Rogue Galaxy (ARPG) - Bàn ở đây!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 3/2/07.

1. Demi-fiend

Demi-fiend Youtube Master Race

gui tien qua dia chi nha ong anh ah . khi gui tien thi khoang bao lau co dia vay
    ong anh nhan tien qua thu vay nhe co le la bang chuyen phat nhanh . Ten nguoi gui la Dung ( thay mat em ay ma ) va dia gui toi dia chi So 22 ngach 18/10 Huỵnh Thuc Khang Dong Da Ha Noi .:D The la co dia de choi roi tuyet that .
    Để em viết rõ lại địa chỉ và tên người gửi lần nữa nhé ( ở nhà không có mang nên phải ra hàng , mãi mới tìm thấy cái font ) . Người gửi là Dung ( không phải tên em đâu ) và địa chỉ nhà em là số 22 ngách 18/10 Huỳnh Thúc Kháng Đống Đa Hà Nội . Hoan hô thêm lần nữa vì lại tiếp tục được chơi rồi :D

2. Rocielvn

Rocielvn Mr & Ms Pac-Man

Ừ gửi = thư cho nhanh,chứ đợi chuyển giấy gọi lâu lắm.Dạo này bọn bưu điện làm ăn như shit vậy....mấy người gửi hơn 1 tuần nó mới giao cho mình....trong khi đó cái ngày tiền đến là của tuần trước...

3. Demi-fiend

Em gửi tiền rồi đấy chắc khoảng thứ 2 là tới nơi thôi . Ông anh con nhiều đĩa PS2 nữa không ? em cần tìm mấy cái đĩa hiếm (cũng khá cũ rồi ) ở ngoài này không đâu có cả . Không biết ông anh có không nữa . Mấy cái như fatal frame 1
    hay wild arms : alter code F chẳng hạn . Nếu có thì thông báo cho em nhé có gì còn biết để đặt mua của ông anh nữa .

4. Rocielvn

Rocielvn Mr & Ms Pac-Man

FF1 thì còn chắc nhưng WA ACF bảo đảm chẳng có ai có dvd chơi dc cả.Vì bản gốc là DVD9 mà chẳng có nơi nào bán dĩa dvd9 của game này.

5. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

Bà con ơi sao tui không kết hợp vủ khí được vậy..vô đó thì nó hổng có vủ khí gì hết trơn cả...hay là cần phải có công thức vậy..Đang chơi Chapter4.
    PS: đã luyện các vủ khí lên MasterSkill

6. quacke83

quacke83 Youtube Master Race

chắc bạn vô phần fog log rùi vô phần item cơ mà. Tìm con ếch đó rùi combine dể kết hợp

7. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Chú này dám kg đọc cái hướng dẫn lúc thu nhận con ếch à?Ngay lúc đ1o nó có làm từng động tác để nhập ¦ea mà....

Vào Item > chọn ếch > chọn comibine > chọn ­vũ khí là xong rồi.

8. songlongdaiduong

Em có vô phần help d0ọc mà có thấy đâu..chỉ thấy nó chỉ chọn vủ khí...rùi con ếch chứ hơng nói vô item....chắc nhìn thiếu rùi.
    Hic đúng là em chơi trò này không có hướng dẩn thấy có anh nào viết hướng dẩn bản E tới C2 rùi hết..còn của anh chơi J nên hông down về..tự đi luôn..với lại thấy tìm đường củng dể...chỉ có cái con ếch thì bó tay.
    Vậy là vô itêm-con ếch à...vậy mà cứ nhảy vô menu fog đó...làm hoài hổng được...mà về sau đụng bọn quái ghê quá....
    À cho em hỏi thêm tí nửa..có lúc mình bấm R1+vuông đó rùi nó ra 1 tổ hợp phím như xvvvx gì đó sao lúc nào củng miss hết vậy.Anh có biết thì chỉ em cái chiêu đó với..bấm thế nào mới được...hic 10 lần hụt 10 luôn..bó tay:o

Thôi củng cảm ơn anh trả lời..mừng quá mấy ngay hông thấy ai hồi âm hết...:whew:

9. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ặc cái hd của anh hướng dẫn hết rồi đóa....em vào hướng dẫn hoàn chỉnh mà xem đi.Đã fix lại theo game bản English.

10. songlongdaiduong

Y tia ma oi cai hinh dau so ghe qua!!!!
    Cai huong dan fix lai Eng co tieng nhat o trong do phai khong anh???
    Choi con cai do thi anh huong dan ngan qua va thieu cai quan trong nhat :Factory-con may cai kia em mo duoc
    Ma anh biet dieu chinh thiet dat cai menu factory khong khi ba co luon
    Ma em chi can anh huong dan cai tuyet chieu do bam xvvvx ma cu miss mai thoi cai nay la quan trong nhat (v: vuong)
    Hom qua bam duoc 1 lan con nho ban cung con lai hut het

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

ac...cái tuyệt chiêu mà cũng phải hướng dẫn nữa à?Quá dễ rồi mà hd làm gì nữa em....cứ hiện nút nào ấn nút đó.nó đã để sẵn các nút ấn rồi chỉ việc xem hình và nhấn theo thôi.

Factory trong đó đã chỉ hết ngay game,mỗi loại nguyên liệu thì cần cái gì để chế biến hết.Chỉ việc làm theo b-print và sắp đặt chỗ thôi.

12. Demi-fiend

Cái món factory lúc đầu nhìn có vẻ khó nhưng làm nhiều thì quen ngay ấy mà .Lúc đầu cần nhất là lắp mấy bộ phận sao cho các món material đến cùng lúc (cái này giống một bài toán gồm toàn tính cộng thôi ) sau đó mới lo tới việc bố trí thế nào để có thể cắm được dây điện . Quên mất cái quan trọng nhất rồi , mỗi loại material đều có loại máy riêng cho nó ( cái đấy trong game hướng dẫn khá rõ ràng đấy ) . Thế là xong rồi bây giờ chỉ cần cho máy " Run " và ngồi đợi vài giây là xong rồi . Ah có ai biết tên bài hát cuối chapter 6 ( lúc Gale đi viện ấy ) , bài này khá hay ,toi định lên mạng down mà không biết tên

13. songlongdaiduong

Em biết là nó có hướng dẩn đẩy đủ các nút....mà em làm theo thì lúc nào củng miss hết cả.Cái này mới tức, bời thế hỏi anh xem lúc nào thì bấ, cho chính xác...tại em bấm nó cừ miss mãi.
    VD: như lúc Ro bay lên em bấm nút X mà cứ hụt mãi..bó tay rùi...đã thử nhiều lần, và lần nào củng vậy??? Mà thui em sẽ cố thử lại lần nữa......hơ
    Đúng rùi cái factory bây giờ biết làm rùi, lúc đầu thấy nhiều quá, và đang chạy thử xem sao..và biếng đọc help (hic lúc chơi tới đây đã 12h đêm rùi...)
    Ủa anh ời có Dawn of Mana chưa vậy????

14. LýThanhChiếu

LýThanhChiếu T.E.T.Я.I.S

Có ai chỉ cho mình cách lấy hòm đồ đựng trang phục của Kisala ở Myna ko, vì nó nằm tuốt ở trên cao ko cách nào với đến đc >_<.

15. worldofme

worldofme Youtube Master Race

ai gui dum em cai dung link cua fan mem gia lap ps1 cho em voi
    gui dum cho em disconect_falling_207000 nha
    em cam on nhieu`

16. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Cái Combo đó em đợi cho lúc ánh sáng tụ lại nhấn dc rồi.Đừng nhấn trc hay trễ hơn là ok.

17. Vann1704

Vann1704 Mega Man Lão Làng GVN

có phải cái bấm R1 + [] ko :-/
    sao em ko use đc mấy cái đó vậy, khi nó ra nút thì bấm mà tự nhiên nó đề miss :-s

18. LýThanhChiếu

LýThanhChiếu T.E.T.Я.I.S

Sao trong bảng skill của Deego có chiêu Our song cần đồng tiền để học, mình có đồng tiền đó nhưng nó ko chịu, cứ báo là đúng hình đúng dáng nhưng ko thể nào dùng ... X( . Vậy là seo ???

19. Demi-fiend

cái đồng tiền chết tiệt đó phải đến gần cuối chapter 12 mới dùng được cơ , đến lúc đó nó biến thành đồng khác ,lúc đấy mới vừa .Đã ai đi xong ghost ship :extreme chưa , cái chỗ khỉ này dài khủng khiếp luôn 100 tầng lận .

20. LýThanhChiếu

LýThanhChiếu T.E.T.Я.I.S

Mình đang ở chap 8 nè, khi đi tìm cây kiếm Cosmolore thì trên faq bảo hãy đi tìm nhóc Nico ở Orphan hide out nc trước ---> đến đó rồi quét hết mấy tầng của Cancer king mà có đứa nào tên Nico đâu ???
    Mình đang ở chap 8 nè, khi đi tìm cây kiếm Cosmolore thì trên faq bảo hãy đi tìm nhóc Nico ở Orphan hide out nc trước ---> đến đó rồi quét hết mấy tầng của Cancer king mà có đứa nào tên Nico đâu ???

Steve có 2 bộ trang phục ở Zerad, mình mua đc 1 bộ ở phòng của Dr, còn bộ kia thì bí ^^, tìm hoài mà ko thấy.