RTK VI đây

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi stalig, 10/3/04.

1. hankumi

hankumi Youtube Master Race

em mới tập tành choi RTK6, hồi trước có chơi 3,4. RTK6 thấy cũng có nhiều cái lạ lạ

mấy bác cho em hỏi cái vụ để cho computer tự động điều khiển thành cho mình giống như mấy bản trước trong RTK6 làm thế nào í nhỉ. Em mò mãi mà chẳng thấy đâu cả.

2. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

chao` chú,lời đầu tiên là chúc mừng chú mới gia nhập hội vườn đào.Hem,tại mấy hôm nay chẳng thấy bác trungyhth đâu nên anh mạo muội trả lời chú,anh cũng chỉ mới chơi trò này ko được lâu,hình như chỉ chỉnh được ở ngay đầu tiên thôi,tức là ko chọn đạo nào thì phải(cái này anh ko chắc).Nhưng ngay khi chơi thì ko thể để CPU tự điều khiển được,chắc là chú muốn xem máy đánh thế nào chú bắt chước hả?Cái này phải dựa vào kinh nghiệm,anh nhắc chú nè,quan trọng nhất trong RTK VI là tìm được tướng tài,và cái khó là biết nơi trú ngụ của họ,và vị tướng mà mình có sẵn có thể vời được họ về server cho mình.Với quân Liu Bei,hay Cao CAo...thì dễ thôi,nhưng khi nào chú chơi siêu rùi thì chú thử chọn mấy đạo vớ vỉn xem,cũng thú vị lắm.
    Note:đừng xem cheat ở mấy trang trước nhé,nhanh chán lắm,anh lỡ bị bác trung dụ dỗ nên mấy tuần nay chẳng đụng đến nó nữa rùi.Chúc chhú mau tiến bộ nhé.

3. deer_lord

deer_lord Mr & Ms Pac-Man

mình post cái FAQS nho nhỏ ( chủ yếu là dịch lại ), mong các bro đóng góp ý kiến :

Q: Làm sao tôi có thể kiểm soát hoạt động ở các thành khác (vd:số lính)
    A: Ở màn hình Main City , nhấn tam giác và chọn thành.

Q: Có thể tạo hơn 1 tuớng loại Champion ko (Champion Class officer) ?
    A: Ko trừ khi bạn có gameshark (www.gameshark.com ).

Q: PR là gì ?
    A: Uy tín . Ruler của bạn được ngỡng mộ/nổi tiếng ra sao .

Q: DP là gì ?
    A: Drafting Potential. Số luợng lính bạn có thể thu (draft).

Q: Làm sao chuyển tuớng tới thành khác ?
    A: Dùng MOVE -> OFF ở menu lệnh.

Q: Làm sao 1 tướng co thể trở thành ruler ? (người thống trị - ko biết dịch sao cho hay, có bro nào co ý kiến gì ko ?)
    A: Họ phải đủ 18 tuổi - Khi ruler cũ chết đi bạn sẽ chọn ruler mới

Q: Làm sao để có items ?
    A: Thu đuợc từ tuớng địch hoặc đi tìm nhưng phải là long-term searches (tìm trong 6 tháng)

Q: Tôi tạo 1 tuớng 100 INT (Intelligence) nhưng khi chơi tuớng đó có 92 INT àh .
    A: Tướng đó còn quá trẻ. Tuớng sẽ mạnh nhất khi 40 tuổi .

Q: Làm sao để có title (tước vị) cao hơn Prime Minister (tể tướng) ?
    A: Đầu tiên, bạn phải có PR cao và bạn phải hạ uy tín của Emperor (hoàng đế ). Đôi khi, bạn phải có the Hereditary Seal (ấn tín hoàng đế). Khi có những điều kiện trên , hãy nói chuyện với tướng có 'dream' là 'Empire' hay 'Advance' .

4. deer_lord

1 - Tên thành
    2 - Tên tướng quản lý thành
    3 - Dân số
    4 - Chỉ số làm ruộng
    5 - Chỉ số làm thương mại
    6 - Chỉ số an ninh
    7 - Ảnh của tướng quản lý thành
    8 - Số quân bộ
    9 - Số quân ngựa thường
    10 - Số quân thổ dân (tribal)
    11 - Số quân thủy
    12 - Số quân hillmen
    13 - Số quân ngựa giáp
    14 - Số quân shanyue
    15 - Tổng số quân trong thành
    16 - Tổng số tướng trong thành
    17 - Số tướng lang thang(tự do) trong thành
    18 - Số tướng có thể đi làm việc
    19 - Kích cỡ thành - Th ành có lâu đài hay ko
    20 - Màu cờ
    21 - Thời gian ( tháng năm )
    22 - Số vàng
    23 - Số lương thực
    24 - Tổng số quân trong tất cả các thành
    25 - Mùa
    26 - I-net / Bạn có kiểm soát vua hay ko
    27 – Uy tín
    28 - Số quân có thể mua thêm
    * - Tên người thống trị
    ** - Tên thủ đô

5. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Hix,bác DL tìm đâu ra cái avatar đẹp thía,trong tạo tướng làm giề có thằng nào đẹp "chai" thế ạ?
    Quên,với lại tạo tướng Champion ko cần đĩa gameshark đâu ạ.Bác chỉ cần tạo 29 thằng vớ vẩn,tên tuỳ ý,AB cũng được,mieẽn sao đủ 29 thằng,còn thằng thứ 30 chính là champion,cần wái gì gameshark cho tốn tiền đĩa.

6. deer_lord

hehe :) , đây là avatar của Cao Zhi (tức là Tào ... gì ko biết, hehe ) trong RTK9 tui muợn tạm ,nhìn vô cho màu mè hoa lá hẹ xíu mà.
    Đúng là chỉ cần tạo 29 tướng ,tướng thứ 30 la loại champion nhưng ý người hỏi là co thể tạo nhiều tướng champion được ko ? vd như : 2,3,4 ..... tuớng ok ?
    Với lại tạo 30 tướng thì mỏi tay lắm Liu Bei àh, lên net down về 10' là xong khỏi phải mua đĩa chiu chưa nè, còn sợ tốn tiền thì wa đây tui chép cho. Nhưng thực tình thì tui cũng ko biết tuớng loại champion mặt mũi ra sao,vì chẳng bao giờ tạo, tại ít nhất cũng phải phân biệt tuớng văn tướng võ chứ đâ phải film đâu mà mạnh đều hết vậy -->too boring !!! :lol:

7. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

hix,Cao Zhi=Tào Trực bác ạ.Roài,công nhận chơi gameshark tiện hơn,tướng champion chỉ có lực cao thui,còn avatar thì tự chọn.thế thui.

8. deer_lord

Vậy bi giờ tui hỏi câu này nha, ai tự coi mình là cao thủ thì trả lời dùm :
    - Tui đang ở năm 197 ,title là Prime Minister ,PR là 100 bằng với PR của hoàng đế ( Emperor Xian, PR =100 ) .Giờ tui muốn lên làm hoàng đế (Emperor ) thì phải làm sao ? đây là bản đồ ,tui màu xanh lá cây :

9. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Có đệ đây.Muốn làm vua phải hỏi ý kiến của bọn quan cận thần,vào Talk ý ạ.ít nhất phải vài tháng,thậm chí mấy năm.Nó đòi gì cứ ôk,có Pan Zhang càng tốt,cứ hỏi thằng này,hoặc mấy thằng tướng tạo.Quên,bác phải làm chức cao nhất mới được.Với lại vào năm bác đang chơi thì hơi khó.Vì phải có thằng tướng giặc xưng vương thì mình mới dễ lên.Với lại phải có ngọc ấn của vua nữa.

10. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Không cần ấn cũng được, có thể chơi thời ba nước, thì có thể Talk ngay với bọn tướng mình có thể lên ngay King hoặc Emperor.

11. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

hehe dùng phương pháp này là có thể xưng vương/đế bất cứ thời nào:
    1. Bắt đầu, chọn Ruler quân mà mình muốn chơi, và chọn điều khiển luôn tên Ruler quân nào mà đang giữ vua (Hiến Đế)
    2. đến lượt của ruler giữ vua thì dùng chức năng Misc->Aud(ience), nếu vua có yêu cầu gì thì cứ từ chối, làm đến khi nào PR(danh tiếng) của vua giảm gần đến 0 (0 càng tốt :))) thì khi đến lượt của Ruler quân mình, vào talk với đứa nào có Dream là Empire (thật ra thì ai cũng được) khả năng nó bảo mình xưng vương rất cao :))!

12. trungyhth

trungyhth Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chào các chiến hữu dạo này tui nghỉ hè nên không tiện vào ngao du trong cái topic này thường xuyên được, nhưng hôm nay khi dạo tới đây bỗng thấy cảm động quá,cảm động vì vẫn có người quan tâm tới nó,góp ý,xây dựng nó để nó còn tồn tại đến bây giờ....
    Bây giờ sau khi đã nghỉ xả hơi 1 tháng trời tôi xin thông báo với các bác là tôi xin tiếp tục trách nhiệm của mình nguyện đem hết sức để cùng các bác xây dựng cái topíc này ngày càng có ý nghĩa và thật vui nha:))

13. wiwi

Chào các chiến hữu dạo này tui nghỉ hè nên không tiện vào ngao du trong cái topic này thường xuyên được, nhưng hôm nay khi dạo tới đây bỗng thấy cảm động quá,cảm động vì vẫn có người quan tâm tới nó,góp ý,xây dựng nó để nó còn tồn tại đến bây giờ....
    Bây giờ sau khi đã nghỉ xả hơi 1 tháng trời tôi xin thông báo với các bác là tôi xin tiếp tục trách nhiệm của mình nguyện đem hết sức để cùng các bác xây dựng cái topíc này ngày càng có ý nghĩa và thật vui nha

Bốp bốp chát chát! một tràng pháo tay cho huynh trungyth vì có tinh thần đóng góp cho tốt cho box, đồng thời cảm ơn vì tạo điều kiện cho đệ kiếm Exp, MP :))!

14. trungyhth

Ê này sao lại mượn bài của người khác để kiếm chác thế hả không tốt đâu:)).Với lại tôi không tin 1 người có thâm niên như wiwi lại chọn cách "Trích dẫn"bài của người khác 1 cách "ngây thơ đến khó tin như ông đấy:)) để mod phát hiện thì chú toi đấy.

15. wiwi

Hèm, tốn công khen huynh để kiếm có chút ít Exp, Mp mà (huynh câu bài) như thế đấy :))!
    P.S: sao cái avatar giống-người-yêu-cũ của huynh đâu rùi, hay là bị bồ mới kick butt rùi :))!

16. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Lâu lắm mới lên HVĐ,huynh trungyhth khoẻ không?bặt vô âm tín lâu wá rùi đó.Cảm ơn bác Wiwi nhé,chuyên này giúp em nhìu lắm.Nhưng còn thằng giữ vua thì kệ xác nó à,nhược điểm.Đã chơi 2 đạo thì phải chơi cho hết chứ nhỉ,làm thế thì bát công wá.Dạo này có chuyện phiền muộn nên ko vào thường xuuyên được,các bác thông cảm nhé.

17. wiwi

Đệ ko biết thật hay giả vờ để chỉ trích huynh vậy hả Liu Bei?
    Muốn bỏ Ruler "thừa" chỉ việc bấm (Select) trong turn của Ruler đó rồi chọn "Quit(1)" (đại loại như vậy, ko biết nhớ đúng ko!) thì thằng Ruler đó về với computer thôi :))!

18. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

thế à?đệ làm sao mà bít được.Cảm ơn huynh nhìu nha há há há...Cái này đệ với huynh cùng chung mục đích mà,hỏi làm gì cho mất công.

19. wiwi

chậc chậc, bậy bạ quá, sao lại lấy dạ trẻ con đo lòng người lớn được chứ! Như vậy Admin thấy được túm anh chết :))!

20. trungyhth

Chú Lưu Bị:Lâu rồi anh không được gặp chú,thấy chú vẫn khoẻ mạnh và vui vẻ như ngày nào là anh đã mừng rùi :))
    Bây giờ đã về đây rồi thì chú,anh và wiwi hãy quậy cái topíc này nhiều nhiều 1 chút nha :))
    To:wiwi ý tiểu đệ thế nào?