[RTK 12] Hướng dẫn sơ bộ

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi greatmoogle, 16/4/12.

1. PH007

PH007 Donkey Kong

mình mới nhập môn rtk 12, chưa hiểu biết khi công thành lắm, nhờ ae giúp hộ mình vd: làm thế nào xuất skill, đạc tính các chủng binh...., cảm ơn anh em :)

2. tuan050

tuan050 Youtube Master Race

ờ thì xuất skill thì phải cần MP, mỗi trận có 20MP là max. MP tăng nhanh dựa theo số trại bạn chiếm được trong map, khi đủ mp cần thiết thì skill ở dưới avatar của tướng có skill đó sẽ hiện lên-> nhấn vào đó,có rất nhiều skill về các mặt khác nhau như tăng DEF,ATK, chỉ số war,lead,int hoặc dam công thành dựa vào đó bạn có thể lập đội hình công thành hay thủ vì bản 12 này không quá dựa vào tướng có war cao, phần quan trọng nằm ở Skill và chỉ số Lead thôi, đặc tính quân chủng trong bản này rất khó vận dụng vì khi vào trận thì các loại quân rất đa dạng nên cái này không có hiệu quả lắm: Kỵ khắc Cung, Cung khắc Thương, Thương khắc kỵ. Còn các loại chiến xa như Ram có sức DEF tốt bạn nên ưu ái những tướng có kill tăng DEF như skill ironwall,.v.v, xe bắn đá có vẻ chiếm ưu thế hơn vì có dam tốt, RANGE rộng rất hữu dụng trong các trận công thành đặc biệt có thể dùng một số mưu mẹo trong diễn đàn để dụ địch ra khỏi thành.Còn các vấn đề khác thì bạn nên post ở ''một vấn đề nho nhỏ khi chơi game chưa được giải đáp thỏa mãn?!?'' sẽ dễ giúp bạn hơn, Good luck!:1cool_byebye:

3. PH007

PH007 Donkey Kong

ok cảm ơn bạn đã giải đáp :D...........

4. mikomai

mikomai Youtube Master Race

mình cũng mới vào chơi nhưng vẫn ngờ ngợ, ko biết có bạn nào viết một guide về game chỉ dẫn được ko ?

5. tuan050

tuan050 Youtube Master Race

post vào topic này nè ''một vấn đề nho nhỏ khi chơi game chưa được giải đáp thỏa mãn?!?''

6. gamerhay

gamerhay Youtube Master Race

Góp ý cho chủ thớt, không biết bạn đã biết chưa, cái khuyến cáo khi ngoại giao lúc giao dịch ấy, nó là cái uy hiếp. Cái này tùy vào ruler của bạn và đối phương yếu mạnh thế nào, giao dịch thành công thì quân địch sẽ thần phục bạn, trở thành thế lực phụ thuộc. Như kiểu có đàn em ấy =]]

7. bodoigia2007

bodoigia2007 Youtube Master Race

Nó nhập vào thế lực của mình luôn ấy chứ đàn em gì.

8. xibeo1983

xibeo1983 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

may ban cho mjh hoi..ko pik ban rtk cua mjh co bj loi j ko ma ko the su dung nha tho ren va nha ki thuat...du nang cap len lv cao hay dieu chjnh phan options the nao cug ko su dung dc.dang dau da`u vj mo` cai nay may ngay roi...co ai pik lam on huong dan minh voi mjh cam on nhju lam

9. Unknow113

Unknow113 Mr & Ms Pac-Man

@xibeo1983 , nhà kỹ thuật cần 2 căn trong 1 thành để nâng skills. Nếu muốn sử dụng nhà thợ rèn thì bạn phải nâng KỸ NĂNG BINH KHÍ trong nhà kỹ thuật thì mới xài đc.

10. xibeo1983

mjnh da xay 2 can trong tat ca nhung cai thanh cua mjh.va 2 nha deu lv5 nhung van ko su dung duoc..hjx.ban co the noi cu the hon hok?

11. Unknow113

@xibeo1983 "mjnh da xay 2 can trong tat ca nhung cai thanh cua mjh" hay là 2 căn trong 1 thành ??? 2 căn nhà kỹ thuật cùng trong 1 thành cơ !!!

PS: Nếu bạn mới chơi thì đọc mấy trang trước của topic này nhé.

Chỉnh sửa cuối: 25/8/12
  12. xibeo1983

mình đọc kĩ cách hướng dẫn mà..hình như bản của mình bị lỗi..bởi vì khi mình phong chức hoặc ban thưởng cho các tướng thì chỉ số trung thành của các tướng lại giảm về 0 hết.khi cách chức thì tăng lên 100 hết lun ==!..chắc mấy bạn 0 ai bị trg hợp như mình? còn mỗi cái thành mình đều có 2 căn kĩ thuật mà không xài được

13. PH007

PH007 Donkey Kong

anh em cho hỏi, khi mình tấn công địch thì viện trợ được, nhưng ngược lại bị địch đánh lại ko viện trợ đc vậy ? và đôi lúc bị đánh nhưng ko cho vào trận đấu để thủ thành mà nó bắt thua luôn mới gê :|

14. Unknow113

@PH007
    -Lúc bị đánh nhưng ko cho vào trận đc vì trong thành đóa ko có tướng để điều động nên bị nó ÁP CHẾ
    -Không viện trợ đc khi bị địch tấn công vì địch đã dùng kế sách "Triệt Đạo" (Cut Road)

15. eagleking

eagleking Donkey Kong

Như vậy chắc là bị lỗi. Có nhà kĩ thuật nhưng ko xài được thì có khả năng vì ko có tướng phù hợp yêu cầu để nghiên cứu. Nâng cấp nhà kĩ thuật chỉ giúp giảm tiền khi nghiên cứu, ngoài ra ko có tác dụng j khác. Ko nên xây 2 nhà kĩ thuật ở tất cả các thành, chỉ cần xây ở 1, 2 thành rồi đưa một vài tướng kha khá đáp ứng được yêu cầu nghiên cứu về là đủ.

16. xibeo1983

cac ban cho mjh hoi la co the load duoc bao nhieu tuong ngoa.i truyen vay...hien gjo mjh da co 9 tuong..minh dich ra thj do la cac tuong thoi Han-So tranh hung..chj con pham tang la chua co thoi

17. zap1412

zap1412 Youtube Master Race

Máy của mình mỗi lần chuẩn bị công thành thì bị dont send quăng ra ngoài @@ ai chỉ mình cách khắc phục với

Làm sao cho 2 tướng ở 2 thành của mình cùng đánh 1 thành của địch ???

18. PH007

PH007 Donkey Kong

cái này phần tạo tướng nó éo cho đặt ký tự alpha hã mọi người @@ tên = hán tự mới cho :(

19. eagleking

eagleking Donkey Kong

Auto ra tên tướng, tạo tướng xong lưu lại rồi ra ngoài dùng san editor chỉnh lại tên.

20. chithienvt1

chithienvt1 Youtube Master Race

2 thành phải sát với thành địch thì mới yêu cầu chi viện được bạn ah, khi chi viện thì thành chi viện sẽ có 4 tướng xuất quân đánh thành địch.