[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Điều thiếu sót mà theo tôi nghĩ là khá đáng buồn trong tất cả các bản San là không có chế độ phạt tướng bại trận.Theo ý kiến tui thì bọn tướng bại trận dẫn tàn binh về ,mình quyết định xử nó làm sao như đuổi việc,hay chém đầu,hoặc khoan dung tha thứ.Với lại trong San11 chế độ kẻ thù bị bỏ đâu mất.Tui là ngừơi rất thích chém tù binh,vậy mà bà con họ hàng nó không thù tui mà còn vui vẻ hàng khi bị diệt nước nữa,vô lí wá,điểm này San10 làm tốt hơn.Cứ như tui bắt đối phương về chém bay đầu rồi cưới vợ con nó vẫn được,nếu Koei phát triện những bản sau mà vẫn thế thì còn đâu là "chết trung vì nước" hay"ở giá thờ chồng "nữa.Hi vọng mấy bản sau Koei sẽ bổ sung chế độ phạt kẻ có tội,khôi phục chế độ thù địch và tù binh tự tử vì nước mới hay.Hì hì

2. anh_hai_lua

anh_hai_lua Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho em hỏi chút : Tại sao 1 số thành 1 turn đc Build 2-3 lần mà có thành thì 2-3 turn mới đc build 1 lần ??? làm thế nào tăng số lần Build trong 1 turn lên vậy ?

3. MadridIsta

MadridIsta Youtube Master Race

1 turn build đc nhiều lần do có nhiều tướng, nhiều tiền và lúc đấy energy còn nhiều. ví dụ 1 lần build cho 3 tướng build, hết 200. thành nào có 3 tướng thì chỉ build 1 lần thôi. Muốn build nhiều lần thì 1 lần build chọn 1 tướng thôi.

4. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Mấy bác có ai sử dụng skill DomA của con vợ để tăng chỉ số cho thằng chồng chưa.Tui tạo ra 1 đống con gái,cưới 1 con rồi cho nó die ở sa trường,sau có cưới con khác và làm tương tự,chỉ số lên 100 vèo vèo.

5. anh_hai_lua

Bác tạo 1 đống con gái như thế nào thế ? Em vẫn ko hiểu lắm cái phần tạo tướng lúc đầu có tác dụng gì ?
    Em hỏi thêm là tại sao 1 số thành chỉ có Army và Ruler vậy ?
    Lần đầu tiên chơi RTK nên mong các bác thông cảm vì hỏi nhiều :d .

6. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

ê có cách nào tạo tướng bằng tiếng anh ko vậy. tôi tìm ra cách tạo tướng bằng tiếng nhật rồi nhưng ko làm thế nào chuyển sang tiếng anh được thành ra 2 chục thằng tướng của tôi tuyền bằng tiếng nhật cả. chán vãi. à mà trong phần skill trong phần tạo tướng có 1 số skill ko có là thế nào thế. như cái skill của Gia Cát Lượng chẳng hạn.

7. binhdana

binhdana Youtube Master Race

Bác nào chỉ giùm em voi:
    1. mình mang quân và lương thực tiếp viện nhưng ko biết làm thế nào để chuyển nó vào được đám quân của mình cần tiếp viện?
    2. làm sao để nâng cấp được các cái nhà xây dựng?

8. anh_hai_lua

1. cái này tui ko biết
    2. CÁi này ở phần Research đó .

9. canna13

canna13 Youtube Master Race

Convey quân đến sát, click vào đội sẽ có dòng chữ tàu cuối cùng, click vào rồi chọn số lương, tiền, quân cần tiếp. done

10. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Mạn phép tí:
    _ Nói đến RTK ai cũng biết 2 phần không thể thiếu là Debate và Dual, có thể nói đây là 2 màn hay nhất của game.
    _ Mình gặp rắc rối nhiều với phần dual, vì đây là lần đầu mình chơi RTK. Phần Debate đã có bạn giải thích và mình đã học được không ít, nhưng với dual thì hoàn toàn mù tịt.
    _ Trên đây, chắc có kô ít người dual trăm trận trăm thắng. Vậy ai có lòng hảo tâm, giải thích một chút về dual giùm mình được không. Cứ War 100 (Lubu) thỉnh thoảng lại thua đứa War có 85 :(, tức chết được.
    _ Total Attack, KeepDefence, KeepSpirit, RandomPower, những từ này có ý nghĩa và tác dụng thế nào, làm ơn giúp mình tí nhé >_>

11. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nếu war là 100 thì chỉ việc chọn total attack là 99% thắng.
    Keepdefence là phòng thủ, pác sẽ chủ yếu né đòn.
    Keepspirit ít xài nên ko biết.
    Randompower là tăng năng lượng ngẫu nhiên.
    Thường nếu war trội hơn kẻ địch hay thấp hơn 2, 3 điểm thì pác chọn total attack thì trên 90% pác thắng.
    Tui chỉ xài cái keepdefence và randompower cho những thằng tướng yếu khi cùng xung trận để đợi tướng mạnh ra sử dụng tuyệt chiêu óanh nó. VD pác xài Lubu mà đụng Quan Vũ và tư Mã Ý chẳng hạn, nếu địch ra là Tư Mã Ý thì pác ko cần 'nện" thằng này bằng total attack mà nên xài random power tăng năng lượng cho Lubu mà đợi Quan Vũ ra mà chém nó.

12. anh_hai_lua

Duel tui luôn thắng vì toàn tướng khủng :D .
    Còn Debate đúng là ác mộng , ko thể nào đánh thắng đc dù thằng đó nó yếu hơn mình , chỉ nắm đc nếu cùng phép thì L > M > S , còn cái Weather , OldTale , ethic loạn hết cả lên , lúc cái này mạnh hơn lúc lại yếu hơn . Bó tay .

13. ImmortalQueen

_ =)), bác 2 lúa đúng là 2 lúa, dual thì tớ thích keepdefence, mới thử hồi tối và toàn thắng, tuy nhiên dây dưa hơi lâu, nhất là khi 2 vs 2 T_T. Chẳng hiểu sao chơi màn đầu chẳng ai chịu dual, chơi màn năm thử 4 hay 5 gì thì đánh trận nào tụi nó cũng rủ dual ^^.
    _ Về debate thì có vẻ dễ hơn, nhưng tùy thuộc nhiều vào may mắn hơn. Weather Oldtale Ethic mạnh hay yếu tùy thuộc vào trạng thái lúc đó, nó thể hiện qua cái chữ tàu ở giữa, đỏ là oldtale, xanh là weather, vàng là ethic. Lúc trạng nào xuất hiện thì các chiêu mạnh lúc đó sẽ sáng lên, cứ chọn mạnh mà đánh là được thôi.
    _ Thỉnh thoảng có Yell, cái này tấn công ngay một đòn trí mạng.
    _ Reflect: phản đòn. Ignore: từ chối hiệp đấu đó, làm cho phản nộ của đối phương tăng. Calm, nhường một hiệp để làm giảm phản nộ của đối phương. Paranox (kô nhớ rõ): tự làm mình tức giận (nghe sao khờ quá :)) ). Hình như chỉ có bấy nhiêu.
    _ Quên: còn Argue, cái này hình như là ngẫu nhiên chọn chiêu sao cho phù hợp và khắc chế đối phương thì phải, ít dùng nên kô rõ nguyên tắc ^_^.
    _ Khi sử dụng calm, paranox thì phải chấp nhận chịu một đòn của đối phương nếu họ chọn tấn công, Ignore thì tránh được tất cả. Yell với Reflect kô biết có bị phản hay kô, chưa rõ.
    _ Ngoài ra có think, dùng khi bác bí thế, chẳng có chiêu nào để đánh lúc đó trong khi đối phương có, think giúp thay đổi một số chiêu hiện tại thành các chiêu khác, may mắn thì ra đúng trạng thái thôi.
    _ Nếu 2 bên đánh cùng cấp (cùng đúng trạng thái hay cùng sai trạng thái) L, M, S thì tự giải, và cả hai được chút xíu phẫn nộ.
    _ Khi ống phẫn nộ đầy thì tướng sẽ nổi giận, khi này các chiêu sẽ (hay phần lớn) luôn mạnh hơn đối phương dù cho khác trạng thái. Đặc biệt, tướng có thể tung ra tất cả các chiêu đánh mà ta có trong menu lúc này liên tục, thường thì khi ấy địch chết chắc (còn làm thế nào để rơi vào trường hợp đó thì chưa chú ý lắm ^^, ít khi nổi giận :p).
    _ Thỉnh thoảng khi debate với tướng quá yếu thì chỉ cần tướng mình ậm ừ một tiếng, địch sợ chết điếng mà chết, khỏi phải xuất chiêu ^^.

14. anh_hai_lua

bác thông cảm chứ lần đầu chơi RTK mà :"> .
    Các bác tin ko ? em debate Bàng Thống vs 1 thằng INT 73 , nó đánh cho BT của em còn 1/3 cọc thì BT nổi giận , nó cho 3 chiêu nữa chết luôn : ) ) . BT thua rồi chỉ số sụt thê thảm đang từ đầu 9 xuống đầu 7 hết :-s, vào phần xem tướng thì thành màu da cam ko điều khiển đc , thế là sao hả các bác ?

15. ImmortalQueen

_ Là chết, sau vài lượt nó sẽ sống lại và phục hồi bình thường ^^. Bàng Thống mà cũng để thua, tội thật, hy vọng bác phục hồi danh dự sau khi hiểu cách chửi lộn :D

16. sao_lai_the

sao_lai_the Mr & Ms Pac-Man

đó như là tướng bị thương thôi mà, qua mấy turn là lại khôi phục đc sức khỏe thôi.

17. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

chắc Bàng Thống chửi nhau bị thua nên hộc máu mồm, sinh ra bệnh đó thôi. thường thì khi debate mà có tướng int trên 85 thì tôi ít khi thua lắm. thỉnh thoảng gặp phải mấy thằng int cao quá ( cỡ 95 thì chịu) thì phải có những thằng tương đương thì mới đỡ được chứ ko thì vừa vào nó ho cho 1 phát thì nằm bẹp luôn, ko nói được tiếng nào đã die rồi. Nhưng mà thỉnh thoảng tôi cầm tướng giỏi đi debate mà ko gặp may ( bài xấu, ko màu chùng, think toàn ra bài dở hơi) thì cũng phải gần hết máu mới hạ được nó.

18. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Yell gặp Reflect thì cả 2 bị hóa giải.
    Lưu ý: có 1 số trường hợp khi nổi giận thì ko dùng các chiêu đặc biệt được cho nên phải cẩn thận khi dùng chiêu panadox.

19. smonster

smonster Youtube Master Race

các bác thông cảm cho hỏi tí,iem lính mới...E hèm,tình trạng của iem là : chơi được lúc thấy thằng Quan Vũ đi chơi đêm với thằng Lưu Bị,thế rùi tụi nó thấy sao băng bay chíu chíu,rùi Quan Vũ nói 1 tràng tiếng Mán,iem đoán là quân iem sắp có thằng tướng die,y rằng chơi hồi nữa có thằng tướng die thật.Mà iem chọn option random hay sao ấy,chả theo lịch sử gì cả,chứ chưa gì Lữ Mông chít,rùi sau đó Chu Du mới chít,chả hỉu gì cả...Có cách nào hạn chế được hiện tượng này không các bác???

20. m0nster

m0nster Mr & Ms Pac-Man

San11Editor cản đc, gì cũng cản đc .