[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

2. korangar

korangar Mega Man

Hình như mấy tướng có nhiều lúc bị bệnh nữa thì phải ? Mutsu thấy có nhiều đứa tự nhiên tên nó bị đỏ lên , chỉ số thì giảm xuống , một thời gian sau thì đi . Xin hỏi làm sao để chữa cho nó khỏi và tránh tình trạng này ? Nhiều đứa toàn tướng mạnh đều chết vô lý thế này cả .

3. Lengocnam

Trước khi nó đi đều có điềm sao rơi đó. Ko có cách cứu, biện pháp Save and load hiện nay vô dụng. Sau khi có điềm sao rơi thì wa mùa sau chắc chắn thằng đó đi. Tại hạ thu phục được cả Nhan Lương lẫn Văn Sú, chưa đánh trận nào cho ra hồn thì đã về chầu hết

4. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

đúng là thằng nào trướcc khi die đều có dấu hiện sao rơi và các thuộc tính của những thằng đó giảm, đỏ lên nhưng những thằng thuộc tính giảm, đỏ lên chưa chắc đều là những thằng die đâu!! Có khi nó bị bệnh gì đó hoặc bị ám toán, bị thương khi đấu int đấu war một lượt sau sẽ hết trở lại bình thường!!

5. korangar

korangar Mega Man

hix , thu phục cả lã bố , điêu thuyền , giờ đi cả rồi :((

6. RIFFT

RIFFT Youtube Master Race

cho mình hỏi: Làm thế nào để có thể kiếm được nhiều đồ (item), phải search thế nào?

7. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

cứ search bừa lên đừng nghe lời quân sư
    nếu còn thừa tướng tui cứ cho nó search loạn lên
    đến cả Trương Phi còn tìm thấy item cơ mà
    mà nếu ko có item thì mình cũng được tiền have fun ^^
    có cách nào để cho các tướng ly dị nhau ko nhỉ
    đang muốn cho Quan Vũ lấy Điêu Thuyền mà ko được vì nó đang là vợ của Lã Bố T_T

8. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Pà kon kô pác cho tui hỏi cái.Tui mới chơi RTK 11,thấy mỗi thằng tướng nó có mấy chỉ số như war,int,pol,lead...;vậy mấy chỉ số đó có công dụng như thế nào vậy mấy pác,xin giải thích rõ từng công dụng của từng chỉ số nha

9. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

chắc bác này chưa chơi các bản SAN trước hả

10. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Yes sir;tui choi bãn này là bãn đầu tiên đó,nên cái gì cũng ko biết,rất mong mấy pác giải thích giùm;chứ ko vô chơi ko hiểu hết cái hay của nó

11. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

cho mình hỏi trong game có nhiều nhất là bao nhiêu item!! Đúng là cứ search bừa sẽ tìm thấy item đó, quân sư ko nói đúng về item đâu, nhưng search cả chục lần mới được một lần trúng, nếu search nhiều lần ko đúng chỉ số POL của tướng sẽ hạ thấp dần đó
    có cách nào lấy lại item mình đã ban thưởng cho tướng ko!!
    to 0vo0tinh: nói sơ sơ thế này nhé
    WAR: là chỉ số sức mạnh, dùng để ra trận đánh nhau: tấn công(attack) và lên sĩ khí cho quân mình: draff
    LEAD: thống soái, để xây dựng niềm tin trong thành(safe) , và để ra trận đánh nhau: chống đỡ(defend)
    INT: thông minh, dùng để rèn giáo, kích, ngựa, thuyền, xe công thành...và để đấu int với khi ra trận hoặc debase
    POL: chính trị, để xây dựng chợ, ruộng, nhà rèn vũ khí, nhà nuôi ngựa, nhà thuyền, nhà xe công thành và để search item và các tướng
    CHAR: mê thuật, để thu quân và thu phục các tướng giặc hoặc tướng free

12. Lengocnam

đến bi h chưa ai thống kê được trong RTK 11 có bi nhiêu item! San 11 item ko có công dụng cộng chỉ số, chỉ được cái thêm mấy chiêu khi duel cho nên lười search (kiếm vài cây cung với mấy con dao để xài là đủ gòi), cũng ko có cách lột item đã ban thưởng (khác với mấy san trước). Tại hạ chẳng cần search cũng có tầm tầm 30 cái item, do đi đánh tan 1 ruler thì item của ruler đó sẽ thành của pác hết.

13. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

-Các pác cho em hỏi mấy vấn đề sau:
    1.Sao trong thành mở cái officer thì thấy có Quan Vũ,nhưng vô trong thành để dàn quân ra khỏi thành thì ko thấy nó để chọn;cắm đầu chơi tiếp 1 hồi tự nhiên thấy nó trong thành,tại sao lúc có lúc ko vậy mấy pác (tui đang chơi cái chiến dịch đầu tiên 184).
    2.Các pác có thể cho biết là khi xúât quân đi đánh có mang lương thực theo ,nó tính theo ngày,vậy thì một lượt của mình đi thì mất bao nhiêu ngày lương thực vậy mấy pác.
    3.Tại sao khi tui xây cái workshop rồi mà nó ko cho tạo cái xe công thành vậy mấy pác.
    4.Tui vào cái research thì phải đủ skillpoint mới dùng được;vậy thì skillpoint đó ở chổ nào và làm sao tăng nó lên vậy mấy pác.

14. Lengocnam

Bạn phải nói rõ bạn chơi ruler nào
    1. Nếu là phe Lưu Bị thì do trước đó bạn đã sai Quan Vũ đi làm 1 công việc nào đó (xây nhà, đi search hay đi thu phục tướngv.v.) và chưa xong nên ko thấy hắn trong thành, khi công việc xong thì hắn sẽ trở về (Khi cho tướng làm việc bạn để ý sẽ có 1 dòng cho biết công việc làm mất bao nhiêu ngày, trong khoảng thời gian đó tướng sẽ ko có trong thành đâu).
    2. Đi đánh phải mang lương thực theo chứ, nếu ko thi... trong cái bảng xuất quân tại dòng food khi bạn chọn số lượng lương thực đem theo thì nó sẽ cho biết số lương này đủ dùng trong bao nhiêu ngày (cột day kế bên đó). Thông thường nếu đi đánh xa nên mang khoảng 3 tháng lương cho chắc ăn (vì tụi nó sẽ ra chặn đường dây dưa ngày tháng lắm), đi đánh gần thì mang 1 hoặc 2 tháng là đủ. Và 1 lượt (1 turn) mất 10 ngày lương!
    3. Thứ nhất bạn kiểm tra xem có đủ tiền trong thành đó ko, ko đủ tiền thì ko mua được. Thứ hai kiểm tra xem thành đó có đang bị đánh ko, nếu đang bị đáh thì ko mua được. Thứ 3 kiểm tra xem workshop xây xong chưa hay đang trong thời gian xây dựng.
    4. Skill point đó là điểm Tech, tăng tech bằng cách cho tướng đi làm việc và đi chinh phục ruler khác.

15. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Oh.Rất rõ ràng và dễ hiễu,Thank u;bạn cho mình hỏi tiếp
    1.Sao cứ qua 1 lượt thì nó -550 lương thực của mình trong khi mình đã xây đến 4 cái Farm,trong khi mấy thành khác nó chỉ xây có 2 cái Farm mà qua lượt nó tăng lương thực lên chứ ko giảm.
    2.Có mấy lượt đi nó ko cho mình chọn cái nào cả,từ City,Staff...Rule ,tất cả đều tối thui,ko hiện sáng lên nên ko chọn được?

16. Lengocnam

1. Do thành đó đang có dịch bệnh, sau 1 lượt nó sẽ trừ lương thực, số dân cũng giảm đi, chỉ số trị an (safe) cũng giảm, nếu safe giảm đến 70 thì sẽ có cướp xuất hiện ở vùng đó. khi hết dịch bệnh thì nó không trừ lương.
    2. Do hết enegry. San 11 khác các san trước, mỗi khi cho tướng làm việc gì đều tiêu hao enegry. Enegry cao nhất là 255. Bạn lưu ý khi cho tướng làm việc đều có bảng thông báo tốn bao nhiêu enegry. Cái này khiến người chơi phải tính toán cho hợp lý hơn.

17. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

1-Vậy làm sao để hết dịch bệnh vậy? Số dân là ở chổ nào trong bảng vậy,muốn thu phục dân chúng về thành mình thì làm thế nào?Cái Safe của mình giảm đến 50 mà đâu thấy cướp đâu?
    2-Mình xây 1 cái Mint rồi nhưng sao tiền của mình tăng ít lắm,có cách nào tăng tiền lên nhiều ko?Nếu xây thêm cái Mint nữa thì ko đủ chổ.

18. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Jin và Jin Max khác nhau chỗ nào vậy bạn;tại sao khi xây nhà nó trừ vào Jin mà ko trừ vào Jin Max,vậy ra Jin Max ko có tác dụng gì hết hã

19. Lengocnam

1 Ko biết làm thế nào để hết dịch. Khi có dịch chỉ có cách siêng tăng chỉ số safe để tránh cướp thui. Hic số dân chỗ nào thì quên rồi, uninstall san 11 2 tháng gòi. Cái safe giảm đến 70 là có cướp rồi, bạn xem lại coi sao, nhiều khi nó xuất hiên đánh thành mà ko biết đó.
    2. Bạn phải xây mấy cái nhà market xung quanh nhà Mint thì nó mới có tác dụng (tăng thêm 50 Jin cho 1 nhà đó) 1 thành nên xây 1 mint thôi. Tăng tiền nhiều cũng có cách đi buôn lương thực, bạn chọn thành nào có chỉ số lươgn thưc-Jin cao thì tập trung buôn bán ở đó rồi chuyển dần qua thành khác.
    Jin Max là chỉ số jin tối đa thu được trong thành đó, Jin là số tiền thực có, cho nên nó trừ vào Jin là đúng rồi.

20. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Oh;bây giờ thì tui đã hỉêu...thêm 1 tí,chơi thấy hay hơn nhưng tui xây đến 4 cái Farm rồi mà lương thực chỉ có 25600,ko dám xuất quân đi đánh,nhìn sang thành của tụi nó thấy lương thực đến 100 mấy ,lính 10 mấy ngàn trong khi lính mình chỉ có 7000 là hết đát,nhìn vô hết hồn đành đóng cửa thành ngủ tiếp.Ko biết làm sao cho tiền và lương thực lên nhanh cả.
    Như vậy là cái Market thì tăng Jin đúng ko bạn,vậy còn cái Mint thì tăng cái gì nhỉ?