Romancing saga 3 ??? UFO Còn ai hâm mộ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi M_108chuyenanhFF, 12/6/07.

1. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ặc trên trời rơi xuống 1 người tự nhận mình pro Saga 3 này kinh thật.Thêm cái vụ tìm ra làng truyền thuyết và cái làng âm nhạc mới là hardcore RPG nữa...potay.

Khi Saga 3 này ra thì nhớ kg lầm mình chơi với đám bạn rất chịu khó nghiên cứu mỗi nhân vật (mìnhthi2 chơi thằng tóc xanh lá và thằng vua tóc vàng).Mỗi đứa chơi 2 con (nhóm chơi tới 7 người) và chia sẽ thông tin cho nhau nên hầu như trong lần chơi thứ 2 là đi có lẽ nát hết cái game này.Khi chơi game này ghi cả đến 2 quyển tập 100 trang về đủ thứ Skill,map,item,boss,..v..v.. như 1 quyển guide thật sự.

Bèo lắm chơi game này từ lúc chơi tới end game cũng hết 3 tháng trời chứ ít gì,chơi xong 2 lần bỏ game luôn.Bây giờ mới thấy bà con hùa nhau bàn chuyện mà lại có người bảo pro thì bái thật.Nếu như pro game thật sự trong dòng RPg thì họ luôn có một quyển tập hay sổ vừa chơi vừa ghi lại những chi tiết mình làm trong game.Xưng pro trong thời đại có net thế này thật kg phải vì chạy lên faqs lấy thông tin dễ như trở bàn tay (mặc dù vẫn khá nhiều người kg biết).

BTW,muốn bày tỏ mối quan tâm về RS3 thì vào RPG Vault mà bàn luận trong đó!Đừng ở đây khoe khoang mà còn đánh sai chính tả từa lưa nữa thì pro nỗi gì đây.Thôi nhún đi cho sân nó mát.

2. tuanvagiang

tuanvagiang Youtube Master Race

romancing saga 3 có mã không cho mình với???

3. kot1984

kot1984 Youtube Master Race

nếu dùng giả lập trên trình snes thì tìm cheat thật đơn giản, mất có vài phút là tìm ra cheat thôi.Mình chỉ biết cheat tăng tất cả các chỉ số và tiền chứ chưa tìm ra các code unlock các char :)

4. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

nếu muốn dùng đội hình để vào giết final boss thì chỉ có sara làm main character thôi .. vì cô ả là destiny child số phận của cô ta là điều khiển death eclip mà

5. gioloc23

gioloc23 Youtube Master Race

bạn làm ơn hướng dẫn mình cách học phép và cách tìm ra được các tòa thành không.Với lại chơi mấy nhân vật khác trừ Harid chỉ đi vòng vòng được trong thành không wa được thành khác.Mình mới chơi nên gà lắm giúp mình nha.^^ Thx

6. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

ngồi lần mò 700 trò nintendo tìm đc trò romancing saga 3....ngồi chơi thử thấy thú vị ghê....vậy mà một trò cổ như vậy vẫn có người bàn...

tiện đây có chút thắc mắc xin các pro chỉ giáo thêm...cái vụ light wall,tempest gì gì đó(mà khi đóng các cánh cửa thì lấy được,về lance hỏi đứa con gái thì nó đưa cho công thức ý) mặc dù tớ xếp đội hình đúng nhưng ko cách nào thực hiện đc mấy chiêu đó,có phải mấy chiêu này phải ngộ ra không(giống skill ý) hay là tớ làm sai gì đó...
    thêm nữa,hiện giờ tớ đang đến đoạn đóng cái cửa cuối cùng(sau khi đóng tất cả cái cửa thì lòi ra thêm cái nữa)....theo chỉ dẫn của mấy thằng NPC thì phải băng qua sa mạc Naja nhưng làm cách nào vào sa mạc đó được...thanks

7. DarkHunter

DarkHunter Youtube Master Race

trời ơi. đây là trò mà từ hồi học sinh đến tận bây h tôi vẫn ko tài nào về nước nổi :(, h nào down rom chơi lại mới dc :p

đang dừng ở chỗ đánh cái con gì ở thành của thằng da đen, đánh nó mãi ko mất máu :(

8. soicothu

soicothu Youtube Master Race

ai co the cho dum toi link down tieng anh o

9. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

trò này chơi khó lắm
    có 1 pro chơi trò này về nước chỉ trong vòng 3 giờ
    tớ được xem qua rồi

10. mutsu1802

mutsu1802 Youtube Master Race

11. M_108chuyenanhFF

tui đã tìm hiểu kỹ trò này rồi
    cái khiêng đó nó chỉ giảm 40% số máu nếu bị mất thôi tất nhiên là cho mọi đòn tấn công tiếng nhật tui ko biết chứ trong tiếng anh tên là water mirro
    các bạn ko hiểu jì thì cứ hỏi mình , mình đáp lại choa :D
    kiểm katana 15
    big sword 12
    axe 12
    staff 10
    epee 11
    spear 14
    arrow 13
    arm 15
    đó là tổng số skill mà bạn có thể kiếm được còn bóng đèn để né tránh thì thất thường , ngoài ra chiêu cung còn có một chiêu đặc biệt là random arrow khi bị mù bạn dùng nó sẽ có một chiêu đặc biệt từ TP2 mất lên đến 18 MP chính xác 100% cực mạnh

12. Shuu_shirakawa

hehe topic này giờ rất vắng
    à tui có câu muốn hỏi ông đây M_108 :D chắc ông ko biết

khi chơi mini quest công thành của thằng Mikhail, đến lần đánh trận cuối cùng sẽ có 1 bọn quái vật vào phá thành , nếu thắng trận đó thì điều gì sẽ xảy ra
    ( nghe nói bọn quái vật này bay ra từ dãy núi nơi mà đánh 1 trong 4 con Aby Gate, và khi thực hiện được điều này bạn mới có thể tìm ra được cái thành sương mù )

13. M_108chuyenanhFF

ax vậy đó chỉ có mỗi nhận vật mikhail tìm được thôi tui chơi sara + harid mà TT^TT
    còn ông anh jì của ông đó ,có nói jì ko bí mất á nói hết luôn đừng có ấp ớ nữa

14. Shuu_shirakawa

tớ không nhớ nữa, tại hồi đó còn nhỏ với lại hồi đó chơi còn gà nên không nhớ rõ nhưng tớ chỉ nhớ là
    khi đó anh ấy cho tớ xem toàn bộ map của anh ấy tớ thấy có 2 cái thành rất lạ mà tớ chưa từng thấy ai tìm được

đó là cái thành sương mù và cái thành ở đoạn dãy núi chỗ map sa mạc mà không có cái thành nào ấy

tớ không biết cách tìm ra cái thành sương mù nhưng theo tớ đoán chắc phải thực hiện mini game đánh trận của thằng mikhail thì mới có thể tìm ra được

15. M_108chuyenanhFF

câu trả lời vô duyen wá ,vậy tức là ko chắc ,nếu giờ này mà chả ko chiệu bày tức là cheat code ,chắc chắn trong phần cheat code có phần màng tắt rồi , dẫn đến một nơi nào đó ko cần đi bộ :D

16. shjnshjn

shjnshjn Youtube Master Race

Trò này chơi cũng đơn giản mà,nhưng cũng là một game hay đáng để chơi đấy.

17. babyrock88

babyrock88 C O N T R A Lão Làng GVN

thế không ai có hướng dẫn hoàn chỉnh của trò này hả cho mình xin với đang muốn chơi lại

đừng bào tớ là đào mộ nha :-s

18. nguyenvukhiem

nguyenvukhiem Youtube Master Race

:wink:cay giao 45 devi va` ngoi lang` dau` tien tim ra rat' de~ cay giao 45 devi la` giao ren` ra chu' ko phai kiem' ra con` ngoi lang` dau` tien phai tim duoc sẩ moi' kiem' ra duoc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :Dcay giao 45 vao` ngoi lang` dau` tien kiem rat' de~ cay giao 45 devi la` ren` ra chu' ko phai di kiem' con` ngoi` lang` dau` tien phai? kiem' duoc sara roi`dem sara toi' lang` gan` do' moi' kiem' duoc
    .

.
    nhung~ lang` trong saga3 neu muon' kiem' phai chiu kho' 1 chut' doi? nguoi lien tuc tai vi` ko phai 1 nhom di tu` dau` toi' cuoi la` kiem' ra phai lay' nhan vat lang nay` sang noi' chuyen lang` kia

19. nguyenvukhiem

nguyenvukhiem Youtube Master Race

:devil:neu' ai len duoc kill max 40 lv thi`choi chieu comfer cua? kiem' se~ co' the? len 9000 dam 1 lan` ko biet co' cao thu? nao` cay` len kill kiem' 40 lv max chua cay` chu' ko phai chinh? ma~
    .

.
    pro tro` nay` ve nuoc' trong 3 gio` ai ma` tin neu' no' ko chinh? ma~ con` choi tu` dau` toi' cuoi' mat' 3g thi` keu no' di chet' di :cool:
    .

.
    ::)con o thanh` harid danh' hoai` ko mat' mau' thi` bo? chay hay dum` MAGIC danh' no' dzay thui van' de` rat de~ tai no' chong' sat' thuong vat ly' dzay cung~ hoi hoc lop' may rui` pa:cool:

20. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

còn ai chơi trò này ko vậy , hú hú hú :'>