RTK11 PUK - Tổng hợp 1 số cách đánh nhanh cho từng màn

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onggia2106, 22/11/10.

1. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Hị hị hị ;))

Hông dám. ;))
    ------------------

2. phunghungst

phunghungst Legend of Zelda Lão Làng GVN

màn này không nhất thiết phải xây nhà dip đâu onggia! chỉ cần turn 1 trị an và turn2 cầm 2k vàng qua debate với Tuân úc là ok! Theo mình đánh thì chỉ nên cho trị an ở turn 1 thôi, như thế đánh Tuân Úc dễ hơn nhiều!

3. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

Uh,tại mình chỉ mới chơi đúng 1 lần,thấy debate thắng,mừng quá nên đánh tiếp luôn,chứ ko chơi thử lại.
    Làm tốn công xây nhà dip + 3900 jin ^o^.

4. phunghungst

mình cũng thử rồi! chiếm được cả 4 thành nhưng mình chơi thì Tào bị Lưu-Tôn đập tan nát! Tào thành nhiều nhưng quá "ít" tướng! mình chơi sao mà nó bị Lưu đánh sập ổ luôn! tụi máy nó đánh cũng ác chiến thật, kéo đàn đàn quân đi nhìn rất giống những trận đánh lớn! Có điều là Tào có vẻ yếu hơn quá nhiều so với truyện! Tân Dã mất một cách rất dễ dàng!

5. onggia2106

Bạn đừng lo,chỉ cần mình đánh mạnh và diệt Mã,Tào sẽ có cuộc phản công cực kỳ đẹp mắt,lần lượt lấy lại Uyển Thành,Tân Dã( đ.biệt là sau cái events Tào Tháo nam chinh thì phải)
    Theo ý mình thì cũng đưng nên ks Tào UThanh hay TDa làm j,cứ để nó đánh,diệt Mã xong là mình tính cắt ra khoảng 1/3 đội hình đánh úp Tương Dương từ T.Dung đây.T.Dương chỉ 30k,nhưng ngán cái bến tàu 10k quá,mình ko có tướng đánh thủy ^o^.
    Màn này mình thấy là phải phụ Tào thôi,vì đại cuộc rất cần tới Tào.

6. phunghungst

tình hình không như bạn đánh đâu! Thượng Dung bị Lưu công phá sập chiến hào rồi! mình tạo quân hơi chậm! chắc nếu có chơi thì phải chơi lại chứ bị nó dập bét nhè rồi!

7. phunghungst

211.JPG mình thử chọn CTC rồi rồi game cho nó tự đánh nhau! sau 11 năm tụi nó đánh nhau loạn xa!!
    Tôn Quyền, Mã Siêu đã suy yếu! Tôn quyền đang trên đà đi xuống còn Lưu Chương(đã chết) đánh khá hay! Lưu Bị ko công nổi Trần Lưu!.....

8. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Thế trận thế này đánh thêm 10 năm thế nào chả thống nhất được.

---------- Post added at 20:31 ---------- Previous post was at 20:27 ----------

Mình thấy là nếu dồn quân diệt Lưu Chương trước, lấy đám tướng của nó, sau đó vòng lại đánh Kinh Châu thì ổn hơn.

Thủ ở Thượng Dung dễ hơn.

Nếu chiếm Tương Dương thì cả Bị và Tôn sẽ dồn quân đánh Tương Dương, binh lực phân tán.

Cứ để Lưu Tôn Tào đánh nhau đi. Tụi nó cùng lắm chiếm được Trần Lưu của Tào thôi, mà lúc đó thì mình cũng xử xong Lưu Chương.

9. onggia2106

Đương nhiên bình Thục rồi vòng xuống là chiến lược chính.Nhưng tại mình thấy dồn 80k binh + 4 thằng Eng + 4 thằng họ Mã vừa có về 1 hướng Thục thì phí quá ^o^.
    Nến mới định trích ra 1/3 đội hình xuống T.Dung,tìm cách phụ Tào.Mã save of mình thì TDa of Bị,UThanh of Tào,GLang thì đang kéo hết lính đi,sắp chiếm được Vĩnh An.Nên mình có 2 kế sách,đang suy nghĩ coi nên chọn cái nào:
    1- Đánh Tương Dương,xong chỉ thủ bến với Bị từ TDa,cũng ko khó lắm.Xong đâm thẳng xuống GL rồi Vũ Lăng ... dồn Bị về TDa và GHa.Kế hoạch này chắc hơi mạo hiểm ^o^.
    2- Từ T.Dung bơi thuyền xuống đánh Vũ Lăng(30k,3 tướng),rồi bình 4 tỉnh phía Nam (vấn đề lương thảo ko lo)
    Mình nghĩ phải làm 1 cái j đó để phụ Tào,chứ ko sớm muộn j nó cũng tan nát với Lưu Tôn thôi ^o^.Mà hiện tại mình chứ muốn nó chết ^o^.

10. phunghungst

thấy vậy thôi chứ không tan nát đâu!! mình thấy đúng là tương quan lực lượng của Lưu-Tôn vs Tào là rất khó đánh bại lẫn nhau! để cho máy nó tự đánh thì hiểu được tại sao cục diện thời đó lại phức tạp đến như vậy! đánh qua đánh lại thôi! nhưng phải công nhận là máy nó tạo quân lính và vũ khí một cách thật khủng khiếp! nướng quân đáng sợ thật!
    Từ ngày onggia xuất hiện là trở thành người đánh tốc độ nhất trong rtk11 này!

11. onggia2106

Ko dám,chắc tại màn này mình may mắn có được Ngụy Phúng.Bộ 3 Trương Lỗ,Diêm Phố,NPhung đúng là hơn trăm vạn hùng binh ^o^.

12. onggia2106

Tình hình là mình research xong cả skill Lucid mà sao vẫn chưa hiện skill ẩn nữa ta ? Cái ô mà sẽ hiện những skill như Every,FireCrit...
    Lần trước mình cũng bị 1 lần rồi,học Int3 xong cái nó ... làm thinh,phớt lờ mình luôn,ko hiện j cả ^o^.Nhưng tại lúc đó chỉ còn 1 thành nữa là end game,nên bỏ qua,ko truy cứu ^o^.Lần này thì ko được,đánh 211 CTC còn khoảng chục năm nữa mà ko co skill thì stress lắm ah.
    Ai biết chỉ giùm mình với,thanks lắm lắm ! ^o^.

13. fro65

fro65 Donkey Kong

tức là chỗ đó nó ko có skill bạn àh . Tui hay hack cái này , thì từ đầu game zô nó đã cho sẵn mỗi phe random chỗ có chỗ ko , và tùy skill rùi , dù các bạn nghiên cứu ra sao nó cũng ra theo cái đó thui . Cho nên lần nào tui chơi cũng hack cái này cho nó ra những skill mình muốn , rùi research .

14. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Hack thì chơi làm gì nữa. :P

------------------

@onggia: mỗi lần newgame nó sẽ random các skill ẩn ở các ô đó. Có thể có, có thể không, có thể có cái này, có thể có cái kia. ;))

Nhìn chung là tùy...duyên số. ;))

15. onggia2106

Thanks các bạn lắm lắm ^o^.
    Vậy là phải chấp nhận số phận thôi.

16. fro65

fro65 Donkey Kong

Các bạn ko hack để chơi thật vui , còn mình thì phải chơi để hack thật vui, cái các bạn cần là đc chơi , còn cái mình cần là đc hack :D . Sở thích cá nhân thui

17. phunghungst

random hay không thì mình không biết nhưng mình chú ý thấy khi nghiên cứu đường pol với phe Lưu-Lữ thì chắc chắn ra skill pray(ở giữa)và skill ít giảm độ trung thành của tướng(quên tên tiếng Anh) mất!

18. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

Chả thế đâu. :D

Random đấy. :)

Lúc thía này, lúc thía khác. :))

19. onggia2106

Stress nặng rồi.Tình hình là sau khi nó ko hiện skill ẩn chỗ Int2 thì nó lại tiếp tục làm ngơ mình chỗ skill ẩn of Int3 luôn.
    Giận thiệt,chắc xóa mã chơi lại quá ^o^.

20. Virgorie

Virgorie Mario & Luigi

=))

Thực ra chơi tiếp cũng thắng được thôi, nhưng thời gian chắc lâu thêm ít nhất 1,5 năm. =))