[RTK 12] Hướng dẫn sơ bộ

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi greatmoogle, 16/4/12.

1. hocinternet

hocinternet Mr & Ms Pac-Man

Bản PUK không ngăn địch tiếp viện hay ta tiếp viện được, chỉ có giảm số quân tối đa thôi, 1 đạo tiếp viện tối đa 3k (1 thành 6 đạo là 18k). Cách ngăn thì Plot Cut Road, nếu thành công thì sét giật phe đối phương, nếu không thành công thì sét giật phe mình, bác làm 2 cái Củt là ok thôi. Cho Int cao vào nhà Plot nhé bác

2. Musashi19xx

Musashi19xx Youtube Master Race

cái new officer trong này 1 năm được có 1 cháu mà skill thì hên xui quá nhỉ dính toàn thằng xịt có ai có cao kiến gì vụ đào tạo new officer ko :-?

3. sweetlove154

sweetlove154 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

vẫn đang nghiên cứu cơ mà chưa thông suốt lắm, chỉ biết rõ 3 khu chắc chắn ra skill là Tây Lương sẽ cho skill ngựa điểm cộng chủ yếu lúc nhập tịch sẽ là War,lead,intel, Ba Thục sẽ cho skill giáo điểm cộng là lead, pol, war, Giang Đông thì cho skill cung điểm cộng chủ yếu sẽ là intel, lead, pol.
    Còn Hà Bắc, vs khu Công Tôn Toản, Kinh Châu thì nó ko ổn định lắm chưa rõ đc :(

4. thebin

thebin Mario & Luigi

chơi lâu về sau ko đánh nhau nhưng tiền tự động bị giảm mặc dù vẫn xây rất nhiều nhà market mà vẫn bị giảm là sao vậy :( lúc trước tiền còn + mấy chục nghìn về sau thủ ko đánh thì tự động giảm giảm đến âm luôn

5. oORedphoenixOo

oORedphoenixOo Youtube Master Race

Tiền cho tướng bạn ạ. Xem thằng nào cùi mà lương cao sa thải bớt đi.

6. zhaojun2034

zhaojun2034 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là, mình chơi Lữ Bố, đánh được 3 thành cái mình chia quận ra. Không biết sao mấy thằng AI nó xung nó kéo quân đi đập hết thành này tới thành nọ =.=. Thế là mình bị kẹt ở khu giữa, chẳng kéo quân đi đâu được =.=. Cho mỉnh hỏi là có cách nào move chủ tướng đi sang thành khác hoặc đổi thành đó thành thủ đô không? Chủ tướng khủng mà cứ cho ở nhà làm vườn thế này thì... :6cool_surrender:

7. thebin

thebin Mario & Luigi

tiền cho tướng thì lúc mình tăng lương nó đã mặc định sẵn rồi, mình phải nâng lên để tăng trung thành thì tiền mới giảm lương mới tăng, đằng này ko nâng mà thu nhập tự giảm mà giảm rất nhiều 1/2 luôn ấy, tướng nhiều cho vào nhiều nhà thì tiền, lương, lính mới tăng cao chứ, cùi thì cùi để vào vẫn hơn để ko

- - - Updated - - -

move hoặc recall đi bạn, move nếu bạn đang ở thành chủ tưởng ở move nó sang thành bạn muốn, recall nếu bạn đang ở thành khác và muốn chủ tướng về thành này là tự động 1 2 turn sẽ qua tới thôi.

8. zhaojun2034

zhaojun2034 Mr & Ms Pac-Man

Mình để trong thành còn mỗi Lữ Bố mà không move nó đi đâu được hết, summon qua thành khác cũng không thấy nó trong list nữa... :9cool_pudency:

9. thebin

thebin Mario & Luigi

có thể thành đó của bạn bị các thành khác của địch chặn rồi, bạn chụp hình map và đánh dấu đỏ cái thành có lữ bố mình xem, ko thì thử gọi 1 thằng cùi đến cùng lữ bố rồi gọi bố sau

- - - Updated - - -

cũng có thể do anh bố đang làm gì đó như stranport hay thực hiện kế sách nên ko chuyển đc ko chừng

10. natuda113

natuda113 Youtube Master Race

sao em đem quân đánh nước khác toàn Chế Áp ko mà nó ko chịu đánh là sao thế ai biết chỉ giúp với

11. thebin

thebin Mario & Luigi

Chế Áp là sao bạn, ý bạn nói là nó thủ ở nhà không, không ra đánh hả, nếu là vậy thì do Ai của máy nó thích đánh thì nó kéo ra đánh nó thích thủ thì nó thủ , chiến thuật của nó mà bạn :D

12. choidep123

choidep123 Fire in the hole!

Lâu ngày không chơi RTK.Vào box thấy vắng hoe à:6cool_surrender:

13. montolivo

montolivo Youtube Master Race

sao tui chơi quản lý thành thu nhập toàn âm không à mặc dù đã xây 3 market lv5 :6cool_surrender:

14. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Cho tướng vào, tướng có skill Sale với Skill gì nữa quên rùi, đem vào để tăng lên. Chứ 1 cái chợ cấp 5 không thôi cũng chả có nhiều tiền :)

mà mấy thằng tướng trong bản này tham bà cố. Thu phục nó loyal có 83, tăng lương 1 lần lên dc 2 điểm lôyal @@! ... :(( mà bị trừ 100 thu nhập nựa chứ. MỢ, 1 thằng tính sơ sơ cũng tốn 2000 thu nhập 1 tháng rùi, Mệt @@!

15. montolivo

montolivo Youtube Master Race

còn vấn đề ngoại giao nữa sao tui tặng nhiều tiền,thức ăn cho nước khác mà tình bạn vẫn ở mức cũ (avg,bad) không lên đc

16. dokhuong642

dokhuong642 Youtube Master Race

bài hay nhưng em vẫn chưa hiểu lắm đánh dấu lại ngâm cứu chút đã - bác có mail không cho em xin em muốn hỏi một số vấn đề được không ak

17. thebin

thebin Mario & Luigi

có thể trong lịch sử quan hệ của thằng chủ tướng nước bạn rất tồi với thằng mà bạn muốn ngoại giao nên nó ghét ấy mà !

- - - Updated - - -

còn 1 cách tăng loyal nữa là cho nó lên rank chức quan sẽ + stat + loyal, có item cùi cùi ko để làm gì cứ tặng cho thằng nào stat ngon cần loyal còn mấy thằng bình thường thì cứ 92 93 loyal là đủ rồi !

18. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Ví dụ như màn 207, Lưu Bị và Tào Tháo quan hệ tồi, ko thể ally được :)

19. thebin

thebin Mario & Luigi

màn đổng trác mình ally với tào đánh đổng nè ^^, nhiều khi cũng chả hiểu

20. thqt1b

thqt1b Mr & Ms Pac-Man

Ae có ai làm file HD cho bản PK ko? Thấy có nhìu cái mới quá. @@