RPG XP - resources collection đê...!!!!

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi buno, 24/9/04.

1. premiumheart

premiumheart C O N T R A

mấy cái BG và BD đi nhặt về gửi nốt lên . :D

Các file đính kèm:

• morphosis.zip
      Kích thước:
      606.3 KB
      Đọc:
      177
    • bg.zip
      Kích thước:
      403.5 KB
      Đọc:
      110
  2. ken10

ken10 Programmer

Tui lên chức cha rồi à.Nhanh vậy! Mới ngồi trên PC có vài ngày mà già dữ (hu hu ).Có ai có thuốc cải hoàn già hông cho tui xin vài chục viên ngậm đi (bùn wa!)

:D:D:D:D:D:434Icon ( ít dậy người ta sẽ nhìn mờ mắt lun).Tui sẽ chọn lọn lại bớt những thứ cần dùng nhé khoảng 433 là được oì :D (giỡn thôi).Mấy cái dụng cụ tăng lên tùm lùm . Hoặc tăng lên trong 1 giờ.....heheeee .
    _Game này ai lèm mà hay và công phu dậy
    _Bạn hông bít à !
    _Hông!
    _Choài ! Của nhóm ViệtNam-Maker đó.Nghe chưa
    _Chưa!
    _Dậy để nhóm tui phát hành Epíode 2 tiếp theo của trò này .Là bạn bít liền à
    _À ! nhớ rồi .....Nhóm này nổi tiếng dữ lém.Tui ủng hộ đó nhe .CỐ lên VM
    (Khán dả đó Bà kon)
    :D:D

3. namff

namff Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái animation này mới lèm, mí bác coi thử coi được ko, ko được thì tui ko lèm nữa. Chẹc, thêm mí dòng cho khỏi trừ MP...

Các file đính kèm:

4. ken10

ken10 Programmer

Méo méo ! ý ý Chưa có Story mừ .Ông đừng lèm vội kẻo tốn thời gian.Vì nhân vật chưa có xuất hiện mà . Ông ráng chờ nhé Namff.TUi nghĩ hòai hông ra cái Menu còn cái tilie mở đầu chuyển động thì nghĩ ra rồi :D .Game sẽ thêm phần sinh động nếu như có đọan mở đầu hấp dẫn :D.Mở game là giới thiệu giới wait 30 frame rồi do movie (hông bắt coi).rồi Tile chuyển động :D:D:D:D dui wá dui wá.(trời hông phụ người có Còng OO ý lộn lòng).VMVD .

5. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Tui biết,mấy cái đó đâu giống Harvest moon,tui nói vậy vì hồi tui định làm game như game Harvest moon tui không có hình đồ ăn,giờ thấy cả đống nên muốn làm vậy thôi,
    Lên chức cha hả,tầm bậy,ống xuống chức thì có,đang là ông xuống làm cha mà bảo là lên chức,còn nữa:Cho tui xem pass X( X(

6. buno

buno Legend of Zelda

trời....bớt nóng chút ice ơi....nè ông ken gởi pass cho ổng đi....không thì ổng lại la oai oái nữa há....

7. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Tui có nóng đâu,lấy hình đó hối ổng...nói tui la oai oái gì chứ,tui cũng biết ổng phải làm tùm lum mệt lắm chứ(nhưng chả giúp gì được),không nói lớn sao ổng quan tâm tới cái ước mơ bé nhỏ đó.

8. ken10

ken10 Programmer

Meo méo ! Làm sao game chắc tui dô bệnh viện tâm thần :D dắt theo mấy người bạn dô lun . Tui gở roài đoá ,chiều nay xém mất tiêu lun cái RPGXP(mất công trình) cũng may là chưa delete .Tui đã cái chương trình hông xoá được roài,thế là yên tâm phù phù

9. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Ê,Ken,hay là hôm qua ông lên nhà Buno kêu "Meo méo !"làm ổng ngủ không được phải lên đây vậy?Tui đã ngận được ....c..á..i......p...a..a...s(ha ha,cho mấy ông tưởng tui nhận được đĩa :)) :(( )

10. ken10

ken10 Programmer

:D đâu có tui định kêu ổng thức dậy anh cơm nhưng chưa kịp gọi thì anh em của ông đã ra tay trước òi :D (mấy con mèo đoá ).Bi giờ thì tán dóc đến lúc mà có Story rồi là khỏi tán nhé heeee

11. buno

buno Legend of Zelda

cha cha...cai anh dai dien moi he ong ice.....he...he...tui o ngoai tiem nen khong co dau rui...thong cam...
    con nay trong no khung bo wa ong ice oi.....anh mat hinh vien dan nua.....

12. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Ừ,giống khủng bố thiệt,nói vậy thôi chứ con này hiền lắm,có con kia mới dữ(nhốt trong chuồng không dám thả ra luôn),tui nhận được cái đãi rồi,cũng khá giống RPG2k3,chỉ thêm mấy cái này nọ có thể mọ được,chỉ ngàn cái Script thôi,hình đẹp ghê,nhìn phát mê luôn.
    Mà tui đang coi cái hướng dẫn mà ông bảo tui dịch đóa,coi nó là sao rồi sẽ gửi ý chính lên(dĩ nhiên dịch ra tiến Việt)

13. ken10

ken10 Programmer

Tút Tút ! Chờ Story nũa là Oki.Tui đã cầu cứu các đoạn phim bằng 3D rồi.Không bít mấy người đó có chịu giúp không.tui có ý nếu mấy người đó giúp thì tui sẽ để tên lên màn hình Tilie lun (cũng hợp lí vì làm Movie khó và đòi hỏi tính kiên nhẫn lẫn tài năng )hy vọng sẽ đồng ý.Tui cũng đã hỏi với ông Lê Tâm bên ttonline gì đoá.Ổng nói ổng đang thực hiện Game Maker hông bít chừng nào mới xong(do thiếu nhận sự chắc).Tui cũng đã hội ý sát nhập 2 nhóm lại với nhau.Hy vọng đồng ý.
    _Các chi tiết liên wan đến 2 tập đoàn lờn mạnh đầy tiềm năng VM-TL xin qúi vị và các bạn theo dõi vào chương trình sau.Do trục trắc kỹ thuật nên chúng tối chưa có tin tức.Thân ái chào qui dị và các bạn .Thân ái chào tẹm biêt....

14. buno

buno Legend of Zelda

ông ice và ông ken có lo về prỏgame...vậy thì ghé thử vô đây xem và nghiên cứu chút xíu đi he...
    http://www.rrrevolution.net/rmxp/rgss/index.php
    đây là một thư viện về script và tutỏial về RPG Xp...tui nghĩ có lẽ ông ken đã biết trang này rồi...

15. ken10

ken10 Programmer

Đấy đấy ! cái trang quỉ này đây ,vậy là có thể ghép hình nhân vật vào rồi :D .ba hồi dô được ba hồi dô hông được.Tui tải hết trang web về rồi nghiên cứu từ từ

16. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Vậy là có thể có một liên minh được ký bởi 2 nước VM-TL("TL" là gì vậy,không biết viết tắt của chữ gì nữa),tui đã vô trang ông đưa ra và sẽ coi,giờ tối quá.

17. buno

buno Legend of Zelda

ùh tui thấy mấy cái script này thì cũng muốn nhức đầu theo...he..he...nhưng bây giờ tui chỉ lo map thui...mấy ông mới mệt....
    ông ice chê cái battle sýtem của nó thì ráng tạo cái riêng cho game mình đi nhé...
    ông ken đưa tui cái link bản RPG XP English full nhe...

18. ken10

ken10 Programmer

:D Ok Để tui xem lại.Vì nhà tui modem bị điên rồi nên , tui ra ngoài chơi.Mấy trang web lưu lại ở trong máy.Vài bữa là xong.Tui vẫn Online bình thườnh :DDDD

19. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Phì !!!!!!!!!!!!!!!!!!Xong rùi ,bây giờ chỉ còn việc chờ mail đi thui là xong ,híc ...rồi sau đó tui lại phải hì hục viết típ cho các ông cỡ 17-19 chương nữa ! Cố lên ta ơi !

20. ken10

ken10 Programmer

Choài ơi cái Story của ông đánh bằng Font gì dậy Tui download dzìa thì nó hiện ra @$%@@%@!%^%$$ Tùm lum .>_< Kiều này chít chít