[RTK 12] Thảo luận (Download #1)

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi _TVL_, 20/4/12.

1. tuan173

tuan173 Youtube Master Race

Mình cảm ơn Sherkmerk nhiều.
    Mình muốn hỏi thêm là khi mình cho tướng vô nhà Finder, nếu trong thành chưa có tướng Free thì mình nên để mục thứ 3, search, phải không? tại mình làm thử, nhưng qua mấy tháng thì chả thấy có j. nhớ mấy bản trước, search thì có khi đc ít tiền. còn bản 12 này thì nó chả có thông báo j. nên mình không biết là có phải click thêm cái j nữa không.
    Ngoài ra nhà Smith : mình thấy sao mình chỉ produce đc hevy (chả biết nó là j) muốn tạo đc bow hay Cavalry thì mình có cần phải nâng cấp j hok?
    Sao chơi cứ có cảm giác tướng không đủ dùng, mình bỏ mấy thằng tướng vô các nhà hết. thành ra sau khi end turn cũng không biết làm j nữa hết trơn, cứ end turn tiếp. rồi cứ ngồi nhìn. ~X(. Các bạn có thể gợi ý tý được không?
    Mình cảm ơn.

quanchumzw thích bài này.
  2. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Quan xin trả lời câu hỏi này , bạn ko đọc kĩ đúng ko ^o^ ? Hướng dẫn cơ bản đã ghi rõ rằng cái mục thứ 1 là tìm 1 tướng Free , nhưng nhà Finder cải tiến hơn các bản trước là bạn sẽ chiêu đc tất cả các tướng free trên bản đồ ( ý mình là thấy hết ý ) , xác suất tìm đc đồ rất thấp , mình chưa bao giờ tìm đc tí tiền , bạn ko nên xài mục thứ 3 , vì mình thấy nó khá vô dụng , mình tìm đồ bằng cách trao đổi qua ngoại giao với địch hoặc đôi khi có các bậc lão sư tặng mình , hay dôi khi mình có đc do đánh trận hoặc diệt 1 ruler nào đó . Đó là kinh nghiệm của mình về nhà này .

tuan173 thích bài này.
  3. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Cái nhà Smith mình vẫn ko rõ lắm , nói thật mình chỉ tạo Ram , ngoài ra ít khi làm gì lắm ^o^

4. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Về việc tướng , đó là điều đương nhiên . Ai chơi cũng vậy cả , thường thì càng về cuối trận càng thiếu tướng , theo cách chơi của quan , các thành hậu phương quan thường bỏ liều cho 1 tướng quản lí , toàn bộ tướng tài dồn về mặt trận chính còn lại dư bao nhiêu mới từ từ sắp xếp , bạn nên để ý về Tech của thành mình , lên nhà sao cho mở hết các tech là tốt nhất , khi cho các tướng vô nhà hết là bạn sẽ end turn đugns ? Lúc này chỉ việc ngồi chờ đúng ko ? Đó là cái nhàm của RTK 12 , bạn sắp xếp xong thì chỉ việc ngồi đợi quân lính tăng lên và kéo binh đi đánh thành hoặc đợi cái chỗ thực hiện kế sách ( ko nhớ rõ , cái khung hình ngũ giác màu vàng ý ) , thường quan chỉ chờ có vậy , đó là 1 số ít kinh nghiệm chia sẻ , còn lại có lẽ sherk sẽ giúp bạn ^o^

tuan173 thích bài này.
  5. Hoàngkk95

Hoàngkk95 Youtube Master Race

Mỗi tướng có 1 đạo quân đặc thù nên bạn ko cần tạo cavalry, bow như rtk 11. Nhưng khi xuất trận chỉ là quân cấp 1. Cái hevy là trang bị dùng chung cho 3 loại quân cơ bản tạo thành cấp 2 như Hevy calvary... Bản RTK 12 tập trung nhiều vào các trận đánh nên việc phát triển kinh tế ở hậu phương rất nhàn. Trong nhà finder thì mục 1 là search và hire, mục 2 là hire, mục 3 là search. Thường mình auto để mục 1 và dùng mục 2 để forcus tướng ngon

tuan173 thích bài này.
  6. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Chẳng bao giờ chơi Ram, vừa chậm vừa yếu ... được cái sige dame to nhưng đi tới thành nó đánh chết ngắc rồi.

Smith ngon thế còn gì, tạo vũ khí quá trời.

7. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Bùn cái là vụ lính , mình ko rõ khi tạo sẽ đc bao nhiu lính cao cấp , mà từ Ram -> Chiến Xa đúng ko ? Nó có mạnh hơn ko có phải là 1 loại máy bắn đá ko ? Cho quan hỏi quan bít lính voi và hổ báo kỵ ở đâu rồi , chỉ là có hãm trận doanh ko ? Còn nữa quan có thấy loại quân cưỡi ngựa bắn cung rất đa năng , đó là quân gì và ở đâu có vậy ^o^ ? Thuowgnf chơi quan sẽ triệt tiêu lính của đich tối đa có thể sau đó mới dẫn Ram lên phá thành ^o^ .

8. hung6767

:8cool_matrix: mà đừng giỡn vối Heavy. Tui đã thấy Chu Thái cầm Heavy Intrafry thông chết Hạ Hầu Đôn cầm Hổ Báo Kỵ rồi đó, kinh khủng lắm ... :8cool_cry:

9. hung6767

Làm gì có. Chiến Xa là dạng cuối của Kỵ Binh, chỉ có ở Trường An và Tử Đồng thôi ( chắc lấy từ thời Tần của Tần Thủy Hoàng ấy. Chứ tới Tam quốc làm gì còn chiến xa ?! )

Cơ mà đang nói RTK 12 hả ?!

10. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Thì là RTK 12 mà =.= ?

11. Hoàngkk95

Lính cưỡi ngựa bắn cung là của mấy thằng dân tộc khác, phải bắt thu phục mới có đc thì phải

12. hung6767

:-(||>Của tộc Ô Hoàn với Hung Nô. Hung Nô có bắn crit ra Toxic Shot, trúng độc mất lính. còn Ô Hoàn thì bắn Crit làm quân địch điên tiết dí theo mình. Lính 2 phe này mạnh hơn cun bình thường hoặc Heavy Bow nhiều, do cơ động cao ( Mobil tới 17, chậm hơn Tiger hay Caval là 18 thôi) Range xa như cung. Dame của Ô Hoàn tới 14, cao hơn bất kỳ quân cung nào khác, còn Hung Nô có Def tới 14, chỉ thua Ellies là Def 15 thôi.

Nhưng nhìn chung nó vẫn không mạnh, do cơ động nên khả năng bắn chậm hơn cung khá nhiều. :-?? Rate tới 11, cao nhất trong các loại binh chủng ... X_X

13. tuan173

tuan173 Youtube Master Race

Cho mình hỏi thêm là làm sao để sử dụng nhà finder hiệu quả. tất cả các thành mình có, thành nào cũng có nhà finder, cho tướng vô. Hay là chỉ cần 1 nhà trong duy nhất 1 thành thôi, rồi nó tự tìm trong nguyên lãnh thổ của mình luôn. các thành khác không cần xây?
    Với lại mình để nhà smith cho nó build heavy. lúc đánh nhau mình chọn chỗ nào để quân heavy đc sử dụng vậy?
    Mình mới chơi nên lúc cho quân đi đánh, thấy là mỗi đạo chỉ có 1 thằng tướng thôi àh. cách nào để nhét quân sư vô dza?
    Mình cảm ơn.

14. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Về nhà Finder , mình chỉ xây 1 nhà 1 thành như bạn đã nói , chỉ xài đến khi đã chiêu hết các tướng free , ngoài ra loại nhà này chỉ nên xây khi mình theieus tướng , đôi khi mình cũng đư tướng ( map 251 xác suất dư tướng rất cao ) , nói chung thì chiếm đc thành nào thì mình cho thành đó 1 nhà Finder là tốt nhất , thứ nhất khi mình đánh 1 thành của địch ta sẽ bắt đc tù binh , xây nhà này để chiêu , thứ hai là ta sẽ chiêu mộ tướng của địch , thứ ba ta sẽ chiêu mộ tướng free , đó là công dụng của nhà này .
    Về nhà Smith như mình nói mình ko rành , mình sẽ ko trả lời câu hỏi này vì nguy cơ trả lời sai do mình đánh trận ko quá chú ý đến loại binh nào , chỉ tập chung vào các skill và tướng .
    Câu thứ 3 mình vẫn ko rõ , trong RTK 11 thì 1 đạo là 3 tướng đúng ko ? Trong RTK 12 khác ở chỗ battle sẽ diễn ra trong phạm vi 1 bản đổ riêng , 1 battle tối đa sẽ có 12 đạo , 6 đạo chính và 6 đạo tiếp viện , mỗi 1 đạo 1 tướng cầm quân , trong 12 đạo sẽ có 1 quân sư , nghe là quân sư nhưng tướng đc gắn vào chỉ để mình bật skill của nó , như skill Poison , Amsbush , Capture , v.v...... Về đạo tiếp viện , thật ra là 4 đạo , nhưng khi ruler của mình thuộc vao thành tiếp viện thì nó sẽ thành 6 đạo , mình viết còn thiếu nhiều nhưng do chỉ là bổ sung thêm nên nếu bạn có câu hỏi cứ việc hỏi thoải mái nhé ^o^

15. Hoàngkk95

Mình nhớ là tổng số đạo từ thành chính và tiếp viện là 10 mà quan. Còn quân sư là khi bạn xuất quân thì sẽ xuất hiện cái bảng có 7 ô chọn tướng 6 ô đầu là đạo quân xuất chinh, ô cuối cùng bên phải là chọn quân sư nhưng chỉ tướng có skill advr mới làm đc quân sư nếu bạn ko có tướng nào có skill advr thì ko chọn đc quân sư . Dưới các ô ảnh tướng là loại binh chủng như cav, bow... Bạn nhấp vào thì nó sẽ cho chọn quân khác như heavy, ram... Nhớ là heavy dùng chung cho 3 loại cav, bow, spear nên cố gắng phân phối cho hợp lý

16. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Cái lò rèn Smith rất quan trọng đấy . Quân mà không có trang bị đánh kém lắm .
    Số lượng trang bị đúc được sẽ phụ thuộc vào cấp độ lò rèn , Int của tướng làm việc và tech . Bình thường lò rèn cấp 5 với tướng Int 8x sẽ đúc được tầm 5-7k trang bị Heavy , 7-9k trang bị cấp 3 trong 2 tháng . Nếu có city tech TechEnhance thì gấp đôi lên .
    Nếu so với tốc độ chiêu binh thì tốc độ đúc trang bị cũng tương đương .
    Cá nhân mình thấy yếu tố trang bị làm cho RTK 12 trở nên thú vị hơn . Tướng ở mức trung bình với trang bị tốt có thể đánh được với các hổ tướng tầm Quan - Trương - Triệu thiếu trang bị . Điều này tạo thành chiến thuật đánh thọc sâu vào hậu phương địch , cắt đứt nguồn tiếp tế trang bị .

17. hung6767

:2cool_go: bắt được thằng Lưu Báo có đạo Hung Nô bắn giật Crit khỏi chê ...

18. longca24

longca24 Mr & Ms Pac-Man

ai cho mình cái hướng dẫn San12edit V1.0.0.6 với, nhìn ko toàn tiếng trung ko hiểu gì hết, làm sao chỉnh dc

19. hung6767

:3cool_angry: Tìm mấy pic trong này chứ, bộ mỗi người hỏi 1 câu rồi phải post lại cái đã có sẵn sao ???:4cool_oh:

20. longca24

longca24 Mr & Ms Pac-Man

hỏi thui ma, làm gì nóng zậy