Rise Of The Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi hungspkt2000, 8/4/04.

1. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Coi trên báo PC games mới nhất đó, số mấy thi mình không nhớ, nó viết cũng không rõ lắm đó, chỉ giới thiệu một chút thôi

2. em_tin

Cho mình hỏi muốn đắp đê phòng lụt thì làm sao vậy, còn mấy cái thoát nước gì đó nữa chũng chả biết nó làm cái gì. Àh sao quân đội mình chỉ xây được có 2 nhà thôi vậy

3. human is me

human is me Fire in the hole!

you muốn đắp đê phòng lụt thì phải xây thành mới được , nhớ là thành to chứ không phải mấy bức tường nhỏ nhỏ kia đâu nha ! Xây thành xung quanh khu vực dân cư thế là an tâm không sợ mưa gió lũ lụt chỉ sợ động đất thì chết cả lũ ! Còn về nhà lính thì sau khi xây xong cái nhà nước nhỏ thì xây thếm cái nhà lớn nữa hình như là Palace hay gì đó , xây xong rồi thì muốn bao nhiêu trại cũnng được , còn muốn thắng nhanh khi đi đánh nó nên đi kém theo một tên thần chiến tranh , đi là thắng không bao giờ thua trừ khi ít quân quá thôi ! ( god of war )

4. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Cho tui hỏi cách xây căn nhà dân cấp 2 làm sao vậy?(elite house)..Tui xây hoài mà không được...MOng các bác chỉ dùm em nghen..Nếu có hình minh hoạ thì càng tốt..Bye

5. human is me

Ồ Chuyện này tại bạn không để ý đó thôi chứ trong đầu màn là nó có chỉ bạn rồi đó ! Nếu muốn xây được những căn nhà cao cấp này thì phải xây trên khu vực cao là trước nhất , muốn xem đất cao hay thấp thì vào chỗ mực nước mà xem , đều thứ hai là bạn phải đủ những tiêu chuẩn mà căn nhà đòi hỏi như vải ,gốm , rượu , hay đồ ăn cấp cao , tránh không cho khu vực bị nhiễm ồn từ chợ ! Có gì không hiểu hỏi tiếp nha , mình sẵn sàng trả lời ! Chúc thành công !

6. em_tin

Kỳ vậy, mình đa xây cái nhà nước nhỏ và cái Palace rồi mà nó chỉ cho xây có 2 nhà lính thôi,

7. human is me

Bạn đang chơi trong campain hay là chơi tự do ! Nếu chơi campain thì tới chapter 4 hoặc 5 gì đó nó mới cho xây nhiều trại lính còn lúc mới vào thì chỉ cho xây 2 cái thôi ! VỚi lại thành phố phải đủ số dân mới có thể xây nhiều được thì dụ thành phố của bạn mới có 500 dân thì không thể xây 2 trại được đâu ! Ok

8. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Dân mình đã lên đến 4000 mà vẫn không xây được thêm nhà lính nào là sao thế hả bạn?Mình đang chơi campain đó..À mà bạn biết làm sao để dân khỏi bị đi không?sao tui chơi có lúc dân nó vào như mưa nhưng có lúc nó đi như bão ấy..Mong bác chỉ dùm nghen..À cái nhà kế bên cái nhà thuốc là cái nhà gì vậy hở bác

9. leminhhai

leminhhai Youtube Master Race

Sao tui xây chợ và kho chứa thức ăn nhưng các chỉ số ở nhà dân vẫn không tăng?