[RTK 12] Hướng dẫn sơ bộ

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi greatmoogle, 16/4/12.

1. khoakoko15

khoakoko15 Mr & Ms Pac-Man

mình mới tập chơi bản 12, lâu lâu trong thành lại xuất hiện biển tam giác màu vàng có chấm than, chả hiểu gì hết, toàn auto play nhờ máy giải quyết hộ :'( các bạn giải thích giúp mình vs

2. wontak

wontak Mega Man Lão Làng GVN

^ Cái đấy báo là trong thành có tướng ngồi phởn không làm gì mà vẫn còn nhà để không chưa có tướng quản.

3. gcnn

gcnn Mario & Luigi

- Sao các bạn thích sử dụng các bản cài đặt vậy? Chắc giỏi tiếng Nhật lắm. Xin chịu khó xem kỹ các hướng dẫn cài đặt, và nếu 0 cài được thì dùng bản 0 cần cài đi.

4. baoanhcld

baoanhcld Youtube Master Race

cho e hỏi sao không thể tăng max các kỹ thuật vậy? với tướng của nó tới 25000 quân mà bên e tướng chỉ có thể 17000 quân làm sao để bằng nó

5. Prestty

Prestty Donkey Kong Lão Làng GVN

^
    1.Tùy phe mà bạn chọn
    2.Thăng chức cho tướng để cầm được nhiều quân

6. baoanhcld

là sao bạn? mình chọn lưu bị thì tướng như Quan Vũ,Trương Phi thì dc 17000 quân thôi ak...vậy làm sao cho lên 25000 quân? thắng chức như thế nào? với cho mình hỏi là sao ko tăng max dc ở kỹ thuật vậy?

7. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

Kỹ thuật thì nó phụ thuộc theo phe bạn chọn.mỗi phe có giới hạn kỹ thuật riêng.còn thăng chức thì bác vào phần "reward Punish" chọn "rank" để ban chức quan cho tướng của bạn.chức quan giúp tướng bạn tăng 1 vài chỉ số như lead,int,.. và cả giới hạn cầm quân nữa!

8. baoanhcld

sao bọn địch nó xây có một nhà lính thôi mỗi end turn thì dc 187 quân vậy mà nó lên tới 700000 quân lun r????????/ ko pit nó làm thế nào mà ra dc nữa!!!

9. meiwa2009

meiwa2009 Youtube Master Race

kha nang la dich chuyen quan tu thanh khac sang nhe ban

10. baoanhcld

mình tạo tướng rồi lập ra thế lực mới nhưng ko pit làm thế nào để tăng chức cho tướng dc? ai biết làm thế nào ko để còn đem quân đánh nữa.!!

11. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Chức ban đầu tăng nhanh thôi cần gì phải edit, để vậy đánh hứng thú hơn, chứ tăng mang nhiều quân đánh dễ nhàm chán

12. rôngchiêntranh

Chịu khó đi đánh nhau lên fame rồi sẽ tăng chức quan lẹ thôi.mà bản 12 này edit thế lực mới ko có chọn chức quan hay làm kingdoms luôn giống bản 11 nhỉ.

13. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

sao chả có ai việt hóa có dấu game này nhỉ, chơi khó quá

14. baoanhcld

mình chơi phe Tôn Kiên thì sao không thể thăng chức cho tướng được vậy?phải làm sao mới thăng chức cho tướng và chế xe bắn đá dc vậy?

15. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Thăng chức cho tướng tùy thuộc vào danh hiệu của chủ và điểmcông trạng cùa tướng ( nhận được khi làm nhiệm vụ, chiến tranh, hiến kế... )

16. hunghue92

hunghue92 Mr & Ms Pac-Man

có cách nào tạo item không nhỉ, hoặc ai có file item cho mình xin về mình edit cũng được :(

17. rôngchiêntranh

tạo item thì game nó có luôn đấy.nhưng mà nó đòi font tiếng nhật mới nhập liệu và nó chấp nhận được.bạn thử cài bộ font tiếng nhật cho win thử xem.

18. sephirothmda

sephirothmda 天皇陛下 GameOver

Ai rành cho hỏi mấy thứ:
    1. Làm sao sử dụng skill của tướng trong battle, mình ko biết ấn cách nào để ra skill nên đành toàn để tự động.
    2. Sao đánh trận mà không thấy bắt tướng? Như thằng Quan Vũ mình Duel thắng Triệu Vân của địch (thanh bên mình đẩy full về bên địch rồi) mà hết trận vẫn thấy nó thoát?

19. rôngchiêntranh

Trong battle thì mỗi skill yêu cầu lực(mana hay đại loại thế) khác nhau,từ 2 đến 7.khi có đủ lực này thì nó mới ra skill được(lúc skill đó sáng lên).Cái này bạn chịu khó tham khảo lại mấy bài hướng dẫn chơi rotk 12 ý.
    Còn vụ bắt tướng thì mình không chơi nhiều lên không rành.còn duel thắng thì thông thường mình chỉ thấy đạo quân của địch bị giảm 1 số lượng lớn quân thôi.Muốn bắt địch thì phải bao vậy đạo quân và tiêu diệt nó thì mới bắt được,chứ duel win tui chưa bắt được tướng địch bao giờ.

20. sephirothmda

sephirothmda 天皇陛下 GameOver

Cái RTK 12 này có cách nào để phân chia cho nó tự quản lý, xây dựng 1 thành được không vậy, nhiều thành mà cứ phải đi xây xây cất cất mệt bỏ mợ