[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

=))=))
    mún nhanh thì edit cho khỏe đi=))=))=))

2. proton2310

proton2310 Donkey Kong

Yong An tuy bé nhưng là cửa ngõ vào 3 thục , các cường quốc tranh nhau trung nguyên đôi ba năm nhìn lại thì đất Thục đã về tay cậu từ lâu rồi , Xiang Yang , Jiang Ling đúng là pt đc thì rất tốt nhưng Xiang Yang quá gần sông , nó cho vài cái thuyền lớn cẩu đá vào thành vài nc là toi , địa thế Jiang Ling kô tốt , 4 bề giáp địch , địch kéo từ Sài Tang và Trướng Sa lên + với quân Jiang Xia tấn sang sẽ đánh vào đống nhà của cậu đầu tiên , thiệt hại khá lớn ,chưa kể nếu để lỏng Yong An sẽ là thời cơ cho Lưu Chương pt , lúc ấy khó tin là nó sẽ để cho cậu yên ....

3. samsonsakata

samsonsakata Youtube Master Race

Cho tớ hỏi làm cách nào upgrade đc Forge barrack vậy mấy bạn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Với làm sao xây đc big market...........sao chỉ thấy mấy xây đc

4. lovestoneqh

lovestoneqh Mr & Ms Pac-Man

xây 2 barrack gần nhau sau đó click upgrade dưới chữ build , xây tiếp 1 barrack gần barrack vừa up rồi up tiếp lên cấp 3 , tương tự cho farm , market , forge . chỉ có 1 số thành lớn ( có hình metro bên cạnh) mới xây dc bigmarket . Thành nào có port mới xây dc fish market (hình như vậy):D

5. proton2310

proton2310 Donkey Kong

-tớ chả bao h xây big market cả ... chỉ cần up 3-4 cái market lv3 là đủ rồi ...
    -muốn up forge or barrack thì xây 3 cái lv 1 gần nhau rùi up lên ... có phần upgarade ngay dưới mục build đó
    -San E kô up đc , chỉ có San PUK thôi

6. Nero89

Nero89 Dragon Quest

cho mình xin bản PK Version Chinese ,mấy cái link kia die hết trơn rồi :(

7. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

8. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

9. truonghuuviet88

truonghuuviet88 Mr & Ms Pac-Man

ơ thế là barrack vẫn nâng cấp được hả :(..vậy mà tưởng chỉ nâng cấp được chợ với farm. nâng cấp xong lấy được nhiều quân hơn hả bác:)
    Ai cho em hỏi chơi xong challenge nào thì unlock được tướng đấy hả. Unlock ở đâu vậy. Em vào phần officer đâu thấy

10. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

unlock ở cái new officer lúc new game í. Nó cho ra mấy thằng. Thằng nào ô ancient có vòng tròn là unlock.

11. Nero89

Nero89 Dragon Quest

hix ,mấy cái link mấy cậu gởi mình down ko đc :( ,sẵn cho hỏi tớ cài bản Chinese mà patch = bản PK Japanese Ver đc ko ? nãy giờ kiếm link down bản Chinese hoài ko ra ,toàn link bản Japanese :(

12. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Cho mình hỏi mấy thắng tướng nào có khả năng thu phục SimaY vậy, ngoài con vợ của nó là Zhachuhu thì phải có thằng khác phải không, vì lúc chơi RTK11 mình gặp trường hợp Tào đánh Tây lương đem Tư mã Ý đi thế là Tây Lương thu phục được Tư mã Ý lun !!

13. proton2310

proton2310 Donkey Kong

Thu phục TMY thì còn tùy ... theo kn của tớ thì chỉ có thể thu đc TMY khi nó là bộ tướng bth , còn khi nó lên Tể Tướng ( or j j đó) thì gần như là kô thể ...

14. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Cám ơn bạn đã góp ý, thật ra thì mình resreach nó ở thành trên thành Wan, mà mãi chả dùng ai nói chuyện được !
    Cho mình hỏi thêm là sao mãi không có tướng nào có skill socrecy hay lightning gì vậy nhỉ? dò mãi trong bảng recuirt mà không cóa black art hay lightning ! Có ai biết thằng nào có vào bao giờ gặp không. Vì mình có Masu lẫn XunYou (thu phục của Tào) nên muốn tận dụng hết hehehehehe:D:D:D

15. truonghuuviet88

hie hie..hôm nay chơi khá bội thu.. Mình chơi Đinh Nguyên (để sau này nó chết đi, Lubu làm vua ấy mà :D). Chiếm hết Zitong đến Hán Trung, nhưng lực lượng vẫn còn mỏng lắm, thua nhiều so với Sun Jian và Hejin. phải liên minh tạm thời với Đổng Trác. Giờ đang tiến đánh Hejin ở Shan Yong, và Wan, thế là thu phục được Hứa Chử, Hoàng Trung, bắt được Bàng Đức và Zhang Bao:D...
    @lanceangel: Zhang Bao (Trương Bảo) có black art đó. gã này là một đạo sĩ hay sao ấy. Thuộc quân giặc Khăn Vàng, xuất hiện từ thời kì đầu ;)

16. proton2310

proton2310 Donkey Kong

Trừ gã hộ Trương làm phép giật sét ra còn có Lã Thượng ( or Khương Tử Nha như bản dịch của bạn nào đó) có skill lightning , ngoài ra ko tướng nào có ... mà cũng kô thể học đc

17. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

cũng ko rõ là có thể unlock đc hay ko. Nhớ là bác yêu game nói trong editor 1 lần, mở ra xem có trong list ko thì biết unlock đc hay ko ngay.

18. truonghuuviet88

Công nhận đánh lubu tactic ngựa hay được duel thật. Mà mấy thằng war cao lại toàn khoái duel với mình. Đỡ quá :))...giết cả đạo không tốn sức. Lubu mạnh thiệt, war 96, 97 so với 100 xem là một cách biệt lớn . oh , my idol :-*

19. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Ừm Lubu thì khỏi nói roài, nhưng mình chơi 207 lúc đó Trương Bảo, Lubu bị xóa xổ theo lịch sử roài...(hixhix). Lã Thượng tên tiếng anh là gì vậy, mình chơi bản PK tên tướng toàn Eng, với lại không rành TQC lắm...
    À mình có 1 vần đề nữa là thằng Khương Duy (Jiang Wei) ấy, làm sao để unlock nó vậy, chiếm TitanShui roài search không có tín hiệu ! Các pro giúp mình cái nha:D

20. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man Lão Làng GVN

Mọi người cho em hỏi bản RTK 11 English có crack no CD ko ạ cứ phải mount iso mệt quá =.='