RTK11 PUK - Tổng hợp 1 số cách đánh nhanh cho từng màn

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onggia2106, 22/11/10.

1. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Màn Rise of Heroes thì đúng là diệt Lưu Biểu dễ thôi. Nhưng mà ai chơi màn 207 mà diệt Lưu Biểu trong 5 tháng thì mới gọi là tài.....:D

2. nguyencuongcnmt

nguyencuongcnmt Mr & Ms Pac-Man

thật là vãi chưởng các bô lão đánh chém ghê thật tui chơi 1 năm mới dọn được em lưu biểu

---------- Post added at 10:35 ---------- Previous post was at 10:23 ----------

theo các bô lão thì sau khi đánh xong lưu biểu thì chúng ta chiếm 4 quận phía dưới giang hạ hay đánh khác thế

3. XuShi

XuShi Youtube Master Race

Đúng rồi, cứ kéo quân đi mà đốt lửa thôi, có bộ ba anh em siêu nhân Gia Mã Bàng thì chả phải ngại bố con thằng nào cả.

Hiện giờ mình đang chơi màn Đinh Nguyên 187, màn này không khó nhưng vui ở 1 chỗ là vừa vào thu phục được Trương Cáp, sau đó là Triệu Vân, xuống múc Lưu Bị được 3 anh em Lưu Quan Trương, cộng với Lã Bố, Trương Liêu + Cao Thuận (search ra).

Chưa bao giờ tập hợp được đội hình các ngôi sao tay to chân to sớm như thế này cả, lại cho thêm kết nghĩa nữa, nên cứ 1 turn đánh là có thể bay vài đạo quân của đối thủ. RTK XI có khoản lấy thịt đè người thế này cũng thích mắt phết. He he

4. 0KL65J5I

0KL65J5I Youtube Master Race

Màn Rise of Heroes 251 lấy lưu bị tôi thích nhất trò tung tin làm giảm trị an của thành xung quanh, tướng tới công thành mình thu phục hết, thậm chí có thể ko mất tên lính nào mà vẫn có thể lấy nguyên cả thành

5. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Gia Mã Bàng đụng anh Triệu Vân là chạy quắn đít à......;))

6. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

@ nguyencuong : Màn này gặp mấy bạn pro là đủ tiến công ra mọi hướng.
    Diệt Biểu xong thì xây T.Dương all tiền,move My Chúc về đó.Xong chiếm T.Dung,đánh mạnh diệt Trương Lỗ,xây T.Dung + Hán Trung all lương + Diếm Phố,Trương Lỗ.Nếu bạn thấy đủ sức thì cứ chiếm Tân Dã.Còn G.Hạ ko nên chiếm (Tôn chiếm càng tốt )
    Có ram thì "đi bộ" 1 vòng 3 tỉnh phía nam,bắt đầu từ Vũ Lăng,cứ ram thành,lọt tướng cũng kệ(màn này tướng ko thiếu).G.Lăng xây nhà plot là coi như xong cái T.Sa ( cái hay of việc H.Trung,N.Diên ko phải tướng of Bị mà là of Huyền ^o^ ).Có T.Sa xong thì sẽ diệt Tôn bằng cách "giương" từ T.Sa,bến Lục Khẩu, "kích" từ bến Cửu Giang (nhờ vào 2 thuyền có sẵn).
    Diệt Tôn xong thì ... ( ko còn j để bàn ^o^ )

7. XuShi

Ngoài anh Vân, còn anh Cấm, anh Hoảng, anh Đại... nói chung chơi là phải nhìn với bệnh nhân nào thì điều hàng gì ra trị. Nhưng cơ bản là Gia Mã Bàng đủ dùng cho các bạn mới bắt đầu rồi.

Skill anh Vân kể hơi phí, vì máy ít khi chơi plot, Int của anh Vân cũng cao, toàn phải kẹp Lưu Phong vào để đánh confuse :( Toàn cho anh Vân học Skill Spear/ Cavalry General hoặc là Puisance

8. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Chơi Mạnh Hoạch màn 216 hay 217 gì đó đi (màn đánh Hán Trung í ;)) ).

Cũng vui ra phết. ;))

9. nguyencuongcnmt

thanks bạn cách đánh rất khả thi

10. phunghungst

phunghungst Legend of Zelda Lão Làng GVN

ai bảo màn LB 251 tạo Ram mất 120 ngày? mất thực tế là 60 ngày! nhưng đảm bảo ram thành nhanh hơn nhiều! và có Ram thì sau khi diệt Biểu xong có thể diệt mấy em ở phía Nam nữa! Tất nhiên sẽ không có lính nhiều như cách plot rồi thu tướng+quân địch!

11. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

Mình thì đoán chắc V. ko plot Biểu đâu,tốn AP uổng,cứ công trực diện cho rồi.
    Nhưng theo mình việc tạo ram ( FireOx mới đúng,vừa vào đã fire lv1) như Phunghung hay hơn,tốn chút time nhưng cái ram đó sẽ để diệt T.Lỗ.3 tỉnh phía nam thì tạo cái ram khác.

12. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Plot Biểu làm giề. ;))

Thẳng tay đập (vẫn thu phục được Sái Trung, Sái Hòa và...Sái Thị =)) ).

Ông Phunghung thử đánh cách của ông đi xem nhanh hơn được ko. ;))

Về ram như Onggia nói xử lý cũng dễ. Trong lúc đánh Biểu thì hơn 20 thằng tướng còn lại ở nhà làm gì? :))

Đánh xong Tương Dương thì cũng có tầm 15 - 20k quân cộng vài cái FireOx chuyển lên tiếp tế rồi.

Cứ thử chờ 60 ngày rồi mới đánh Biểu xem. Thấy sự khác biệt ngay. ;))

---------- Post added at 20:41 ---------- Previous post was at 19:12 ----------

PS. Cái bài đánh mẫu kia (thực ra là đánh...ẩu :( ) tôi mất 13 turn để diệt Biểu. (tròn 4 tháng và 10 ngày của tháng 5).

Ông Phunghung bảo đánh ram nhanh hơn thì đánh đi. ;))

13. phunghungst

Xin lỗi bạn, mình đánh không nhanh được như bạn! ok? Mình sai khi bảo"ram thành nhanh hơn nhiều"? Được rồi chứ? Vậy bạn từ tốn đọc lại post của mình về màn này! được chứ? bạn chơi lâu mà phán là tạo ram 120D?
    Trong hình:
    _Tạo Ram 60D
    _từ GL đến TD 50D gồm 4 đạo:2 đạo 2,5k Giáo, 1 GMB 2,5k cung và 1 đạo TV+HNA
    _công thành 50D
    Về cơ bản, mỗi người mỗi khác. Bạn muốn đánh theo cách"hướng dẫn"bạn nguyencuong, còn mình nghĩ cách đánh xuyên suốt! vậy thôi! Vậy bạn thấy kết hợp vừa nhao lên giết địch+ở nhà tạo Ram xong đánh tiếp cũng dc chứ!
    Chúc vui vẻ!:D

Chỉnh sửa cuối: 21/4/11
  14. nguyencuongcnmt

mình thấy cách đánh của bạn phunghung rất hay ram chuẩn ko quá lâu vừa camp được giang lăng ko lo bị bọc hậu

15. phunghungst

không như bạn nghĩ đâu! cách của V. hay hơn đó! nhưng nó đối với bạn thì khó hơn vì đòi hỏi nhiều thao tác hơn vì phải điều động nhiều đạo vừa confuse(điều này là bắt buộc) vừa đốt lửa!
    Đối với người mới chơi như bạn, đơn giản là tập đánh thì không nhất thiết phải tấn công người khác trước! ở nhà tập trung phát triển quân lực rồi tập defense! Muốn tìm hiểu việc đánh nhanh thì hãy tìm topic của doccophuong mà tìm hiểu trước, sau đó mới qua topic này! Trong này. người chơi có những ý tưởng táo bạo nhất chính là chủ topic này đấy! Chúc chơi game vui vẻ!

16. XuShi

Bạn onggia có chơi màn anh Đổng 187 không? Nếu hoàn thành màn này hết khoảng nhiêu time?

Mình đang thử, màn này anh Đổng bị siêu ghét hay sao đấy, mà hễ rủ duel là ai cũng nhiệt tình chấp nhận. Anh này war 85 cưới Xích Thố cũng bá đạo phết.

Màn này anh Đổng thu phục được LuBu rất dễ và khi thu phục được LuBu còn tự lên tiếng: Phụng Tiên xin phụng mệnh. Sau khi diệt Mã Đằng có toàn bộ hàng khủng của anh Đằng cộng với Hoa Hùng Lữ Bố Lý Nho... research ra được skill Agile.

17. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Màn khó nhất là chơi Nghiêm Bạch Hổ năm 251. =))

Em chơi thử mấy lần toàn game over, nản ko chơi nữa. ;))

Đang nghịch màn Mạnh Hoạch 217 (màn Chiếm Hán Trung í).

1 thành Vân Nam + 4 tướng. :(

Đánh thì cũng ko bị thua, nhưng ko biết làm thế nào cho nó nhanh. :(

18. phunghungst

Màn được đánh giá là khó nhất chính là màn Nghiêm Bạch Hổ 251! Nhưng cách đánh thì thực sự là đã được"khai quật"rồi bạn ạ! bạn có thể tìm đâu đó trong bài của Doccophuong(mình không nhớ rõ)nhưng chắc chắn là không phải của onggia vì onggia cũng từng đánh NBH nhưng không phải năm 251.

19. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

;))

Màn NBH năm 190 thì đánh nhiều rồi. Doccophuong cũng chỉ đánh màn 190 thôi. Bài đó tôi đọc rồi. Cách đánh cơ bản cũng vậy, nhưng đánh tiết kiệm được thời gian hơn thôi.

20. XuShi

@Virgorie: Mình đang cài là PUK patch Nam Việt, không có màn NBH 251, bạn có thể up lên giúp mình file scenario của màn này được không? Hoặc gửi giúp về email của mình anhvplus@gmail.com Thanks bạn rất nhiều ^^