RTK XII PUK: Tổng hợp các thuốc, tool edit và patch

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Diesel Industry, 14/9/13.

1. riven2014

riven2014 You Must Construct Additional Pylons

Sao mình down bản PUK rồi thêm cả patch rồi, dơwn file unlock tướng trong topic này http://forum.gamevn.com/threads/rtk-xii-puk-tong-hop-cac-thuoc-tool-edit-va-patch.1100590/ làm theo đúng hướng dẫn vẫn ko biết làm sao add tướng vào:|
    New game - chọn phe - Preference - setting - vào game chơi luôn ko add tướng vào đc :((
    Thử taọ 1 tướng mới thì tướng đó có thể add đc. Vậy chắc là ko có file unlock rồi, nghĩa là sao. mình down file unlock rồi để trong savePK data rồi mà :((

Chỉnh sửa cuối: 29/8/15
  2. xibeo1983

xibeo1983 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Bạn vào mail mình là khoalefreep@gmail.com, pass là: lebaokhoa113 . Sau đó tìm mục trên cùng có tick màu vàng ngôi sao down về add vào document/tecmokoei/san12/SAVEDATAPK thử xem... nhất định là sẽ được. Ngoài ra nếu muốn có thành cát tư hãn thì kéo xuống cái tick sao vàng thứ 3 bên dưới download resfile01.bin add vào game và makedata để add vào về add vào document/tecmokoei/san12/editpk thì sẽ có hàng chục nhân vật lạ mà hay lắm

riven2014 thích bài này.
  3. riven2014

^
    Bạn để file trong mail hay drive vậy. Mình tìm ko thấy :((

4. xibeo1983

trong mail. mục sentmail, bạn click vào chờ chút sẽ hiện chỗ download

riven2014 thích bài này.
  5. riven2014

Thank nhiều đc rồi. [​IMG]
    Cái file thành cát tư hãn gì đó, mình down full rồi mà vẫn ko mở đc nên chắc thôi

6. xibeo1983

Cái đó chỉ cần add vào game thôi, chỗ PK có cái resfile_01.bin có sẵn xóa đi add cái của minh vào thì sẽ có thêm cả trụ vương, đát kỷ, lâm xung v...v nhiều tướng rất hay mà mình edit rất hợp lý con chí =))))) nhưng phải add makedata vào document thì mơi có đc

7. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

Nếu bạn chơi dòng này thì thì sẽ dễ hiểu thôi mà.
    Koei nó làm dòng này lúc nào cũng ra 2 bản.Bản đầu tiên là ORG,bản sau là PUK(PK) tức là bản nâng cấp của bản ORG.Thường thì mọi người thích chơi PUK hơn vì nó nhiều cải tiến đáng giá hơn so với bản cũ,cũng như được fix lại 1 số lỗi bản trước có thể gặp phải.
    Patch thì cũng tùy,có thể là patch chính thức của game nó ra nhằm nâng cấp/khắc phục lỗi của game.Hoặc có thể 1 số moder họ làm/edit để phục vụ nhu cầu nào đó.
    Còn Editor thì nghe tên là biết rồi.Dùng để chỉnh sửa(tùy mức độ tools cung cấp) game rồi.Thông thường là chỉnh chỉ số trong game,hình ảnh,ngôn ngữ,...
    Nếu bác tải về chơi thì chọn bản ORG hoặc PUK thôi.Mấy cái kia tùy thuộc vào hứng thú của bác thế nào mà quan tâm thôi.^_^

8. xibeo1983

Tóm lại, ai chơi RTK thì đều chơi Puk ko chơi Origin... Vì Puk là bản cải tiến và cao cấp hơn.
    Tool là công cụ trích xuất hình ảnh trong game, cai này bạn ko cần bik cũng đc vì chắc bạn ko mày mó nó đâu, nhưng chơi RTK 12 thì nên thử qua cho bik
    Edit thì gồm có:
    -San 12 Editor, là công cụ chỉnh sửa các Map trong game, file Save trong game v..v Về nội dung thì cái này có thể sửa được tên tướng, skill tướng, chức năng tướng, mối quan hệ ( mẹ con sửa lại thành vợ chồng bt), tên thành, tính năng trong thành, tên item, chức năng item, tên các công trình, chức năng các công trình v...v Cái này thì cần phải tìm hiêu vì nó giống như công cụ hack.
    -San 12 Face Editor là công cụ thay đổi hình ảnh tướng trong game, cũng giống Tool nhưng khác Tool là chỉ đổi đc hình tướng thôi, hình item hình ảnh khác thì ko dùng phần này để chỉnh.
    Patch thì có nghĩa là patch mà 1 số fan tự làm như Patch tiếng anh, Patch tiếng Việt. Mình lun xài Patch tiếng anh.

9. xibeo1983

Mình ko xài bản tiếng việt nên ko pik Link.. Nếu bạn có nhu cầu thì vào gmail mình: khoalefreep@gmail.com với pass:lebaokhoa113. Vào mục sent mail tìm file "s7.z" 4,6gb down về, giải nén ra file s, vào file s giải nén tiếp fial RTK12-PK-Jap-patch-por-PC ra file san12. Vào san 12 để chơi, click San12PK-Samkok911 để chơi nhé. Nếu bạn thích thì tìm trong gmail tiếp 2 file nữa là Makedata final và resfile_01.bin nằm ở gần phía trên cùng down về. Resfile_01.bin add vào san 12, còn Makedata1 add vào Document/Tecmokoei/san12/EDITPK. 2 bước sau ko làm cũng đc, nhưng nếu làm thì bạn sẽ có thành cát tư hãn cùng 1 số tướng thời thủy hử và thời trụ vương.
    Còn 1 điều nữa, sau khi hoàn thành các bước trên bạn xem thử trong game đã có 49 tướng ẩn chưa nhé? Nếu chưa có 49 tướng ẩn thì cũng gần kế bên 2 mục trên down về 2 file sdata và scechardata. Cũng theo link Document...../san12/SAVEDATAPK. Chúc vui vẻ nhé. Bản này tiếng anh nên ko khó chơi đâu

10. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

bác xibéo983 có thể hướng dẫn lại cách dùng san12editor được không ? lâu tôi ko chơi lại quên mất cách sử dụng san11editor rồi. Hoặc có topic nào nói về cách sử dụng cho tôi xin link, chân thành cảm ơn bác.

11. xibeo1983

Mình định làm bài hướng dẫn về San12 Editor mà tiếc là mình ko pik cách up hình lên Forum nên chưa làm :D Thường mình hay sử dụng file đính kèm khi viết 1 tin mới mà như vậy thì ko tiện lắm

12. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

thế bác có link hướng dẫn của yeugamela không bác send cho tui nghiên cứu với

13. rôngchiêntranh

ông viết 1 file .doc rồi đính kèm lên là được.File .doc có lợi thế là chỉ cần ấn nút chụp hình rồi paste thẳng vào file .doc luôn.

14. xibeo1983

Đã thử nhưng mà hình bị lỗi xem trên này ko đc, có lẽ là do mạng, để tui nghiên cứu rồi post 1 bài hoàn chỉnh về saneditor cho a e coi chơi

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 29/9/15
    AriesMarch83 thích bài này.
  15. rôngchiêntranh

hình như diễn đàn ko cho đính kèm file .doc thì phải.bác upload lên nguồn khác cũng dc mà.

16. xibeo1983

Đã hiểu cách post hình lên Forum rồi, mà tự nhiên lại thấy khá nhát nhát :3 vì xài editor cũgn hiểu rõ nó đến 80% nhưng ngồi gõ từng bước 1 trong cách sử dụng thì mất hơn 2 tiếng mà gặp tính tui cũng lười nữa :3

rôngchiêntranh thích bài này.
  17. tinhchung

tinhchung Youtube Master Race

các bác có thể cho 1 link đã update cập nhật đấy đủ không ? chia nhiều link vậy down khó khăn và sợ một file bị xóa là phí công down hết ~~~ his nhìn link baidu là ngán rồi . :( ai hão tâm share với

18. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

Muốn chơi online thì phải làm sao vậy ?

19. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

:3onion24: San 12 Editor cũng cần hướng dẫn nữa à >!

20. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Lâu rồi ko vào, nhá hàng tí cho đỡ buồn :D
    File ảnh đã up lên folder mediafire. Đọc change-log.txt để biết thêm chi tiết ;))