[RTK 12] Hướng dẫn sơ bộ

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi greatmoogle, 16/4/12.

1. eagleking

eagleking Donkey Kong

+ Thành ko up được. Chỉ có thể up được các nhà trong thành.
    + Muốn tuyển quân nhanh thì up nhà mộ quân lên và cho tướng có lead cao vào làm. Các thành đại đô thị thì có tốc độ tuyển quân gấp 1,2 lần so với thành thường.
    + Muốn dùng skill gì thì phải có mana đủ để thực hiện skill.
    + Cutroad ko phải skill mà là bí kĩ. Phải nghiên cứu để có thẻ bí kĩ, sau đó muốn dùng thì phải xây nhà mưu lược và cho tướng có skill advisor vào thì các thành liền kề thành đó sẽ bị cutroad ko thể đưa viện binh.

2. NHH271

NHH271 Youtube Master Race

Vâng em cảm ơn anh ạ.
    Trò này em mới chơi nên không biết nhiều :2cool_after_boom:
    đợt trước em chơi RTK X toàn editor tướng mã skill chỉ số chơi bá đạo giờ sang bản này max cũng không win được :(
    Mà anh cho em hỏi mấy vấn đề nữa với ạ:
    +Làm sao để có mana để dùng skill hả anh?
    +Làm sao để nghiên cứu được thẻ bí kỹ ạ ? Trong thẻ bĩ kỹ em chỉ nghiên cứu được hình như có 5 hay 6 cái đầu thôi còn mấy cái như cutroad cả ăn cắp lương tiền không thể nghiên cứu được ạ?
    +Làm sao để kiếm lương cả Tiền nhanh ạ? (em dùng toàn hết tiền còn lương thì thừa =)) )
    *Mà anh có cái hướng dẫn nào bằng hình ảnh không anh có thì anh cho em xin em đọc qua ạ.
    Em cảm ơn anh nhiều.:9cool_haha:

3. eagleking

eagleking Donkey Kong

Chú đã đọc hết các bài viết trong này chưa? Các vấn đề chú hỏi đều được nêu hết cả rồi. Tìm trước khi hỏi đi chớ :D

4. hocinternet

hocinternet Mr & Ms Pac-Man

Sao Unlock max được 15 tướng thôi nhỉ, nhớ bản 11 là 32 vị, hình như không có Hạng Vũ trong bản 12 thì phải

5. huntard

huntard Mr & Ms Pac-Man

Có Hạng Vũ mà. Tây Sở Bá Vương trong bản 12 này tên là XianYu (Xiang Yu), xài chiêu 1ManArmy (Vạn Nhân Địch) của bác Phi đó.

6. Viet Wall

Viet Wall Youtube Master Race

Tình hình là mình chơi mãi nhưng chỉ unlock đc 6 tướng thôi, làm sao để có thể unlock đc Hạng Vũ vậy?

- - - Updated - - -

Tình hình là mình chơi mãi nhưng chỉ unlock đc 6 tướng thôi, làm sao để có thể unlock đc Hạng Vũ vậy?

7. Leland1

Leland1 Donkey Kong

Cách unlock 22 tướng trong Sangokushi 12, bản tiếng Nhật, Windows:

- Có 200 tướng = unlock Anh Bố, Phạm Tăng, Nhạc Nghị

- Có 400 tướng = unlock Trương Lương, Hàn Tín, Tiêu Hà (Tam kiệt nhà Hán)

- Có tất cả các tướng = unlock Lưu Bang, Hạng Tịch (Hạng Vũ), Ngu Cơ (mỹ nhân vợ Hạng Vũ)

- Research hết 20 loại Bí sách = unlock Doanh Chính (Tần Thủy Hoàng), Bạch Khởi (thường thắng tướng quân), Khổng Khâu (Khổng Tử)

- Sử dụng 30 loạt Bí sách = unlock Hoắc Khứ Bệnh, Ngô Khởi, Tôn Tẫn

- Mua quyển sách sau ở Nhật
    http://www.gamecity.ne.jp/media/book/game/sangokushi/12/handbook02.htm
    xem code ở trong đấy, nhập vào: unlock Nhạc Phi, Lã Thượng (Khương Tử Nha), Quản Di Ngô (Quản Trọng), Bão Thúc Nha, Mông Điềm, Vương Tiễn, Lý Tư

dĩ nhiên không phải ai cũng mua được quyển sách ấy, nên có cách đơn giản hơn là vào đây down file về:
    http://forums.hardwarezone.com.sg/66127487-post857.html

hoặc vào đây:
    http://forums.gamevn.com/showthread...ua-RTK-12-la-Nobunaga&p=21206758#post21206758

cậu nào muốn không cần chơi mà có nốt 15 tướng ở trên thì vào đây:
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?926752-RTK-12-Thao-luan-Download-1-&p=21163674#post21163674

Have fun =)

Chỉnh sửa cuối: 5/12/12
    duydome thích bài này.
  8. catennacio

catennacio Mr & Ms Pac-Man

cái file bạn post là unlock 7 tướng thôi bạn ơi, bạn có file nào unlock all ko? file của diễn đàn kia (bonus scenario.rar) đã bị mediafire remove rồi...

9. Leland1

Leland1 Donkey Kong

@catennacio:
    Tôi chỉ post hướng dẫn cách Unlock 22 tướng, không post file save nào cả. Lại càng chả quan tâm đến bonus scenario.
    Link trên là giành cho các cậu không mua được sách thì down về vẫn có 7 tướng kia.
    Có hướng dẫn rồi, cậu tự chơi theo là unlock được nốt 15 đứa còn lại, thế là có tất (mà unlock 15 đứa kia có khó gì, cách làm ghi rõ ở trên?). Lấy luôn file save unlock hết 22 tướng thì cậu chẳng cần chơi gì à?

Nếu cậu vẫn muốn không cần chơi mà có nốt 15 tướng ấy thì vào đây:
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?926752-RTK-12-Thao-luan-Download-1-&p=21163674#post21163674

10. voletruongthanh

voletruongthanh Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao mình đánh thành không được vậy mỗi lần đánh chỉ hiện lên thằng lính cưỡi ngựa qua nhà nó rồi hiện lên bảng chiến báo lính 2 bên còn nguyên còn chỉ số wound dam tatic đều = 0

11. catennacio

Cám ơn anh đã trả lời. Mình đã chơi về nước 3 lần, 1 lần Lưu Bị 207, 1 lần NobuNaga 251 và 1 lần Hero 251, nhưng vẫn còn thiếu 5 thằng. Mới chỉ có 480/485 thôi. Cho nên mình mới post lên hỏi. Sẽ xem link anh đưa xem có dùng được gì ko.

12. hocinternet

hocinternet Mr & Ms Pac-Man

Bác caten xem thiếu thằng nào, search BIo của nó ở năm nào phe nào, rồi vào game tìm phe đấy, log vào rồi out cũng tính unlock đó bác

13. catennacio

Mình ko biết nên đã chơi lại cho tới khi unlock hết rồi :D gà thật :D

14. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

ae cho mình hỏi làm sao xin viện trợ quân, hay cùng hai hướng đánh một thằng nhỉ, mình toàn 1 hướng đánh ko , ko biết làm ntn .
    thanks

15. RedStar911

RedStar911 Youtube Master Race

Bực mình nhất là nó không cho đánh xuyên thành như các RTK khác, cứ phải đánh đất lân cận. Ở các RTK khác đường đi dính trên đất thành này nhưng không dính tới ta vẫn có thể công thành.Chưa xem mức độ AI và chiến thuẫt game này ra sao nhưng có rất nhiều cái bực mình.

16. xibeo1983

xibeo1983 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để đặt tên cho nhân vật tự tạo theo tên mình nghĩ ra được vậy?? mình đã thử cách đổi font laptop mình thành tiếng tàu nhưng vẫn không thể đặt tên nhân vật tự tạo bằng tiếng tàu được, cứ gõ là nó ra @ hoặc ra chữ khác với chữ mình đặt tên.còn nếu đặt tên tiếng anh thì không tạo được nhân vật đó..mấy bạn bạn nào biết làm ơn chỉ mình với

17. mr_J

mr_J Youtube Master Race

Bác chủ thớt có thể update phần kế sách thêm không? Bản PUK nhiều kế sách quá, nhìn mà không hiểu. Bản PUK lại không có phần nghiêm cứu kế sách nữa thì phải, có phải không bác chủ thớt?

18. zenky1719

zenky1719 Á Hậu TG đi khách 11k Lão Làng GVN

Mình đang chơi bản Original mà khi cử tướng đi đánh thành thì nút Aid đen thui, không tài nào cử thêm tướng được nữa, ai giúp với :9cool_too_sad:

19. tieutunk

tieutunk Youtube Master Race

các bác cho em hỏi mỗi 1 lượt trong game tương ứng với 1 tháng ak! cái này mặc định hay cài đặt chỗ nào thế

20. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Nhưng như vậy thì đúng với ngoài đời ông àh >.< Đơn giản thế này nhé, ông làm chủ 1 vùng đất tự dưng 1 hôm cóa 1 đám quân kéo ngang qua thành của ông, nóa cho lính vào kêu ông là lính nóa mượn đường bem thằng kế bên. Ông dám bỏ ngoài tai ko =]]z teo hết cả chym chóc chứ đùa

Ngu ngu ko làm gì tự dưng vào 1 lúc nào đóa ra ngoài ngắm cảnh thấy xung quanh thành lúc nhúc trại lính, tùng tùng tùng vài tiếng trống nóa kéo quân công thành thì khóc tiếng Latin. Còn nếu nóa thật sự qua nước kế bên thế ông ko ngĩ trườg hợp mình bị kẹp giữa, nóa bem xong thằng kia nóa thịt thằng 9 giữa lun sao.

Vì vậy ngoài đời thật hầu như anh em láng giềng dù là đồng minh thân cận sống chết cũng ko cóa vụ cho lính của đối phương vào lãnh thổ của mình. Nếu cõa sẽ phải cử 1 phần lính ra mà canh giữ ko bị đánh úp. Như VN và anh Gấu Ngố nèk, đồng minh thân cận từ hồi xa xưa mà xin cái cảng Cam Ranh đặt lều cho lính đy ngủ mà cóa dám cho ko =]]z