ROME : Total War - Barbarian Invasion

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi TuDragon76, 30/9/05.

1. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

mình chưa chơi cái bản mở rộng này, cho mình chút nhé, cái bản mở rộng này c\nó cho mình chọn thêm được mấy nước nữa vậy, cái nước mà bạn đang điều khiển là nước nào thía

2. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

- Eastern Roman.
    - Tui cũng đang chơi Eastern Roman nhưng ngưng cũng 2 tuần rồi, nghe thèm trở lại rồi...

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

resolution của cái ảnh trên kém quá nhỉ???
    Chơi cái này sống chết đẩy lên 1024 mới đánh được... tắt hết effect, giảm bit màu xuống...

4. gambit_lca

gambit_lca T.E.T.Я.I.S

cái phiên bản mới này hình như nó có mấy cái quân Du Mục phải không mấy Bro?
    Tụi nó không có thành gì hết, giết nguyên đám lính của nó là xong à. Có phải vậy không?
    Tại hôm qua có nguyên 1 đám quân hình Ngựa màu nâu kéo xuống đánh thành mình. Tụi nó đông dã man. Mà sau khi mình giết hết tụi nó thì hiện ra cái bản thông báo "tử".

5. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

bớ, làm sao mà cài cái phiên bản này đây, mình mới mua dĩa về rùi cài nhưng khi mình "Agree" xong và bấm "Next" thì nguyên một caí bảng to chình ình hiện ra trước mặt chỉ cho mình bấm OK, nó ghi là " No prior íntallation fo Rome: total War was found. This installation program will now terminate".Sau đó mình bấm OK và bị out ra ngoài destop luôn
    Mình cài cái phiên bản đầu trong ổ E, như vậy thì nó có ảnh hưởng đến phiên bản sau không, có cần phải cài lại phiên bản đầu trong ổ C ko dzậy. Please help thanks :D

6. TuDragon76

- Thế cái phiên bản đầu có chạy ổn định không ? Trước khi cài expansion có khôi phục lại file RomeTW.exe gốc không (chưa crack ấy) ?
    - To Kronpas : máy chơi lại được chưa ? Chừng nào xóa sẹo, ông kẹ ?

7. gambit_lca

gambit_lca T.E.T.Я.I.S

To JAMES218: Ông nên cài cái phiên bản gốc đúng theo vị trí mà nó để, sẽ dễ dàng hơn. Chứ mà đổi qua ổ khác nhiều khi cái phiên bản mới tìm không ra.

Giống như Tôi lúc trước cũng chép cái gốc vô chỗ khác, chơi bình thường ngon ơ. Nhưng tới khi cài cái phiên bản mới, nó cũng hiện ra cái bản y chang Ông vậy đó. Tôi phải xoá đi cài lại cái cũng cho đúng theo vị trí, rồi mới cài lại được cái mới.

C:\Program Files\Activision\Rome - Total War

8. TuDragon76

Không phải đâu ông bạn :'> Tui cũng cài qua ổ E nè, sau đó cài expansion vào ngon lành có thấy gì đâu ?

9. Kronpas1997

vào registry, search creative assembly ra.. rồi đổi đường dẫn xem có được không... Cẩn thận lợn lành thành lợn què đấy.. máy bây h ko có game nên ko hd chi tiết được, hồi trước tôi cũng làm thế.
    Tu: cứ để CC đấy, đẹp làng đẹp phố. Máy giờ nghỉ game rồi :D.
    mà nhấn vào cái hentail dưới sign em xem báo đi ông bác.

10. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

Bản đầu mình vẫn chạy tốt mà, có bị cái gì đâu ::) , Cài Espansion :-/ (có phải là bản gốc ko) nếu crack thì mình đã chép cái file crack từ CD qua thư mục cài rùi còn gì, xin chỉ rõ hơn đi thanks :D

11. TuDragon76

- Bản đầu ông chạy tốt là nhờ chép đè cái crack vào hay là xài Fix Image ? Nếu là xài crack thì ông phải khôi phục cái file RomeTW.exe nguyên thủy của người ta rồi mới cài cái bản RTW BI vào được. Nếu là xài Fix Image (Daemon Tools mount đĩa ảo...) thì... xin chia buồn :D Cài lại game từ đầu đi ! Sau khi cài đừng crack gì cả mà cài tiếp cái RTW BI vào sau đó crack cả hai. Hy vọng ông bạn hiểu những gì tui nói ! :cool:
    - To Kronpas : ừ thì đẹp đội hình =)) Vả lại sang năm tui cũng rút khỏi GameVN rồi. Ông quovadis lặn đâu mất tăm ấy nhỉ, hồi RTW ổng cũng tham gia sôi nổi lắm mà...

12. Kronpas1997

khi nào rút nhớ nhắn kronpas........ gov hộ cho...... :-"

13. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

hahaha, cài được rùi, mà mới dzô chơi, nó khó ơi là khó, mỗi lần bị chiếm thành là nó đem cả chục đạo quân đi mà mình có 1 đạo------> đánh không lại và thành chủ ăc.......ăc......
    Có pác nào biết bối cảnh trò chơi này là thế nào không. Chơi phải biết bối cảnh lịch sử nó mới hứng được. :D

14. tanducnguyen

tanducnguyen Youtube Master Race

rỏe moi choi dep va hay nhung ma van con nhieu loi qua

15. tanducnguyen

tanducnguyen Youtube Master Race

khi choi rome , lau lau tu nhien thanh pho cua minh bi am tien (-14500 lam suy giam kinh te minh tram trong , ko biet la sao , may anh ai biet chi choem voi

đọc topic RTW đi, còn hỏi nhiều tớ sẽ cho xin 1 sẹo, lập topic vớ vẩn đã muốn xin sẹo lắm rồi :/

16. quovadis

quovadis Youtube Master Race

_Hehe, ko ngờ mình bỏ Box này đã lâu mà vẫn còn được bác Tu vẫn còn nhớ đến, thật là vinh hạnh quá . Ở bên box RTW tôi thấy hết chuyện để bàn rồi nên ko tham gia nữa, vả chăng lúc đó là hè rồi, lúc đấy phải về VN vi vu tán gái nên ko game được :D . Bây giờ thấy tình hình cái BI thế này chắc phải tái xuất giang hồ 1 phen, có gì mình nâng cái topic này lên 100p trong vài ngày cho thỏa,nhỉ ? Mà bác Tu định năm nay ko chơi game nữa ah?

17. TuDragon76

Khà khà ! Welcome ! :-* Vắng đâu lâu thế ? Tình hình là sang năm chỉ tham gia viết guide thôi, không bàn luận gì nữa ! :D Ờ... phải nói vài câu về BI không thôi tên pip8186 cho thêm 1 sẹo nữa là lúa luôn =)) Ông thấy BI thế nào ? Chứ tui mới chơi Roman Eastern thấy... hơi bị hụt hẫng ! :whew: Quân La Mã lúc này "xì ke" quá, được có mấy cái thành lúc đầu cũng tạm chút chút, sau bị đám mọi nó ùa xuống quần cho tơi tả #>:) Ôi ! Binh đoàn Roman dũng mãnh nay còn đâu... :whew:

18. quovadis

quovadis Youtube Master Race

_Ờ, tôi vẫn chưa chơi game này, dạo này cái monitor sập xệ quá, lâu lâu tắt phụp 1 cái (mà là mark HP đấy nhá) nên cũng lười, có lẽ up Ram lên 1G trước cho hoành tráng đã rồi mới thử đụng đến BI . Bác thử đánh battle ban đêm chưa, hồi hè tôi thấy nó quảng cáo cái này, ko biết có hay ho gì ko ? Trong lịch sử Roman Eastern của bác die sớm nhất :d , vùng Constantin thì chỉ nổi tiếng có kỵ binh thôi nhưng cũng bị bọn Thổ nó thịt, bác thử di dân lên Germany xem, biết đâu có khá hơn, nếu đúng theo lịch sử thì có thể tồn tại đến thời Napoleon ^^ .
    PS : Dạo này pip8186 vẫn nóng như xưa nhỉ ? Toàn thấy hăm he bắt nạt newbie .

19. TuDragon76

Chưa có thằng tướng nào đánh ban đêm được cả, hình như cái đám đó chỉ có ở dân mọi (chuyên đi cướp mà ! #>:) )

20. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

mấy ông có thể kể sơ cho mình lịch sử của Rome Total war Barbarian này được không, chơi mà không biết lịch sử thì nó thiếu mất cái hay, mà cái loại này lính La mã không có được mặc trang phục đẹp như cái cũ nhỉ, thật là uổng hix......hix....