RFonline FREE OPEN BETA, vào ngay :D

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Mgz, 12/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

hey còn ai dư key cho tui xin cái đi ,chậm chân quá +_+
    nếu có PM cho tui cái

2. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

mọi người chơi ở serve nào vậy.Tui login thấy tới 5 serve nhưng 2 cái close còn 3 cái là Spirit Earth Water.
    Còn 2 cái serve close kia là sao vậy???

3. thesin

thesin Donkey Kong

Hì nói như seifer cũng đúng tuốt đào mỏ thật sự là cách kiếm tiền nhanh nhất của RF online! :D nhưng bạn chắc bạn cũng hiểu rõ nếu bạn sinh ra trong giống tộc mạnh nhất server thì chiếm cái mõ chẳng phải là một vấn đề gì cả,còn nếu bạn ở phe yếu muốn chạy được xuống trung tâm mỏ là cả một vấn đề lớn lao...mình chơi nhiều server của HQ của TQ... bên HQ thì ACC cực mạnh miễn bàn luận trong những trận chiến chiếm mỏ.1 cái laucher xin lỗi tui hỏng bít mình đang ở đâu nữa.Còn bên TQ hình như là bị ưa chuộng cái đẹp hơi quá tới nỗi cấm tạo char CORA.CORA dân số đông hơn cả bellato và ACC hợp lại gần phân nữa hic...những trận đánh bên HQ thường phải tập trung cả binh đoàn ROBO của bellato mới dám càn quét xuống chứ người phàm xác thịt vào chỉ nộp mạng vô ích :D ... còn về luyện điểm PT thì Big chicken này 1 điểm bạn luyện thấy thế nào mà nghĩ sao luyện hết không dám tin ::) skill cũng phải luyện,ngừơi ta chưa 30 mà skill bảng 2 xài được rồi tin hông cỡ lv28 là phải mở skill bảng 2,còn skill forc nữa chứ Berserker mà bơm chạy như gió thấy chưa,í mà chưa lên tới berserker nữa chứ tui nghĩ cũng chắc ở khoảng lv 28.Cỡ ông seifer chơi lâu chắc biết.Kiếm tiền thì đánh được đồ về bán nhanh hơn đó tại đào mỏ xong lấy tiền ra chẽ đá kiếm ngọc cũng sẽ nghèo rách xác thui hehe :D !

4. anna0878

anna0878 Youtube Master Race

sao hông thấy ai giúp đỡ em hết vậy. Thấy mấy anh bàn luận sôi nổi quá em phát thèm
    mà sao mấy anh ko giúp đỡ cho nhưng người khác có cơ hội chơi chung vậy?

5. boykhanh20

Tại vì đâu có ai đăng ký dư được 2 key đâu mà giúp bạn chơi chung chứ hix.Tui cũng muốn share acc của tui cho 1 ai đó chơi chung nhưng mà sợ lúc tui muốn chơi thì tên đó không chịu thoát ra thì khỗ.Thôi đành vậy :D

6. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Hồi lúc reg để lấy key đâu có biết nó limit sớm thế, ko thôi cũng thủ vài key share cho anh em. Nhưng chắc sẽ có đợt phát key mới mà, ráng chờ tí. Thì RF mục đích nó có 3 Race cũng là để tạo thế cân bằng thôi, Cora nhiều quá thì buộc Bellato phải ally với Acc hoặc Bellato nhiều quá thì Cora ally với Acc.
    Đánh Chip War thì công nhận là vãi hàng, máy bèo lắm phải 1GB RAM thì mới gọi là smooth được. Hồi bên server Phil, đông kinh khủng luôn, hơn trăm con Mech đứng bụp con chip của thằng Acc rồi 1 hồi sau Acc quay lại chung với Cora, phải gọi là hỗn chiến vì chả biết đâu mà lần, người ngợm nghẹt cái màn hình luôn.
    Coi trên website của RF Hàn thấy mí cái update sau này ngoài CW còn nhiều cái thú vị quá, Dungeon Batle gì đấy, rồi cả Guild vs Guild thì phải.
    Không biết bọn Europe có chơi kiểu này ko chứ hồi chơi server Phil, lúc chưa có Mech, mỗi lần cần xuống Mine để dig phải ngồi kêu gọi, hú hiết 1 hồi cho đông+thêm vài chú Mech cover thì mới dám xuống. Solo xuống thì cũng 80% bỏ mạng vì bọn Acc & Cora nó cứ phục kích dọc đường giết mình kiếm CP (Contribution Point). Công nhận chơi RF thấy không khí chiến tranh hơi bị rõ rệt, chiến đã tay vãi ^^
    Level cao đúng là làm cái gì cũng tốn tiền khủng bố, nhất là lúc tinh luyện Ore ra Talic nâng cấp đồ, nhớ hồi đó 99xOre3 tinh luyện tốn khoảng gần 500k thì phải, vãi lúa luôn. Đánh CW xong về sửa con Mech cũng toi thêm mí trăm k nữa. Tối nào cũng chơi 2 acc dig Ore để kiếm thêm còn ko chắc Cái Bang sớm ^^
    Anh em nào cày tới 30 rồi thì nhớ qua mấy map cao (Solus chẳng hạn) party đánh mí con Ace mobs, solo thì cứ gọi là cày vật vã :P

7. boykhanh20

nhưng mà cho hỏi cái này.Cái trò RF này không có nhạc nền hay sao ấy.Chơi game mà nó cứ lặng thinh buồn ngủ chết đi được

8. big chicken

big chicken C O N T R A

tui chơi bên phi 1 tháng đóng tiền rùi, nhưng bi giờ có free tội gì ko chơi, hôm nọ len lén chui vô CW, má ơi nó bắn cho cháy cả màn hình ấy chứ, mà Cora ở đây khỏe thật, nhào vào chém giết trước cả MAU ấy chứ, ACC lúc nào cũng chạy dài haha.
    Mà tôi hỏi là mua vé máy bay đi đâu thế, thấy server nó cứ ra rả Notice hoài, ko biết là đi đâu nữa.
    Tui cứ đi về chỗ mob drop đồ= lv mình, đánh vài phát là chết, cũng nhặt được khối đồ để bán đó, hôm qua mine qua đêm mà ko được 1 cái Talic nào, tiền refine đắt dã man T_T.
    Cả cái dungeon gate nữa, chúng nó rủ nhau đi ầm ầm, còn mình ko biết gì, ngơ ngác tiếc 20k , hehe.
    Hồi trước lv 27 hay 278gì đó tui đã mở expert skill rui` mà, toàn ngồi buf giống L2 thôi, lâu vật vã. Cái RF này ko lúc nào muốn off cả, bao nhiêu việc phải làm.
    Hôm nay thấy 1 đứa cưỡi con gì đó chạy loăng quăng, người ngợm armor vũ khí sáng choang, chẳng hiểu nó là bên nào nữa???
    Mà tui hỏi là xuống tận dưới mine và ở bên ngoài gần teleport có khác gì nhau không, chỉ dẫn nhanh nhé seifer!
    Ai bảo game Rf ko có nhạc nền đó, nhạc điếc cả tai ấy chứ!

9. Seifer1985

Xuống ngay chổ có con Keeper to đùng thì dig được nhiều hơn, cứ khoảng 3-5s là được 1 cục Ore (random 1-3) còn đứng ngoài thì có thể xem như ko có luôn. Bọn nó đứng đó, thứ 1 là vì lost control ko vào core dig được (vào là bị con Keeper nó đạp chẹp bẹp :P) thứ 2 là bị chặn đánh trên đường xuống nên ko xuống được, thứ 3 đứng gần mấy cái warp gate thì có gunner bảo vệ (bọn kia ko dám tới gần vì gunner bắn hơi bị nhanh và mạnh). Với lại nếu đã có quyền khai thác Mine thì vào core khai thác vô tư, bọn kia vào là bị Keeper thịt liền, cứ an tâm treo máy mà dig khỏi sợ gì cả.
    Chơi bên server Phil lúc Open Beta hình như chỉ có như đó thôi, sau này nó thu phí rồi mới update lên bản Giga Update 3, ko biết server Europe này nó xài bản nào.
    Tui chưa lái máy bay bao giờ, có thấy nó bay trên trời mà ko biết cái đó mình manual pilot hay auto pilot nữa?

10. big chicken

big chicken C O N T R A

ra vậy, thảo nào mấy lần teleport xuống đó, màn hình vừa sáng là thấy nằm thẳng cẳng, hóa ra là cái con dog đấy nó cắn trộm(nói thế thôi chứ nó to bỏ bố, có cho vàng cũng ko dám đánh nó hehe). May quá, bọn cora nay máu chiến ghê, CW nào cũng hăm hở chiếm chip, vậy là lại được mine rùi, bên này ngày CW 3 lần giống phi thì phải.

11. Rickblood

Rickblood The Warrior of Light

Seifer chơi bên Phil hay bên đây vậy ^^" , để còn xin tiền =p j/k
    cái này chơi 1 ngày là lên 20 rùi nếu bít cách hehehe
    tui chơi cora nick ImpureMind

12. boykhanh20

hix hồi chiều vừa mới vào chơi chả có vấn đề gì bây giờ vào login thì bị lỗi don't send là sao vậy ???Có cách nào sữa lỗi này không ?

13. big chicken

big chicken C O N T R A

server này vẫn còn đang test sau đợt phát key, nên full hoài, đọc trong forum của codemaster nó thông báo rồi, nếu login lỗi thì thôi, 30 min check lại 1 lần đi

14. boykhanh20

thì ra là serve full tức thiệt biết vậy tui ở lì trong đó ...Tức thật mà huhuhuhuhu.Có ai hướng dẫn tui cách để có 1 con robo to to không ? thk trước

15. Changlangtu

Changlangtu Youtube Master Race

http://www.monkehs.com/kb.php?mode=cat&cat=4
    Vo^ trang web na`y coi huo'ng dan~ chi tiet ve` moi Race, Skill va` PT ne`
    Tui cung dang choi Cora, nick iTNT, co' ai cho*i Cora le^n tie'ng luo^n nhe'
    Ranger lvl 13 cho*i đuoc 6 tieng' ho^m wa
    Ai cho*i Cora Warrior/Closerange thi` no'i tui cho ca^y bu'a Purple lvl10: 500% Mana recovery tha ho^` ma` spam skill.

16. big chicken

big chicken C O N T R A

hức hức, chơi đc. mấy tiếng lại dis, vào lại error, phìu thật. bập bõm còn hơn cả SRO, hy vọng phase 3 xong rồi nó sẽ sửa cái login, chứ như vầy e tổn thọ wa'

17. Seifer1985

Server nì chưa có chơi ^^ Lần đầu vào thấy lag quá nên oải, bữa giờ đua NFS:MW với bọn bạn ^^ Game nì chơi party đánh Ace mobs cứ gọi là lên level ầm ầm nếu party full + perfect (đánh mà ko có người chết :P). Khoái nhất là party với mấy con MAU, nó ko lấy điểm exp, sướng lắm.

18. thesin

thesin Donkey Kong

Chài thôi đi cái Dungeon thì lâu rồi vào đó tốt nhất phải rũ full party một người vào shop đó,mua cái Key sau đó tập hợp đủ người sử dụng cái key đó sẽ mở ra được cái cổng vào dungeon...(bên bản trung quốc có bán key này ko biết bên Eng có không) vào đó sẽ đi qua từng tầng 1 và mỗi tầng có quy định giết bao nhiêu con các loại hẳn hoi.đánh xong sẽ có nhiệm vụ tiếp đánh vô tới trong sẽ gặp con boss ông nội đó mà.Trùm dungeon nó rớt đồ lv 40 đó! :D Anh em cố gắng nha lúc trước chơi ở server HQ TQ tụi nó nói gì chả hiểu phối hợp chẳng được nên chết oan miết.Hy vọng 1 ngày gần đay bà con giết được thằng đó! ;;)

19. big chicken

big chicken C O N T R A

hôm qua vào dungeon, toàn nhìn chúng nó oánh nhau, mình chạy đi theo ngơ ngác, gặp 1 con bự vật vã nó liếm 1 cái, o la la, lên thiên đàng luôn.

20. Changlangtu

Changlangtu Youtube Master Race

Cho*` đo*.i la^u wa' ma` va^~n chu*a login vo^ đuo.c hixhixhix

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.