RTK 10 - những bài Hướng Dẫn

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi hanamichitm, 30/8/04.

1. aznkoz

aznkoz Mega Man

Kỉu save load nhiều wá thành ra chán đúng rồi :D . Còn tui ít khi save load chỉ khi nào muốn biết nó đem quân đánh có nhiều ko, nên ra chặn đánh hay thủ đánh :P .
    Tui chơi năm 189 , theo historical . Tui chơi theo tướng tạo, chiếm 1 thành . Đánh mấy thành lân cận yếu yếu để có thêm lính và tướng , nhất là đánh thành ko chủ hoặc no gov :), dễ lên exp . Sau khi chiếm khá được thành . Làm mercenary đi, lúc này tướng nào trung thành thì nó sẽ ở lại :D, rồi lên chiếm 1 thành nào đó . Và lúc này ... tụi tướng cũ có recruit nó cũng ko theo lolz :P . Mà tui chơi từ lúc Tào Tháo chưa có cái thành nào, đang theo Dong Zhou mà, đến lúc hắn thịt tên Lu Bu, thâu phục Liu Bei làm vassal cho hắn . Đánh tiu Liu Biao + Sun Jian . Hiện giờ tui đang đánh với Cao Cao, cứ đánh tui hoài à :(, đánh hoài ko biết hắn có hết lính ko mờ làm như tất cả thành của hắn đều dồn về đánh cái thành tí teo của tui .... dân thì ... recruit gần hết rồi còn có 20000+, còn lính thì 45000+ ặc, lính còn nhiều gấp 2 lần dân nữa lolz :P . Tui chịu ko nổi phải chạy đi nơi khác để thâu lính đánh tiếp :) . Hiện giờ chưa biết upgrade lính ... hic .

2. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

Đây không phải chỗ cho ông nói linh tinh nhé.....................................
    mod đâu rồi, xoá hộ bài này giùm coi.................

3. hanamichitm

Đây là cách luyện toàn bộ skill của RTK 10 đây:(Korangar

- Hàng 1: Develope

+ Farm: Cần 200 Exp Farm
    + Eco: Cần 200 Exp Eco
    + Tech: Cần 200 Exp Tech
    + Build: Cần 200 Exp Build
    + Safe: Cần 200 Exp Safe
    + Draft: Cần 100 Exp Inf, Cav và Arc
    + Train: Cần 200 Exp như trên

- Hàng 2: Battle

+ Specl: Cần 500 Exp Cav
    + Fire: Cần 500 Exp Arc
    + Join: Cần 500 Exp Inf
    + Pacify: Tham gia 5 battle (không rõ lắm là phải thắng hay không)
    + Rally: Như trên với 10 battle
    + Sneak: Thắng 20 battle liên tiếp
    + Invis: Như trên với 10 battle

- Hàng 3: Plot

+ Trick: 200 Exp plot
    + Stop: 300 như trên
    + Rouse: 400 nt
    + Dazed: 500 nt
    + Astro: 600 Exp plot và 400 Exp Tech (Cái này rất ít thằng có, tốt nhất là học của Sima Yi)
    + Geo: 600 Exp plot và 400 Exp Spy
    + Trap: 700 Exp plot và 400 Exp Build

- Hàng 4: Duels

+ Recover: Duel 5 trận
    + Energy: Duel 15 trận
    + Burst: Duel 30 trận
    + Retrn: Thắng 10 trậnh duel liên tiếp
    + Reflect: nt với 30 trận
    + 3 Atk: Thắng 10 trận duel
    + Twist: Thắng 30 trận duel

- Hàng 5: Debate

+ Force: Debate 15 trận
    + Count: Thắng 10 trận debate
    + Rebut: Như trên (quên mất bao nhiêu trận rồi )
    + Strike: Debate 5 trận
    + Refute: Debate 30 trận
    + Provoke: Thắng 10 trận liên tiếp
    + Curse: Thắng 30 trận liên tiếp, sau đó đến Souchun gặp ZouCi, debate thắng nó nó sẽ dạy cho

- Hàng 6: Rank

+ Advsr: 70 int và 700 Exp plot
    + Celeb: 700 fame sau đó đến học của ông QiaoZha (hình như thế)
    ở LuoYang
    + Navy: 500 Exp Navy
    + Spy: 700 Exp Spy
    + Drnkr: 200 Exp Give
    + Doctr: 400 Exp của Farm, Eco và Safe, sau đó gặp HuaTuo để học
    + Mage: 500 Exp Mage (Tui chưa kiếm đủ cái này, nhưng bạn có thể đến ChangSha mua quyển sách cộng 1 int và cộng skill Mage cho nhanh)

Trừ các skill hàng cuối là chỉ cần đủ điều kiện là có luôn, còn lại thì skill chỉ sáng lên thôi, sau đó bạn phải tìm thằng officer nào có skill đó mà học (cái này chắc ai cũng biết nhưng cứ nhắc lại cho cẩn thận )

4. hanamichitm

hình như tất cả hướng dẫn chơi RTK10 đều đã có gần đủ hết rồi, và bây giờ cũng chẳng phát hiện gì thêm nữa., chỉ có thêm một số mẹo chơi mới thôi, để khi nào rỗi tui sẽ tập hợp nốt lại cho mọi người (nhất là người mới chơi) cho bạn đỡ phải đi tìm kiếm nhiều.......

5. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

đọc mãi chẳng hết bài các anh viết, thôi em add vào để đọc kỹ sau vậy. Em cài RTK 10 rồi nhưng chẳng hiểu gì cả nên cứ chơi tạm RTK9, sau vụ này phải chuyển sang RTK 10 thôi. hihi
    Có bác nào có patch tiếng anh không , gửi lên cho em với.
    Chơi RTk 10 có cách nào để trậnh đánh diễn ra nhanh như RTK 9 không, tui thấy RTk9 đươc cái đánh nhau không cần hiện window mới.
    Mới chơi thử RTK 10 được vài lần đã trhấy một đống tiếng Tàu, chịu, chẳng đọc được chữ nào

6. aznkoz

aznkoz Mega Man

Lại thêm 1 người ko chịu đọc tin tức hoặc topic mà chỉ nhào dzô mà coi ... coi cái gì tui ko biết . Patch RTK 10 ra ko biết từ mấy mươi đời rồi mà bây giờ hỏi, có cả nguyên website luôn do anh Hung Long làm . Sao bạn ko coi cái topic chú ý phía trên về patch của RTK10 ???
    PS : Bây giờ bàn về chơi game cái , nói mấy cái kia mệt wá đi . Trong cái phần hướng dẫn ở trang đâu, có nói về max đạo quân, hình như theo tui biết thì là 20 ? ko biết có phải ko vì thành Lou Yang có 20 đạo quân :o do tên Hạ Hầu Đôn cầm đâu . Quân thì được 190k (19 vạn) .
    À mà có ai chơi cái phần campaign chưa ? hơi khó kinh dzị, mà đánh đã lém giống như chơi chess vậy kekeke . Tui tổng số có khoảng 39 vạn, tào tháo có hơn 70 vạn và còn viện binh nữa .... vậy mà tui đập còn hơn 50 vạn và tui thì .. có khoảng 25 vạn, thế là tui turn off luôn kekeke, đánh ko lại nữa :P, ko biết cách lên lính trong campaign . Nó khác với cái kỉu recruit, built rồi đánh . Cái này giống như trong truyện kỉu chinh chiến thời gian ngắn hoặc dài, giống như hồi Tào Tháo vs Viên Thiệu . Viên Thiệu thì tui cho đi bụi rồi kekeke, với 2 đạo quân thôi là dẹp hết 4 thành của nó, lúc này yếu rồi .

7. gấu con

gấu con Guest

0
    có ai biết chỗ của tên khổng minh không
    tìm nó mệt wé mà chẳng thấy đâu cả

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Thật ra vụ kiếm ngườiơở đây khó quá,tui tìm hoài không ra xứ Long trung nằm ở đâu.Thôi đành kiếm đại,ra ai thì ra

9. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Guan Ping
    Lea 77
    War 81
    Int 69
    Pol 55
    Cha 75

Guan Xing
    Lea 76
    War 86 (91 with his fathers weapon)
    Int 63
    Pol 52
    Cha 72

Pang De
    Lea 79
    War 93
    Int 71
    Pol 50
    Cha 70

Xu Shu
    Lea 80
    War 64
    Int 94
    Pol 80
    Cha 81

Wang Ping
    Lea 83
    War 76
    Int 76
    Pol 56
    Cha 50

Yan Yan
    Lea 79
    War 82
    Int 69
    Pol 65
    Cha 74

Zhang Bao
    Lea 75
    War 87 (92 với vũ khí của Quan Vũ)
    Int 49
    Pol 45
    Cha 60
    Zhang Yi is:
    LEA 77
    WAR 74
    INT 71
    POL 68
    CHA 70
    Ma Su

Lead: 64
    War: 65
    Int: 87
    Pol: 76
    Char: 67

Cao Ren

Lead: 90
    War: 88
    Int: 60
    Pol: 53
    Char: 80

Cao Hong

Lead: 82
    War: 80
    Int: 47
    Pol: 40
    Char: 54

Cao Zhang

Lead: 84
    War: 88
    Int: 39
    Pol: 30
    Char: 68

Yu Jin

Lead: 85
    War: 77
    Int: 72
    Pol: 63
    Char: 47

Yue Jin

Lead: 80
    War: 85
    Int: 53
    Pol: 45
    Char: 70

Gongsun Zan

Lead: 85
    War: 84
    Int: 67
    Pol: 66
    Char: 79

Hua Xiong

Lead: 81
    War: 93
    Int: 52
    Pol: 39
    Char: 57

10. Hoang_boy_2004

Hoang_boy_2004 Youtube Master Race

Này sao không có ai hướng dẫn cách lấy vợ không tui tìm hoài m,a không biết cách lấy vọ ai chỉ camởn nhiều..

11. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tui cua riết một cô, sau 1 khoảng thời gian tốn tiền, tốn lẫn châu báu để tặng mới hay nàng của người khác rùi, :((
    Chưa bao giờ thành công trong vụ này . Thôi đành tự tạo 1 em rồi cho ẻm làm vợ mình vậy >:)

12. Si Ma Y

Si Ma Y Youtube Master Race

Ở XianYan chỗ của thằng Lưu Biểu ý. Nhưng mời nó ra còn tốt nước miếng chán. :D

13. hanamichitm

hey, mod đâu rồi, sao để cho mấy bố này vào đây chát bậy vậy,,,,,,,,,,,,,,,
    tui ma là mod tui cho mấy ông die một tuần , đi du lịch địa phủ, hỏi toàn thứ linh tinh, để mấy bài này cho các lính mới xem đi,,,,,,,,,,,,,,,,
    ai thích thì mở cái khác ra mà chat.

14. kaze

kaze Donkey Kong

Nè cho tui hỏi cái vụ tạo tướng cái đi. Tui tạo mãi mà no không được ức quá nhất là cái phần tên ấy giải thích dùm cái no có 4 cột trên cùng để mình danh tên hả tui hổng hiểu gì cả vậy ai chỉ dùm cách tạo tướng cho tui một cách rõ rang nhất cái.
    Nếu post được ảnh tướng bạn tạo được thì cảm ơn nhiều.

15. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

:D he he chẳng hiểu cái gì hết trơn :D
    tội chú hanamichi wá khổ công post vậy mà tụi nó chả đứa nào chịu đọc chỉ mò vô phá wấy :cool:

16. @KYSIKHONGDAU@

@KYSIKHONGDAU@ Legend of Zelda

Một vài kinh nghiệm Hire tướng F.O. cua tui, nếu ai biết rùi thì đừng la à..... :D

Đối với các tướng debate kha khá : ta chi cần Talk với thằng cu muốn thu phục vài lần, đến khi nào mối wan hệ của mình với nó là [Oath] (nghĩa là nó phục mình rùi, muốn biết đã phục hay chưa thì cứ xem cái câu cuối cùng của đoạn Talk, nếu có chữ [Oath] là được) thì Hire nó là nó sẽ đòi đấu khẩu , nếu thắng thì nó là của ta. :x

A , wên mất, có một vài tướng muốn Hire thằng nào cũng được ,(mấy thằng đó toàn mấy thằng trùm, điểm cực đều mà cao ko à), hire lúc nào cũng được chớ ko nhất thiết phải tướng võ thu phục tướng võ, tướng văn thu phục tướng văn, giống như tui chơi Caocao rời bỏ Đổng Trác theo về Lưu Bị mà mỗi lần xin đi Hire tướng tui Hire một lúc tới 3-4 thằng cả văn lẫn võ, cho nên Lưu Bị bội thu tướng lun .hehe... :p

Nếu tướng bạn ăn nói khá "ngu" (Lã Bố chẳng hạn) thì bạn Talk rùi chờ đấu khẩu thì chắc chit, cho nên gặp nó bạn nhấn Hire luôn , ko được tìm nó nhấn Hire tiếp lần 2, nó vẫn ko chịu thì Talk với nó rùi lại Hire lại, ko được nữa thì về rùi đợi cơ hội khác xin đi Hire nó , cứ mưa dầm thấm lâu thì chắc chắn được , cách này tuy hơi mệt nhưng còn hơn ko, max nhứt của tui la ku XunYu tui chọn Triệu Vân đi Hire tới lần thứ 5 mới xong (trong khi đó thằng Tháo đi có một lần à , search thấy nó Hire là được luôn , >_<).

Một cách nữa , trước khi xin đi Hire tướng thì Save lại, sau đó xin đi hire, nếu hire liên tiếp hai lần (trong cùng 1 lần nhiệm vụ đó) mà ko được thì Load lại xin đi lại , cứ thế cũng sẽ có lúc hire cái được luôn (nhưng đối với một số tướng có thù hận với mình thì chắc khó hơn , giống như tui nè , hồi trước khi Lubu nồi dậy ở PuYang (Bộc Dương) thì tui đã chiếm chổ đó và ủ lính rùi , cho nên hắn nổi dậy đánh ko lại tiêu luôn , lúc đó hắn cứ quanh quẩn ở PuYang mãi ,tui làm cách trên wài ko được cho nên xài mưa dầm thấm lâu, tui xin đi Hire tới lần thứ 3 hắn mới chịu đó, còn tốn mất mấy món đồ nữa chứ, tại mình wánh ảnh banh chày mà .. hehe ...)

Nếu như thằng chủ tướng của bạn "đù" wá, mà bạn lại ko thích hay là chưa được làm chủ thành, xin đi thu phục nó ko cho thì hãy làm thân rùi kết nghĩa với nó, nó sẽ nghe lới bạn hơn, muốn kết nghĩa thì có hai cách , nếu bạn có nhìu tiền (cheat , hehe .. nhưng sẽ kém hấp dẫn hơn ) thì mua rượu và đồ nhiều lên , ăn uống với nó vài lần, tặng vài món đồ đến khi nào nó phục [Oath] mình thì tặng thêm 1-2 món rùi Talk nó sẽ hỏi Yes-No , cứ nhấn Yes 2 lần rùi sau đó ra xem thành bạn sẽ thấy chỗ nào có thằng mình mới kết nghĩa sẽ có hình thằng tướng xanh dương chứ ko phải xanh lục , còn nếu bạn wá hẻo tiến thì cứ Talk với nó cũng được , kết thân chay cho nên khá lâu đấy, được cái tốn thời gian nhưng ko tốn tiền , hehehe .... kết thân rùi bạn sẽ thấy nó nghe lời hơn ...
    :hug:
    À, có ai biết cách hire tướng một phe ko dzậy , tui cứ nhấn Bride rùi Hire miết , chọi thằng lính canh bên đó bơ xơ lơ luôn mà vẫn ko hire được là seo ??

17. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

cách của bồ thì hay lắm. nhưng khổ nỗi tui không cpó patch tiếng anh, không biết nó phục mình llà chữ gì hiện lên được.
    >:)

18. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Làm sao biết thằng tướng phục mình tui dâu co biet chữ [Oath] là cái gì đâu

19. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tui nhờ người dịch giùm, khi thấy có 2 chữ tạm dịch là Tri kỷ thì mới thu phục được. Nhưng lại chỉ có 75% thui à.
    =================
    ===================
    ====================

20. hanamichitm

lau lau không lên, chả có gì mới, hêh, vo spam bài cái đỡ buồn!

spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP spam đỡ bị trừ EXP