RTK VI đây

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi stalig, 10/3/04.

1. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

hê hê, nơi nào anh thích bàn luận thì anh bàn luận, như vụ TT và Tướng nhà nào mạnh nhất, còn topic khác thì anh vào câu bài, thằng nào trong này chẳng thế, nhưng họ không như chú, câu bài rồi còn tỏ ra thanh cao làm gì, làm thì nhận, như anh đây có phải là tốt không? Mà chuyện kia, anh thấy chắc là chú hiếu thắng, muốn mình đúng, thôi anh cũng nể tình không nói nữa, khi nào chú nghĩ lại thì bài của anh còn đó, cứ đọc lại.

2. trungyhth

trungyhth Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chú không hiểu anh nói gì thật sao?:))KHả Ố quá nè trời,Khi nào hiểu được thì nói với anh sau nghe great chú còn quá trẻ để bàn luận với anh đó:))
    Anh không trách chú đâu nên bây giờ xin lỗi anh vẫn chưa muộn đâu great ạ:))

3. Canon

Canon Youtube Master Race

Trong lượt đi của quân mình,ấn vào Officer List,chỉ vào một thằng tướng nào của quân nó mà bạn muốn điều khiển,ấn X vào nó rồi nháy O thật nhanh trước khi màn hình kế tiếp hiện ra! Sẽ phải tập vài lần đó,bạn sẽ thường mắc cái lỗi là chui được vào bảng điều khiển của quân nó rồi nhưng do nháy O nhanh quá ko kịp phanh nên cũng out luôn! #-o

4. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Trời ạ!Bác đọc kỹ đi hẵng,em biết là phải vào OL rrồi nhưng làm thế nào để nó hiện ra ấy ạ.hix em thấy bác trungyhth và bác Great đang câu bài thì phải?he he he,em nghĩ vậy thôi,đừng lôi em vào nhá.

5. trungyhth

Để mất quá nhiều thời gian và diện tích của topic này thật đắc tội với các anh em,thôi thì bây giờ tôi cũng chẳng ham hố "chiến tranh" để làm gì nữa chúng ta quay chở lại với chủ đề chính nha Lưu Bị?
    Nói như cách của Canon là hoàn toàn chính xác đó nhưng you phải thực hiện thật nhanh vào,nhất là động tác chọn thằng tướng của địch ý cái này đòi hỏi độ chính xác cao nên khi chơi bằng PC you nên chon nút cho phù hợp kẻo không kịp đó.
    Hãy kiên trì nha chúc you sớm thành công:))

6. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Em đang hỏi cái office list cơ ạ,chứ mấy cái đấy thì em biết rồi,em vào tướng địch ấn mãi mà ko được,nên em nghĩ là phải vào cái OL gì gì đó,em đang chơi PS1 nên điều chỉnh cũng dễ thôi.LÀm thế nào để hiện ra cái OL đó ạ(Em hỏi 3-4 lần rùi đó).Em đủ yếu tố nhanh rồi nhưng còn yếu tố...chuẩn nữa thôi...hix...Em thấy bác trungyhth đang câu bài thì phải...he he he...Cho em xin lỗi lần nữa nha,bác trungyhth.
    Quên,còn nữa,bác trungyhth ơi,năm 225 em tìm mãi chẳng ra thằng Jiang Wei đâu cả,hay năm khác hả bác,chỉ cần tìm nó ở xung quanh chỗ Ma Teng ngày trước phải ko bác,em chỉ tìm được mấy thằng liên quan đến nó thôi,như thằng Ma Zun chẳng hạn(em cũng chẳng biết nó là thằng nào nữa).Help,help me now...

7. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Em đang hỏi cái office list cơ ạ,chứ mấy cái đấy thì em biết rồi,em vào tướng địch ấn mãi mà ko được,nên em nghĩ là phải vào cái OL gì gì đó,em đang chơi PS1 nên điều chỉnh cũng dễ thôi.LÀm thế nào để hiện ra cái OL đó ạ(Em hỏi 3-4 lần rùi đó).Em đủ yếu tố nhanh rồi nhưng còn yếu tố...chuẩn nữa thôi...hix...Em thấy bác trungyhth đang câu bài thì phải...he he he...Cho em xin lỗi lần nữa nha,bác trungyhth.
    Quên,còn nữa,bác trungyhth ơi,năm 225 em tìm mãi chẳng ra thằng Jiang Wei đâu cả,hay năm khác hả bác,chỉ cần tìm nó ở xung quanh chỗ Ma Teng ngày trước phải ko bác,em chỉ tìm được mấy thằng liên quan đến nó thôi,như thằng Ma Zun chẳng hạn(em cũng chẳng biết nó là thằng nào nữa).Help,help me now...
    He Với lại SUIKODEN là trò gì ạ?Em thấy ảnh nó cũng đẹp,các bác giúp em với.

8. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

các vị làm ơn cho hỏi mấy cái mục được khoanh tròn nghĩa là gì vậy?

còn nữa, lỡ ally với nó rồi muốn bỏ để đánh tụi nó thì làm thế nào?

rồi làm sao biết được thành nào có tướng để thu phục?

(sao cái hình không lớn được vậy?)

Các file đính kèm:

Kích thước:
      111.7 KB
      Đọc:
      49
  9. trungyhth

To lưu Bị :Anh đang câu bài thiệt mà:))Nhưng chú không được phép tiết lộ cho ai nha?
    Kẻo mấy cha mod biết được thì khổ
    Khương Duy đúng là xuất hiện vào năm 225 ở thành Tian Sui Chú chờ đến mùa xuân năm đó rồi hãy tìm như vậy mới thấy được.Chỉ có Tian Sui và thành Xiang Lang là tìm thấy thui đừng tìm mấy cái thành lân cận làm gì sẽ không có kết quả đâu.
    To:fanha99 :bác muốn nói cái gì khoanh tròn đó,bác nói rõ ra thì em mới giúp được bác chứ?
    Còn mấy cái vụ ally với nó muốn bỏ để đánh hả? rất rễ bác vào Dirlf rồi chọn Aund là được rồi
    để mua chộc tướng đối phương, bác hãy vào HR chọn HIRE sau nhìn trên bản đồ thấy thành nào nổi,là có tướng trong thành đó, tuy nhiên bác chỉ mua chuộc được thằng tướng nào có LOY thấp mà thôi.
    Chúc bác chơi tốt.

10. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

He he he...Bác trungyhth hiểu sai ý của fanha 99 rồi,ý của bạn là bỏ ally đi chứ gì,chắc là bạn bắt tay phải thằng đồng minh quá yếu và bạn muốn thâu tóm thành ấy phải ko?
    Nếu thế thì bạn vào ô ở giữa á,cái ô có phần ally ngay đầu tiên ấy,sau đó bạn chọn ô cuối cùng,rồi chọn thành mà bạn muốn bỏ bắt tay=>xong.Từ giờ bạn có thể đập nó thoải mái,nhưng làm thế uy tín của bạn sẽ giảm đi và lòng tin của các chư tướng sẽ giảm xuống đấy,bạn nên cân nhắc kỹ.
    Em cũng thông cảm cho bác trungyhth rồi,tại chúng em toàn hỏi câu hóc buanến lần này bác nhầm lẫn là phải.
    Quên,bạn fanha 99 nè,muốn thu phục tướng cách nhanh nhất bạn ấn select(tui chơi PS1 nên nếu bạn chơi PC thì chỉnh nút lại),chọn ô cuối cùng (Info thì phải),sau đó lại vào ô offices,nó sẽ hiện ra 1 bảng toàn tên tướng,bạn ấn tam giác(nút viết như thế nào nhỉ T_T),vào Loy rồi ấn X 2 lần,nó sẽ tự sắp xếp theo thằng nào ko phục vụ ai ->những thằng Loy thấp nhất.Sau đó ấn X vào thằng nào bạn muốn thu phục,sẽ có tư liệu đầy đủ về nó từ ở thành nào đến chức vụ,phục vụ được bao lâu...Lưu ý:Với Zhao Yun thì bạn đừng mất công,nó sẽ ko phản chủ dù loy có 50 trở xuống.
    Có những thằng còn ẩn cư trong núi,bạn phải cho tướng đi find mới được,như Huang Zhong ở thành Chang Sha ấy.
    to trungyhth:Bác còn 2 câu hỏi chưa trả lời em á he he he...Đợi câu trả lời của bác.

11. trungyhth

Chú có nhầm không Vậy hả Lưu Bị đọc kĩ lại bài của anh và fanha rồi hãy nói là anh đúng hay sai được chứ?
    Nếu chú không tin thì Đây anh copy bài thằng bạn anh cho chú Tham khảo nha:Tiện thể cho anh em nào quan tâm vào đây tham khảo cho vui:

Còn nữa chú hơi hiểu sai câu hỏi của fanha 99 rồi đó nha, bạn ấy chỉ hỏi là "Làm sao để biết thành nào có tướng để mà thu phục" chứ có hỏi chú cách nào để thu phục nhưng tướng có loy thấp đâu kia chứ?
    Chú có nói 1 câu rằng là Triệu Vân cho dù loy chỉ còn 50 cũng không phản chủ hả?Nhưng anh đã từng dùng tin đông để mua nó khi loy nó còn tới tận 87 đó chú ạ:))
    Mua chuộc được hay không còn tuỳ lúc chứ không nhất nhất phải như vậy đâu.
    Câu hỏi của chú như thế nào nói lại đi anh sẽ cố trả lời,nếu chưa trả lời ngay cho chú được thì mong chú cho anh thời gian để tìm hiểu và .....hỏi bạn bè để trả lời chú trong khoảng thời gian nhanh nhất nhất nha:))

12. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Hix bác phải hiểu đàn em đang làm gì chứ,chẳng lẽ nói hyụch toẹt ra à ^^.Còn về vụ thu phục Zhao Yun thì tuổi nghề của em còn non quá nên biết sao hết được hả bác.Câu hỏi của em hả?Trò Suikoden là trò gì ạ?Với lại cái bảng Office List ở đâu hả bác?
    to fanha 99:Cái mục khoanh tròn của bạn là có chữ i ở trong phải ko?Cái này bạn phải chọn HR rồi chọn Jop,tiếp đến là nhấn vào Spy,chọn thằng tướng có Int cao một chút,được phép chọn 3 vị,chỉ số kịch là 20,cái này dùng để báo tin ấy mà.VD:bạn bị địch công thành,các tướng có nhiệm vụ được giao sẽ thông bào cho bạn số lượng địch,thằng tướng nào cầm "trịch",nếu bạn có đồng minh thì sẽ có phần giúp đỡ đấy.Quên, nếu ko có tướng nào làm nhiệm vụ này thì khi bị tấn công bạn chỉ được thủ trong thành thôi.

13. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

thì không biết diễn tả thế nào nên mới khoanh tròn trong cái hình post lên đó.
    mấy cái đó có thể thấy khi mình chọn thành nào đó của mình. cái bản thông số đó.
    1/ phía dưới bản bự, ngay chổ nói độ lớn của thành hay sao đó (có số 1-4). kế bên nó có cái hình người màu xanh. cái hình này cái có cái không? k biết là cái gì.
    2/ trong bản nhỏ: cái chử i phía trên PR, kế bên có cái hình và con số. ???? thằng nào giữ vua thì có hình ông vua đó.
    3/ trong bản nhỏ: chữ DP dưới chử PR???? DP nghĩa là gì vậy
    4/ cái hình nhỏ nhỏ phía dưới chổ lương thực???? có số kế bên, số này là số gi?
    5/hôm qua chơi, phong rank cho các tướng, thấy có tướng đông tây nam bắc gì đó, cầm được 95 quân. hôm nay chơi lại sao không có? làm sao để có thể phong rank cao hơn?

14. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Muốn phong rank cao hơn bạn phải có vua rồi aud nó lên(xem trong trích dẫn của bác trungyhth ấy).Cái số dưới lương thực là tiền vàng,phải có lương thực và vàng bạn mới tậu được quân.còn chữ i còng thì tui nói rồi đó.Còn DP hả?tui chịu,cái này phải để bác trungyhth trả lời.
    Hix,bác viết khó hiểu quá.Cái ý thứ nhất chẳng hiểu bác định hỏi gì?bác nói rõ hơn được ko?

15. trungyhth

Thứ nhất: mấy số từ 1 đến 4 trong cái bảng đó chính là loại thành,cái này được chia làm 4 loại trong đó loại thành số 4 là thành lớn nhất,cái này đưọc tinhd theo số dân của các thành, dân ít thì thành nhỏ,dân càng nhiều thì thành càng lớn.
    1 số thành có dân đông(loại 4 )Như Chang An,Luo Yang,wan....:))
    Cái hình màu xanh bên cạnh đó chính là biểu tượng của tướng tự chủ(tức 1 thế lực độc lập không phụ thuộc vào ai)Nếu hình người trong thành đó mà gục xuống đó chính là biểu tượng cúi đầu(tức là phụ thuộc vào 1 ruler nào đó)Còn có biểu tượng của nhà vua bên cạnh tức là mình đang giữ vua đó:))
    Thứ hai:Bên cạnh chữ PR chính là chữ DP có nghĩa là số quân tối đa bạn có thể mua được cho quân đội của mình.Ví dụ Dp là 230 tức là bạn chỉ có thể mua được thêm 230 quân nữa mà thui DP bằng 0 thì bạn sẽ nhận được thông báo là số quân của bạn đã vượt quá 1/4 số dân của các thành.
    Thứ 3 :cái số nhỏ bên dưới chỗ lương thực chính là tổng số quân bạn có trong tất cả các thành(cái chỗ có mấy thằng người nho nhỏ đó).
    Thứ 4 Chức 90 hay 95 đó chính là do nhà vua ban cho bạn với nhữnh yêu cầu đại loại như liên minh với 1 ruler nào đó hay phải đánh họ trong 1 khoảng thời gian là bao nhiêu?Nếu vua không ban chức cho bạn,hàng tháng bạn có thể vào nói chuyện với các tướng của mình, thế nào cũng có thằng yêu cầu bạn mở 1 cuộc họp để xin chức tước của vua,bạn chỉ có thể có chức khi số thành và số tướng của bạn đã tương ứng với chức đó thì chắc hẳn sẽ có cuộc họp mà thôi, nhưng bác nên vào nói chuyện với tướng thường xuyên thì mới hiệu quả.Muốn có chức cao để các tướng có thể cầm được nhiều quân thì phải cướp vua rồi 2 tháng vào gặp vua 1 lần lúc đó chức và PRO của bạn sẽ tăng dần dần đến khi cao nhất là Empime, khi đó bạn sẽ có 3 chức 200 còn lại là các chức thấp hơn,mặt khác khi có tỷ ấn bạn cũng có thể xưng vương nhưng điều này không được các ruler tôn trọng lắm bởi khi đó anti(mức độ gét bạn)sẽ tăng lên và pro thì giảm tới 20 đơn vị đó.
    To Lưu Bị :cái trò chú hỏi anh đó hả nó có thuộc phạm vi của RTK không?Nếu có thì nói rõ ý nha,còn nếu không thì anh chịu không thể trả lời chú được,còn câu hỏi thứ 2 anh và Canon đã trả lời chú rùi mà,chú chỉ cần tập cho quen là được rùi,chúc chú thành công.

16. trungyhth

Để cho anh em đỡ mất công hỏi han nhiều mà tốn thời gian hôm nay tôi xin đưa cái Link về mấy cái "bảng to, bảng nhỏ" của RTK6 kèm theo hướng dẫn cho chú fanha99 tham khảo nha:
    NHư vậy chú hãy truy cập vào trang WEB trên rồi nhìn vào hướng dẫn mà anh trích dẫn ở đây dảm bảo sẽ tìm thấy những gì mà chú mong muốn:))
    Chúc chú tìm được niềm vui trong RTK6.

17. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Hix,giờ bác mới hỏi có thuộc phạm vi RTK ko?Nó là trò Thuỷ Hử hay sao ấy ạ,em cũng ko chắc lắm,nhưng cũng do KOEI phát hành mà.Bác trungyhth ơi,em nói thật bác đừng tự ái nhá,chữ kí của bác xấu wá,thay đi ạ,cái mẹt Rinoa ko thể chấp nhận nổi.Em chỉ góp ý thôi,he he he.

18. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

À, trungyhth có biết có bao nhiêu tên nước trong RTK VI khi chúng ta Talk lên vua không,tất nhiên là ngoài ba tên là Wei, của TT, Wu của TÔn Quyền, và Han, Lưu Bị lên ngôi lấy quốc hiệu là Hán. Tôi đã từng dùng tướng tạo và cho thử xuất hiện ở các vùng khác nhau, sau đó Talk lên vua thì có một số nước sau:
    Yue, dịch ra là Việt, đó là vùng Giao Chỉ, Nam Hải, hoặc ở thành cuối cùng của quân Ngô, quên tên rồi, talk lên vua cũng lấy tên nước là Yue.
    Jin, Tấn, vùng này Talk ở thành He nei.
    Quin, Tần, cái này talk ở vùng Zitong, hoặc Tian Shui.
    Liang, Lương, Talk ở Xi Liang
    Chen, Trần, Talk ở vùng Ru nan
    Chu, Sở, Talk ở vùng Kinh Châu, hoặc bốn quận trực thuộc.

19. trungyhth

to Lưu Bị :Cái chữ kí đó phải vất vả lắm anh mới tìm ra đó,híc vậy mà chú lạik chê là sao hả:))Tội lớn lắm đó nha.
    To Great:Tôi đã đọc kĩ câu hỏi của ông rùi nhưng thú thật là cái này chưa thể trả lời ngay được,tôi chỉ biết rằng sau khi có tỷ ấn rồi xưng vương thì nước của mình sẽ có 1 cái tên nào đó mà thui,khi chơi những năm về sau(khi mà chỉ còn Tam quốc đó mà)thì máy sẽ báo mình là 1 quốc gia độc lập thứ 4 (có tên cụ thể) tất cả bao nhiêu cái tên rồi chọn thành nào thì tên hiệu sẽ ra sao thì tôi chịu,vì thế ông cho tui 1 chút thời gian nha để tìm kiếm thêm rồi sẽ cố trả lời ông trong thời gian sớm nhất.

20. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

hix,sao bác ko vào google mà tìm khối ảnh đẹp,tại ảnh Rinoa gần giống vợ em,nên thấy ảnh xấu em ko chịu được.Cái này hình như do dân nghiệp dư vẽ lại hay sao ấy,chẳng đúng kích thước gì cả,đầu wá to.Bác thay đi ạ,em ngứa mắt lắm rùi.^^