[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. SRai

SRai Youtube Master Race

Em đang chơi bản RTK XI ENG, các sư huynh ơi chỉ em làm sao đuổi quân địch về được không? Em đang chơi màn Lưu Bị chỉ có 5 hay 6 tướng gì à mà địch nó qua đánh hoài đỡ không nổi :((. Làm ơn mấy hay chỉ giáo dùm em với đang ghiền RTK XI lém

2. Game là nhất

Game là nhất Nam Việt Đại tướng quân

Nếu là màn tân dã thì chờ có bác gia cát rồi bay qua Yong An đi.Còn nếu là các màn khác thì:
    1:Bỏ chạy kiếm thành trống ở.
    2:Ngưng chiến.

3. SRai

SRai Youtube Master Race

Em chơi màn có Lữ Bố ấy. Màn đó đi thì không được, bao quanh toàn địch :((, ngưng chiến thì cũng không xong, nó không chịu ngưng. Chỉ mong đuổi nđịch về thui nhưng lại không biết lệnh nào cả :((. Bác làm ơn chỉ giúp đi

4. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Kô biết có link dowload RTK XI PUK vẫn còn sống và nhanh 1 chút kô nhỉ :(
    Bác nào có lòng tốt up lên mediafire đi :X

5. Game là nhất

Màn Lữ Bố thì ai chơi chẳng bị đập te tua.Bác cứ thêm nhiều tiền vào là ngưng được chứ gì.Còn không được nữa thì chỉ có nước bỏ thành kiếm thành trống, lựa thằng nào mạnh, dồn hết quân, lương cho nó phá vòng vây đi;;)

6. fanzco

fanzco Youtube Master Race

Mình muốn liên minh nhưng ko biết cách , mấy bác chỉ với , tặng tiền hoài nó vẫn ko chịu X( .

7. athrunzalax09a

athrunzalax09a Youtube Master Race

Tớ vừa mới mua đĩa cài RTK11 về nhưng mở ra toàn tiếng tàu nên không bít chơi Bro nào có cách chuyển sang tiếng anh hay có link tiếng anh trò này thì giúp tớ với, thanks

8. Game là nhất

Lên trên kia, trong góc dowload dow pact Cao Shang về là ok.

9. proton2310

proton2310 Donkey Kong

chắc bạn đang ở Tiểu Bái rồi ... Bị chỉ có Quan , Trương , Tôn Càn , bố con họ Trần ... bài này tớ chưa chơi qua 2 năm bao h vì nó quá khó ... theo tớ chỉ có cửa đánh xuống Hạ Phì là có thể qua ... cố gắng mua nhiều spear để Quan Trương dùng skill đánh đơ , mấy thằng tướng int cao thì cố dùng plot đuổi quân về hoặc rumor thành nào xuất tướng đánh bạn ... cố gắng thu thập càng nhiều tướng càng tốt...

10. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

hiện tại mình đang chơi RTK bản tiếng anh nhưng ko hiểu sao ko thấy có phần challenge và thiếu 1 số cái như up nhà lên cấp cao nhưng lại co tutorial về duel và debate. vậy là sao?

11. ~Pawn~

~Pawn~ Donkey Kong

Màn này là màn tớ chơi đầu tiên của bàn XI English. Lúc ấy còn chưa hiểu hết các command nữa:p Nhưng cũng thống nhất thiên hạ (nhờ add 1 con tướng có skill Black Arts:'>)
    thì RTK bản tiếng anh không có những phần ấy chứ sao nữa, có thế cũng thắc mắc được::(

:DGần tết rảnh rỗi ngồi mò mẫm lại có chút phát hiện: Trong RTK bản tiếng anh có tất cả 6 tướng không bao giờ bị one hit lúc duel ngay cả khi bạn chỉnh WAR của chúng =1 và đối thủ của chúng có WAR là 100!
    Danh sách : Lữ Bố, Trương Phi, Quan Vũ, Hứa Chử, Triệu Vân và Mã Siêu
    Không những thế, những ai không nằm trong danh sách trên mà xui xui gặp phải bọn chúng thì WAR bao nhiêu cũng có khả năng bị bọn chúng one hit!

Phát hiện này đã giải quyết và khắc phục được việc viên tướng "yêu" của bạn WAR rõ cao nhưng vẫn bị One hit:wink:

12. Game là nhất

Bác Pawn có cái pact +1000 war thì cho em xin =)).Ước mơ lớn nhất của 1 là 1 hit die Lữ Bố.

13. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Cái màn ở Tiểu bái thủ đến cuối năm thì Đào nó nhường từ châu cho mình, chả phải đánh chác gì cả. Màn này theo mình là màn dễ nhất trong các màn chưa có KM.

14. meonha189

meonha189 Youtube Master Race

các bác cho hỏi dùng edit ntn để kéo dài tuổi thọ tướng

15. htcuong_vn

htcuong_vn Youtube Master Race

Màn Tiểu Bái thì vào chỉ cần xây nhà quân nhà giáo và mấy cái nhà tiền ngắn ngày, ko cần xây farm làm gì cho mệt. Thủ vững đến đầu năm xảy ra event Đào Khiêm nhường Từ Châu. Nhân lúc Viên Thiệu, Viên Thuật, Táo Tháo, Lã Bố choảng nhau, thì dốc hết quân sang đánh Ngô quận, trước Tôn Sách một bước mà thu phục Giang Đông :)

16. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

một trận đánh nho nhỏ của tui.....:D

17. Game là nhất

Bác chơi Man 251 Lưu Bị à, em cũng đang cày đây, chiếm hết phía nam, vùng giang đông, phía tây đánh đến Hàn Trung rồi, bây giờ em đang bỗng dưng muốn khóc đây.Thằng Tư Mã Ý, Tào Tháo, Trương Lỗ, Đổng Trác, Lữ Bố liên hiệp với nhau đập em tơi bời.Bây h Hán Trung bị Trác đánh, Tân Dã chấp một lúc Tháo,Ý,Lỗ. Kiến Nghiệp thằng Lữ Bố đến phá mãi.Không bao lâu nữa ba mũi chịu sào này sẽ mất đến nơi bác nào có kinh nghiệm vào tư vấn dùm.

18. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Chắc tại bạn bành trướng nhanh quá nên mới thế, bạn mà chiếm hơn 1/2 bản đồ thì cả đám còn lại sẽ bu vào hội đồng bạn đấy. Tui thì chuyên tâm chậm mà chắc, lúc nào hậu phương cũng phải vững vàng rồi mới nghỉ đến chuyện đánh tiếp. Tui cũng ko có ý kiến nào hay ho để giúp bạn, tốt nhất vẫn là bỏ Tân Dã và giữ chặt Hán Trung rồi mở rộng địa bàn theo hình vòng cung chứ đừng theo hình mũi nhọn, có như thế thì lúc bị hội đồng cũng supply dễ hơn. Bạn nhìn cái bản đồ của tui thì thấy, giờ tui chỉ chuyên tâm làm gỏi Mạch Hoạch, cầm chân Tào và hòa với Tôn Kiên.

19. proton2310

proton2310 Donkey Kong

Té ra các cậu đang chơi bản Eng , tớ chưoi san PUK , chơi màn destroy lubu , chọn liubei , cũng đc như thế nhưng kô có sự kiện họ Đào nhường thành , mà quân đánh tứ phía , kô đỡ nổi

20. trinhphuctuan

trinhphuctuan Dragon Quest

@ Game là nhất: Bạn cố chống đỡ trong năm thì sẽ có 1 đến 2 phe thôi đánh bạn. Đặt chế độ District ở Kiến Nghiệp, cho 1 tướng khá cai quản thì sẽ đỡ được Lữ Bố từ phía Bắc đánh xuống.

Tân Dã nếu khó giữ quá thì bỏ đi không tiêc. Trước khi bỏ thì di chuyển hết quân lương về Thượng Dung hoặc Tương Dương. Cố thủ Thượng Dung nếu không Hán Trung sẽ bị uy hiếp. Giữ Thượng Dung để sau này có cơ hội lại đánh sang mặt đông chiếm Uyển Thành, Tân Dã.
    Từ Tân Dã xuống phía nam đã có Tương Giang chia cắt. Bạn chỉ cần giữ chặt các cửa khẩu, xây đồn trại dọc các bờ sông để giữ các kho quân lương thì quân Tào không thể công phá được.

Cố tập trung quân tướng vào Hán Trung để dứt điểm Đổng Thái sư đi. Từ Hán Trung công thủ đắc lợi. Các tướng của Đổng Trác đều War cao, thiên về sử dụng kỵ binh, dùng quân spear mà diệt. Chiếm cho chọn Tây Lương: An Định - Thiên Thủy - Ngũ Nguyên rồi đưa quân chiếm Tây Đô Tràng An. Như thế thì có thể yên được mặt Tây Bắc.

Nếu như cố giữ Tân Dã thì rất mệt mõi. Quần hùng chiến loạn ở đấy nhưng nếu muốn đối mặt anh hào thì hãy thử sức.

Nếu nhiều jin thì hãy cử người ceasefire với một phe. Như thế cũng giảm được sức ép! Có lẽ giờ mới hiểu được câu "Thế quân như thác đổ" của lão La đúng không!.