RPG : Mount and Blade...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 15/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

The Last Day ko chơi đc với 0.960 à :|.......

2. Panzercracker

Panzercracker T.E.T.Я.I.S

Morale thấp thì lính theo mình sẽ đào ngũ.

3. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

nhớ ko lầm cái đó cũng góp phần tăng số thành viên trong pt của mình,mà bình thường thì để chỉ số đó ở average được rồi
    ps:có bác nào biết cách gửi thư bao bọn lord theo mình ko,mỗi lần muốn bắt thằng nào theo mình thì phải chạy tới nói chuyện với nó -_______-"trong khi bọn nó thì send message cho mình >_<

4. Panzercracker

Tăng số thành viên phụ thuộc vào điểm Renown, Charisma và Leadership, đâu ra morale. Morale mà để average khi có khoảng trên 40 thành viên là sẽ biết có bao nhiêu thằng đào ngũ 8-}.

5. alwafa

alwafa Donkey Kong

Muốn bọn Lord theo thì mình phải là Marshall của nước đó thì mới bảo chúng được , mình là thằng cù bơ cù bất thì bảo ai nghe :D .

6. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

ai biết có bản mod nào hay cho 0.960 ko ::(

chơi hunter mà thấy khó quá đánh toàn thua ::( ...

7. gaumap31

gaumap31 Youtube Master Race

bản Mod thiếu gì, nổi bật nhất là Hunred years war, Rise of Khergit, Guardians party,......., bạn lên 4rum mà down mod về.

8. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

<<<đại tướng quân đây nài ;)) ;)),mà bực mình mỗi lúc muốn gọi thằng nào theo cứ phải lết lại tận nơi mời nó -________-",hôm này ức chế vãi vác 83 thằng với 2 thằng 1 lord 1 vua tổng cộng tầm 800 thằng bem cái town gần 700 thủ,mình tui solo hết bọn canh thang :)) :)),chiếm được cái thành thì thằng vua đem cho thàng lord kia,mà thằng lord nài lại giống như 2 thèng king của nord với swandi mất tích đâu luôn '________',sái ctrl+T kiếm vẫn ko thấy bó tay ~__________~,hôm nay đánh đã bem liên tục 2 cái pt mỗi cái tầm 500 thằng trong khi pt mình có 80 em :)) :)),bem xong renown lên 1k :)) :)) nhận thêm được 25+ em vô pt :)) :))

9. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

làm sao để đi buôn vậy :|

toàn vào mấy cái làng poor poor để buy đồ rồi bán mà nó ko có tiền trả ::(.

rồi sắp thép vải vóc , làm sao buôn ?

10. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

muốn đi buôn phải tăng skill trade lên tầm 3 rồi vô mấy cái thành,vô chợ rồi chỗ bán đồ ăn linh tinh đó,kiếm xem món nào nó bán nhìu nhất,mà rẻ thì mua cho full thùng rồi đem wa thành khác bắn thế thui,đi buôn nhìu thì nhớ thui,để tui viết vài thứ nên buôn cho:
    + vaegirs ( tên đại loại thế ko nhớ chính xác '___') mua chăn bông ( ở cái thành Kudan thì phải)
    +swandia mua dầu ở suno
    +nord chỉ có mỗi món cá muối bán ko lời được nhiu nhưng mà thích thì làm đủ 1 vòng máp cũng được :))
    +roknos ( tên đại laọi thế '___') lại Jekala mua cái cục màu đỏ ý hình như là Vevet gì ấy
    +khanate lại cái thành ở góc trong cùng mua spice
    Nhớ đem theo tầm 30-35 thằng trong pt ko gặp bọn cướp nó lột sạch,ah còn chuyện nữa la ban đầu còn yếu thì ko được vô tavern ban đêm,vì vô đó ban đêm dễ bị cướp đặt bẫy lắm,sau này mạnh thì cứ vô tư,bem bọn đó sẵn train lv luôn =)) =))

11. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

cho e xin cái crack ở trang 1 link die rồi

12. gaumap31

gaumap31 Youtube Master Race

Bạn vô trang 28 í

Vô thành, chọn enter market place, chọn access locel price, lấy giấy viết ra ghi lại giá ^^, Trade nên từ 3 trở đi để có nhìu thông tin hơn

13. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

trade của tui là 0 nên ko thấy cái nào hết ::(

vậy phải lên level thêm 1 cái nữa học trade hả ta ::(

14. alwafa

alwafa Donkey Kong

Bác nói chí phải , trò này chơi dễ bị ức chế lắm X( , thân cầm binh lính xông pha trốn chiến trường , bị thương mấy lần mới hạ được một thành lớn , binh lính cũng chết nhiều mà thằng vua lại ko cho mình đem giao cho đứa khác thì thật nóng máu !
    Tôi để ý trong trò này thì có thành Tavarin là thành lớn nhất , có tới 2 lớp thành bảo vệ , lớp ngoài xây theo kiểu bậc thang , đánh xong lớp ngoài rồi mới tràn vô lớp trong được . Thành này để thủ thì rất tuyệt :D .

15. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

nó cho thèng lord khác,mà thằng đó nó lại cắm quân thủ thì cũng ko ức chế,đằng này thèng lord đó ko bít mất tích đâu làm cái town ko có ai thủ :-w :-w,bực mình vì công chiếm thành thôi,chứ muốn chiếm cũng ko khó cho lắm,cây cung +2 bao tên + vũ khí 2 tay tầm xa khá( kiếm 2 tay thì hay nhất) là xong cái thành mấy trăm quân cũng ko cần để tâm :D :D,mình tui chém gần cả trăm thằng canh thang =)) =))

16. Panzercracker

Chỉnh chế độ khó nhất + công thành nào có nhiều Crossbowman ấy :-".

17. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

thoai đang chơi 60%,còn thành hay town tui chiếm theo kiểu đánh đâu chắc đó lan từ từ ra nên hem bem lung tung,đánh xa mà nó cho mình cái town hay cái thành thì bó tay ko chuyển wan thủ kịp ~_~,mà bọn bắn cung có khi càng tốt ý chứ :)) :)),đem 2 bao cung là xong hết :D :D

18. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

2 bao cung đánh mấy thành của Rodock hay Nord chúng nó cho thành con nhím luôn chứ đợi đấy mà giết nó

19. alwafa

alwafa Donkey Kong

Oh , bác chỉnh Easy hay sao mà bảo dễ ? Crossbow với Cung nhiều đang leo lên thang đã bị bắn rụng như sung rồi , đấy là giáp sắt đầy mình nhá . Chơi bản 100 năm , công thành bọn England chúng thủ toàn Longbow bắn đúng xám hồn , leo đến thành thì còn nửa cây máu ::( .

20. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

ấy phải biết chỗ đứng bắn với chém chứ,ăn nhau ở chỗ đó ;)) ;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tui chiếm cái town wercheg gì gì đó của thằng nord ý 700+ thằng thủ 2 bao cung 1 cây kiếm 2 tay xong :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.