:D:D

19. banda

banda Persian Prince

Từ trước tới nay chỉ chơi đc Call of Duty là hoàn thành, bản trên PSP ấy, đơn giản vì nó có chế độ di chuyển bằng Analog mà bắn cũng bằng Analog nốt (tất nhiên là phải ở dạng ngắm bắn chứ bắn thường thì vẫn phải [], X....).Còn hầu hết là di chuyển bằng Analog và ngắm bắn bằng 4 nút kia hoặc ngược lại.Nói chung chơi bằng 2 Analog đã hơi khó huống hồ 1, tốt nhất là nên có chức năng Lock đối thủ lại.
    _Chưa down xong nhưng nghe di chuyển bằng [], X, O..... nản quá.

20. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

Đúng là di chuyển = analog vẫn là tuyệt nhất,các nút phụ ở trên để ngắm,ngồi xuống....cái này rất khó chịu ở điểm quay camera,cứ chậm với trai tay thế nào ấy.:|Liệu có fải là demo nó thế ko nhỉ.