[RTK 12] Thảo luận (Download #1)

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi _TVL_, 20/4/12.

1. Ceoclic

Ceoclic Mr & Ms Pac-Man

thường mà dè thành tui hay chơi thêm 1 em có skill seeAll, skill này có lợi lắm, ko sợ tàng hình cũng ko sợ taunt :), thêm 1 em Godspeed để up sọt cái base nữa

2. fro65

fro65 Donkey Kong

Tui trước khi đánh phải xem xét kỹ lắm, Victory loves preparations mà, tui coi thành đó có tướng gì, skill gì, có khả năng tiếp viện hay ko, khoảng bao nhiêu quân, tướng gì tiếp viện, rùi lúc đem đánh mình có bị úp sọt ko, đánh xong phải làm gì. Tính xong hết thấy thắng đc mới đánh :D

3. thqt1b

thqt1b Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho hỏi: trong RTK 12 này có tất cả bao nhiêu tướng? và tướng ẩn gồm những ai? Mình chơi RTK 11 Eng có 32 tướng ẩn, nhưng trong bản 12 thì mới thấy 6 ng: Nhạc Nghị, Hàn Tín, Trương Lương thôi. Làm sao để xuất hiện toàn bộ tướng ẩn? Hoặc ai có file save gì đó thì cho mình nha.

4. manhai_211

manhai_211 Youtube Master Race

Sao phải vất vả thế nhỉ.Cứ tmy+luubi+4 giáo +max giáo >>> san = tất cả:)).Việc gì phải tính làm gì cho tổn thọ:))

5. fro65

fro65 Donkey Kong

RTK 12 này ko có cái nào là vô đối đâu bạn, đội hình của bạn gặp GCL, Lữ Bố, Chu Du xem, GCL tàng hình bem cho xỉn, hết xỉn gặp Bố fang thêm 1 cái xỉn tiếp, hết xỉn Du fang thêm 1 cái nữa.
    Nếu ko tính Mp thì cũng ko vô đối đc, mà tính mp thì mấy em này lại càng ko vô đối. Gặp 1 đội Ambush ko thì cũng thua khỏi cần skill xịn.

6. Ceoclic

Ceoclic Mr & Ms Pac-Man

doi hình này gặp mấy em seigedec, + 2 markman và 1 atillery là cho lết về nhà mà thởluôn, khỏi phá dc cái thành, chưa tính TMY và Lưu Bị là dạng tướng buff thôi, chứ seige thành 2 ẻm kết hợp ko ok đâu. TMY best def và Bị là Volunteer.
    Bị thêm fire và ambush hay taunt thì dễ chết lắm :(

7. manhai_211

tmy xóa bỏ mọi trạng thái xấu mà` bạn:3cool_adore:

8. fro65

fro65 Donkey Kong

Tôn Quyền mới xóa trạng thái xấu. TMY là 80atk, 20war, 20int, spd

9. manhai_211

Test lai TMY đi bạn nhé :)) blalalala

10. thqt1b

thqt1b Mr & Ms Pac-Man

không bro nào giúp mình hả? bro nào unlock dc hết tướng rồi thì cho mình cái file save hoặc HD mình cách làm với?

11. LeDK

LeDK Youtube Master Race

Sao thinh thoảng bọn nó cứ bất mãn thế nhỉ, chẳng lẽ cứ phải tăng lương cả lũ à :2cool_misdoubt:

12. fro65

fro65 Donkey Kong

Đừng tỏ ra nguy hiểm nữa bạn àh ^__^ Mình dịch skill nên mình bik. Có hình đây, khỏi cãi lun.

TMY đang bị dính stun nhé.

Cast chiêu nè

Và kết quả, def tăng, war, int tăng, và vẫn stun như ngày nào.

---------- Post added at 23:55 ---------- Previous post was at 22:08 ----------

Có một màn cũng thú vị lắm bà con. Ko khó nhưng nó cứ sao sao í.

Cao Cao , màn 251-2

13. Ceoclic

Ceoclic Mr & Ms Pac-Man

mấy bác biết sao để tương xaì skill ko? tui toàn để auto :(

14. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

^ Vào cái appoint rồi bỏ auto đi, xài skill thì click vào cái ô dưới mặt tướng

15. dangkyweb

dangkyweb T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi làm cách nào đánh Duel được(giống như tụi máy nó làm ý-2 đánh 1 ý) vậy.Có phải nâng cấp kỹ thuật gì hay không.

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12
  16. fro65

fro65 Donkey Kong

Duel ngẫu nhiên bạn àh, tướng nào có skill Duel (Nhất Kỵ) thì khi đánh trận, sẽ ngẫu nhiên gặp địch rùi 2 thằng oẳn tù tì :D

17. dangkyweb

dangkyweb T.E.T.Я.I.S

Bạn thân mến.Mình dùng nhầm từ.Ý mình hỏi là 2 thành đánh 1 thành ý.Rồi khi mình bị đánh thì có thể nhờ 1 thằng khác chi viện để def cùng ý.

18. fro65

fro65 Donkey Kong

Rùi, cái này bạn xem lại ở trang Hướng Dẫn Sơ Bộ nhé, đọc hết topic đó là biết nhiều cái lắm ^__^

19. dangkyweb

dangkyweb T.E.T.Я.I.S

Mình cũng làm y như Hướng dẫn ý.Nhưng sao không được nhỉ.Khi nhấn tiếp viện nó có chỉ về thành lân cân có thể tiếp viện.Nhưng khi đánh lại đi có 1 mình à.

20. BàngSĩNguyên

BàngSĩNguyên Mr & Ms Pac-Man

@fro65 : tôi down cái RTK12 không cài đặt, vào phần setting thì chỉ có 1 chế độ full màn hình, nếu Print Screen rồi không save được liền :(. Đang hỏi kỹ phần này vì có nhiều trận hay nhưng không có hình ảnh chia sẽ.

Hôm qua cầm Trương Lỗ 214, 28k lính đẩy lùi Lưu Bị 48k lính ( Bị, Siêu, SaMaKha, Mã Trung, Hoàng Trung với Mã Đại ) :(, chính xác hơn là cầm chân hết thời gian. Nhưng 2 turn sau nó đẩy phát nữa, nghĩ sao với 6 tướng 1k2 đều chọi 6 tướng 8k :). 1 Bàng Đức không làm nên mùa xuân.

Ác 1 chỗ là lại ngoại giao thất bại :((, dù liên tục cầu cạnh Tào - Lưu, vét kho 60k+ lương thực, không sót 1 hạt thóc mà vẫn bất thành.

@dangkyweb : muốn được viện binh thì thành phải có đường tiếp giáp để cứu tế. Không chi viện được có thể bị AI dùng kế chặn viện binh. Nếu chi viện được rồi thì sau khi chọn tướng giữ thành xong ( 6 slot ), nó sẽ xuất hiện ra 1 bản tương tự để chọn tướng nhưng chỉ có 4 slot, phải chọn tiếp tướng để chi viện nữa.

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12