[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

Các bạn cho mình hỏi có cách nào làm cho tụi tướng địch duel thường xuyên ko , Mình chơi được hơn 1 tháng rồi mà chỉ duel được mấy trận (đa số khi tìm tướng ) , khi ra trận rủ tụi tướng địch đánh hoài mà tụi nó ko ra ( chắc tại tui nổi tiếng quá mà) .

2. 霸王

霸王 Mr & Ms Pac-Man

Cho thằng War thấp rủ Duel rồi dùng thằng War cao mà đập

3. tranchitrung

tranchitrung Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi 1 câu ngớ ngẩn:

Mình đã down cái unlock ở trang 2 topic "San11 official update" trong box này, unzip rồi copy vào thư mực như hướng dẫn. Khi vào game thì đúng là đã unlock hết tất cả officers và events. Có điều mình không thấy phần Officers settings để chỉnh sửa skills, khuôn mặt .v.v... như mọi người nói đâu cả (ko phải san11editor).

Mọi người có thể chỉ cho mình biết cái mục officers settings đó ở đâu không ? mình chưa update lên v1.1 mà vẫn chơi bản 1.0, có phải lý do vì chưa update lên mà không có mục Officer Settings ko ?

Cám ơn mọi người nhiều.

4. IllidanStormrage

IllidanStormrage Donkey Kong

chắc bạn ko chú ý kĩ chứ nó ở ngay phần chỉnh cái moden dưới phần chinh khuôn mặt mà còn chỉnh skill thì ở phía trên cùng rất dễ thấy mà,còn ko dùng editer chỉnh cũng dc mà,chỉnh dc nhieu thứ hơn mà cũng dễ hơn nữa sao bạn ko xài,phần chỉnh kia dau wan trong đâu !

5. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

chào bà con tui đã quay lại rùi đây. Đây là bản patch mới nhất đã có được sửa thêm đôi chút về phần các đoạn diaglogue cũng như các thứ khác thì ở bản mới này mới chỉ sửa được có đôi chút. Vì trong quá trình làm mới chỉ xong có giai đoạn đầu là dịch nhưng do dịch mà chả nhìn thấy thực tế nó ra sao nên cuối cùng bung ra lỗi nhiều quá nhiều câu rất buồn cười vì vậy cần phải edit lại vào một bản mới cho nó đúng hơn mà cái này thì chưa có thời gian nhiều nên đành phải làm từ từ vậy bà con thông cảm cho
    tạm thời trong lần patch này mới chỉ sửa có đôi chút thôi cũng không có chi nhiều lắm
    đây là địa chỉ
    http://rapidshare.de/files/22176239/San11EnglishPatch1.00.exe.html
    (vì cái trang yousendit.com nó toàn bào lỗi nên phải chuyển qua trang này ai biết trang khác thì chỉ cho tui hay là down về rùi up lên trang khác cho mọi người dùng)
    các bạn down về thì nhớ chọn cho đúng đường dẫn kẻo patch không được
    trong patch lần này đã dịch toàn bộ các tướng kể cả mấy ông lính báo tin, rồi mấy ông tướng thêm,... với những bạn đang chơi mà không muốn chơi lại mà vẫn muốn tướng được dịch đầy đủ thì chờ chút mai tui sẽ up file sửa lên (vì lúc bỏ vào USB quên đi mất)
    các bạn cứ tải file về up bình thường cho game đã

6. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

giờ thì không có nhiều thời gian lắm nên chưa có làm được một bài hướng dẫn cách dùng SANXIeditor ,cách cho ảnh bên ngoài vào trong game cùng với cách chỉnh 3D cho tướng một cách chi tiết nhưng tui sẽ cố gắng thu xếp để sớm có các bài viết này trong thời gian sắp tới cho bà con quậy chơi.À quên còn cái vụ cách tìm ra các Scene mới nữa chứ ( các scene nói về thời điểm xảy ra các tình huống quan trọng trong lịch sử của tam quốc)

7. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Hoan hô bác BA đã trở lại mong bác mãi !!!!!
    Tiếc là chưa thể test bản patch của bác vì máy ở nhà đang hỏng đang ngồi ngoài tiệm nét ::( mai đến cơ quan sẽ test nhưng hình như ko down được thì phải

8. zhaojun2034

zhaojun2034 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ui! Làm ơn gửi lại cái link update 1.1 giùm em.Cái link tren trang kia nó đòi pass nữa T____T.Giúp giùm em nhá

9. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Dạo này gamevn làm sao ấy mãi mới vào được.
    Đây là link down bản patch mới của bác BA, có sửa thêm 1 chút so với bản cũ mà bác ý vừa mới up ở trên. Trang gamevn hay chết quá nên bác ý nhờ tôi up hộ, mọi người down nhé:
    http://rapidshare.de/files/22243872/San11EnglishPatch1.0.1.exe.html
    Chú ý là hình như nó ko hỗ trợ các phần mềm download thì phải nghĩa là bạn chỉ down chay được thôi, như tôi ko dùng flashget down được.

10. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Bác nào chỉ giúp cái editor với. Tui tạo 1 thằng tướng có các chỉ số đều mã cả nhưng vẫn không thể đấu tay đôi với Lữ Bố được, mới vào thì bị nó dọng cho 1 phát về thành rồi, load đi load lại nhiều lần mới có thể duel được nhưng khi nó xuất cái chiêu xoay kích rồi bổ xuống thì có nước toi. Cái chỉnh này không biết dùng hex chỉnh được không? Ai biết chỉ giúp tui với??

11. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

he mọi người đây là phần hướng dẫn sử dụng SANXI editor để chỉnh sửa hình 3D cho tướng ( phần này đã có trong bản patch mà tui mới nhờ Judas up lên rồi nhưng cũng vẫn xin viết lại cho nó rõ ràng )
    1.mở editor , mở file save ( nếu muốn sửa ở cho tướng không phải do mình tạo)( thư mục My document\Koei\SaveData ), mở file makedata ( nếu muốn chỉnh sửa mấy thằng tướng do mình tạo ra)( thư mục chung thư mục với file save)
    2.Sau khi mở file thì chọn phần có chữ E ở bên cạnh , chọn dòng thứ 7(phần có 4 ô vuông - cho máy không hiển thị tiếng TQ)
    3. Chọn một thằng tướng bất kì mà mình muốn sửa click chuột phải chọn dòng thứ 2 (3Dshape) ở trong bảng hiện ra thì dòng đầu tiên không rõ lắm
    các ô tiếp theo như sau
    1.Mũ 2.Mặt 3.Áo 4.Mắt(con ngươi)
    5.Bao cổ tay 6.giày(chân) 7.Thân 8.không rõ
    vì việc chỉnh sửa tướng là đọc theo mã nên đây là bảng mã cho các bác tham khảo(có 128 giá trị )
    từ 0-35
    từ 36-71
    từ 72-107
    từ 108-127

có gắng sửa cho tướng nó càng chuối càng tốt :D
    tui có lên mấy trang nước ngoài thì còn có hướng dẫn về cách đưa hình 3D từ bên ngoài vào nhưng phần đó viết khó hiểu quá và nó lại là tiếng TQ nữa nên chưa có tham khảo được lúc nào tìm hiểu được thì sẽ post lên cho mọi người thử chơi

12. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Link down patch của bác Ba lại die rồi. Anh em đã kịp down về đâu. Các bác up lên trang nào khác đi> Rapitshare chóng die lém cứ thế này bao giờ mới được chơi patch mới đây hix hix

13. IllidanStormrage

xin lỗi hình như phần thứ 4 trong chỉnh sua73 tướng là áo choàng mà ko nhớ rõ lắm nhưng chắc ko phải mắt đâu !

14. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Ừhm IllidanStormrage nói đúng đó, 4 là áo choàng, còn cái 7 ko phải là thân đâu. Cái 3 là áo mặc (tính từ cổ tay đến cổ chân) bởi dzậy muốn một thằng mặc áo giáp có cánh tay áo dài (giống quan văn) là điều không thể

15. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

cho tôi hỏi sao tôi ko thể xin quân được (cứ vào phần city nhưng nó ko hiện daft để mà tuyển quân)mà làm cách nào để mang số lượng quân theo ý của mình

16. IllidanStormrage

vậy thì chắc là bác chua7 có nhà tuyển quân rồi,vào build chọn cái nhà thứ 3 từ trái sang ,xây xong là tuyen wan6 đươc thui mà,lúc dẫn wan đi có 3 thanh có thể kéo đc,bác muôn dẫn bao nhiêu wan thì điều chỉnh thanh đầu tiên ấy !

17. IllidanStormrage

cái chiêu xoay kích là khi đầy mana(dòng dưới dong máu) đầy là sử dụng dc thoi mà,chon cái phát sáng ấy nhưng do mana của com len nhanh hơn mình gấp mấy lân nên nó xoay kich lien tục => die ^_^ !

18. ndtien

ndtien Youtube Master Race

mấy bác ơi sao thấy ai cũng mãi tim patch mà sao không ai hướng dẫn cách chơi hết bác nào biết chỉ em đi cám ơn nhiều , mua RTK 11 về rồi mà toàn là máy chơi không em mò mãi không biết chơi làm sao hết !

19. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Mò mãi không biết chơi làm sao hết thì...........mò tiếp, chừng nào biết thì thôi!!!!!!:| Ai cũng vậy cả mà!!!!:|

Cách đơn giản, ngắn gọn hơn là trong box này có topic Hướng dẫn bằng hình Add đấy, vào đó mà tham khảo!!!!!

20. Gamebegin

Gamebegin Youtube Master Race

Các pa ui, làm ơn upload dùm mình mấy bản patch RTK XI lại được không, mấy hôm trước hỏng win cài lại, quên mất lại format ổ cứng nên mất hết patch, vảo đây download lại thì link die hết rồi, cảm phiền quá. Cám ơn trước.

email : trantungduong2001@yahoo.com