RTK 11 Official update đê.

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Fly, 17/4/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

hi các bác vác mấy cái xe đi thì làm sao hiệu quả bằng sử dụng skill gọi sấm xét tường thành chỉ chịu được ba lần là đổ tan tành.Đã có ai dùng một đạo quân đi cướp thành 100000 quần chưa vậy. Tui dùng có hai thằng tướng với 12000 quân pike đi hô mưa gọi gió một lúc đã tay luôn quân chết không biết bao nhiêu mà lần nữa nhưng mà nói thật đánh kiểu này nguy hiểm quá nhưng mà thấy hay lắm thế mới biết skill của tướng lợi hại cỡ nào.
    Bà con nói vài lời về skill của các tướng đi
    ( tui chơi superhard và edit cho tui nó lên 100000 quân luôn đánh như vậy đã tay lắm thế mới thấy khó khăn các bác thử đi rùi cho biết ý kiến )

2. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh cho em hỏi làm thế nào để up bản RTK 11 vậy hả.Em đang chơi bản RTK 11 mua ở NGuyễn chí thanh. Anh nào có lòng tốt thì hướng dẫn em cách up luôn nha và cho link down luôn nhá. mà up lên thì đánh có gì khác không vậy? Cám ơn mọi người trước nha

3. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bạn làm thế nào để sử dụng skill đặc biệt của tướng vậy, nghe mấy bạn nói thì thấy hay quá nhưng không biết cách nào sử dụng. Cùng 1 loại quân ma` phàn Plot với Tactic y hệt nhau, thànng tướng nào cũng như thằng nào
    :-s :-s

4. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

À có tại có mấy thằng tướng nó có Dart Art đó mà cái Dark Art skill này chỉ có mấy thằng tướng ngoài với mấy thằng mình tạo ra thôi chứ có lẽ cũng chẳng bao j bạn chơi thằng Trương Giác đâu nên chắc sẽ không gặp được skill này
    các skill tui dịch sang tiếng Anh hết rồi bạn qua bên Hỏi đáp RTK XI để lấy bản patch nhé

5. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

À mấy bạn update không được thử xem lại ổ cứng coi. Tui mượn đĩa của thằng bạn về cài, tải update cho nó luôn mà nó update được còn tui thì không X(
    Nó nói ổ cứng của nó còn vài GB còn tui còn có vài trăm MB hà. Ai test thử nha

6. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

anh em thông cảm cho mượn chỗ để nhắn vài việc riêng nha , thằng bạn của tôi không có nick trên GVN nhưng nó vẫn thường vào đây để xem bài viết.ok

PT : chủ nhật này nhớ lên 110 đồng nai nha , tao đang định làm áo thi đấu , rủ thêm thằng thành lên.ok

7. abc123

abc123 Youtube Master Race

mình cũng bi giống bạn. ko biết bạn đã sửa đc chưa, nếu rồi thì hướng dẫn mình với ::)

8. abc123

abc123 Youtube Master Race

9. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

mọi người cái patch của anh HUNGLONG cho bản 1.1 mình đã sửa lại và bổ xung thêm vào đó một số từ nữa
    các bạn qua hỏi đáp RTK lấy link nhé
    cái bản patch này chỉ có 5,6Mb thôi mình thấy mấy người trên kongming.net họ có nói rồi nhưng mà mình thấy chả có gi hay lắm cái này chưa cần cũng được
    hic tui cũng bị giống mọi người muốn update mà up không nổi toàn báo lỗi thôi cũng là đĩa mua ngoài hàng đành chơi tạm cái bản 1.0 vậy

10. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

To abc123 : Pó tay , có sủa được gì đâu , cũng bị vậy à, update xong 100% ấn yes thì có thông báo (602:0) --> rồi chọn OK. Không biết vậy có update được chưa :D.
    Mà thôi bạn khỏi update thấy chỉnh Cực khó thì máy đánh mình cũng te tua rồi :D

11. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

To all các bạn chưa update lên được 1.1:
    - Nguyên nhân: là do các bạn đã down hoặc mua phải bộ cài lởm - là bộ cài đã crack sẵn (khi cài xong cứ thế chạy luôn ko cần copy crack) - bộ này khi cài xong sẽ bị thiếu 1 số file quan trọng nên khi update sẽ tự động báo lỗi và ko bao giờ update lên được.
    - Cách giải quyết: Các bạn cần tìm lại bộ cài xịn là bộ cài trong đó có 1 file gọi là NoCDPatch.exe, khi cài xong bạn ko thể chơi ngay được, mà phải copy cái file nói trên vào thư mục game, rồi chạy thì mới chơi được. Phải có bộ cài này các bạn mới có thể update lên được 1.1.
    Vậy làm thế nào để có bộ cài đó - ở HN các bạn có thể ra 559 Nguyễn Chí Thanh mà mua, các hàng đĩa ở chỗ khác hầu hết đều bán bản lởm kia, duy chỉ có ở NCT là bán bản xịn. Nếu ra đó rồi mà họ đã hết và chuyển sang bán bản lởm, thì các bạn có thể pm cho mình, mình sẽ cho các bạn địa chỉ để cóp bộ cài xịn về mà update - hoàn toàn free.
    Còn nếu ở TPHCM thì ..ko biết :;) . Các bạn có thể hỏi những người đã update được rồi xem họ mua đĩa ở đâu rồi ra mua nhé.
    Tớ up lên đây cái file NoCDpatch.exe, các bạn thử down về, chạy và update thử xem. Ko có nhiều hi vọng đâu. Ko được thì chỉ còn cách mua bộ cài xịn thôi.
    Ặc mạng khìn quá ko vào nổi mấy trang file deliver, để chiều up sau vậy
    P/S: kiểu gì cũng nên update lên 1.1 để chơi lâu dài về sau!

12. JudastheGreat

13. Flysnow

Flysnow Youtube Master Race

Mình là 1 người rất yêu thích game TQC từ những phiên bản đầu tiên của nó và mình cũng rất yêu thích box Hội vườn đào này,mình tham gia diễn đàn này cũng đã lâu nhưng vì ít có thời gian nên rất ít khi post bài chỉ theo dõi box là chủ yếu,sau một thời gian kể từ khi San XI ra đời và bản patch 1.1 xuất hiện,mình có theo dõi cái thread này và thấy có rất nhiều bạn và các em ở đây vướng phải cái lỗi không update được patch 1.1,mình có 1 mẹo nhỏ chỉ cho các bạn giải quyết vấn đề này mà không cần phải mua lại đĩa San XI nào khác cả.Những bạn nào đã lỡ mua phải đĩa đã crack sẳn sau khi cài xong thì cách giải quyết như sau: đĩa này nói chung là đĩa tốt không thiếu bất cứ file nào cả cũng chẳng phải đĩa này bị lỗi file nào đâu,cũng chẳng phải máy các bạn bị lỗi hoặc bị hư ổ cứng gì cả v.v.. chỉ tại vì đĩa này sau khi setup vào máy nó thiếu mất cái phần đăng kí game San XI vào Registry của Windows,nên khi các bạn update bản pacth 1.1 thì khi chạy patch nó sẽ dò trong Registry và tìm đường dẫn thư mục cài đặt San XI để update nhưng không thấy nên nó báo lỗi đó thôi,có 2 cách giải quyết:1 là vào Registry thêm vài giá trị và đường dẫn cho SanXI ,nhưng cách này hơi khó cho các bạn không rành lắm về Registry,cách giải quyết đơn giản là cài đặt đĩa San X hoặc San IX vào máy của bạn(tôi nghĩ chắc bạn nào trong đây cũng có thể có đĩa của 1 trong 2 phiên bản này):tôi ví dụ nha,bạn đã có thư mục San 11 trong ổ D chẳng hạn,bạn sẽ sửa nó lại thành San 1111,hay tên gì khác tùy bạn,sau đó bạn cài đĩa San 10 hay San 9 vào,trong lúc cài bạn nhớ đặt đường dẫn cài đặt vào đúng vị trí cài đặt trong ổ D ,và đặt tên cài đặt cho thư mục San 10 hay San 9 là San 11(để trong Registry sẽ lưu đường dẫn này) ,sau khi cài đặt xong,bạn vào Start menu,vào Run và gõ chữ regedit,Registry sẽ mở ra,bạn vào đó nhấn F3 để search,gõ vào dòng search chử KOEI,sau khi search xong Registry sẽ chỉ bạn đến khóa San X hay San IX,tùy bạn cài là San gì,bạn sửa tất cả cái gì có chữ San 10 hay San 9 thành Chữ 11,có nghĩa là sửa số 9,hoặc 10 thành số 11 thôi đó mà ,sau đó bạn vào thư mục mình vừa cài đặt San 10 hay San 9 của bạn và delete toàn bộ thư mục đó đi,và bạn sửa lại thư mục San 11 của bạn hồi nãy đã đổi tên thành San 11 như cũ,bây giờ các bạn có thể update được rồi đó,nếu không được thì hãy restart hoặc log off một lần và update lại là sẽ được,nếu không được nửa là do bạn làm sai 1 chi tiết nào đó mà tôi hướng dẫn cho các bạn,hy vọng bạn nào chưa update được sẽ update được sau khi đọc bài của tôi,tại vì tôi cũng là 1 trong nhiều ngừơi trong đây mua cái đĩa đó,hiện giờ mình phải đi làm rồi nên hướng dẫn hơi sơ xài ,nếu các bạn update không được mình sẽ có hướng dẫn kĩ hơn khi chỉ cho các bạn sửa những khóa nào trong Registry,mình cam đoan ai mua cái đĩa ngoài tiệm mà có crack sẳn thì chỉ bị đúng cái lỗi đó thôi

14. bhd2

bhd2 Youtube Master Race

Em thử theo cách bác chỉ rồi nhưng vẫn ko được ==> bác chỉ giúp em cách sửa registry cũng được ::(

15. simboy

simboy Youtube Master Race

Flysnow chỉ mình sửa trong Registry đi, step by step mà chắc ko có vấn đề gì đâu, thanksss !

16. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

17. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

các bạn không cần phải file crack mà làm chi cả chỉ việc down cái patch .EXE là đủ
    cứ cài game vào xong rồi copy cái PATCH EXE vào rồi chạy cái EXE đó là được không cần phải tìm file crack mà làm chi
    kiểu này tui đã làm và chạy tốt không vấn đề gì cả đâu

18. JudastheGreat

Vấn đề ko phải là chạy được hay ko mà là có update được hay ko, mấy bác đang tìm cách update từ cái bản lởm đóa nên mới thử crack = cái file kia thôi nhưng kết quả là fail.

19. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Ặc tui nhớ là cái patch noCd này có trong chủ đề góc download của bác xtophertran
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=144624&page=2
    cái này tui mới down về cài lại thấy cũng tốt lắm, sau khi down về bung nén ra rồi copy cái patchNoCd.exe vào thư mục game. rồi chạy nó là ok.
    sau đó vào trang
    http://www.gamecity.ne.jp/regist_c/user/san11/san11_updatedl.htm
    --->down cái update 1.1 về cũng bung trong mục game rồi chạy nó là đc.
    cuối cùng là cài cái patchEng trong chủ đề tổng hợp các patch cho RTK 11 của JudastheGreat
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=190796

20. simboy

simboy Youtube Master Race

Ok man, thanks nha ! loay hoay hoài cuối cùng mới được. Tóm tắt lại là ai chưa Up lên 1.1 được thì down file này về : link usendit (or trong Góc Download) linkhttp://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=06D06744595ECD40 crack nocd là chạy file update được àh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.