Rotk 14

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi doviethung, 30/6/19.

1. lythedan

lythedan C O N T R A

Thuê Man tộc với Sơn Việt thế nào vậy?
    Tộc phải tiếp giáp biên giới với đối phương mới thuê được phải không bạn?

2. riven2014

riven2014 The Pride of Hiigara

Có 1 vài thành trực tiếp thuê dc mà ko cần tiếp giáp như Lạc Dương. Miễn là bạn ở chung khu vực (Dương Châu, Kinh Châu...) là dc. Sau đó phần quan hệ sẽ xuất hiện thế lực bọn này, bạn chỉ cần đút tiền lên max quan hệ 100 , muốn thuê bọn tộc đánh thì phải có hơn tầm 70-80k tiền trong thành chính, bỏ 1 nửa số tiền trên sẽ thuê dc tụi nó đánh.

Bọn này ko khoẻ nhưng dc cái đông, và đặc biệt bọn này xuất hiện ở hậu phương nên AI phải điều quân từ tuyền tuyến về def, lúc nó điều quân về 1 phát thì mình xuất quân tấn công nó luôn.

3. lythedan

lythedan C O N T R A

Thanks.Thuê trong plot hay trong phần ngoại giao vậy?
    Chọn phe Sĩ Nhiếp chiêu mộ nhân tài khó quá không đứa nào chịu về.
    Bản này không còn skill Search như của Tuân Úc, Mao Giới trong bản 11 phải không nhỉ?
    Có cách nào để chiêu mộ nhân tài không chứ chọn các phe như Sĩ Nhiếp, Công Tôn Độ, Nghiêm Bạch Hổ mà không edit charm của quân chủ không thể nào chiêu mộ được. Bản 13 chỉ cần có vàng thì ai cũng chiêu mộ được.
    Trong Editor của Van không còn chuyển sang chơi thế lực khác trong save game phải không? Bản 11 nhớ làm được còn bản 13 thì quá đơn giản rồi.

Chỉnh sửa cuối: 27/11/22
  4. riven2014

Full quan hệ 100 thì lục trong phần event thì phải, sẽ có cái event trừ 1 nửa số tiền thành chinhs (yêu cầu 70-80k) lúc đó chọn xong nó sẽ xuất quân đánh, với điều kiện quân bên kia có quan hệ thù địch với mình.

Chiêu mộ nhân tài bản này khó lắm nhưng có 1 cái trick giúp giảm loyal tướng của mấy thế lực khác nhưng mà nó ko có tác dụng với 3 đứa trên vì khó lắm.

Đầu tiên là phải liên minh với 1 thế lực nào đó, sau đó dùng tiền hay lãnh địa nhờ thế lực đó đi đánh 1 thế lực khác mà quãng đường di chuyển buộc phải đi qua lãnh địa mình.

Lúc này thì mình sẽ xây dụng mấy cái tường ngăn trong lãnh địa để làm cho AI nó đi lâu , hết thời hạn liên minh mà bên kia ko đi đánh dc thì tướng của bên kia sẽ giảm loyal rất nhiều , bạn chỉ cần đi hốt trọn ổ là xong.

5. The Last Cetra

The Last Cetra Dragon Quest Lão Làng GVN

Bác cho mình xin cái file unlock tướng 100% của bác. Mình cài lại win giờ vào 3dmgame với ali213 nó cần số ĐT TQ nên không down lại được file save full nữa nên ngại cày quá.

6. riven2014

Game mình xóa rồi nên chịu !bung2

The Last Cetra thích bài này.
  7. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Cái này có mod nào chưa nhỉ .

8. DanteGVN

DanteGVN Sonic the Hedgehog

Có mod tăng di chuyển là ngon , nhìn unit leo núi mà bùn ngủ , cả tháng đi đc vài ô

Odisey thích bài này.
  9. phuctonqqq

phuctonqqq Youtube Master Race

Ai Có cách nào tăng cái thời gian đồng minh lên không ? Mình đang để cpu vs cpu đang đánh nhau hay tự nhiên lưu bị và tôn quyền bỏ đồng minh sớm quá làm Tào Tháo luộc hết 2 thằng nhanh gọn lẹ , hết vui pepe-38

10. aegis gundam

aegis gundam Legend of Zelda

Các bác cho tôi hỏi: RTK14 thì mốc thời gian xa nhất là năm mấy vậy?

Tại tôi chỉ thích giai đoạn Tam Quốc chính thức ( 220-280) nên phải hỏi để xem có nên mua không.
    Xin cám ơn.

11. The Last Cetra

Mốc cổ nhất là bắt đầu từ năm 184 còn mới nhất là bắt đầu từ năm 263. Nó chia các màn theo giai đoạn nên cái vấn đề này có gì phải lăn tăn. Có tổng cộng 35 màn nếu đủ DLC cơ mà.

Đây là file save unlock tất cả tướng ẩn và đã clear tất cả các màn, thu thập đủ hết các movie. Save chỉ có 113/166 event vì lười unlock từng event một nên ai hoàn thành nốt hoặc có save 100% event làm ơn xin hãy up lên.

Các file đính kèm:

hunghue92, tahnah and aegis gundam like this.
  12. aegis gundam

aegis gundam Legend of Zelda

cám ơn bác.

13. hunghue92

hunghue92 Mr & Ms Pac-Man

file này cho vào đâu thế ạ

14. The Last Cetra

Bạn tìm folder nào chứa folder "872410" trong nơi chứa game của bạn tìm file tương tự file save rồi chép đè vào. Nếu trong folder game không có thì có thể bản crack khác nhau nó lưu ở chỗ khác. Trong trường hợp đó thì thử mở file .INI của bẩn Crack nó có ghi chú đường dẫn đến folder save game không ( file .INI thường nằm trong folder có file steam_api.dll hoặc steam_api64.dll )

15. longhaha8

longhaha8 Youtube Master Race

này có file việt hoá tạm không mấy bác, xưa chơi rtk 11 có mấy file việt hoá địa danh vs sơ để dễ chơi hơn ấy, xin lỗi em không tìm ra chỗ ạ

16. little_miracle

little_miracle Youtube Master Race

Ai cíu em với sao máy chỉ số cứ 3-4k atk trong khi em có hơn 1k vầy nè. Mà máy nó được mấy turn xong cũng bị giảm dần mấy cái thuộc tính đấy về tầm 1k như em. Cái này có phải bug không ạ, em chơi Extreme nhe

17. tahnah

tahnah C O N T R A Lão Làng GVN

extreme máy nó hack đấy ông, ko phải bug đâu

dark_knight_1408 thích bài này.
  18. dark_knight_1408

dark_knight_1408 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Chuẩn hack đó kaka